Không nên lắp đầu dvd (loại theo xe) cho Lacetti SE.

toancoi79

Xe buýt
Xe lac thì em chưa thử, nhưng cruze hội em mấy người lắp, chưa có vấn đề gì cả.
e là e đang máu lắp cái màn giống của cụ, dưng đọc bài này lại thây camerun wa cụ ạ

satthuvn

Xe hơi
có thể cụ vào shop thợ lắp ko chuyên, em Lac EX em mới lắp cả màn, cảm ứng lùi, cam lùi thì ko có vấn đề gì, dùng ngon choẹt, chỉ mỗi tội lắp hơi xa :D em ở HN mà mò về Chí Linh-HD để lắp đó. Chính tay anh chủ shop lắp luôn, 1 phát ăn liền, xài vô tư. Bác nào cần lắp em cho địa chỉ đến lắp nhé

tenluatomahoc

Xe tăng
hic làm kái giá treo cái ss galaxy 7inch 3G là xong kéo dây music wa cỗng aux.lúc nào thích thì dùng k thi cầm cho vào túi mang theo.tiên hơn nhiều. k phải đấu chế cháo gì hết
Em cũng có ý tưởng giống cụ nhưng chưa biết mua giá treo ở đâu. Cụ chỉ em cái, với lại cách đấu dây music nữa ạ. Thanks cụ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có ý tưởng giống cụ nhưng chưa biết mua giá treo ở đâu. Cụ chỉ em cái, với lại cách đấu dây music nữa ạ. Thanks cụ
khuyên bác là ko nên ạ

Ưu của đầu DVD:
1. màn đẹp, vừa zin, tính thẩm mỹ cao
2. Nguồn điện ổn định, ko cần dây sạc lằng nhằng
3. Chạy GPS Vietmap có hướng dẫn lái xe bằng giọng nói nên rất nhàn
4. Tận dụng tối đa cổng kết nối USB, Aux, để nghe nhạc, xem film , AV in cho cam lùi

tenluatomahoc

Xe tăng
khuyên bác là ko nên ạ

Ưu của đầu DVD:
1. màn đẹp, vừa zin, tính thẩm mỹ cao
2. Nguồn điện ổn định, ko cần dây sạc lằng nhằng
3. Chạy GPS Vietmap có hướng dẫn lái xe bằng giọng nói nên rất nhàn
4. Tận dụng tối đa cổng kết nối USB, Aux, để nghe nhạc, xem film , AV in cho cam lùi
Đầu tiên em cảm ơn cụ thứ 2 là em mông nung quá cụ ạ. Thứ 3 là hôm nào cụ nào cho em giao lưu xem cái dvd giữ nguyên cd với ạ.

dathuong

Xe đạp
Em cũng gắn thêm cho Czus ls có bị vậy đâu ;;)

janglac

Xe tăng
Em để ý thấy có mấy xe lắp dvd kovan mới gần đây thiếu mất usb, thực ra vẫn có thể xem và nghe nhạc từ thẻ sd nhưng sẽ tiện hơn nếu dùng với usb. Cụ nào bị thiếu giơ tay để nghiên cứu nhé.

DangHoangDe

Xe điện
E lắp DVD từ lúc mua xe, chả vấn đề gì cả. hix. Nhưng mà e ko cài Vietmap ạ. Nhiều khi cũng thấy cần.

tenluatomahoc

Xe tăng
vâng,, e ở hn. rất sẵn lòng cho bác xem cái dvd
Cụ nhiệt tình quá hihi Hôm nào cafe trà đá thì cụ ới em. Em qua chém gió cho vui. Trước em có gặp cụ sở khanh cụ rất nhiệt tình nhưng do em bận quá nên lâu ròi cũng ko gặp cụ í.

janglac

Xe tăng
E lắp DVD từ lúc mua xe, chả vấn đề gì cả. hix. Nhưng mà e ko cài Vietmap ạ. Nhiều khi cũng thấy cần.
hỏi anh còi tư vấn cho, hội anh giờ ngoài bản đồ, tốc độ cho phép tối đa trên đường ra còn biết chính xác chỗ tắc đường và bắn tốc độ cơ.

phi công trẻ

Xe hơi
Cụ lắp phải hàng lởm thì mới thế , chứ xe e cung lắp màn hình có sao đâu

trantuanminh68

Xe hơi
số 8 Lê Quang Đạo - Mỹ Đình - Từ Liêm - Hà Nội
Đại lý Chevrolet mới tại Hà Nội

Em đã đọc và thấy tất cả những thắc mắc của các cụ hoàn toàn có lý. Thật ra hiện tại hầu hết các Showroom Chevrolet trên thị trường làm việc theo thói quen cũ của Daewoo ngày xưa, không theo quy chuẩn cũng không có tiêu chuẩn nào. Hầu như toàn thả cho nhân viên kinh doanh tự đưa khách đi đâu thì đưa, muốn lắp gì thì lắp, loại nào và chất lượng ra sao, thu giá thế nào cũng không quan tâm... Rất rất kém trong việc quản lý và quan tâm đến quyền lợi cũng như sự hài lòng của khách hàng. Hậu quả để lại là mất uy tín, và bị đánh giá rất kém trong chất lượng dịch vụ.
Từ khi Chevrolet Mỹ về quản lý họ cũng đã rất cố gắng và đang lỗ lực để thay đổi xong việc cũng không phải một sớm một chiều có thể thay đổi được. Hy vọng sắp tới các đại lý không đủ tiêu chuẩn sẽ phải dừng không được làm đại lý chính hãng nữa thì mọi chuyện sẽ ổn hơn và hình ảnh của Chevrolet sẽ ngày một cao hơn trong suy nghĩ của khách hàng.
Em xin chia sẻ với các cụ một địa chỉ các cụ có thể tin tưởng để mua xe, bảo dưỡng sửa chữa hay lắp, độ đồ tại khu vực Hà Nội ở số 8 Lê Quang Đạo, Mỹ Đình, Từ Liên, Hà Nội.( Đối diện Sân Vận Động Quốc Gia). Đây là Đại Lý mới của Chevrolet Việt Nam được xây dựng xong và đi vào hoạt động từ tháng 10 năm 2012. Đây là một đại lý được chủ đầu tư rất chuyên nghiệp đã có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề Ô tô và làm quản lý ở các hãng lớn như Mercedes, Toyota, Honda, BMV đầu tư và điều hành. Họ rất chú trọng đến chất lượng dịch vụ và sự hài lòng của khách hàng. Đây cũng là đại lý được GM Việt Nam rất kỳ vọng để tiên phong trong việc tạo dựng thương hiệu của Chevrolet tại Việt Nam....
Trên đây là vài chia sẻ của em, các cụ có thể qua để cảm nhận, có sự khác biệt với các đại lý khác đấy.
À quên! tên đại lý đấy là Chevrolet Thăng Long

Chỉnh sửa cuối:

janglac

Xe tăng
Em đã đọc và thấy tất cả những thắc mắc của các cụ hoàn toàn có lý. Thật ra hiện tại hầu hết các Showroom Chevrolet trên thị trường làm việc theo thói quen cũ của Daewoo ngày xưa, không theo quy chuẩn cũng không có tiêu chuẩn nào. Hầu như toàn thả cho nhân viên kinh doanh tự đưa khách đi đâu thì đưa, muốn lắp gì thì lắp, loại nào và chất lượng ra sao, thu giá thế nào cũng không quan tâm... Rất rất kém trong việc quản lý và quan tâm đến quyền lợi cũng như sự hài lòng của khách hàng. Hậu quả để lại là mất uy tín, và bị đánh giá rất kém trong chất lượng dịch vụ.
Từ khi Chevrolet Mỹ về quản lý họ cũng đã rất cố gắng và đang lỗ lực để thay đổi xong việc cũng không phải một sớm một chiều có thể thay đổi được. Hy vọng sắp tới các đại lý không đủ tiêu chuẩn sẽ phải dừng không được làm đại lý chính hãng nữa thì mọi chuyện sẽ ổn hơn và hình ảnh của Chevrolet sẽ ngày một cao hơn trong suy nghĩ của khách hàng.
Em xin chia sẻ với các cụ một địa chỉ các cụ có thể tin tưởng để mua xe, bảo dưỡng sửa chữa hay lắp, độ đồ tại khu vực Hà Nội ở số 8 Lê Quang Đạo, Mỹ Đình, Từ Liên, Hà Nội.( Đối diện Sân Vận Động Quốc Gia). Đây là Đại Lý mới của Chevrolet Việt Nam được xây dựng xong và đi vào hoạt động từ tháng 10 năm 2012. Đây là một đại lý được chủ đầu tư rất chuyên nghiệp đã có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề Ô tô và làm quản lý ở các hãng lớn như Mercedes, Toyota, Honda, BMV đầu tư và điều hành. Họ rất chú trọng đến chất lượng dịch vụ và sự hài lòng của khách hàng. Đây cũng là đại lý được GM Việt Nam rất kỳ vọng để tiên phong trong việc tạo dựng thương hiệu của Chevrolet tại Việt Nam....
Trên đây là vài chia sẻ của em, các cụ có thể qua để cảm nhận, có sự khác biệt với các đại lý khác đấy.
PR gì ghê vậy :D

toancoi79

Xe buýt
Cụ cho hỏi đại ly chevrolet này co phải o cạnh showroom bác kỳ ko???

toancoi79

Xe buýt
hỏi anh còi tư vấn cho, hội anh giờ ngoài bản đồ, tốc độ cho phép tối đa trên đường ra còn biết chính xác chỗ tắc đường và bắn tốc độ cơ.
chuẩn đới danghoangde ơi. riêng chú phải có ly trà đá thì bác janglac mới tư vấn cho nhá :))

nhatleqb

Xe đạp
Chào các bác. Em mới cưới em Lac.SE, thích cái camera lùi nên đã thay cái đầu cd của em nó bằng cái loại dvd mà ở gara người ta tán em là loại theo xe, rằng tất cả tính năng cũ của xe còn giữ nguyên,...Tổng thiệt hại khoảng 9 củ.
Nhưng sau khi lắp xong, thì ôi thôi, rất nhiều thứ đáng phải đưa lên đây để các bác tham khảo, đừng dại dột như em nữa:
1. lắp xong,em hỏi cái manual + điều khiển thì bác chủ nói là "chắc em mở ra mở vào nên ai để nó đâu đó khi nào tìm được em sẽ alô cho bác".
2.Mọi tính năng trên phím CONFIG tịt luôn.
3.Âm thanh trên xe nghe rất rất chán, vì phím Tone bây giờ không điều chỉnh được như cũ.Không thể điều chỉnh được mid.range nữa mà chỉ có thể điều chỉnh BASS+TREB. (Cái này làm em thất vọng nhất).
4.Trên bảng điều khiển màn hình có mục "system setting" nhưng vào đó thì nó đòi mật khẩu nên cũng bó tay luôn.
Sau khoảng 2 tuần sử dụng, em ráo riết yêu cầu bác chủ gara cung cấp cho em cái manual + điều khiển, nhưng bác ấy không tìm đâu ra được nên em yêu cầu trả lại đầu dvd và hoàn lại tiền. Cuối cùng bác ấy cũng đồng ý.
Giờ thì em không nghịch dại thế nữa đâu.
Túm lại: Em nó thế nào thì tốt nhất cứ để em nó thế dùng là lành nhất ợ.
Theo em thì bác nói thế là sai rồi. xe em lắp DVD kovan dắt phích điều khiển vô lăng ok, cổng USB ok, config ok, GPS ok nói chung tất cả đều ok, chỉ có mổi tội chất lượng âm thanh hơi kém, khởi động chậm, em đang dùng cái HDD 200GB nhận cũng nhận luôn

janglac

Xe tăng
Theo em thì bác nói thế là sai rồi. xe em lắp DVD kovan dắt phích điều khiển vô lăng ok, cổng USB ok, config ok, GPS ok nói chung tất cả đều ok, chỉ có mổi tội chất lượng âm thanh hơi kém, khởi động chậm, em đang dùng cái HDD 200GB nhận cũng nhận luôn
Nhất trí cao với cụ, của em giống y hệt cụ, chỉ còn thiếu cái dây USB chưa lắp thôi. bluetooth ok. Về âm thanh được cải thiện đáng kể khi lắp thêm 2 tép và 1 sub, giờ nghe hay hơn trước rất nhiều :D.

nhatleqb

Xe đạp
Nhất trí cao với cụ, của em giống y hệt cụ, chỉ còn thiếu cái dây USB chưa lắp thôi. bluetooth ok. Về âm thanh được cải thiện đáng kể khi lắp thêm 2 tép và 1 sub, giờ nghe hay hơn trước rất nhiều :D.
cái đó dễ mà cụ, sau đầu dvd kovan có cái dây cổng usb màu đen đó cụ tháo cái jắc nối của usb củ ở hộp đựng đò jắt vào là ok ngay mà

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Cụ cho nhà cháu hỏi ? cái thông báo cấm dừng cấm đỗ, giới hạn tốc độ, v.v.v.v đó dùng phần mềm gì có chính xác kg ạ