Không nên lắp đầu dvd (loại theo xe) cho Lacetti SE.

Dân Nghệ

Xe tăng
Em thì thấy có vấn đề gì đâu ạ????? :(Tất cả các chức năng trên hệ thống vẫn bình thường. Có 2 thứ em rất thích đó là: camera lùi và GPS ạ. Hôm em đi Đà nẵng nhờ nó cả đấy chứ vì đã bao giờ em đi chơi ở ĐN đâu, vậy mà chơi 2 ngày chẳng cần hỏi đường gì cả!

xilanh

Xe buýt
Là một người phân phối màn hình em xin có đôi lời giải thích về vấn đề của các cụ một tí nhé, mong các cụ đừng nghĩ em quảng cáo hay có ý đồ thương mại gì cả.
* Chắc chắn đến 100% là các màn hình các cụ đã lắp kô phải là hàng chính hãng hoặc kô có thương hiệu.
* Kô có bộ CAN BUS nên một số Function của xe kô điều chỉnh được.
* Thiếu các option tinh chỉnh âm thanh bởi phần mềm lai tạp kô có bản quyền.
Mong các cụ nghiên cứu thật kỹ các hãng phụ kiện trước khi lắp đặt.

laumam

Xe tăng
các cụ ạ , e mất 2 ngày thứ 7 và chủ nhật cũng vì cái tội ko nghe lời các cụ trên diễn đàn , nghe lời ngon tiếng ngọt .là cứ yên tâm loại dvd rời nay vẫn giữ nguyên cd cũ nên mọi tính năng ok . thế là em vác xe ra 81 lê văn lương (nhà e gần đó ) theo sự giới thiệu của 1 bác rao bán trên mạng . tổng thiệt hại cho 1 bộ gồm ( màn hình thay thế màn hình nhỏ theo xe , 1 đầu dvd lắp vào cái hốc trên mặt taplo , 2 màn hình ngối . hết 11tr) xe vừa vào đến cửa nhân viên ở đây được lệnh của ông chủ mỗi người 1 tay trong vòng 10 phút xe em bị xé toạc ra để đi dây điện . trong vòng 1 giờ mọi việc đã xong ,quá trình lắp đặt em theo dõi rất kỹ , đúng là ko động chạm gì đến bộ cd và hệ thống đk cả họ chỉ bỏ nàm hình cũ lấy màn hình mới cắm vào , rồi đứa tín hiệu video từ dvd sang ,đường audio từ dvd họ cắm vào đường zắc tròn trong hộp tì tay . Em phấn khởi quá vì anh em ở đây rất nhiệt tình ,em bật dvd và thưởng thức với 3 nàm hình rất tốt ( cái này con gái em thích lắm vì nó được xem hoạt hình ) cài số lùi camera HD nét quá lại có vạch khoảng cách nữa chứ. nhưng thật buồn và đau khổ là mọi tính năng điều chỉnh của xe ko hoạt động . đông hồ chỉ 9h25 am trong khi đó là 5h chiều ngày thì 3/10/2009 . e bảo chỉnh lại ngày giờ cho em , hihi ko chỉnh được vì chẳng có chố nào mà chỉnh . em bực quá bảo tháo ra trả lại như cũ cho em , thì lai được giới thiệu có loại chỉnh được nhưng giá lá 13tr500 ,có GBS, Truyền hình HD ...) nhưng phải lắp cái mặt màn hình cũ song song bỏ vào trong cốp xe ) em ok thay ( nghỉ 1 chút em nói tiếp . phải nói ông chủ của hàng tên là Đức rất nhiệt tình , cứ 1 điều 2 điều là a cứ an tâm ko vừa ý em sẽ tháo ra ko tính a một xu , bây giờ phải quý khách như thế mới làm hài lòng chứ các cụ) em xin phép nói tiếp , sau bao nhiêu cú dt ko có hàng , với lại em nghe thấy có 1 cái màn hình trong cốp xe là em ko khoái rồi . em yêu cầu thao ra , bác chủ rất vui vẻ bảo anh em thợ tháo ra lắp trả như cũ cho em . ko lấy 1 xu nào các cụ ạ . em thấy áy náy quá nên mua 1 cái màn hình con 4ich để ở góc tay lái làm man hình lùi , lắp thêm quả loa sau cốp để tăng thêm tiếng bass. tổng thiệt hại 7tr .
qua bài viết này em muốn nói , các cụ đừng làm gì trên con LAC của mình nữa , em đã là bài học thí nghiệm các kiểu rồi
Em nghiệm thấy ai bảo như vậy riêng iem là cứ nghĩ ngược lại cho nó chắc....%-(

SPL

Xe container
Hàng của hãng thì cụ vào hãng mà lắp chứ lắp ngoài làm sao chuẩn được. Nhiều cụ bị vấn đề này rồi, ông anh mua M3 ở salon nó lắp DVD nên mất mấy hiển thị trên màn, may mà mấy cái đó không quan trọng lắm nên cũng xài được. Ỉn của em cũng lắp Caska 2DIN may mà xe bình dân chả có gì hiển thị lên đó nên chả lo, cứ vô tư mà lắp.

shopcokhi

Xe buýt
Chào các bác. Em mới cưới em Lac.SE, thích cái camera lùi nên đã thay cái đầu cd của em nó bằng cái loại dvd mà ở gara người ta tán em là loại theo xe, rằng tất cả tính năng cũ của xe còn giữ nguyên,...Tổng thiệt hại khoảng 9 củ.
Nhưng sau khi lắp xong, thì ôi thôi, rất nhiều thứ đáng phải đưa lên đây để các bác tham khảo, đừng dại dột như em nữa:
1. lắp xong,em hỏi cái manual + điều khiển thì bác chủ nói là "chắc em mở ra mở vào nên ai để nó đâu đó khi nào tìm được em sẽ alô cho bác".
2.Mọi tính năng trên phím CONFIG tịt luôn.
3.Âm thanh trên xe nghe rất rất chán, vì phím Tone bây giờ không điều chỉnh được như cũ.Không thể điều chỉnh được mid.range nữa mà chỉ có thể điều chỉnh BASS+TREB. (Cái này làm em thất vọng nhất).
4.Trên bảng điều khiển màn hình có mục "system setting" nhưng vào đó thì nó đòi mật khẩu nên cũng bó tay luôn.
Sau khoảng 2 tuần sử dụng, em ráo riết yêu cầu bác chủ gara cung cấp cho em cái manual + điều khiển, nhưng bác ấy không tìm đâu ra được nên em yêu cầu trả lại đầu dvd và hoàn lại tiền. Cuối cùng bác ấy cũng đồng ý.
Giờ thì em không nghịch dại thế nữa đâu.
Túm lại: Em nó thế nào thì tốt nhất cứ để em nó thế dùng là lành nhất ợ.
Xe em em cũng xác định từ đầu là : Lùi dùng gương thôi, thỉnh thoảng ngoái đầu lại cho nó chuyên nghiệp, hiiiiiii
Thứ 2 là khi lái xe không nên xem DVD. Nghe CD vẫn thấy âm thanh nó hay hơn.

- Cụ cho em hỏi Loa của cụ đã độ chưa? em mới lắp thêm siêu trầm, nghe cũng lọt tai trâu.

banphagia

Xe tăng
Em thì thấy có vấn đề gì đâu ạ????? :(Tất cả các chức năng trên hệ thống vẫn bình thường. Có 2 thứ em rất thích đó là: camera lùi và GPS ạ. Hôm em đi Đà nẵng nhờ nó cả đấy chứ vì đã bao giờ em đi chơi ở ĐN đâu, vậy mà chơi 2 ngày chẳng cần hỏi đường gì cả!
cụ lắp ở đâu thế?em cũng ở nghệ an đây

Kia Evening

Xe tăng
Nhà cháu lắp chạy cũng thấy tạm đươc. Mấy cái nút tịt cháu kệ, nhac ko hay cũng kệ vì chỉ lắp để phục vụ f1 nghe xuân mai. Quan trọng là cháu ko đồng ý lắp loại nào phải đấu dây, phải lắp loại phù hợp jack cắm của đầu cũ mới ok và nó lắp cho cháu DVD caska ( cái này cong suất cực thấp vì nó gửi tiếng để kích qua đường aux của đầu cũ nên lành, tuy nhiên nghe nhạc sẽ không hay). Khi F1 chán xuân mai khôi phục nguyên trạng cực dễ, tự làm cũng được.

KhoaiLangVn

Xe buýt
thế chắc nó lắp cho cụ loại vớ vỉn rồi, e lắp có sao đâu, các phím chức năng dùng bt

thanhluongks

Xe hơi
Em đang định lắp cho con SE, nghe các cụ nói vậy chắc em thôi luôn. Nhưng có cách nào cho chạy GPS lên luôn cái màn hình cảm biến lùi không các cụ nhỉ. Xe nhà em có màn hình cảm biến lùi lắp trên gương rồi ạ

huephuong

Xe buýt
Chào các bác. Em mới cưới em Lac.SE, thích cái camera lùi nên đã thay cái đầu cd của em nó bằng cái loại dvd mà ở gara người ta tán em là loại theo xe, rằng tất cả tính năng cũ của xe còn giữ nguyên,...Tổng thiệt hại khoảng 9 củ.
Nhưng sau khi lắp xong, thì ôi thôi, rất nhiều thứ đáng phải đưa lên đây để các bác tham khảo, đừng dại dột như em nữa:
1. lắp xong,em hỏi cái manual + điều khiển thì bác chủ nói là "chắc em mở ra mở vào nên ai để nó đâu đó khi nào tìm được em sẽ alô cho bác".
3.Âm thanh trên xe nghe rất rất chán, vì phím Tone bây giờ không điều chỉnh được như cũ.Không thể điều chỉnh được mid.range nữa mà chỉ có thể điều chỉnh BASS+TREB. (Cái này làm em thất vọng nhất).
4.Trên bảng điều khiển màn hình có mục "system setting" nhưng vào đó thì nó đòi mật khẩu nên cũng bó tay luôn.
Sau khoảng 2 tuần sử dụng, em ráo riết yêu cầu bác chủ gara cung cấp cho em cái manual + điều khiển, nhưng bác ấy không tìm đâu ra được nên em yêu cầu trả lại đầu dvd và hoàn lại tiền. Cuối cùng bác ấy cũng đồng ý.
Em thấy cụ quá bi quan về sản phẩm, chẳng qua cái DVD của cụ không tương thick với xe cụ thôi, em đã tự chiến và ship về cho hội Cruze lắp rất nhiều rồi, cụ vào đây mà tìm hiểu nhé: http://www.otofun.net/threads/411880-lai-tu-chien-dau-dvd-giu-nguyen-cd

Xuanbacvt

Xe hơi
Sao cụ chủ không dùng màn LCD dời giữ nguyên CD theo xe ấy. Em đi xe Cruze LS, mấy tháng trước em có mua của cụ Huephuong 1 bộ về lắp chạy ngon choét. Tất cả các tính năng của xe vẫn bình thường.

Meo_Lx

Xe hơi
mình xe cruze ls lắp đầu kovan 4 tr xài có vấn đề gì đâu, tinh chỉnh tuốt tuồn tuột, chỉ duy nhất 1 điểm không ưng ý là mất cảnh báo thắt dây an toàn bằng âm thanh. không biết bác lắp loại gì mà lạ vậy

master_leader

Xe buýt
E cũng đang định lắp thêm cái màn hình nhưng nghe các cụ nói vậy nên có lẽ e lại thôi. Cứ để nguyên zin mà dùng vậy. Nếu muốn giải trí thì dùng iPad cũng được các cụ ah.

slowcar84

Xe tải
hic làm kái giá treo cái ss galaxy 7inch 3G là xong kéo dây music wa cỗng aux.lúc nào thích thì dùng k thi cầm cho vào túi mang theo.tiên hơn nhiều. k phải đấu chế cháo gì hết

giabao2203

Xe hơi
em lắp xong xe CDX bị Code 91, 92, tí nữa không sửa được thì trùm bạt để đấy luôn, vãi hàng.

Xe lac nhập chớ có đụng gì vào điện nhá các cụ, em chừa rồi ^:)^
hơ hơ em lắp đèn dạng audi cũng bị lỗi này chán vãi 3:-O