không nên đi civic

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongnat

Xe điện
Nó phải từ từ, êm êm, cao trào, bùng nổ, kết thúc, đang câu rượu mà lị :))

MoonMax

Xe điện
các bác có cay đắng với bọn honda chết tiệt này thì mới biết
lúc mới ra civic đúng là một lua chon có lý
nhung mấy năm nay nó chán quá rồi. chất lượng xe, độ an toàn, bảo hành bảo trì thì thôi rồi, chả tháng nào em không phải làm một cái gì đó
em đi xe kém, quan sát cũng kém nên lái civic rất nguy hiểm, em đâm 2 lần rồi vì không quan sát được
cái quạt điều hòa thì hỏng lên hỏng xuống, thay các kiểu cũng vẫn thế
ắc qui mấy hôm trời mưa thì chả hiểu chập cháy thế nào cũng phải thay
còn bao nhiêu cái lằng nhằng khác
không biết chỉ có mỗi xe em hay có ma nhỉ
em chỉ cam đoan rằng dù thế nào thì chất lượng xe honda là không đều.
mỗi khi ra gara là một lần cay. cay hơn là kêu bia hanoi mà uống bia cỏ
nếu tiền đấy làm em altis thì nhàn hơn bao nhiêu dù nó cũng lởm nhưng đỡ hơn các bác ạ:P
Em đi Civic mãi chẳng thấy bệnh nào như cụ tả..

Hay số cụ là cái số ruồi bâu? Hay cụ là sales của Toy??

tungcalo

Xe điện
:ohmy: Em tưởng xong xuôi mới lấy xiền bo :))...
Không thấy chủ thớt ý kiến ý cò giề nữa nhể... mất cả vui... tiếp đi chớ bác chủ thớt:6:
Cụ ấy chuồn mất rồi ợ :21:
Dưng mờ mua xe nào là sở thích riêng thôi. Như con vợ em đấy. Biết thừa là lùn, yếu, mắt kém, ăn uống cũng chẳng kiêng cữ gì mà vẫn cưới thôi ạ. Tên nó là i30 ạ

Chỉnh sửa cuối:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Kính thưa các cụ, các mợ và các loại kính khác
Dạo này trong box Honda xuất hiện 1 loạt bài chê bai hãng xe này - cụ thể là xe Civic (sao chẳng thấy nói ặc cọt hay CRV nhể*-)) và lôi kéo vào đó là Hội Civic bênh hãng này, chê hãng kia hay cho là mấy ông trong hội CV khôn hơn mấy ông không ở trong hội v.v....
1. Hội CV không có chiện bênh vực, chỉ khen cái xe CV toàn đi chê hãng khác hay tỏ ra am hiểu, khôn hơn mấy ông khác. Thực tế cho thấy, mấy cụ phọt bài chê bai toàn mấy ông mới có xe, xe đi mượn, đi nhờ hay đại loại nghe người ta nói thế..... mà không/chưa có thực tế:77:.
Do vậy đề nghị các cụ, các mợ, các loại kính không lôi hội CV ra để so sánh hay nói này nói kia:mad:
2. Cho rằng CV đi gặp nhiều tai nạn hơn các loại xe khác(y)--> cái này em xin nhắc lại: XE NÀO CŨNG CHỈ LÀ CỤC SĂT, ĐI ĐƯỢC HAY KHÔNG, ĐI NHƯ THẾ NÀO LÀ DO CỤC THỊT NGỒI TRÊN.
3. Không biết các cụ kiếm tiền dư lào mà mua cái xe về rồi coi nó như đống mứt thế. Các cụ đối xử với cái xe thế nào thì nó đối xử lại với các các cụ thế thôi. Xe chỉ là phương tiện, mỗi loại, mỗi hãng có cái hay cái dở riêng, so sanh chỉ là khập khễnh. Phải chọn loại xe phù hợp với điều kiện của mình chứ
Hơi nhiều chữ, kính các cụ

Khoaimy

Xe tăng
Kính thưa các cụ, các mợ và các loại kính khác
Dạo này trong box Honda xuất hiện 1 loạt bài chê bai hãng xe này - cụ thể là xe Civic (sao chẳng thấy nói ặc cọt hay CRV nhể*-)) và lôi kéo vào đó là Hội Civic bênh hãng này, chê hãng kia hay cho là mấy ông trong hội CV khôn hơn mấy ông không ở trong hội v.v....
1. Hội CV không có chiện bênh vực, chỉ khen cái xe CV toàn đi chê hãng khác hay tỏ ra am hiểu, khôn hơn mấy ông khác. Thực tế cho thấy, mấy cụ phọt bài chê bai toàn mấy ông mới có xe, xe đi mượn, đi nhờ hay đại loại nghe người ta nói thế..... mà không/chưa có thực tế:77:.
Do vậy đề nghị các cụ, các mợ, các loại kính không lôi hội CV ra để so sánh hay nói này nói kia:mad:
2. Cho rằng CV đi gặp nhiều tai nạn hơn các loại xe khác(y)--> cái này em xin nhắc lại: XE NÀO CŨNG CHỈ LÀ CỤC SĂT, ĐI ĐƯỢC HAY KHÔNG, ĐI NHƯ THẾ NÀO LÀ DO CỤC THỊT NGỒI TRÊN.
3. Không biết các cụ kiếm tiền dư lào mà mua cái xe về rồi coi nó như đống mứt thế. Các cụ đối xử với cái xe thế nào thì nó đối xử lại với các các cụ thế thôi. Xe chỉ là phương tiện, mỗi loại, mỗi hãng có cái hay cái dở riêng, so sanh chỉ là khập khễnh. Phải chọn loại xe phù hợp với điều kiện của mình chứ
Hơi nhiều chữ, kính các cụ
Mợ, về xuôi mấy hôm tranh thủ ca kẻo lên trển, ko có in tẹc lét thì ca cho hươu, nai (có xịt nước hoa) ló nghe, nhể?
Thông cảm, thông cảm.:))
@all: Em thì võ đoán ông chủ thớt có chủ ý phá Honda. Léo giề xe mình mua mà chửi như hát hay (trước khi mua 1 cái xe thì cũng phải cân đong đo đém chán).

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Mợ, về xuôi mấy hôm tranh thủ ca kẻo lên trển, ko có in tẹc lét thì ca cho hươu, nai (có xịt nước hoa) ló nghe, nhể?
Thông cảm, thông cảm.
@all: Em thì võ đoán ông chủ thớt có chủ ý phá Honda. Léo giề xe mình mua mà chửi như hát hay (trước khi mua 1 cái xe thì cũng phải cân đong đo đém chán).
trong này toàn xe liên doanh lởm, xe tàu lởm của cụ không đúng chỗ nhá:))
Chắc quan to nên kiếm tiền dễ, hoặc buôn hàng quốc cấm nên lợi nhuận cao:77::77:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Em thấy bác đinh tặc nói cũng đúng...
dưng mờ bác đinh tặc với bác dongnat cho em xin cái bản quìn đánh số thứ tự 1,2,3,4:)):)):))
Chủ thớt có nói thêm gì nữa đâu:P

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Em thấy bác đinh tặc nói cũng đúng...
dưng mờ bác đinh tặc với bác dongnat cho em xin cái bản quìn đánh số thứ tự 1,2,3,4:)):)):))
Chủ thớt có nói thêm gì nữa đâu:P
ầy già, của cụ 1/
của nhà Dongnat 1.
của em 1.
Chẳng giống nhau, cũng chẳng liên quan tới nhau, sao đòi bản quyền:))

OmegaO9

Xe container
Em ca thử tiếp bài của bác nhé
1. Bôi đậm 1. bác có cơ sở gì không, bác có thể liệt kê linh kiện được nội địa hoá là cái gì không, cái bé tý như cái chốt nhựa cũng nhập thì ko hiểu bác bảo nhiều là nhiều cái gì
1a. Bôi đậm 1a. Thưa với bác là CV việt nam chính là con Acura CSX bên Canada, thế thì tiêu chuẩn nó thế nào à, góc chết nó còn to nữa hay ko hả bác...
2. Bôi đậm 2. Hơi quá, bác có thực tế cái đấy chưa, hay võ đoán, có cần thiết em tổ chức 1 buổi test ko, ae ngồi trong nói chuyện, bác nghe thử xem có được ko.
3. Đậm 3, cái lặt vặt ấy nó tuỳ quan điểm của hãng, xe oto em chả thấy nên để cái gì quí giá cả, vì cái hộc đấy có khoá cũng chỉ khoá người ngay, mà người ngay thì ko cần khoá. Kể cả mec thì cái hộc ấy muốn mở cũng dễ thôi.
4. Đậm 4. Bác nói ko có căn cứ, em đi CV 2.0 lốp BS nhật, chả làm gì mà ồn khủng khiếp, Michelin có đỡ ồn hơn thôi, chứ ko đến nỗi ko thay vào thì khủng khiếp.
Phần còn lại: đang bàn về xe, còn giá thế nào là kế hoạch kinh doanh của hàng, nó bán lãi được chả tội gì ko lãi.
Nó tăng giá, sản xuất 30% vẫn có lãi thì nó giỏi chứ, nếu Mec giảm giá mà vẫn có lãi to thì sao, ai biết bác nhỉ. Em nhớ nó ra mẫu mới bán giá tốt, sau thấy bán tốt quá cắt bớt 1 số option như đèn xenon,.... chả fair lắm đâu.
Vài dòng với bác cho vui. Em thấy nói đến xe thì nên có căn cứ kèm theo, nói khơi khơi chả đi đến đâu. TRong tầm <40k. Những ai yêu thích xe nhật, tuổi <35. em chả thấy xe nào đáng mua hơn CV:21: (AQ)
Em nhận xét khách quan qua xe nhà em thôi,chả gì thì nhà em cũng có 1 chú 2.0 và 1 chú 1.8 số sàn cho thuê tự lái, chứ đâu phải chưa lên xe mà nhận xét nhảm:)

OmegaO9

Xe container
nếu thực sự bác chắc chắn được với em là CV việt nam chính là ACURA CSX bên canada thì em xin thề với bác là không bao giờ em dám chạm tay vào vô lăng nữa:)
Nếu như Civic Việt mà đạt tiêu chuẩn Châu Mỹ như tại Canada thì em dám chắc là các hãng có keo chống ồn như 3M phải nhảy ngược lên vì thất thu mất :)

bsc

Xe máy
công nhận...nhà cháu đi đoạn Pháp vân chả ngại gìc Cam, kể cả Mec C :21:
CV nhà bác còn ăn đứt cả A380 với cả Boeing 747 ấy chứ, Mec làm gì có cửa so với CV nhà bác :'(:'(:'(

có sự ngược đời là bản thân nhà sản xuất nó thực sự cầu thị muốn được nghe người ta chê để nó hoàn thiện sản phẩm, chê càng nhiều nó càng thích. Trong khi mấy con gà bị chăn dắt thì lại cứ thích tự khen. Cả xã hội từ thằng già đến thằng trẻ, thằng nhớn đến thằng bé, từ đàn ông đến đàn bà, từ lưu manh đến trí thức chỉ thích ... được khen. Thế thì tiến thế đ íu nào được!

"kẻ nào khen ta là kẻ thù của ta, kẻ nào chê ta là thầy của ta". Nghe chừng lời dạy của cổ nhân nói thì dễ nhưng thấm được thì khó. Hết m ị a nó thuốc!!!
:77::77::77:

luxus

Xe tăng
Đi Civic như l...., nhưng mà em lại thích l... Khó lựa chọn quá.

@bsc: Civic 2.0 vọt và bốc như thế nào thì cứ ra Honda GP hoặc MĐ giả vờ hỏi mua rồi chạy thử để kiểm chứng cũng được mà.

luxus

Xe tăng
civic 1.8MT em chạy HN-BG có lúc lên 150km/h vẫn còn dư ga và không bị bồng bềnh, nhấp nhổm như cái xe 1.8 LD lắp ở VN các đây 8,9 năm về trước (em quên tên xe ý rồi :) ) Công nhận máy Civic rất vọt ở vòng tua khoảng 3500rpm trở lên. Dưng mà ồn thì thôi rồi (chả hiểu bọn Honda thiếu iot hay sao mà không cải tiến được nhược điểm này.)

duthoi

Đi bộ
nếu vậy thì các bác nên chuyển sang Bim hoặc Mẹc cho yên tâm.

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
nếu thực sự bác chắc chắn được với em là CV việt nam chính là ACURA CSX bên canada thì em xin thề với bác là không bao giờ em dám chạm tay vào vô lăng nữa:)
Nếu như Civic Việt mà đạt tiêu chuẩn Châu Mỹ như tại Canada thì em dám chắc là các hãng có keo chống ồn như 3M phải nhảy ngược lên vì thất thu mất :)

http://en.wikipedia.org/wiki/Acura_CSX
http://www.google.com.vn/search?client=firefox-a&rls=org.mozilla:en-US:official&channel=s&hl=vi&q=Acura+CSX&meta=&btnG=Tìm+với+Google
http://www.otosaigon.com/forum/m868228.aspx
Cụ nên bỏ nghề và dỡ cái chữ ký của cụ đi:mad:
@đừng có lún vào mấy chiện dư thế này

Chỉnh sửa cuối:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
CV nhà bác còn ăn đứt cả A380 với cả Boeing 747 ấy chứ, Mec làm gì có cửa so với CV nhà bác :'(:'(:'(

có sự ngược đời là bản thân nhà sản xuất nó thực sự cầu thị muốn được nghe người ta chê để nó hoàn thiện sản phẩm, chê càng nhiều nó càng thích. Trong khi mấy con gà bị chăn dắt thì lại cứ thích tự khen. Cả xã hội từ thằng già đến thằng trẻ, thằng nhớn đến thằng bé, từ đàn ông đến đàn bà, từ lưu manh đến trí thức chỉ thích ... được khen. Thế thì tiến thế đ íu nào được!

"kẻ nào khen ta là kẻ thù của ta, kẻ nào chê ta là thầy của ta". Nghe chừng lời dạy của cổ nhân nói thì dễ nhưng thấm được thì khó. Hết m ị a nó thuốc!!!
:77::77::77:
cụ biển OF 4 số mà phát biểu như
cụ có đọc cả thớt không hay loi choi vào post cuối thế*-)

Steven

Xe tăng
Cứ bao giờ động đến mấy ông CV và Altis là cãi nhau thôi rồi. Em chẳng dám chê ông nào cả nhưng hôm nọ ngồi xem thợ tháo mấy cái xe ra làm chống ồn thì thấy mấy ông kết luận khung vỏ CV1.8 rất kém, còn CV2.0 thì chấp nhận được. Nói tóm lại là được cái này lại mất cái kia.

OmegaO9

Xe container
Chả hiểu cụ lôi 1 cái xe với thông số hoàn toàn lạ hoắc so với Civic Việt Nam để áp đặt làm gì,thông số kỹ thuật hoàn toàn khác nhau,tiêu chuẩn cũng khác nhau,không bàn về hình dáng vì ở đây đang nói về vấn đề nhược điểm của Civic, các cụ có thể cho em biết được rằng một chiếc xe, nếu như chênh nhau vài mm thì kết cấu nó đã khác nhau rồi đúng không ạ,đằng này dẫn chứng của cụ có vẻ như không thuyết phục :

CIVIC CANADA :
Parent company Honda Also called Honda Civic Production 2005–present Model year(s) 2006–present Assembly Alliston, Ontario, Canada Predecessor Acura EL Class Entry-level luxury car Body style(s) 4-door sedan Layout FF layout Engine(s) 2.0 L K20Z2 I4
2.0 L K20Z3 I4 (Type-S) Transmission(s) 5-speed manual
5-speed automatic
6-speed manual (Type-S) Wheelbase 2,700 mm (106.3 in) Length 4,544 mm (178.9 in) Width 1,752 mm (69.0 in) Height 1,435 mm (56.5 in) Curb weight 1317 kg (MT)
1322 kg (AT) Fuel capacity 50 L (13 US gal; 11 imp gal) Related Honda Civic
Acura RSX
Honda CR-V
Honda Element

OmegaO9

Xe container
CIVIC Viet Nam 2.0 :
Dài x Rộng x Cao (mm)
4540×1750×1450
Chiều dài cơ sở (mm)
2700
Chiều rộng cơ sở (trước/sau) (mm)