không nên đi civic

Trạng thái
Thớt đang đóng

ManRoland

Xe buýt
chắc cụ chủ thớt số đen thôi, xe em đi hai năm nay chẳng làm sao cả chỉ có mỗi thay dầu định kỳ và bảo dưỡng, còn lại cứ thế mà đi, vừa rồi em đi chơi vứt xe ở nhà đúng 1 tháng chảng làm sao cả, có mỗi là trước khi đi em thay dầu mới và bơm căng cái lốp lên hơn 1 tý rối vứt đấy luôn. Cụ nên đem xe vào hãng kiểm tra lại tồng thể, chịu khó TẾ NHỊ tý các chú ý kiểm tra cẩn thận hơn cho.(b)(b)(b)

power

Xe tải
Hết TOY, lại đến HON ... Thôi bây giờ chắc quan điểm đi xe Nhật cho giữ giá sẽ phải thay đổi.

thaoeo

Xe buýt
Bác nên đổi xe ngay đi ợ, dù gì an toàn là chính. Hôm rồi đi trên đường Hùng Vương cũng thấy 1 chiếc Civic đâm phải 1 chiếc xe gắn máy, cũng may đường đông, xe chạy chậm nên không bị gì lớn. chỉ nghe ông tài xế xuống thanh minh là góc nhìn bị khuất, nên không thấy, khi thấy thì cố đạp thắng, nhưng không vẫn bị trượt 1 đoạn :77:
em đi xe kém, quan sát cũng kém nên lái civic rất nguy hiểm, em đâm 2 lần rồi vì không quan sát được

Coltplus2008

Xe điện
Bỏ *** rồi. Em mới làm hợp đồng với chú này xong. Thía nà thía lào ???

Chuột lớn

Xe tăng
các bác có cay đắng với bọn honda chết tiệt này thì mới biết
lúc mới ra civic đúng là một lua chon có lý
nhung mấy năm nay nó chán quá rồi. chất lượng xe, độ an toàn, bảo hành bảo trì thì thôi rồi, chả tháng nào em không phải làm một cái gì đó
em đi xe kém, quan sát cũng kém nên lái civic rất nguy hiểm, em đâm 2 lần rồi vì không quan sát được
cái quạt điều hòa thì hỏng lên hỏng xuống, thay các kiểu cũng vẫn thế
ắc qui mấy hôm trời mưa thì chả hiểu chập cháy thế nào cũng phải thay
còn bao nhiêu cái lằng nhằng khác
không biết chỉ có mỗi xe em hay có ma nhỉ
em chỉ cam đoan rằng dù thế nào thì chất lượng xe honda là không đều.
mỗi khi ra gara là một lần cay. cay hơn là kêu bia hanoi mà uống bia cỏ
nếu tiền đấy làm em altis thì nhàn hơn bao nhiêu dù nó cũng lởm nhưng đỡ hơn các bác ạ:P
Cụ còn thiếu ngồi trong xe òn như đi máy bay phản lực nữa.

Lamborghini78

Xe điện
Trời, đọc bài này xong mà hoang mang quá, xe em mua đc hơn 8 tháng mà đi gần 2 vạn thấy xe cộ vẫn ngon lành, mấy anh Honda Tây Hồ phục vụ cũng đc. Có hỏng hóc vặt gì đâu nhỉ. Còn về vấn đề góc chữ A thì biết nó to khó quan sát khi vào cua thì phải chú ý mà ngểnh đầu lên ngó thôi. Em bác caycau kêu ka mà thấy gà qué vãi lái !!! Tầm tiền đó ở VN mua CV là hợp lý rồi. (b) CHắc mai mốt bác bỏ 1 tỷ ra mua Mec chắc lại có 1 bài chửi tiếp bên box Mec mất hehee:21:(c)
Cụ đi gì mà kinh thế :77:
Cứ đứng núi này nhòm núi kia các cụ nhỉ :21:

Câycau

Xe tải
phải quá, không nên núi này núi nọ
nhung mà vẫn cứ ấm ức các cụ ạ

Câycau

Xe tải
cam on bac quangminh dong vien:P

Relaxtech

Xe buýt
Xem biển số xe cụ là dư lào đã,:21:! iem thấy các cụ đi Civic chỉ kêu xe chống ồn ko tốt thoai chứ với đống xiền đấy cưới em CV cũng đâu đến nỗi đâu cụ!
Qua phàn nàn của caycau thì CV hay hỏng vặt thôi, nhưng mà thế là khó chịu rồi. Ông bạn tôi đi AT 1.8 mới mua mà đã phải sửa mô tơ kính cửa lái, hôm nọ thấy bảo đi qua vũng nước nửa bánh lại bị chập điện ở phần gầm như xe khác nước vào cả sàn mà vẫn chạy phe phé. Honda VN vào đây mà đọc, không thì toi đến nơi rồi.

civic8820

Xe hơi
hội civic của em có 100 người, ko ai kêu như cụ, suy nghĩ chủ quan của em là tiền nào của đấy thôi ạ, còn dịch vụ sau bán hàng thì em tin honda vẫn đang là số 1, em đã test dịch vụ ở honda mỹ đình và hon da vinh , 10 lần như 1. bác cứ mua altis rồi vào toy check service đi, có khi ko bằng honda cụ ạ.mình đang ở việt nam, phải sống chung với lũ thôi.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
nói chỉ sợ đồng chấy buồn, đồng chấy nên xem lại:
- cách lái xe, bảo quản xe của mình
- xem lại lý do của các hỏng hóc mà đồng chấy phải bỏ tiền ra sửa
vâng ồn thì là chung rồi khỏi nói
nhưng còn các thứ khác
bác cứ tính nghèo như em cưới em civic về 3 mưới mấy ngàn đi một năm giờ còn có 25 k mà bán cũng có dễ đâu nếu các bác biết nó như thế, người ta đi 3-4 năm không sao mình đi 2 năm thay 2 ắc qui. đau thế

quangot

Xe máy
hội civic của em có 100 người, ko ai kêu như cụ, suy nghĩ chủ quan của em là tiền nào của đấy thôi ạ, còn dịch vụ sau bán hàng thì em tin honda vẫn đang là số 1, em đã test dịch vụ ở honda mỹ đình và hon da vinh , 10 lần như 1. bác cứ mua altis rồi vào toy check service đi, có khi ko bằng honda cụ ạ.mình đang ở việt nam, phải sống chung với lũ thôi.
Em cũng có cảm nhận giống bác, em đi Civic 2 năm rồi mà đã phải thay thế phụ tùng gì đâu? Cứ đến hạn bảo dưỡng là Honda giải phóng cho 1 em giọng ngọt như mía lùi thông báo mời mang xe đến làm bảo dưỡng

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Civic di ngon bỏ xừ được ấy.
hôm trước em đi từ xuân mai dọc đường HCM, xe lúc nào cũng 80~ trên 100km/h, êm ru, đầm ơi là đầm. cái lúc đang tốc độ 80, vượt cái xe altis em đạp chân ga phát, xe vọt, tiếng bô rít phê ơi là phê, lưng mình dính vào ghế lại tự như khi máy bay cất cánh, ngang qua con altis, em cảm thấy xe mình như đang đi tốc độ 50 so với nó. nhìn lướt qua đồng hồ hiển thị tốc độ, ôi chao nó đang 128km/h. khi ấy em thấy altis sao mà chậm thế.:21:
Vậy bác chủ thớt có cái cảm giác phê tốc độ với vợ 2 chưa?

ManRoland

Xe buýt
Em đi civic chỉ không hài lòng về đọ ồn của nó thôi còn nội, ngoại thất em đều ưng cả

Maz

Xe tải
@Caycau: Trước hết cụ xem lại trình của cụ đi rồi hẵng phát biểu như thế!!!:77:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
em hoàn toàn đồng ý với bác chủ thớt, không chỉ CV đâu nhá mà còn cả Toy và nhiều hãng xe khác nữa ợ. Các cụ cứ thử ngẫm mà xem các hãng trên phát biểu dư lày nhá:
Honda: Quạt gió điều hoà hỏng do nước hoa --> xe cụ chủ thớt có lọ nước hoa hoặc chở quá nhiều mẫu hoặc cụ chủ thớt dùng quá nhiều nước hoa (BD*-)) :)):)):)):))
Toy: Xe có mùi trứng thối do chủ xe lắp camera lùi, khí xả đi ra pô xe quay ngược lại, tìm lỗ hở chỗ camera chui vào:-)):)):)):))
Đới hãng phát biểu thế nhá. Còn xe thì sao, ôi thôi rồi lượm ơi, chắc chỉ VIỆT NAM mới có những chiếc xe dư vậy.
CV thì: Ồn, vỏ mỏng, động cái xước sơn, hay kẹt kính, tay lái lệch.....
Toy thì: mùi trứng thối, vỏ mỏng, xe yếu.....
Mit: Toàn xe từ thời Naponeon cởi truồng....
Nói chung thì toàn xe lởm. Còn chưa nói đến việc xe lởm tới mức cứ đổ xăng mới chịu hoạt động (m.ịa chớ, xe kiểu đek giề không biết), lại còn hay mòn lốp, đòi hỏi phải bảo dưỡng, thay dầu..........:102::102::77::77::77: Em đề nghị cụ chủ thớt ngay lập tức bán xe CV của cụ đi, cũng đừng ngó nghiêng gì đến các hãng khác nữa. HÃY ĐI XE ĐẠP để tăng cường sức khoẻ, giảm ô nhiễm môi trường, và không gây thêm ách tắc cho người đi ô tô khác:69::69::69:

Duonganh2004

Xe tăng
vâng ồn thì là chung rồi khỏi nói
nhưng còn các thứ khác
bác cứ tính nghèo như em cưới em civic về 3 mưới mấy ngàn đi một năm giờ còn có 25 k mà bán cũng có dễ đâu nếu các bác biết nó như thế, người ta đi 3-4 năm không sao mình đi 2 năm thay 2 ắc qui. đau thế
2 năm là xe cụ đời 2007 à(l) cụ mua 32 ngàn lúc tỷ giá đô hơn 15 tý giờ bán 25 ngàn tỷ giá hơn 18 thì khác đíu gì nhau cụ có lỗ đâu nhỉ:)) HONDA bán tiền việt mà có như TOY đâu hử cụ :21::21::)):))

Cụ đi 2 năm giỏi thì cụ lỗ hơn 60 triệu chứ mấy rẻ chán ( xe cụ mua 515 tr 1.8 AT chưa tính khuyến mại nhá (l) giờ bán 25k là > 450 tr nhá :^)) bằng con PS em mua 7000 đi 2 năm giờ bán 4000 cũng lỗ 54 tr gần bằng ô tô của cụ còn gì :))

Đi 2 năm thay 2 ắc quy, cụ nên xem lại có khị cụ bị " yếu điện"(y) nên sụt cả điện của xe nên CIVIC mới nhanh hỏng ắc quy thía chứ :21::21::21:

tainon

Xe điện
uh alt chắc cũng rứa, ngày xưa em đi con vios lành ghê, mua bán cũng nhanh, nhưng đến đời này thì đen quá
có thể cụ mua xe phải ngày xấu quá, không hợp tuổi nên thế. nhiều khi cũng phải duy tâm tí

Relaxtech

Xe buýt
em hoàn toàn đồng ý với bác chủ thớt, không chỉ CV đâu nhá mà còn cả Toy và nhiều hãng xe khác nữa ợ. Các cụ cứ thử ngẫm mà xem các hãng trên phát biểu dư lày nhá:
Honda: Quạt gió điều hoà hỏng do nước hoa --> xe cụ chủ thớt có lọ nước hoa hoặc chở quá nhiều mẫu hoặc cụ chủ thớt dùng quá nhiều nước hoa (BD*-)) :)):)):)):))
Toy: Xe có mùi trứng thối do chủ xe lắp camera lùi, khí xả đi ra pô xe quay ngược lại, tìm lỗ hở chỗ camera chui vào:-)):)):)):))
Đới hãng phát biểu thế nhá. Còn xe thì sao, ôi thôi rồi lượm ơi, chắc chỉ VIỆT NAM mới có những chiếc xe dư vậy.
CV thì: Ồn, vỏ mỏng, động cái xước sơn, hay kẹt kính, tay lái lệch.....
Toy thì: mùi trứng thối, vỏ mỏng, xe yếu.....
Mit: Toàn xe từ thời Naponeon cởi truồng....
Nói chung thì toàn xe lởm. Còn chưa nói đến việc xe lởm tới mức cứ đổ xăng mới chịu hoạt động (m.ịa chớ, xe kiểu đek giề không biết), lại còn hay mòn lốp, đòi hỏi phải bảo dưỡng, thay dầu..........:102::102::77::77::77: Em đề nghị cụ chủ thớt ngay lập tức bán xe CV của cụ đi, cũng đừng ngó nghiêng gì đến các hãng khác nữa. HÃY ĐI XE ĐẠP để tăng cường sức khoẻ, giảm ô nhiễm môi trường, và không gây thêm ách tắc cho người đi ô tô khác:69::69::69:
Cụ này nói hóm, nhưng mỗi tội nói đúng. Hoàn cảnh nhà cụ dạo này thế nào? Lúc nào cần lên đây tâm sự ae chi trực tiếp chứ đừng làm kiểu gián tiếp lại mất thời gian đi vá.

ANPHAT

Xe hơi
Chẳng lẻ chửi mình cưới được con vợ lởm àh. :))
Cái này không đúng trong trường hợp em đâu bác ạh. Lởm thì em vẫn chửi như thường. Thí dụ, em cực ghét CV ko có khóa cửa tự động khi xe chạy đạt tốc độ nào đó, F1 nhà em hay nghịch chốt cửa. Em ghét nó ồn ào khi em cưỡi, em ghét góc cột A to,... Tuy nhiên, chửi thì chửi, em vẫn cứ chăm con vợ này, tẩm bổ nó, và "cưỡi" nó hàng ngày, để em nó tạo điều kiện cho em có vợ mới ngon hơn, đã hơn. Thế đấy. Mọi cái đều không hoàn hảo. Cứ tận hưởng đi bác ạh (b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng