[Thảo luận] Không lạm dụng còi, mong các MEM ủng hộ.

volant oval

Xe đạp
Mấy lần em đi xe, các Cụ lái xe khách và xe Container cứ tới gần em là BÓP làm em cứ coi như là mất hết linh hồn. Em nhất trí với ý kiến với các CỤ là chúng ta phải có ý thức sử dụng còi và nên dùng còi điện chứ không nên lạm dụng còi hơi ạ! Các Cụ, các Mợ ủng hộ nhé tránh xảy ra những vu tai nạn không đáng có@
Em thì nghĩ rằng : những người bị phạt vì bóp còi to, CSGT không cần phải phạt tiền hay giam bằng lái làm gì chưa chắc bọn nó đã chừa bóp bậy, cứ buộc nó vào truốc mũi xe và bấm còi cho nó nghe khoảng 2h thôi, em cam đoan " nó tèo dây lì " ngay !

SimSon BS51

Xe hơi
Ý kiến cụ hay, nhưng ác quá! Cụ thử nghe xem được mấy phát, chứ 2h thì chắn Tim cũng không đập chứ nói gì đến sợ 8-x

intech1203

Xe hơi
Em up lên ủng hộ đấy ạ. Còi to kêu nghe bực mình lắm, mà còi bé thì..vô tác dụng

ducleminh

Xe điện
Hạn chế dùng thôi chứ không dùng ối thằng chết rồi.
Nhất là đêm khuya và sáng sớm tinh mơ dân tình toàn vượt đèn đỏ, chạy ngược chiều ngay trung tâm HN.

Không hiểu sao gần tết nhiều thằng muốn chết thế không biết.

dac

Xe tăng
Cực kỳ ủng hộ, cá nhân em:
1. Không thay đổi còi xe
2. Không bấm còi trừ khi có xe tạt đầu, bấm chủ yếu để cảnh báo
3. Không dùng còi sau 9h tối, xin vượt thì chỉ dùng đèn

Nói chung là em ít dùng còi xe đến mức gấu nhà em phải ngạc nhiên, thỉnh thoảng lại nhắc sao không còi :)

otoben

Xe tải
báo cáo các bác là vợ 2 em là 1 em Niva, kém em 2 tuổi. Vợ em bị viêm họng nên dù HN có đông cỡ mấy thì ra đường vợ em cũng chẳng ho hắng gì cả. Em còn mỗi cách là đạp côn, rú ga để...xin xe máy nhường đường ợ. (hị hị cũng tại lười chưa sửa, với lại cũng muốn ủng hộ văn hóa ko còi) các bác Vodka em nhá!

bodi

Xe tăng
ở VN thì phải xài còi ạ, ko còi có mà xe em đắp chiếu

namviet2008

Xe buýt
Nhiều "thằng dểu" nửa đêm cũng bấm còi, gần sáng cũng còi ... làm F1 nhà tôi giật mình thon thót ... (cũng may nhà tôi cũng xa đường GT chính, không biết nhà mặt đường chịu trận ra sao? chắc ở đâu quen đấy thôi)
Họ chẳng biết rằng thời gian cho phép bầm còi trong đô thị từ 20h đến 5h sáng hôm sau...Văn hóa GT quá kém.

isabinh

Xe điện
Còi xe em đang hỏng nên ủng hộ tuyệt đối đên khi sửa được nhá

intech1203

Xe hơi
Khi sản xuất, người ta đã phải lắp còi. Trong luật, nếu thiếu còi là các bác nghỉ đăng kiểm ợ. Dưng mà người cũng hướng dẫn +quy định cách dùng còi đấy ợ!
Có còi thì là đương nhiên:Không phải bàn! Chỉ là sử dụng sao cho nó giống....có học thôi ạ.
- Có bác lười dùng còi...tự mình ôm tiền đi lo tai nạn.
- Có bác dùng còi to không đúng chỗ...người nhà ôm tiền đến chăm bác ở Viện....ợ

halfwheel

Xe tải
Voted! Hãy luôn dùng còi với cái đầu tỉnh táo và có văn hoá.

audi_langha

Xe hơi
Đúng là nên sử dụng còi một cách có văn hóa khi tham gia giao thông,hình như nhà cháu thấy nhiều cụ ko bóp thì bùn tay hay sao ? có biển cấm oài mà vẫn póp :-o

lamhv

Xe tăng
Bấm còi em cũng nhức hết cả đầu vậy mà nó cũng có tránh cho đâu, đa số dân ta đi ra đường rất ngáo ngơ và chạy lấn làn, biển cũng không thuộc vậy lại phải còi rồi. Với em là bất đắc dĩ. Em hoàn toàn ủng hộ. Em nhớ từ lần chặn đường Nguyễn Chí Thanh lần trước có bác Matiz dán vào sau xe đại loại là không sử dụng còi là văn minh gì đó. Mỗi tội chiều nào bác cũng lại đỗ ở chỗ quay đầu tắc đường 2B lại vòng ra một tí thế là lại thi nhau bấm còi. Đoạn này thì em bó tay kiểu văn minh của ta.

Chỉnh sửa cuối:

KYNGLISH

Xe tăng
Ủng hộ thớt này cả 2 tay! Chỉ sử dụng còi khi thật cần thiết. Đúng là ở HN mà không dùng còi thì gần như là không tưởng, nhưng đa số anh em lái xe chúng ta cũng lạm dụng còi ghê quá.

Hanh.Mr

Xe đạp
Ủng hộ thớt này cả 2 tay! Chỉ sử dụng còi khi thật cần thiết. Đúng là ở HN mà không dùng còi thì gần như là không tưởng, nhưng đa số anh em lái xe chúng ta cũng lạm dụng còi ghê quá.
Bản thân em lúc đi xe máy rất khó chịu với bác tài xế nào bóp còi inh ỏi, nhưng từ ngày em chạy xe ô tô thì em đi đường vẫn phải sử dụng còi nhiều, vì khi tham gia giao thông trên đường ở HN, nhiều xe máy đi rất khó chịu, nhiều bác đi trước đầu ô tô, ở làn ô tô, lại điện thoại, cười đùa,

vdhuynhhp

Đi bộ
vấn đề này nó thuộc về văn hóa giao thông mất rồi. Hiện nay trong số các lái xe (tôi nói hơi quá lời một chút) có nhiều thằng vô văn hóa lắm. Còi nó cứ bấm inh òi cả lên, mặc dù nó nhìn thấy rõ đằng trước có rất nhiều xe, ngã tư đèn xanh, đèn đỏ, đi trong phố đông mà nó cứ bấm còi toáng nên. một số thằng đó nó cứ như chỉ mình nó có xe hay sao ấy. còn đèn nữa chứ, nhiều thằng đểu lắm cư pha nó chiều vào mặt người khác. Nói về chuyện còi, trước tết vừa rồi tôi có người em (là con gái) và đứa cháu từ bên anh về quê ăn tết sau 8 năm ở bên đó. xuống sân bay nội bài xong ra ngoài thấy còi xe nhiều quá thằng bé nó sợ, nó hỏi Bác ơi họ làm cái gì mà ồn thế, nó giật mình suốt. Còn đứa em nó nói là " nó lái xe 7-8 năm ở bên đó mà còn không biết cái còi nó ở chỗ nào ( con gái chắc cũng chẳng để ý, vì không cần dùng mà). Mong các bác cũng phê phán nhiều việc dùng còi và đèn, để may ra dần dần có thay đổi?

pnt

Xe tải
Lúc mà bị 2b tạt đầu em toàn ước có cái còi to bin cho nó phát thủng màng nhĩ.

kvllg

Xe máy
Cái này phải nhắc mấy bác xe ben chở đất, xe công, tải 3, 4 chân, đeo 1 bó còi dài cả mét. Mấy bác đó thổi vô duyên lắm