[Funland] [Không hỏi không ngủ được] "Bon nó" làm này để lảm gì các Cụ nhể???

xehop.lad

Xe hơi
Theo tớ hiểu đây là 1 dạng PR tên tuổi hiệu ảnh kết hợp dịch vụ kiếm tiền, có hoa hồng lại 1 chút cho trường.

Ko rõ trường con bạn ra sao, nhưng chắc chắn, trường nào cũng phải thông báo trước ít nhất 1 ngày tới phụ huynh về dịch vụ này để: thông báo+ chuẩn bị quần áo, trang phục cho con nếu muốn con mặc trang phục của gia đình. Trong trường hợp gia đình bạn ko muốn, sao bạn ko trao đổi thẳng với giáo viên về điều này? Đừng nói là họ ko gửi thông báo, vì tớ nghĩ trường ko dại gì mà làm thế cả. Có thể thông báo để trong cặp F1, vợ chồng bạn đã ko mở ra xem, 2 là mẹ F1 đã quên thông tin tới bạn.

Tớ thì nói luôn là trường con tớ cũng làm thế. Và tớ cũng chả thích gì mấy kiểu chụp ảnh này, vì các cháu thì đông như quân nguyên, chụp sao mà tự nhiên với đẹp được, nên chụp thì cứ chụp, chứ tớ cũng ko lấy.

tuongcap

Xe buýt
Con em đi mẫu giáo bé. Không thấy thông báo gì và bất ngờ đi đón con thì được tặng 1 cái ảnh chụp em thấy cũng đẹp. Và bảo nếu muốn rửa thêm thì báo cô giáo rồi hiệu ảnh sẽ alo tư vấn cho. Gấu đang máu rửa thêm. Kể ra bảo trước phụ huynh vẫn hay hơn ạ. Nộp tiền xây dựng trường 1 năm hơn triệu rồi nên em ko muốn gây sự với cô hệu trưởng nữa

3Lazang

Xe tăng
Bọn du lịch Thái Lan là nó cứ rình khách và chụp trộm thôi. Lúc quay về đã thấy ảnh mình lồng trong khung bầy la liệt . Lấy thì lấy và không lấy thì thôi bọn nó không mè nheo . Hầu như ai cũng lấy vì chả nhẽ để ảnh mình lại và giá cũng rẻ .
Vấn đề là luật pháp không cấm chỉ có điều nên tế nhị thôi.
Về cái giá thì khủng quá . Thằng cu em nó làm cho hiệu ảnh mà giá của ảnh ép gỗ kt 40x60 chỉ có 120K . Tức là giá gần 4 lần :((

Cụ hạ hoả và nhắc nhở cô giáo tí là xong thôi.

slaz8

Xe ba gác
Bọn du lịch Thái Lan là nó cứ rình khách và chụp trộm thôi. Lúc quay về đã thấy ảnh mình lồng trong khung bầy la liệt . Lấy thì lấy và không lấy thì thôi bọn nó không mè nheo . Hầu như ai cũng lấy vì chả nhẽ để ảnh mình lại và giá cũng rẻ .
Vấn đề là luật pháp không cấm chỉ có điều nên tế nhị thôi.
Về cái giá thì khủng quá . Thằng cu em nó làm cho hiệu ảnh mà giá của ảnh ép gỗ kt 40x60 chỉ có 120K . Tức là giá gần 4 lần :((

Cụ hạ hoả và nhắc nhở cô giáo tí là xong thôi.
cụ nài cái dề cũng biết nhờ :D

Rolland

Xe điện
Công nhận là hẵng chụp ảnh này hơi chặt chém quá, giá thành tầm 1/2 chắc phụ huynh cũng không tiếc cho con chụp vài kiểu,
cụ khôgn chụp thì thông báo lại với cô giáo là nhà chau chuẩn bị chụp chân dung cả nhà rồi, nên không có nhu cầu chụp nữa là xong.
Bá cáo Mợ Sề là nhà yEm không "chụp" mà là Hiệu ảnh chụp! Điều yEm quan tâm ở đây là lối Hành xử tùy tiện của một đám người "được coi là lớn" kia cơ! ;))

Rolland

Rolland

Xe điện
Nếu thông báo sẽ xảy ra trường hợp có người chụp người không, mà trẻ con đứa được chụp thì thích thú tươi cười còn đứa không được chụp thì thế nào các cụ biết rồi đấy. Đây nhà trường chụp cho tất cả các cháu, ai cũng được tạo dáng ai cũng được làm đẹp còn ra ảnh hay không là quyền của phụ huynh mà có ai ép đâu. Các cụ bảo giờ F1 1 nửa trường được chụp được mặc quần áo được tạo dáng còn 1 nửa trường trong đó có F1 của nhà các cụ không được chụp thì lúc ấy các cụ thấy thế nào?
Gửi Thông báo xong là "nó" đương nhiên cờ-hụp thoải mái Cụ nhớ! Chỉ khi nào mình ký vào giấy "đặt ảnh" thì nó mới tính tiền... Cụ phải giả nhời đúng Trọng Tâm câu hỏi yEm đưa ra chứ cứ "bóng bàn" này có mà hết... tuần :-|

Rolland

Rolland

Xe điện
Thằng bé nhà cụ đẹp trai quá . Cụ thấy ảnh đẹp thì rửa vải cái còn không thì thôi .làm ảnh hay không là do mình , nghĩ ngợi làm gì ;))
yEm cảm ơn Cụ! Thằng này nhà yEm còn bị "lai" một số "chi tiết" rồi, chứ nếu không nó giống hệt yEm thì nhìn còn "ngon" nữa! :> Khổ cáy tính yEm cứ hay lo xa vì yEm bị "buồn gần" quá nhiều vì không chịu lo rồi ợ! :">

Cái này là tùy tâm, cụ có lấy thì lấy ko lấy thì thôi (cái này e thấy bên nước ngoài nhiều cực). Cái gì Cụ cũng mang dọa với kiện thì có mà chưa đc vạ má đã xưng
Cụ chưa quen nhà Râu, sao biết nhà Râu "chuyện gì cũng dọa"? Tùy Tâm là ở cửa Chùa còn đây rõ ràng là làm ăn, mà đã "dân làm ăn" thì phải đàng hoàng, không "ù xịa" được. Vấn đề không phải là yEm có "lấy" hay không mà là đứa "bán hàng" có biết tôn trọng "thượng đế" hay không... Anyway, cảm ơn Cụ góp ý! ;)

Rolland

Rolland

Xe điện
Cụ chủ chỉ coi nhà trường ( à cả ngành giáo dục chứ ) là bọn làm thuê cho cụ thôi à, đúng là cụ " bặm trợn " thật đấy ! ( cụ tự nhận đấy nhé )
Rồi có sao không Cụ? Chả nhẽ Lịch Sử sẽ lặp lại, bọn "làm thuê" sẽ ca bài ca "... đình công bãi thị đòi áo cơm tự do..." à? :-| yEm "bậm trợn" thật chứ có "bậm trợn giỡn" bao vờ! :))

Rolland

Rolland

Xe điện
Gạch đá nào? Chuyện lớn đấy, cũng không mới đâu. Tôi xin phép lấy ví dụ này về để các đồng nghiệp trao đổi thêm. Chỉ lấy tình huống và các câu hỏi, ảnh cái phong bì và hóa đơn thôi, ảnh của cháu thì không. Chị cũng nên gỡ ảnh của người thân xuống vì nó không dùng được vào việc trao đổi, mà cũng có thế nảy sinh những chuyện không hay.

BTW, cháu rất dễ thương!
Dạ! yEm cảm ơn Chị có nhời khen Con yEm!:"> Phàm đã là dân Kinh Doanh thì hành vi phải đàng hoàng lịch sự. Chứ như ngữ này yEm chả có dại mà sử dụng Sản Phẩm với Dịch Vụ của chúng! Chị cần thêm Thông Tin gì yEm sẽ cung cấp để bên Chị kiện toàn ợ! >:D<

Rolland

Rolland

Xe điện
sao trước Em của cụ lại có chữ y? Về luật thì Doanh nghiệp có lỗi vì không được phép của phụ huynh học sinh đã chụp ảnh. Tuy nhiên về tính chất sự việc thì không có gì to tát cả. Nếu bác không ký vào cái đơn kia thì mọi việc sẽ chả có gì cả! Chỉ là nếu nhóc nhà cụ thích thì cụ lại phải giải thích cho con thôi là vì sao không cần thiết.
Thưa, để khi gập yEm các Cụ/Mợ sẽ không bất ngờ khi nói chuyện vì yEm "phát âm" đúng như thế! :"> Chắc tại nguồn nước ăn của vùng Châu Thổ Sông Hồng và Sông Thái Bình nên đại đa số dân sống ở đấy có "truyền thống" ngọng "en-nờ và e-lờ" kèm theo Đại từ Nhân xưng đặc trưng phải "đè lưỡi" một tí! ;)) Ta quay lại vấn đề Ảnh ọt cho khỏi loãng. Thế này Cụ ợ:

1. yEm không phản đối việc Nhà Trường cờ-hụp cho các Con
2. yEm cụng không cản trở Doanh Nghiệp tự tạo Cơ Hội cho mình
3. yEm chỉ yêu cầu sự Tôn Trọng tối thiểu đối với Trẻ Thơ mà ở trường hợp này, người Giám Hộ trực tiếp là yEm, Gấu, Bà Nội và Bác cùng khu
4. yEm mong muốn một sự phục vụ, chăm sóc và dạy dỗ Chuẩn chứ không phải chỉ nhăm nhăm "kẻ vẽ" kiếm thêm thu nhập của các Cô
5. yEm muốn có những hoạt động Ngoại Khóa bổ ích kể cả đóng tiền để các Con có niềm đam mê học hỏi nhưng phải được sự đồng ý/cho phép của Phụ Huynh

Èo! Mệt quá! Chắc yEm phải làm việc với Hiệu Trưởng thôi!

Rolland

Chỉnh sửa cuối:

tudi2007

Xe tải
Trường F1 nhà em cũng y hệt F1 nhà cụ. Thậm chí nhà trường còn dành hẳn cái sân chơi để các bạn ấy tác nghiệp , ầm ĩ nhốn nháo .
Chưa dừng ở đó , F1 nhà em luôn miệng :

- Các cô cứ bảo con hỏi bố là đăng ký cho con mấy kiểu!

Nhắm mắt làm tạm 1 kiểu giá 370k ( năm 2012 ạ ) . Khi lấy ảnh mà chẳng nhận ra con mình. Đến giờ vẫn để 1 góc ,nhện chăng đầy.

Năm nay cũng đã 2 lần mời rồi .Em kệ.

Văn Bộp

Xe máy
Dạ! yEm cảm ơn Chị có nhời khen Con yEm!:"> Phàm đã là dân Kinh Doanh thì hành vi phải đàng hoàng lịch sự. Chứ như ngữ này yEm chả có dại mà sử dụng Sản Phẩm với Dịch Vụ của chúng! Chị cần thêm Thông Tin gì yEm sẽ cung cấp để bên Chị kiện toàn ợ! >:D<

Rolland
Hình như 2 cụ ông gọi nhau bằng chị? Ai lại nhã thế? Tệ quá! :D

Chuyện không hay của người tiêu dùng là ông nào biết việc ông đấy, DN giải quyết xong cho cá nhân mình rồi thì kệ người khác. Thế nên, sau vụ này thì lại sẽ có vụ khác, mình lại bị bắt chẹt. Phải đoàn kết cụ ạ. Bọn em đang có cái nghiên cứu nho nhỏ, dùng tình huống khắp từ Bắc vào Nam để cố gắng giải quyết chuyện biến trường học thành nơi kinh doanh của 1 vài doanh nghiệp "thân quen". Cố để chấm dứt nó, không chỉ ở trường của anh ku nhà cụ mà còn hàng chục ngàn trường học khác trong cả nước. Không chắc đã thành công mỹ mãn đâu nhưng sẽ phải làm, nhóm em không làm thì cũng sẽ có người khác làm. Chuyện nóng rồi cụ ạ. Em sẽ xin tư liệu của các cụ khi cần thêm. Cảm ơn cụ.

Về sự vụ của anh ku nhà cụ, quan trọng là làm hài lòng người trực tiếp chăm con mình thôi. Bảo cụ chấp nhận chuyện này cũng khó nhưng 1 "bó hoa" 200k có khi anh ku nhà cụ còn được làm lớp trưởng và không phải chụp ảnh ấy chứ. Sẽ không có chuyện bị nhốt vì 4 chục tiền xem xiếc như báo đưa nữa đâu. Lâu lâu đến thăm con giữa buổi, chụp cô - trò vài cái ảnh để thị uy, trường có tham thì cũng chùn tay. Dù vậy, điều xui dại vừa rồi cũng chỉ để giải quyết tức thời tình huống cụ thể, không dùng cho diện rộng và làm lâu dài được.

Chỉnh sửa cuối:

Seduxen

Xe điện
Hình như 2 cụ ông gọi nhau bằng chị? Ai lại nhã thế? Tệ quá! :D
Gớm, các Chị cứ khách sáo làm gì. Cứ chị em cho thân thiện! :P
Nhưng đừng có xưng chị với em đấy nhé!

Seduxen

Xe điện
Ui. Không biết trả lời thế nào. Hôm nào ucf với Các chị nhé.
Anh mà xưng chị với em nữa là em gọi chị luôn thật đấy. :))
Chị em với nhà Râu kia thôi, chứ miễn em ra! :P

Seduxen

Xe điện
Không hề xưng chị, mà là các chị!
Hí, em được lên chức à?
Ơ tự dưng sao mềnh già đi đến hơn chục tuổi là thế nào nhỉ? ;))

(Thôi, em trả thớt nhà Râu, không phá đám nữa. Chẳng qua gặp người nhà thì chém tí thôi. :D)

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Cụ hướng dẫn em cách sờ dưng không nát đê :))
Nói về sờ chuẩn không nát thì phải có 8 bước cụ nhóe ;))
chuẩn bị đèn sách lều chõng và nhất là hiện vật để em truyền nghề =))

Xe duyen

Xe buýt
Cái này thì trường nào cũng có bác ơi, chỉ có điều là ban giám hiệu và các cô giáo đều thông báo cho các cháu hoặc bố mẹ các cháu, nếu cháu nào không muốn chụp thì cũng không ai bắt bác ah, có thể vì bác ko đi đón con hoặc con về không nói với bố mẹ nên bác không biết vậy. Em nghĩ việc này cũng bình thường thôi mà, gia đình nào thích thì chụp, không thích thì thôi, có mất gì đâu. Con nhà em chả chụp bao giờ vì thích thì toàn ra ngoài tự chụp thôi.
Ồ Cụ "buồn cười" nhè! :-| Ý yEm là yEm không hề "khiến" chúng nó cờ-hụp hình Con yEm và sao lưu dưới bất cứ hình thức nào... Vì đã có sự cho phép/đồng ý của yEm đâu? :-?? Nhà Trường thì có thí "trơn trơn sột soạt" là OK cho tụi nó muốn "làm gì" Con mình thì làm!!! :102: Chả coi Phụ Huynh, những người đem "công ăn việc làm" đến cho họ ra gì! :(

Rolland

chua co xe

Xe đạp
Cụ mới có vấn đề đấy mà bức xúc quá, sau này 12 năm học của con cụ còn nhiều điều không vừa lòng, vừa ý mà vẫn phải chịu đấy cụ ạ.