[Funland] [Không hỏi không ngủ được] "Bon nó" làm này để lảm gì các Cụ nhể???

anhsang111

Xe buýt
Cái này là tùy tâm, cụ có lấy thì lấy ko lấy thì thôi (cái này e thấy bên nước ngoài nhiều cực). Cái gì Cụ cũng mang dọa với kiện thì có mà chưa đc vạ má đã xưng

Seduxen

Xe điện
Anh hiểu chuyện "làm ăn" giữa Trường và Thợ nháy nhưng nếu "nó" biết điều mà gửi Thông Báo đến Cha Mẹ Học Sinh thì hay hơn. Đàng này... :(

Rolland
Em đoán là "bọn nó" cũng định thông báo với phụ huynh đấy, nhưng gặp anh Râu phong độ, đẹp lão quá nên "xoắn" mà quên béng đi.
Thôi thì được cái ảnh cu cậu ngon zai thế kia là cũng mát ruột rồi! :D

koj

Xe tải
Nếu thông báo sẽ xảy ra trường hợp có người chụp người không, mà trẻ con đứa được chụp thì thích thú tươi cười còn đứa không được chụp thì thế nào các cụ biết rồi đấy. Đây nhà trường chụp cho tất cả các cháu, ai cũng được tạo dáng ai cũng được làm đẹp còn ra ảnh hay không là quyền của phụ huynh mà có ai ép đâu. Các cụ bảo giờ F1 1 nửa trường được chụp được mặc quần áo được tạo dáng còn 1 nửa trường trong đó có F1 của nhà các cụ không được chụp thì lúc ấy các cụ thấy thế nào?

Cap Còm

Xe điện
Ồ Cụ "buồn cười" nhè! :-| Ý yEm là yEm không hề "khiến" chúng nó cờ-hụp hình Con yEm và sao lưu dưới bất cứ hình thức nào... Vì đã có sự cho phép/đồng ý của yEm đâu? :-?? Nhà Trường thì có thí "trơn trơn sột soạt" là OK cho tụi nó muốn "làm gì" Con mình thì làm!!! :102: Chả coi Phụ Huynh, những người đem "công ăn việc làm" đến cho họ ra gì! :(

Rolland
Cụ chủ chỉ coi nhà trường ( à cả ngành giáo dục chứ ) là bọn làm thuê cho cụ thôi à, đúng là cụ " bặm trợn " thật đấy ! ( cụ tự nhận đấy nhé )

Seduxen

Xe điện
Cụ chủ chỉ coi nhà trường ( à cả ngành giáo dục chứ ) là bọn làm thuê cho cụ thôi à, đúng là cụ " bặm trợn " thật đấy ! ( cụ tự nhận đấy nhé )
Cụ Râu chả nói sai. Em chả ngoa, chứ mấy anh lờ đờ theo đúng lý thuyết là nô bộc, đầy tớ của nhân dân, trong đó có em và cụ đấy. Vậy mình chẳng là chủ thì là gì?
Các cô, các bác trông con mình, dạy con mình để lấy lương thì chẳng là làm thuê cho mình chứ chẳng nhẽ mình dở hơi đi nuôi báo cô người ta à?
(em AQ tí :P)

Cap Còm

Xe điện
Cụ Râu chả nói sai. Em chả ngoa, chứ mấy anh lờ đờ theo đúng lý thuyết là nô bộc, đầy tớ của nhân dân, trong đó có em và cụ đấy. Vậy mình chẳng là chủ thì là gì?
Các cô, các bác trông con mình, dạy con mình để lấy lương thì chẳng là làm thuê cho mình chứ chẳng nhẽ mình dở hơi đi nuôi báo cô người ta à?
(em AQ tí :P)
Nếu không có bọn nó thì cụ lại thành thầy giáo của con mình nhờ ?

Cụ không đăng ký lấy ảnh nữa là xong \:D/

Mà cái giá in ảnh thì đúng là ảo quá, nhà trường phải ăn ít nhất 60%. Em nhớ không nhầm thì in ảnh gỗ 60X90 ở chỗ Thanh Thanh vườn hoa Pasteur đâu chỉ trên dưới 200k.

xe cáng

Xe tăng
Chiều qua nhà em cũng nhận được 1 cái giấy y như của cụ, lúc em đến đón F1 thấy đang ngồi 1 dãy mỗi đứa tay cầm phấp phới 1 cái em tưởng thông báo gì hihihi. Nói chung là cứ chụp, còn rửa hay không là ở mình cụ ạ. Sáng đưa F1 đi học em vẫn nhét vào balo mấy cái váy cho các cô thay.

Văn Bộp

Xe máy
Đấy! Có bấy nhiêu chia sẻ thôi! Giờ yEm xin đội mũ sắt để nhận "gạch đá" từ các Cụ/Mợ! >:D<

Rolland cẩn đề
Gạch đá nào? Chuyện lớn đấy, cũng không mới đâu. Tôi xin phép lấy ví dụ này về để các đồng nghiệp trao đổi thêm. Chỉ lấy tình huống và các câu hỏi, ảnh cái phong bì và hóa đơn thôi, ảnh của cháu thì không. Chị cũng nên gỡ ảnh của người thân xuống vì nó không dùng được vào việc trao đổi, mà cũng có thế nảy sinh những chuyện không hay.

BTW, cháu rất dễ thương!

tuanphuongduong

Xe tăng
KỤ không đăng ký thì ai chụp

Ngọc Thạch

Xe buýt
sao trước Em của cụ lại có chữ y? Về luật thì Doanh nghiệp có lỗi vì không được phép của phụ huynh học sinh đã chụp ảnh. Tuy nhiên về tính chất sự việc thì không có gì to tát cả. Nếu bác không ký vào cái đơn kia thì mọi việc sẽ chả có gì cả! Chỉ là nếu nhóc nhà cụ thích thì cụ lại phải giải thích cho con thôi là vì sao không cần thiết.

Auto 642

Xe hơi
Cái này đơn giản thôi mà. Chỉ cần phó nháy cho cô Hịu Tưởng tý tẹo là xong vc cụ ah.

Văn Bộp

Xe máy
sao trước Em của cụ lại có chữ y? Về luật thì Doanh nghiệp có lỗi vì không được phép của phụ huynh học sinh đã chụp ảnh. Tuy nhiên về tính chất sự việc thì không có gì to tát cả. Nếu bác không ký vào cái đơn kia thì mọi việc sẽ chả có gì cả! Chỉ là nếu nhóc nhà cụ thích thì cụ lại phải giải thích cho con thôi là vì sao không cần thiết.
Nhìn từ cạnh tranh, bảo vệ người tiêu dùng thì có vấn đề ngay như cụ nói. Chuyện có to không thì theo em rất to, không phải chuyện không ký thì không sau như người lớn làm ăn với nhau. Trẻ con cũng hiểu giải thích của bố mẹ ngay và nó cũng chẳng bận tâm nhiều lắm. Vấn đề cụ chủ thớt chưa hỏi là:

1/ "trẻ con liệu có bị phân biệt đối xử nếu bố mẹ chúng không chấp nhận"?
2/ "Doanh nghiệp/chính quyền và nhà trường bắt tay với nhau như vậy để sử dụng trường học làm nơi kinh doanh có phải là hợp pháp? Cách xử lý?" Câu này khó và cực lớn vì hiện tượng này quá phổ biến, cụ cứ nhìn mặt hàng sữa thì thấy ngay.

Secoxe

Xe tăng
Em nghĩ chuyện này hết sức bình thường cụ cứ nghĩ nó to tát và quan trọng hóa nó lên thôi, :))
Về việc chụp ảnh, trẻ thơ có những khoảng khắc đẹp, ở đây trường kết hợp với 1 cty chụp ảnh vào chụp cho các bé, gọi là sinh hoạt ngoại khóa đi, chụp ảnh mẫu rồi in ra đưa cho phụ huynh nếu phụ huynh ưng, thấy đẹp thì đăng ký nộp tiền họ sẽ rửa ảnh to theo kích cỡ và giá tiền khác nhau. Còn cụ ko ok thì coi như cái ảnh mẫu cty ảnh xóa vứt bỏ là xong có gì đâu ạ.
Cháu cũng nghĩ như cụ là nhẹ đầu. Việc ko đến mức nghiêm trọng để mình kiện với cáo làm j. Trường nào cũng làm vậy thôi, cháu bảo với F1 là ảnh đó sao đẹp bằng ảnh bố chụp nhưng chúng nó vẫn thích. Vui thì ok, ko vui thì chẳng có ảnh ọt jề là xong.

Secoxe

Xe tăng
H đặt tình huống thế này nữa nhá cụ chủ:
Bên chụp ảnh vào xin phép trường và phụ huynh cho chụp ảnh các cháu. Dĩ nhiên ko bao h có chuyện đồng ý 100% nên sẽ có cháu dc chụp và có cháu ko ( do phụ huynh ko đồng ý ) lúc đó có thể các cháu sẽ tự tị nạnh nhau là sao bạn A được chụp ảnh mà con ko được chụp.v..v.. và vv.v.. lúc đó cũng khó nghĩ.

dtch

Xe buýt
về nguyên tắc í, rằng thì chả có ai được quay phim chụp ảnh cái gì là sở hữu của mình mà chưa được sự đồng ý. cụ có quyền kiện cáo rũ tù bọn chúng ra. nhưng cụ cũng phải nghĩ lại nhé, cụ tỏ thái độ thì f1 nhà cụ còn học ở đấy, liệu có yên ổn ko? thôi thì mềm nắn rắn buông cụ ạ, cứ khéo léo cho con mình đỡ khổ. f1 nhà cháu đi học mà cô ko cho ăn đủ khẩu phần (cháu mang thêm từ nhà) mà cháu vẫn phải ngậm bồ hòn kia kìa...
Cụ nhầm rồi, quay phim chụp ảnh ko cấm, chỉ cấm việc sử dụng hình ảnh ko được phép. Và chỉ áp dụng đối với chụp ảnh người thôi. Chả nhẽ cụ chụp ảnh đường phố cũng phải gõ cửa xin phép từng nhà à?

Cap Còm

Xe điện
Đấy! yEm có Tâm Trạng y như của Mợ lúc ấy luôn! Giờ yEm đương nghĩ kiếm Trường khác cho F1 mà khó quá! Vì nếu vưỡn cho Cháu học, sinh hoạt ở đấy thì tiện cho Công Việc bên yEm, thứ nữa là gần nhà đi lại cụng tiện... Chết cáy là yEm hãi Chất Lượng đào tạo của các "mẹ" này quá! :102:
Rolland
Sao cụ chủ lại a cay thế, vì mỗi chuyện này mà định kiếm trường khác thì chả đáng tý nào, rất nhiều trường làm thế, có khi lại có những chuyện làm mình phát điên hơn nữa ý chứ. Trường nào chả có vấn đề.

VCHDHN

Xe container
Cụ nhầm rồi, quay phim chụp ảnh ko cấm, chỉ cấm việc sử dụng hình ảnh ko được phép. Và chỉ áp dụng đối với chụp ảnh người thôi. Chả nhẽ cụ chụp ảnh đường phố cũng phải gõ cửa xin phép từng nhà à?
Cụ này nói đúng này. Em dự cụ chủ câu giờ thôi. Trường mầm non nào chẳng có tiết mục đấy. Một cái ảnh con cụ thì làm cái gì? Cụ lo xa quá đáng. Mod xóa hộ em bài này để em có chỗ cho bài khác.

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Bảng giá làm ảnh thì đắt lòi chim ra và cái ảnh trẻ con hở chim rất phản cảmx-(.