Không hiểu xe nhà em có nằm trong diện TO lành không đây ?

ceracera

Xe buýt
Em Cam nhà em đã cưới được 5 năm =D> trong năm 5 đó ểm đã vi vu mỗi năm có 1van6/năm - bảo dưỡng bảo trì tại Toyota Giải phóng đều đặn :-c
Thế mà không hiểu tại sao em ý đổ bệnh thế nào mà thiệt hại của em ý đúng bằng 1 em xe Solex đời 1966 ......
Buồn cho ẻm To nhà em quá các cụ à ?[-(....
Ngày đầu em ý về với nhà em !
[/IMG]

Tổng số km em ý đã chạy

[/IMG]Và rồi bệnh tật của em ý được kê khai ra

Và tổng số thiệt hại của em ý

Chiều nay nhà em mới đươc lấy xe về ! Tình hình có gì phát sinh thêm em sẽ báo cáo các cụ [-([-([-([-(
Một số ảnh về tình trạng - tim gan lòng mề em ý ...
1

2

3

4

Mong các cụ đánh giá xem xe nhà em thế nào ạ ?
Lừa lừa bán cho ông nào hám toi bền lành là xong, toi dễ bán lắm kể cả ko chạy đc bán vẫn có lãi cụ à =))=))

inochi

Xe điện
Đi thế này đúng là phá xe, xe nào chẳng hỏng

DangHoangDe

Xe điện
CAM 2003 của e đi 8 năm, chỉ hỏng vặt vài cái thôi, máy móc vẫn nguyên. :D

mec c200a

Xe buýt
8 vạn vậy cam cũng hợp lý rồi :) merc sửa nó tốn hơn kha khá đấy ợ :) nhưng mà santafe thì 10 vạn em vẫn chưa thấy phải sửa nhiều như em này

thanhgamo

Xe container
Con xe này do sử dụng bảo dưỡng không chuẩn thôi, có thể nguyên nhân từ bơm nước làm mát nữa.
Camry mà 8 vạn thì chỉ hỏng rô tuyn, giảm xóc thôi chứ máy móc nếu bảo dưỡng tốt em thấy nó chưa xi nhê gì với con số 8 vạn cây hoặc có thể con này số nó đen.

DangHoangDe

Xe điện
Con xe này do sử dụng bảo dưỡng không chuẩn thôi, có thể nguyên nhân từ bơm nước làm mát nữa.
Camry mà 8 vạn thì chỉ hỏng rô tuyn, giảm xóc thôi chứ máy móc nếu bảo dưỡng tốt em thấy nó chưa xi nhê gì với con số 8 vạn cây hoặc có thể con này số nó đen.
Ko bít 100 con CAM thì có bn con đen như nó cụ nhỉ?:D

thanhgamo

Xe container
Ko bít 100 con CAM thì có bn con đen như nó cụ nhỉ?:D
Em cũng không rõ ạ, vì 3 con Cam LD 2008 của Công ty em đều trên 10 vạn mới có 1 em thay rotuyn vì kêu lục khục thôi, lốp thì ko tính nha. Máy thấy còn ngon ạ. Vậy tính theo xác suất thì đc trên 3% là ngon rồi :D

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Vâng cám ơn các cụ đã tư vấn - nhà em đã lấy xe và được biết máy cam bền nhưng do lỗi sử dụng cũng như tùy xe có lỗi! Xe nhà em do chết ác qui kính nổ ko đúng cực nên xảy ra như thế ! Chứ nhiều bác cứ phán như đúng rồi mà ko cho nguyên nhân????? Em đến chịu tài cao học rộng của các bác!!!!

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com

lexus_bk

Xe điện
toàn bệnh nhẹ. chả có giề

RAVA

Xe ba gác
8 vạn vậy cam cũng hợp lý rồi :) merc sửa nó tốn hơn kha khá đấy ợ :) nhưng mà santafe thì 10 vạn em vẫn chưa thấy phải sửa nhiều như em này
-Em có cảm giác là mấy cái xe Hàn nó có vẻ ko đều hay sao ấy nhỉ? Xe cậu bạn em mua năm 2007, giá hơn 50k, bản máy dầu 2.2 chính Hãng, năm ngoái mới bán được có 580 củ, xe rất hay hỏng vặt, đến khi bán vào Hãng check tất cả các xi lanh còn được có 60-70% công suất?:D
-Còn sử dụng xe thì phải chịu khó BD và phải SC ngay khi nó có vấn đề, chứ để đến khi nó lâm trọng bệnh thì mới mang ra chữa trị thì tốn là phải. Mà trong cái bill 30 củ kia thì cũng mất đến gần 10 củ là BD cấp 8 vạn rồi!>:D<

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Vâng cám ơn các cụ đã tư vấn - nhà em đã lấy xe và được biết máy cam bền nhưng do lỗi sử dụng cũng như tùy xe có lỗi! Xe nhà em do chết ác qui kính nổ ko đúng cực nên xảy ra như thế ! Chứ nhiều bác cứ phán như đúng rồi mà ko cho nguyên nhân????? Em đến chịu tài cao học rộng của các bác!!!!
thèng nào nó phán cụ như rứa, cụ vả vỡ mồm nó hộ nhà cháu cái. :))

-Em có cảm giác là mấy cái xe Hàn nó có vẻ ko đều hay sao ấy nhỉ? Xe cậu bạn em mua năm 2007, giá hơn 50k, bản máy dầu 2.2 chính Hãng, năm ngoái mới bán được có 580 củ, xe rất hay hỏng vặt, đến khi bán vào Hãng check tất cả các xi lanh còn được có 60-70% công suất?:D
-Còn sử dụng xe thì phải chịu khó BD và phải SC ngay khi nó có vấn đề, chứ để đến khi nó lâm trọng bệnh thì mới mang ra chữa trị thì tốn là phải. Mà trong cái bill 30 củ kia thì cũng mất đến gần 10 củ là BD cấp 8 vạn rồi!>:D<
Công nghệ vật liệu chắc là hàn chưa bằng nhật được, nhưng hiện nó tiến rất nhanh, em nghĩ trong 5-7 năm tới tỷ lệ xe bị lỗi cũng sẽ nhanh giảm xuống sát với xe nhật thôi.

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện

Công nghệ vật liệu chắc là hàn chưa bằng nhật được, nhưng hiện nó tiến rất nhanh, em nghĩ trong 5-7 năm tới tỷ lệ xe bị lỗi cũng sẽ nhanh giảm xuống sát với xe nhật thôi.
Nếu vậy xe cụ chủ thớt bị gì vậy nhỉ? Chết máy phát và bơm nước mát là lỗi không phải nhẹ với 1 cái oto. Đặc biệt bơm nước, vớ vẩn đi cả máy.

RAVA

Xe ba gác

-Thế tóm lại là trong 5-7 năm tới trong khi chờ mấy anh Cuốc xẻng khá lên thì ta cứ làm mấy chú Nhật lùn cho nó lành đúng ko?:))

lapin

Xe container
Vừa xem tivi thấy Toy dạy dỗ trẻ con về an toàn giao thông, đúng kiểu dạy vợ từ thủa còn thơ:21:

coolpix8700

Xe ngựa
Bây giờ nhờ có "Cải cách giáo dục" các thầy các cô mới được quên kiến thức rất cơ bản này để các bác lên đây mặc sức chém gió!
Thời tụi em còn bé, đất nước lạc hậu, không vi tính, không tv, tủ lạnh,... nhưng ngay từ mẫu giáo đã được các cô "nuôi dậy hổ" dẫn ra ngoài đường, chỉ từng chỗ, từng cái biển để hướng dẫn cách đi bộ qua đường. Sang nước ngoài thỉnh thoảng thấy tụi tý lau nhau được các cô dẫn đi ngoài đường lại chợt nhớ lại câu "bao giờ cho đến ngày xưa" ở VN mình!
Bây giờ thì không chỉ cảnh các bậc phụ huynh "gương mẫu" chờ đón con dưới lòng đường, đưa con đi học không chấp hành luật,... mà cả nhiều thầy, cô giáo cũng "nêu gương" để rồi NN tha hồ kêu gọi toàn dân với giao thông!

lapin

Xe container
Bây giờ nhờ có "Cải cách giáo dục" các thầy các cô mới được quên kiến thức rất cơ bản này để các bác lên đây mặc sức chém gió!
Thời tụi em còn bé, đất nước lạc hậu, không vi tính, không tv, tủ lạnh,... nhưng ngay từ mẫu giáo đã được các cô "nuôi dậy hổ" dẫn ra ngoài đường, chỉ từng chỗ, từng cái biển để hướng dẫn cách đi bộ qua đường. Sang nước ngoài thỉnh thoảng thấy tụi tý lau nhau được các cô dẫn đi ngoài đường lại chợt nhớ lại câu "bao giờ cho đến ngày xưa" ở VN mình!
Bây giờ thì không chỉ cảnh các bậc phụ huynh "gương mẫu" chờ đón con dưới lòng đường, đưa con đi học không chấp hành luật,... mà cả nhiều thầy, cô giáo cũng "nêu gương" để rồi NN tha hồ kêu gọi toàn dân với giao thông!
Em nói chuyện Toy pr từ bé nên cái câu ô tô Toy của cụ ấy chắc còn lâu! Chứ chuyện giáo dục luật lệ gthông là chuyện tốt. Toy làm chuyện này từ 2007 thì phải, gọi là tài trơt cho gdục dưới dạng Quỹ học đường. Nếu đúng theo tên thì phải lấy nguồn từ đâu ạ?

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nhìn cái báo giá sửa chữa của bác chủ mà em phát hãi !

huyhoang7787

Xe máy
Thế này mà không lành thì sao hả bác, xe bác đi tám vạn km, sửa chữa hết có 25 củ mà ở hẳn trong hãng, bác thử đưa con mẹc cùng đời, cùng km, cùng bệnh vào hãng xem nó có chìa cho bác cái list gần trăm củ không ợ! Hì

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
-Thế tóm lại là trong 5-7 năm tới trong khi chờ mấy anh Cuốc xẻng khá lên thì ta cứ làm mấy chú Nhật lùn cho nó lành đúng ko?:))
Em không bít, còn tùy nhiều thứ lắm ạ, vì xe gấu nhà em lại của hàn :))

Nói như cụ vừa đúng vừa sai, đúng về lương tâm, sai về mọi thứ còn lại. em thấy cái nghề ấy cũng bạc bẽo lắm, được cái tiếng là 1 trong những nghề quan trọng nhất, được sự quan tâm nhất, dưng mà bộ tài chính lại xếp mức lương thuộc hạng thấp nhất.

Chỉnh sửa cuối: