[Thảo luận] Không hiểu nổi thằng này nghĩ thế nào mà nó đỗ xe thế này

yeswrong

Xe buýt
Xe này của em, đúng là em quê Hà Tĩnh thật nhưng bán 1 bác ở Thủ Đô tối qua nên chưa kịp sang tên. Thứ 2 em nhắc bác ý sang tên. Các cụ ném dân em quá nên em khai liều thế vậy

Hưng hài cốt

Xe buýt
Cụ bớt nóng. Em dự là ở vị trí của cụ lái xe thì không nhìn được cái bảng lối xuống. Với cả chắc cụ ý đang vội nên căn theo cái Prado để đỗ. Viết lên giấy thế chắc là cụ ý cũng nhận ra và rút kinh nghiệm, lần sau đỗ ở lối lên thôi ạ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cứ phải ăn 2 quả lốp thì lần sau mới chừa nhưng chả lẽ mấy thằng bảo vệ lại ko chỉ dẫn nhỉ, hoặc có lẽ chủ 4b sắp bĩng ra quần nên vội thế!

Mazda_TayBac

Xe buýt
hỏi bảo vệ thì bảo vệ nói là vừa chạy đi chút thì đại gia này tranh thủ đỗ luôn đó rồi té mất luôn.
Thế thì phải chém nhiệt tình thoai các kụ ợ. 4 quả lốp đi trước, bút phủ theo sau, không thì gọi bác LXC Đệ tới kéo lên Thái Nguyên, bán được bao nhiêu bác ấy hưởng các kụ nhẩy

Comeback86

Xe buýt
thiếu gì chỗ để nhưng nó muốn khoe xe mà cụ.cụ kí tăng nó viên gach nửa ở trên kính lái la nó hiểu ngay lần sau cụ ạ

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu thấy thế này ợ!
-Cụ chủ chụp ảnh xe người khác mà để cả lại biển ngoại tỉnh nữa là dễ lạc vào đả kích vùng miền lắm ợ! Cái này thì khó nói lắm!
-Các cụ cứ hay chê dân quê, dân tỉnh lẻ thì cũng đúng thôi ạ:))! Đấy là quyền mà:-bd! Dân ở tỉnh thì được quyền chê dân huyện, các cụ ở Thủ đô thì được quyền chê dân tỉnh lẻ; dân các nước phát triển thì được chê nước kém, đang phát triển,...... ! Nhà cháu lại thuộc dân không được cái quyền chê ai, thế mới khổ chứ!~X(
Nhà cháu thấy cụ nào bảo là đi sang Inđô hay Malay gì đó mà đi taxi từ sân bay về mà không đeo dây an toàn thì họ hỏi ngay bạn là người Việt Nam à. Hay là ở nhà hàng ăn tự chọn bên Sing họ ghi chú bằng chữ Việt Nam là Cấm hút thuốc và "Để thừa thức ăn sẽ bị phạt' đại loại thế, nhà cháu cũng chỉ nghe bảo thôi mà, Híc!8-|

winertakeitall

Xe máy
Em nghĩ cái này là lỗi của mấy anh cu bảo vệ tòa nhà cụ à.... làm việc kiểu xxxx chỉ nhăm nhăm để phạt thôi chứ éo hướng dẫn người dân làm đúng gì cả.. Có thể cụ chủ xe vội và ko để ý hết biển chỉ dẫn nhưng bảo vệ theo dõi thì phải có trách nhiệm nhắc nhở. EM dự là cụ chủ xe không để ý chứ không phải cố tình như các bác ném đá đâu. Các bác lái xe trong đời, em thề cũng có ít nhất là vài lần đãng trí kiểu như thế này ấy ạ... em thề:-|

muonmuaxe

Xe tăng
các anh ấy quê "Bạc" mà cụ. Giờ ra đường loại vvh này nó nhiều không xuể cụ ạ. Nó cứ tưởng leo lên cái xe xịn có nghĩa là bố ông giời. Tiếc thay giờ xã hội nó lại đang có xu hướng coi trọng những điều đó. không biết đâu là giá trị nữa..........

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
kiểu đỗ "tinh vi lòi ti" này phải có cách xử lý nặng tay hơn thì mới nhớ được các bác ah, bó tay thật

tuanzs

Xe container
Em chưa đọc hết com của các kụ nhưng có thể thấy mấy vấn đề sau
1. Bảo vệ ở nhà cụ lolo làm ăn chán òm vì đây chả phải lần đầu cụ lolo kêu về chuyện đỗ xe. Ở HN này em chui xuống cũng kha khá hầm rồi, nói chung khi mình đỗ xe luôn có bảo vệ đi kèm nên có muốn đậu láo lếu cũng khó. Nếu ở 88 bảo vệ không có trách nhiệm xếp xe thì lỗi là ở thằng sếp trên...
Xe của khách nên để riêng tách bạch khỏi xe của cư dân ở đây và một số quy định đại loại thế.
2. Kụ lx 38 ở tỉnh nên có thể việc đỗ xe dễ dàng nó quen rồi nên có thể ý thức nhìn trước ngó sau rồi đỗ sao cho hợp lý nó chưa cao (nếu biết mà vẫn đỗ thì không nói nhé). Nhiều kụ chưa bao h chui vào hầm, ra thủ đô nhìn cái gì nó cũng to nhưng chỗ đỗ xe thì chật chội, người đông như kiến và chạy xe loạn cào cào nên đầu óc căng ra ... tóm lại là choáng --> đỗ được là sướng rồi nên chả biết trời đất gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Em chưa đọc hết com của các kụ nhưng có thể thấy mấy vấn đề sau
1. Bảo vệ ở nhà cụ lolo làm ăn chán òm vì đây chả phải lần đầu cụ lolo kêu về chuyện đỗ xe. Ở HN này em chui xuống cũng kha khá hầm rồi, nói chung khi mình đỗ xe luôn có bảo vệ đi kèm nên có muốn đậu láo lếu cũng khó. Nếu ở 88 bảo vệ không có trách nhiệm xếp xe thì lỗi là ở thằng sếp trên...
Xe của khách nên để riêng tách bạch khỏi xe của cư dân ở đây và một số quy định đại loại thế.
2. Kụ lx 38 ở tỉnh nên có thể việc đỗ xe dễ dàng nó quen rồi nên có thể ý thức nhìn trước ngó sau rồi đỗ sao cho hợp lý nó chưa cao (nếu biết mà vẫn đỗ thì không nói nhé). Nhiều kụ chưa bao h chui vào hầm, ra thủ đô nhìn cái gì nó cũng to nhưng chỗ đỗ xe thì chật chội, người đông như kiến và chạy xe loạn cào cào nên đầu óc căng ra ... tóm lại là choáng --> đỗ được là sướng rồi nên chả biết trời đất gì nữa.
Bác nói phải lắm. Có một số bác sống ở Thủ đô, nơi có ánh sáng văn minh nhiều hơn rồi chê người ta vô văn hoá. Ở trang 3 em cũng đã có comment rồi. Đừng có vì một việc làm như thế này mà phê phán (thậm chí là chửi bới) người ta quá đáng như vậy. Đây chỉ là thoái quen thôi, họ ở quê chưa có thói quen. Nhiều khi họ không để ý đâu. Nếu không phải chiếc xe trên là C250 mà chỉ là một chiếc Lanos thì có thể bác chủ-tài xế ít bị ăn chửi hơn. Việc làm đó đáng phê bình nhưng chửi người ta này nọ, thậm chí là nói vô văn hoá thì quả thật một số thành viên OF chúng ta quá ích kỷ.

Bác nào thường có khách quê, hay đưa khách quê đi chơi Hà Nội thì biết và hiểu nhiều hơn. Họ có thói quen ở quê rồi, ra thủ đô chưa thể bỏ ngay được. Chẳng hạn như sàn nhà lát gỗ đẹp thế nhưng uống nước xong là có thể hắt nước cấn lên nền nhà ngay, hoặc dùng xong tăm là có thể vứt ngay ra sàn nhà, vỏ trái cây cũng rứa nốt. Hoặc ở trong Bách Thú, lăng Bác cũng thế, bạ đâu ngồi đấy, tiện đâu vứt đấy...

Hama21

Xe hơi
Em thấy các Bác vào đây cứ toàn chê dân HT là thế này thế nọ, đụng chạm nhiều đến vùng miền quá. Trên OF này ngày nào mà chả có những chuyện tương tự như thế mà lại biển xịn HN, sao các Bác ko chê đi? Mà chắc gì ông lái xe này là người HT, biển HT mà lái HN thì sao? Đỗ xe là do người lái chứ xe có tự đi được đâu mà các Bác cứ áp đặt xe 38 là do người HT lái? > 90% xe biển NN ở HN là do người Việt mình lái đấy, các Bác nghĩ sao? Lắm chuyện quá!

binbin68

Xe hơi
@all và lolotica: mới cách đây 20 phút đã có cái hay của mấy chú bảo vệ 88LH rồi ạ. Một chiếc RX350 đời 2010 bị rơi cả cái biển số trước ra - chủ xe ra hỏi bảo vệ tại sao thì bảo vệ trả lời là chắc là gió nó thổi rơi biển xe xuống anh ạ. Đấy các cụ thấy gió bão ở đấy có ác không???

Thực tế thì có một chú BMW 320i đỗ đối diện cái RX350 kia có hiện tượng xước một vế dài ở cản trước - suy luận tạm thời là do lùi vào không nhìn đầu xe nên cạ vào biển RX nên nó rơi xuống. Chủ xe RX là người SG đang quát tháo lũ bảo vệ thì em ra ngó nghiêng rồi bảo chủ xe là không sao đâu, cậu đừng làm khó anh em nó thế.

lolotica

Xe điện
mợ binbin ở phòng nào thế :)
@all và lolotica: mới cách đây 20 phút đã có cái hay của mấy chú bảo vệ 88LH rồi ạ. Một chiếc RX350 đời 2010 bị rơi cả cái biển số trước ra - chủ xe ra hỏi bảo vệ tại sao thì bảo vệ trả lời là chắc là gió nó thổi rơi biển xe xuống anh ạ. Đấy các cụ thấy gió bão ở đấy có ác không???

Thực tế thì có một chú BMW 320i đỗ đối diện cái RX350 kia có hiện tượng xước một vế dài ở cản trước - suy luận tạm thời là do lùi vào không nhìn đầu xe nên cạ vào biển RX nên nó rơi xuống. Chủ xe RX là người SG đang quát tháo lũ bảo vệ thì em ra ngó nghiêng rồi bảo chủ xe là không sao đâu, cậu đừng làm khó anh em nó thế.

bebi

Xe tải
Thôi bác bớt giận! Em chưa quen đỗ xe ở cái chỗ ...phức tạp thế này bao giờ!!!

Mazspeed

Xe container
Ở quê em mà cưỡi cái loại ấy thì đỗ đâu cũng được, thế nên mới không để ý lắm! Thôi các bác thông cảm, chờ em uống rượu xong ngủ một giấc rồi đánh xe dẹp vào cho các bác đi, íu gì đâu mà nóng thế :)) :)) :)).