[Thảo luận] Không hiểu nổi thằng này nghĩ thế nào mà nó đỗ xe thế này

vuahe77

Xe điện
Thì cũng phải đỗ sao cho dân Hà Lội biết 38 cũng có cái xe Mệch chứ! Mà iem đã đỗ trong vạch sơn có cái mũi tên rồi nhá!

spyface

Xe hơi
Đỗ ở quê bên đống giạ nó quen roài

mai.thanh10

Xe container
Đỗ thế để khoe xe hịn chứ. Đỗ đúng chỗ, chả ai để ý.

CR-Vic

Xe container
Em cũng vote cụ chủ topic ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Đậu đại ka

Xe buýt
Em đếu thấy cái xe nào đỗ như thế nào mà bảo vô ý thức. Em chỉ thấy nhiều cụ post bài or bán xe xong lúc bán được xe hay edit thì xóa luôn tất cả nội dung chính làm em vào muộn ko hóng hớt đc gì. Các cụ ấy cũng vô ý thức bủ mựa. @lolotica: hi a, đợt này e hay ngồi đối diện khu nhà a lắm. 145LH :) Lúc nào rảnh trà đá bên đấy a nhé !

zoeller

Xe tải
Đỗ xe kiểu này thì là sai quá rồi nhưng các cụ cứ nghĩ quá người ta. Theo em thì là do họ ko biết cái vạch kẻ ô đỗ xe mới là chỗ đỗ. Giống như trước đây nhiều người sống ngay Thủ đô cũng cứ quay đầu xe chỗ người đi bộ rồi thì đi sai làn đầy... Cái này phải có thời gian mới làm thay đổi sự quan sát và ý thức của người ta.
Thấy cụ chủ thớt giả lời cụ nào đó về cái sự ko thân thiện của cư dân tòa nhà với người tập ở Cali đầy bức xúc. Em thông cảm với cụ nhưng cái việc đó cụ lại giận cá chém thớt òy. Khéo lại oánh nhau cụ nhá;) Lại phải chấp nhận và coi cái đó nó nhẹ nhàng nếu mình ko giải quyết được.
Em nhớ trước cụ có cái thớt về con Ferari hay Lambor gì đó đỗ "hiên ngang" sảnh tòa nhà. Về sau họ tập chỗ khác hay các cư dân như cụ g/q được ạ?

Furious

Xe điện
Hay là lần đầu tiên được để xe dưới hầm :-o Tờ giấy viết thế em dự là vô tác dụng.

lolotica

Xe điện
Đỗ xe kiểu này thì là sai quá rồi nhưng các cụ cứ nghĩ quá người ta. Theo em thì là do họ ko biết cái vạch kẻ ô đỗ xe mới là chỗ đỗ. Giống như trước đây nhiều người sống ngay Thủ đô cũng cứ quay đầu xe chỗ người đi bộ rồi thì đi sai làn đầy... Cái này phải có thời gian mới làm thay đổi sự quan sát và ý thức của người ta.
Thấy cụ chủ thớt giả lời cụ nào đó về cái sự ko thân thiện của cư dân tòa nhà với người tập ở Cali đầy bức xúc. Em thông cảm với cụ nhưng cái việc đó cụ lại giận cá chém thớt òy. Khéo lại oánh nhau cụ nhá;) Lại phải chấp nhận và coi cái đó nó nhẹ nhàng nếu mình ko giải quyết được.
Em nhớ trước cụ có cái thớt về con Ferari hay Lambor gì đó đỗ "hiên ngang" sảnh tòa nhà. Về sau họ tập chỗ khác hay các cư dân như cụ g/q được ạ?
cư dân bên em đã có nhắc nhở nên chắc chủ con Ferrari đó cũng không dám đỗ ở đó nữa rồi.
cụ nào đi tập ở Cali thì thấy rõ là bên tháp A cư dân đi thang máy riêng, khối ngân hàng Hàng Hải đi thang máy riêng nhé chứ không đi chung nhau. Bên tháp B thì chủ đầu tư họ cứ lờ đi để cư dân phải chen chúc thang máy với dân (chủ yếu ngoài vào) đến tập Cali. Tháng trước bọn em đấu tranh quyết liệt thì hiện tại họ mới đang làm 1 cái thang tạm (thang sắt) để người đến Cali tập đi từ tầng 1 lên tầng M (Cali). Tuy nhiên từ tầng hầm để ô tô xe máy (B1, B2) đi lên tầng 1 thì cư dân vẫn phải đi chung với dân tập Cali.

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
đúng là cái đầu chỉ để mọc tóc, chắc mới bán đc mấy xào lúa sắm cái xe lên thành phố chơi đây mà, haha

lolotica

Xe điện
Em đếu thấy cái xe nào đỗ như thế nào mà bảo vô ý thức. Em chỉ thấy nhiều cụ post bài or bán xe xong lúc bán được xe hay edit thì xóa luôn tất cả nội dung chính làm em vào muộn ko hóng hớt đc gì. Các cụ ấy cũng vô ý thức bủ mựa. @lolotica: hi a, đợt này e hay ngồi đối diện khu nhà a lắm. 145LH :) Lúc nào rảnh trà đá bên đấy a nhé !
ok. Em vẫn đi KM hay đổi xe rồi?

enkhr

Xe đạp
Haizzz. Chúng ta không thể chống lại những bác xế như thế này. Đơn giản vì nhiều lắm...
Hôm trước cho F1 về nhà ông bà chơi mà loay hoay mãi không phi xe được vào vì các bác vừa vô ý thức vừa vô đủ thứ, đỗ xe chặn hết đường đi. Có cụ điên tiết còn vác gậy golf ra choảng xe, may nhân dân ra can. Cuối cùng phải đỗ xe tịn 50m cách nhà.

Tribute

Xe container
Khổ, mặt mũi kèm nhèm thấy có vạch sơn nhưng nhìn ứ rõ mũi tên, đã đỗ vào trong vạch tử tế hẳn hoi thế kia mà còn bị các cụ mắng.

Ga que

Xe buýt
Em thấy các cụ cứ đổ lỗi cho bảo vệ là không khách quan, cái thằng lái xe (gọi thằng mới đúng) nó lần đầu ra phố thì thông cảm nhưng không biết đọc à, mà đỗ đúng lối xuống của tòa nhà?

Có cụ nào đó bảo tòa nhà này treo biển cao, đi xe Sedan khó nhìn, em thì không nghĩ thế, vì tầng hầm chẳng bao giờ người ta thiết kế cao cả, với lại lúc trong xe thì khó nhìn thì thông cảm, nhưng lúc ra khỏi xe thì mắt mù à? Hay không biết đọc?

Nói chung là ý thức kém, còn viện dẫn, đổ lỗi cho nguyên nhân khác là một trong những yếu tố hàng đầu dẫn đến tình trạng giao thông hỗn loạn như hiện nay.

IMEV

Xe tăng
Choa nào có biết chi mô, lúc choa vô thậy chụ bờ ra đô đõ thặng hàng, quay đầu ra thì choa cũng mần theo. Tụi bây chửi choa nhiều quạ.

thoatlut

Xe tải
nhìn thằng ni độ xe mà ngựa đ ịt quạ

MaiMai

Xe buýt
Có trách thì phải chửi mấy thằng bảo vệ làm ăn vớ vẩn. Các bác xuống hầm 88 LH đỗ xe mới thấy nó khó quan sát các biển báo treo trên cao ntn. Người ta đỗ như thế là bình thường chứ có vướng víu những xe đỗ xung quanh đâu mà chửi người ta như cụ chủ thớt cũng chả hay hớm gì! Bọn bảo vệ còn chả nhắc mấy ông xe vừa to vừa dài đỗ chềnh ềnh ở các góc cua với cả ở những ô cho xe nhỏ thì người lạ người ta đỗ như thế là bình thường.
Xin lỗi cụ nhé! Em thấy đỗ ngày trên cái mũi tên chỉ đường đi như thế là rất không bình thường đấy ạ. Và phê phán những thói VÔ Ý THỨC như cụ chủ theo em là hay hớm phết đấy.

Shinta

Xe tăng
cụ thông cảm... tại vì đi từ dưới đi lên, ko thấy có biển (theo hướng cụ đi mới thấy) => đỗ đại...
hầm này là ở đâu thế cụ? Vincom chỗ nào cũng có BV hay Pacific Lý Thường Kiệt thì có camera + gọi loa

kienbeu

Xe điện
Bác này là rân výp ở tỉnh nhà~X( ở nhà nhiều khi trời mưa bác ý còn gác 2 bánh trước lên nóc cổng nhà hàng xóm cơ ợ#:-s dư lày phình phường:-ss:-ss:-ss