Không đủ tiền xuyên Việt: Nhà cháu đi ĐÀ LẠT - MŨI NÉ - NHA TRANG - ĐÀ NẴNG

Impact_Wrench

Xe buýt
Đường rất thoáng, một mình 1 đường

Cảnh vật xung quanh

Và ko hiểu sao, em luôn có 1 thắc mắc khi đi trên cung đường này: Thời tiết khắc nghiệt nhưng tại sao cây cối, cảnh vật ở đây vẫn rất xanh tươi. Có lẽ, trong điều kiện khắc nghiệt, mọi thứ đều phải cố gắng hơn? Ngẫm lại, thấy mình cũng vậy!

Chỉnh sửa cuối:

Impact_Wrench

Xe buýt
Gấu tỉnh ngủ, nhìn ra ngoài rồi đột nhiên quay sang: Ơ, sao xe gì lạ thế, chở "CHÁO LÒNG"???

Lại gần, ko phải, là thế này:

Chưa tỉnh ngủ đã nghĩ chuyện ăn :((

Impact_Wrench

Xe buýt
Và rồi cũng tới Đà Nẵng. Nhận phòng rồi đi ăn.

Đà Nẵng có mỗi cái này là hay. Cá Chìa Vôi nướng

Dạo phố rồi bon trẻ con đòi ăn chè. Nào thì chè

Thấy em rút điện thoại ra chụp ảnh, 2 chị em lên tiếng luôn:
Cô em (T9 năm nay vào lớp 1): Bố lại chụp ảnh để tối về báo cáo trên "ô tô phun"
Cô chị (năm nay lên lớp 4) cười sằng sặc: "Bố ơi, em bảo là Ô tô phun". Nói rồi tỏ vẻ hiểu biết, quay sang bảo cô em: Em phải bảo là "ô tô phăn" mới đúng.
Thấy 2 vợ chồng ngồi cười, cô chị tưởng sai nên hỏi lại: Bố ơi, thế là "phăn" hay "phun" hả bố?

Ờ, ờ... để tối bố về hỏi các Cụ trên đấy đã.............

Cô chị tiếp luôn: Mà sao trên đấy mọi người toàn gọi bố là Cụ?

Chả biết trả lời thế nào, từ tối đến giờ trong đầu cứ lẩm bẩm " C ... U... nặng CỤ".

Trả lời sao đây?????? Các CỤ giúp em với!

Chỉnh sửa cuối:

nongdanbank

Xe tải
lót dép hóng chuyến đi của cụ

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Không có tiền và khó khăn như cụ thì chúng em cũng chịu ah

gl1600

Xe điện
Cụ vào Đà Lạt cố gắng để giành ra một ít nghỉ đêm ở Edensea tại hồ Tuyền Lâm, cực kỳ yên tĩnh cụ ạ. Nghỉ thích lắm. CỤ có xe riêng phi ra thành phố ngon ơ.

CỤ ở Nha Trang 5 đêm em thấy nhiều quá. Chặng từ Tuy Hòa sang em nghĩ cụ vào Dốc Lết ở 1 bữa xem sao. Có White Sand Resort hoặc ở KSanj Hoàng Khang. Biển Dốc Lết tắm cực thích cụ ạ, trong vắt và thoải, trẻ con tắm rất chi là ổn. Ở Nha Trang cụ chịu khó phi xe ra Bãi Dài cách Nha Trang tầm 30km, tắm biển xanh ngắt đẹp hơn hẳn bãi tắm ở Nha Trang.

Mũi Né ngày xưa Tiến Đạt resort thì ổn nhưng giờ bãi tắm ko ngon nữa. Cụ nhớ bảo là thành viên otosaigon xem còn được discount ko. Ngày xưa em bảo thế được discount 5%. He he

Chỉnh sửa cuối:

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Hóng tiếp hành trình gia đình cụ. Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an!

BMW2B

Xe tải
Em cũng đã đôi lần có ý định du lịch xuyên Việt bằng xe tự lái mà chưa thực hiện được. Thấy cụ chủ cùng gđ đi chơi thích thật đấy. Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an và vui vẻ nhé :)

kentdju

Xe điện
Đọc chuyến đi của gia đình cụ mà em thèm quá, không biết đến bao giờ mới đi được như cụ, thanks cụ! Em hóng tiếp.

xe vợ mua

Xe tăng
Nhà cháu đã đến Cửa Lò lúc 15h ạ ( chạy đg 1 mất 6 tiếng cả nghỉ ăn trưa ở Thanh Hóa mất 1 tiếng), sáng mai dậy sớm chạy thẳng Đà Nẵng.

Lộ trình của nhà cháu thế này ạ:

Ngày 1 (27/5): HN - Cửa Lò (ks Thái Bình Dương)

Ngày 2 (28/5): Cửa Lò - Đà Nẵng (ks Tourane) / ăn trưa Nhật Lệ

Ngày 3 (29/5): Đà Nẵng - Tuy Hòa (ks Cendeluxe, ăn trưa Sa Huỳnh / thăm Ghềnh Đá Đĩa, ăn "đèn pha" trước khi check in

Ngày 4 (30/5): Tuy Hòa - Đà Lạt (ks Ngọc Lan). Nhà cháu chơi ở Đà Lạt 3 đêm

Ngày 7 (02/6): Đà Lạt - Mũi Né (Tiến Đạt Resort), nghỉ 2 đêm.

Ngày 9 (04/4): Mũi Né - Nha Trang / Nhà cháu nghỉ lại Nha Trang tất cả 5 đêm, trong đó 1 đêm đầu và 2 đêm cuối nghỉ ở Luxury Nha Trang, 2 đêm sẽ nghỉ ở Vinpeal resort (cho trẻ con chơi thoải mái 1 chút).

Ngày 13 (09/6): Nha Trang - Đà Nẵng (Sandy beach), nghỉ 2 đêm

Ngày 15 (11/6): Đà Nẵng - Vinh (hoặc Cửa Lò)

Ngày 16 (12/6): Vinh - Hà Nội

Em đã đặt phòng theo lộ trình trên nên chắc sẽ ko thể thay đổi. Lúc đầu có vẻ cũng khó để đặt được phòng đúng các k.sạn theo lộ trình, may mà mợ Quỳnh Anh (fantasea - of nhà mình) nên cuối cùng cũng xong.

Các cụ kiên nhẫn đợi ảnh của em nhé.

Em đi ngủ cái, mai dậy sớm chạy Đà Nẵng!
Nhà cụ có 1 chuyến đi quá tuyệt, em thèm em hóng

vietptit

Xe tải
chúc mừg cụ, em cũng khoái lái xe như này lắm, nhưng gấu nhà e ko nghỉ đc dài như này, cụ có 2 F1 dễ thương thế

Impact_Wrench

Xe buýt
Bẩm các cụ, em đang ở Tuy Hòa. Vừa cho bọn trẻ đi chơi loanh quanh khu Thuận Thảo, giờ đang cafe trên T17 ks Cendeluxe.

Tuy Hòa hơi buồn, được cái dịch vụ và giá cả của Thuận Thảo tốt, cả ăn và nghỉ. Các cụ cho em nợ ảnh nhé vì mai em đi Đà Lạt. Đợi lên ĐL rồi em phọt tiếp ảnh báo cáo cụ thể hơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mic71

Xe buýt
Thuận Thảo La xịn nhất Tuy Hòa đấy, trước em cũng ở đó

Impact_Wrench

Xe buýt
Cụ vào Đà Lạt cố gắng để giành ra một ít nghỉ đêm ở Edensea tại hồ Tuyền Lâm, cực kỳ yên tĩnh cụ ạ. Nghỉ thích lắm. CỤ có xe riêng phi ra thành phố ngon ơ.

CỤ ở Nha Trang 5 đêm em thấy nhiều quá. Chặng từ Tuy Hòa sang em nghĩ cụ vào Dốc Lết ở 1 bữa xem sao. Có White Sand Resort hoặc ở KSanj Hoàng Khang. Biển Dốc Lết tắm cực thích cụ ạ, trong vắt và thoải, trẻ con tắm rất chi là ổn. Ở Nha Trang cụ chịu khó phi xe ra Bãi Dài cách Nha Trang tầm 30km, tắm biển xanh ngắt đẹp hơn hẳn bãi tắm ở Nha Trang.

Mũi Né ngày xưa Tiến Đạt resort thì ổn nhưng giờ bãi tắm ko ngon nữa. Cụ nhớ bảo là thành viên otosaigon xem còn được discount ko. Ngày xưa em bảo thế được discount 5%. He he
Nhà cháu đặt phòng cho cả chuyến đi rồi cụ ạ. Trong Đà Lạt thì vợ chồng cháu muốn ở Ngọc Lan (chiến trường xưa cách đây 10 năm)

Nha Trang thì do cháu cậy có xe nên lười cứ đặt phòng ở Nha Trang, đi đâu loanh quanh 30-40km cũng ko ngại. Quan trọng là tối về phải đông vui.
Tiến Đạt ở Mũi Né, chắc mợ Quỳnh Anh nhà mình lấy discount rồi...

Thần Tài

Xe điện
Cụ làm em lại muốn đi, chưa bao giờ bố trí đi được quá 10 ngày như cụ. Nhất cụ đới.

Fantasea

Xe hơi
Chúc Cụ đi chơi vui vẻ, em đang hóng ảnh chuyến đi đấy :) Lên Đà Lạt, Cụ nhớ cho F1 thưởng thức kem dâu và sinh tố bơ nhé, ngon lắm :)

Impact_Wrench

Xe buýt
Chúc Cụ đi chơi vui vẻ, em đang hóng ảnh chuyến đi đấy :) Lên Đà Lạt, Cụ nhớ cho F1 thưởng thức kem dâu và sinh tố bơ nhé, ngon lắm :)
Thế à? Mợ có địa chỉ mấy chỗ đấy không? Vừa nhận khách sạn Ngọc Lan ở ĐL rồi. Phòng ốc nói chung là ổn, mỗi tội ở tầng hơi thấp, giá mà cao hơn 2 tầng thì tốt!

Chỉnh sửa cuối: