[Funland] Không đủ tiền mua thùng, em dỡ mặt bàn ăn để gắn loa nghe tạm vậy. :)

wave-tau

Xe container
Bóng hãng này có tướng mạo gì không các cụ, em thấy giá bán đắt phết, 4 bóng Matched Quad giá loanh quanh 2500 euro. :D

trauxanh

Xe lăn
Bóng hãng này có tướng mạo gì không các cụ, em thấy giá bán đắt phết, 4 bóng Matched Quad giá loanh quanh 2500 euro. :D

Hay dở em hổng có bít.
Dưng tầm tiền đó cụ tìm mua GEC cho lành, tiếng tăm đã khẳng định ở vị trí đầu bảng của bóng cổ, và tiết kiệm được cả cái amp còi đấy.
Chắc GEC Anh NOS cũng chỉ 2.000$. :D

wave-tau

Xe container
Hay dở em hổng có bít.
Dưng tầm tiền đó cụ tìm mua GEC cho lành, tiếng tăm đã khẳng định ở vị trí đầu bảng của bóng cổ, và tiết kiệm được cả cái amp còi đấy.
Chắc GEC Anh NOS cũng chỉ 2.000$. :D
Nhưng mua bóng cổ sao biết nó dùng được bao lâu cụ? liệu có hàng tầu giả không và khoản matched giữa các bóng liệu có đáp ứng như các bóng sx đời mới ?
Em ngó diễn đàn bên em thấy chúng nó đánh giá cao khoản matched hơn là những bóng cổ mà ko match.

trauxanh

Xe lăn
Nhưng mua bóng cổ sao biết nó dùng được bao lâu cụ? liệu có hàng tầu giả không và khoản matched giữa các bóng liệu có đáp ứng như các bóng sx đời mới ?
Em ngó diễn đàn bên em thấy chúng nó đánh giá cao khoản matched hơn là những bóng cổ mà ko match.
Cứ đều NOS NIB thì gần như 90% là match rồi.
10% nữa thì đo, mà thường là bóng đều được đo kiểm trước khi bán và dán nhãn hoặc ghi chú như ở bộ bóng cụ đưa lên ấy (tờ giấy dán vào base bóng).
Cẩn thận hơn nữa, thì tìm quad nào có Lab uy tín hoặc người tên tuổi uy tín test.
Cái này là bình thường mà. :D
Bên trên em nói GEC mới cứng tồn kho đó (NOS).

wave-tau

Xe container
Cứ đều NOS NIB thì gần như 90% là match rồi.
10% nữa thì đo, mà thường là bóng đều được đo kiểm trước khi bán và dán nhãn hoặc ghi chú như ở bộ bóng cụ đưa lên ấy (tờ giấy dán vào base bóng).
Cẩn thận hơn nữa, thì tìm quad nào có Lab uy tín hoặc người tên tuổi uy tín test.
Cái này là bình thường mà. :D
Bên trên em nói GEC mới cứng tồn kho đó (NOS).
Xuống tiền tầm hơn 1k euro mà mơ hồ là em không tự tin lắm. :D
Thôi hôm nào làm em gold lion cho lành chứ tìm bóng cổ match chắc hơi khó.

trauxanh

Xe lăn
Xuống tiền tầm hơn 1k euro mà mơ hồ là em không tự tin lắm. :D
Thôi hôm nào làm em gold lion cho lành chứ tìm bóng cổ match chắc hơi khó.

Thế cho lành, chứ không rành thì nên cẩn thận với món lớn tiền.
Quad trên của cụ là bộ mới, mà cũng vẫn phải đo test đấy thôi. :D

wave-tau

Xe container
Thế cho lành, chứ không rành thì nên cẩn thận với món lớn tiền.
Quad trên của cụ là bộ mới, mà cũng vẫn phải đo test đấy thôi. :D
Hình kia em lấy trên mạng vì trang rao bán nó không cho copy, hình thật đây ạ.
Em nghĩ bóng mới mà matched phải từ nhà máy chứ ko phải đến nhà phân phối mới đo và đóng hộp.
Chứ đo và dán nhãn cũng vẫn chỉ là ..lòng tin. :D

trauxanh

Xe lăn
Hình kia em lấy trên mạng vì trang rao bán nó không cho copy, hình thật đây ạ.
Em nghĩ bóng mới mà matched phải từ nhà máy chứ ko phải đến nhà phân phối mới đo và đóng hộp.
Chứ đo và dán nhãn cũng vẫn chỉ là ..lòng tin. :D

Thì bóng nào chả thế.
Bóng GEC thì cũng mới cứng từ nhà máy mà cụ! :D

wave-tau

Xe container
Thì bóng nào chả thế.
Bóng GEC thì cũng mới cứng từ nhà máy mà cụ! :D
Đang nói matching mà cụ.
Bóng cũ hay bóng tồn kho như cụ nói nó dán mỗi cái giấy rồi ghi chữ cá nhân em thấy khá ảo. :D
Matched pair như hình Genalex em gửi trên mới đáng tin. :D

trauxanh

Xe lăn
Đang nói matching mà cụ.
Bóng cũ hay bóng tồn kho như cụ nói nó dán mỗi cái giấy rồi ghi chữ cá nhân em thấy khá ảo. :D
Matched pair như hình Genalex em gửi trên mới đáng tin. :D
Thì em cũng nói tuỳ mà, mình thấy cách nào tin tưởng hơn thì mình chọn thôi.
Còn thì bóng bây giờ mới có vài loại thêm decal như vậy, đa số vẫn không có decal đó.
Và bóng xưa thì chả bao giờ có mấy chữ match pair hay match quad như vậy cả, nhà máy đưa ra là từng quả trong hộp rời rồi, chứ không có dán 2 quả hoặc 4 quả vào nhau như hình trên đâu. :D
Người mua cứ đúng 4 quả nguyên hộp là thành 1 quad rồi, chắc theo tiêu chuẩn xưa thì nhà máy nó đã mặc nhiên “cứ 4 quả mới thì là 1 quad, không phải lo” rồi. :D
Có ai kiếm được 4 quả NOS NIB mà phải tính xem có “match” hay không đâu! :D

trauxanh

Xe lăn
Đọc đã thiệt, quá trời......................
chữ, hehe.
Chứng tỏ cụ Chu.. méo mó thiệt, gần cụ Tru mà chẳng đứng đắn ngay thẳng, lấy đích cụ Tru chỉnh lại đi ợ.
Cối em thích nghe Revox, tiếng dày vững vàng, dù là hạng còi b77. Gu người Đức là thế kể cả âm thanh đồng hồ côn. Bọn băm to kho mặn hehe.
Em thêm tí về Revox- Studer...
Nghe thì sướng rồi, Đức mà lỵ, mộc và “chất analog” có tiếng...
Nhưng dùng cũng có cái phải mệt hơn đám cối Nhật, không nồi đồng cối đá như hàng Nhật được, dễ sổ mũi nhức đầu khi trái gió trở trời...
Lý do đơn giản, cũng như xe hơi Đức thôi, là không “nhiệt đới hoá”, không thích nghi môi trường bình thường ở ta, nên dễ bệnh vặt hơn.
Và linh kiện thay thế...

chuot08

Xe lăn
Nhưng dùng cũng có cái phải mệt hơn đám cối Nhật, không nồi đồng cối đá như hàng Nhật được, dễ sổ mũi nhức đầu khi trái gió trở trời...
Lý do đơn giản, cũng như xe hơi Đức thôi, là không “nhiệt đới hoá”, không thích nghi môi trường bình thường ở ta, nên dễ bệnh vặt hơn.
Chuẩn bị đi họp thôi anh! :)

trauxanh

Xe lăn
Và để hướng đến âm thanh tinh khiết, thì mọi thứ đều cố gắng “tinh khiết” nhất có thể (theo điều kiện, cố gắng đáp ứng)...
Gồm amp SE, các nguồn phát 2/3 analog, ván hở và loa fullrange đơn, hệ dây kết nối, và phần mềm cố gắng chuẩn nhất...
Hệ dây kết nối thì hiện em dùng toàn bộ đồng tinh khiết và “liền mạch” nhất PCOCC: dây tín hiệu, dây loa, các cáp nguồn, và cả dây nội bộ trong hộp BACL:

hd-vt

Xe container
Và linh kiện thay thế...
Nồm chứ giề cụ ? Đi hướng Nam thì hợp phong thủy nhé, em bật mí tí, hehe.
Mùa Nồm màng nó nhũn ra đấy cụ.