[Thảo luận] Không đi ô tô hàng ba lên cầu Chương Dương

trungnn

Xe tăng
Em ủng hộ xxx. Cho những ông đi ẩu nhớ lại bài học xếp hàng.

PhanhGap

Xe điện
Bắt cái dít mà bắt. Thế sao nó vẫn cho oto đi bên làn xe máy đấy thôi, biển cấm oto vẫn cắm như đúng rồi. Cứ không rõ ràng giống như vạch mờ, biển báo bị che khuất, là khỏi phạt.
Chắc là ông nào đi sai làn: ở làn rẽ phải lại đi thẳng nên mới túm thôi. xxx HN bây giờ khôn hơn cần thiết từ lâu rồi.;;)

Chỉnh sửa cuối:

blue esc

Xe tải
cụ cho hỏi có biển báo hay nghị định gì cụ thể k ạ?
Cái này cần gì nghị định hay biển báo hả cụ. Đường đi có làn rõ ràng, 2 xe oto là hết nửa đường rồi, còn phải nhường đường cho xe máy chứ.
xxx bắt cụ rẽ phải khi có nghị định hay biển báo cũng chả sai. Khi tắc đường thì người chỉ huy giao thông có quyền yêu cầu xe đi theo đúng chỉ định, kiểu như đèn đỏ nhưng vẫn bảo xe đi để thoát đường ý mà.

ph-long

Xe đạp
Em cũng gop một tiếng ủng hộ giải pháp này, chứ cứ hơi tắc một tí là lấn hết cả đường xe máy, thậm chí có lúc còn hơi liếm lên vỉa hè nhìn tệ lắm các bác ạ! Trước mới chạy cũng thi thoảng có lúc bon chen kiểu này nhưng nghĩ lại thấy tệ nên em cũng ko thế lâu rồi - em thề. Nhìn trong SG các bác qua quã ba ngã tư cứ đều như duyệt binh mà mình tự thấy ngượng! Thôi em vào hàng đây ạ!

bau67

Xe container
Đó cũng là 1 cách dạy cho những lái xe bon chen, vô ý thức. Cháu Vod cho hành động này của CSGT.

LeTai1979

Xe cút kít
Đúng là xxx phải làm thế cho lx nhớ.

NCC

Xe tải
Bắt cái dít mà bắt. Thế sao nó vẫn cho oto đi bên làn xe máy đấy thôi, biển cấm oto vẫn cắm như đúng rồi. Cứ không rõ ràng giống như vạch mờ, biển báo bị che khuất, là khỏi phạt.
Chắc là ông nào đi sai làn: ở làn rẽ phải lại đi thẳng nên mới túm thôi. xxx HN bây giờ khôn hơn cần thiết từ lâu rồi.;;)
Hơ!
Thế ngày xưa bác mua bằng à? CA chả phạt, nó yêu cầu đi xuống xếp hàng lại thôi. Luật ghi rõ ghi có sự khác biệt giữa biển báo / đèn tín hiệu và CSGT thì phải tuân theo sự chỉ dẫn của CSGT

PhanhGap

Xe điện
Hơ!
Thế ngày xưa bác mua bằng à? CA chả phạt, nó yêu cầu đi xuống xếp hàng lại thôi. Luật ghi rõ ghi có sự khác biệt giữa biển báo / đèn tín hiệu và CSGT thì phải tuân theo sự chỉ dẫn của CSGT
Chỉ dẫn thì ngày nào cũng phải chỉ cụ ạ. và phải có mặt ở đó để hướng dẫn. Cụ đi lên cầu mà xem ngay đầu cầu có biển cấm oto và người đi bộ nữa, chẳng có xxx chỉ dẫn, mọi người vẫn đi oto vào làn xe máy trên cầu như đã được chỉ dẫn từ năm ngoái. Lại còn 1 việc cực kỳ vỡ vẩn nữa ở bốt hàng đậu, cấm đi ngược chiều, dân vẫn thằng đi thằng không, thằng đúng luật thì đi vòng nên phải chờ đèn đỏ giữa giờ phơi thóc ở ngã 4, thằng sai luật đi ngược chiều thỏa con gà mái.
Mua là mua thế nào? Cụ lại chết ở trang sau rồi. mà cụ có biết chết ở trang sau là cái gì không?

Europe

Xe buýt
Mất dạy nhất là mấy thằng xe buýt. Chúng nó luôn bám sát lề phải lao lên và đến trước cầu thì đồng loạt đánh lái vào khiến tắc nghẽn. Mất dạy nhất là dù mình nhường nó từ xa tít dưới dốc để nó có thể vào đúng làn nhưng nó không bao giờ vào, chỉ chăm chăm lao vào lề phải để vượt trong.

i_man

Xe đạp
Mất dạy nhất là mấy thằng xe buýt. Chúng nó luôn bám sát lề phải lao lên và đến trước cầu thì đồng loạt đánh lái vào khiến tắc nghẽn. Mất dạy nhất là dù mình nhường nó từ xa tít dưới dốc để nó có thể vào đúng làn nhưng nó không bao giờ vào, chỉ chăm chăm lao vào lề phải để vượt trong.
Đồng ý với bác, trong OF có bác nào nhà báo làm quả phóng sự về xe buýt lên cầu Chương Dương để ép các bác CSGT "xử" bọn nó.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
VN chúng ta vẫn phải học thói quen xếp hàng thời Bao cấp :21:

quangnd

Xe buýt
Em ủng hộ việc không đi hàng 3. Cần phải mạnh tay, em ngày nào cũng đi qua cầu Chương Dương ức chế lắm. Hoan hô các chú, các bác xxx.

hành_khất_đêm

Xe điện
Hi, bắt vòng lại thì hết tắc đoạn lên cầu, nhưng lại tắc đoạn quay đầu ở dưới [-(

TUB

Xe đạp
Em ủng hộ việc không đi hàng ba. Bon chen và thiếu ý thức khi tham gia giao thông

diamondhn

Xe tải
E cũng ủng hộ việc này, nhiều hôm ô tô dàn hàng 4 trên đường NVC làm tắc hết đường.

NCC

Xe tải
Chỉ dẫn thì ngày nào cũng phải chỉ cụ ạ. và phải có mặt ở đó để hướng dẫn. Cụ đi lên cầu mà xem ngay đầu cầu có biển cấm oto và người đi bộ nữa, chẳng có xxx chỉ dẫn, mọi người vẫn đi oto vào làn xe máy trên cầu như đã được chỉ dẫn từ năm ngoái. Lại còn 1 việc cực kỳ vỡ vẩn nữa ở bốt hàng đậu, cấm đi ngược chiều, dân vẫn thằng đi thằng không, thằng đúng luật thì đi vòng nên phải chờ đèn đỏ giữa giờ phơi thóc ở ngã 4, thằng sai luật đi ngược chiều thỏa con gà mái.
Mua là mua thế nào? Cụ lại chết ở trang sau rồi. mà cụ có biết chết ở trang sau là cái gì không?
Quan điểm của tôi luật pháp là luật pháp!
Có thể bác không ưng ý điều này điều nọ nhưng quy định đã có, bác buộc phải tuân thủ.
Tôi đang phản biện ý kiến "khỏi phạt" của bác chứ không đề cập đến những bất cập khác

PhanhGap

Xe điện
Quan điểm của tôi luật pháp là luật pháp!
Có thể bác không ưng ý điều này điều nọ nhưng quy định đã có, bác buộc phải tuân thủ.
Tôi đang phản biện ý kiến "khỏi phạt" của bác chứ không đề cập đến những bất cập khác
bác nên đi lên cầu thì biết, cho 2 làn chạy trên cầu thì ở dưới cũng có 2 hàng. Thêm 1 hàng rẽ phải để đi sang ngọc thụy nữa, thế là thành 3 còn gì. Cụ nào đi đúng mà vẫn nộp phạt cho csgt là dại rồi. Còn mấy thằng đi láo bon chen đi không biết luật và không biết lách luật chạy ẩu, vượt phải tùy tiện không đúng nguyên tắc gt thì nộp là dúng rồi. E đã từng chưng kiến 1 ông chạy sf từ làn ngoài đi lên gần hết dôc sát đầu cầu còn chuyển sang làn trong chạy vào đường dành cho 2b vẫn bị xxx tóm như thường vì đoạn đấy có vạch liền, chuyển hướng không xi nhan. Cụ nói chuyện luật pháp là luật pháp cứng nhắc và xanh rờn cứ như là chân gỗ của xxx không bằng.
ngày mai cụ bớt chút thời gian lên 2 đầu cầu cd tháo biển cấm ô tô xuống đi nhé. Còn không xin làm tình nguyện viên điều khiển gt 2 đấu cầu cũng được. Ok?

tin2

Xe đạp
Các cụ 4B dàn hàng 2 cũng là quá đáng rùi, nói chung dân ta cái mãu vẫn chứng nào tật đấy, chỉ lo cho bản thân mình nên mới lấn chiếm lòng đường của nhau như vậy. Em là xxx cũng sẽ cho các bác làm vài vòng quay đầu cho nhớ