[Thảo luận] Không có thiết bị chữa cháy?

liargame

Xe máy
Xe cụ loại nào? Dưới 9 chỗ không cần nhé. Một số cụ không để ý dễ bị xxx vin lỗi ngày, các cụ đọc cho kỹ nghị định Số 33 nhé: 33/2011/ND-CP

Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:

1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:

“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.

Lưu ý là "Nếu quy định phải có các thiết bị đó" nhé, Quy định xe dưới 9 chỗ ngồi không bắt buộc phải có thiết bị chữa cháy
Nhưng theo bài báo em vừa đọc thì lại thấy có dòng này cụ ợ, e bôi đỏ ý cần quan tâm lên đây:

Theo quy định của Nghị định số 33/2011/NĐ-CP: Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe, thì chịu mức phạt từ 300 đến 500 nghìn đồng. Đối với xe ôtô và xe tương tự ôtô, nếu không trang bị dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy cũng được áp dụng mức phạt tương tự. Nghị định này có hiệu lực từ ngày 1-7-2011.

Như vậy thì có nghĩa là tất cả xe ôtô đều phải trang bị thiết bị chữa cháy ợ :(

Nguồn bài báo đây ợ :

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Cái phần đỏ đỏ nằm văn bản nào hả bác? em lười tìm bác chỉ nốt hộ em với.
Cụ qua thớt này xem nha:http://www.otofun.net/threads/347751-kinh-nghiem-de-tranh-bi-phat-vi-khong-co-dung-cu-thoat-hiem-va-thiet-bi-chua-chay
Hoặc cụ thể của nhà chức trách đây: http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=10262

@Cụ chủ: Vụ này khiếu nại hoặc khởi kiện chắc chắn Cụ thắng.

Chỉnh sửa cuối:

getzbac

Xe tăng
Trang bị thiết bị chũ­a cháy trên xe là việc làm cần thiết trong tình trạng cháy nổ không rõ nguyên nhân nhu­­ hiện nay, tuy nhiên nếu Luật không bá­t buộc thì việc xủ­ lý nhu­­­­­­­­­­­­ trên xxx là có vấn đề. Em không rõ nếu cụ chủ làm ra ngô ra khoai và xxx nhận lỗi thì xxx có phải bồi th­­­­uongf chi phí đi lại cho cụ chủ không

TieuFu

Xe container
Cụ qua thớt này xem nha:http://www.otofun.net/threads/347751-kinh-nghiem-de-tranh-bi-phat-vi-khong-co-dung-cu-thoat-hiem-va-thiet-bi-chua-chay
Hoặc cụ thể của nhà chức trách đây: http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=10262

@Cụ chủ: Vụ này khiếu nại hoặc khởi kiện chắc chắn Cụ thắng.
Thanhk!
Cụ có cao kiến gì cho em nữa không ạ!
Nhờ tất cả các cụ chỉ giáo! Em sẽ làm theo.

minck

Xe container
Việc này vụ pháp chế Bộ giao thông vận tải đã giải thích rồi: Đối với xe Gia đình, xe cá nhân, không kinh doanh vận tải thì thiết kế không có nên không bắt buộc phải có. Cụ khởi kiện chết mệ nó đi.
Cụ nào làm ở báo chí xác minh vụ việc , giúp cụ ấy đưa vụ này lên mặt báo để cho toàn thể nhân dân biết, LĐ của bọn xxx biết ... Cụ ĐT tới Phòng CSGT tỉnh Gia Lai khiếu nai xem bọn nó trả lời thế nào? Số đây cụ ạ: 059.3869184
Em lót dép hóng vụ này

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Lúc đầu em tưởng cụ chủ bán bình chữa cháy, hóa ứ phải hihi.
Kiện chắc chắn thắng, kiện đê cụ ơi.

Thiepk32

Xe tăng
xe em không có thiết kế chỗ để bình chữa cháy.xxx vin em đố phạt được em.

xuandai

Xe buýt
Theo em, cụ cứ đè cái chỗ mở ngoặc ra mà hỏi. Nếu xxx đưa cho cụ xem 1 cái quy định xe ô tô con cần có tb chữa cháy, thì cụ ra kho bạc nộp phạt, và public lên đây để bà con còn biết. Em chắc chắn với cụ là ko có cái quy định nào như thế cả, trong cái bài báo nó cũng trích dẫn nguyên NĐ 33, chứ có dám giải thích gì đâu

tumy19060708

Xe tải
em cũng hay đi qua hải dương, qua chí linh nhưng chưa bị lỗi này bao giờ. hnay đọc mới thấy
bọn này là chó đểu luôn. Kiện chết bố chúng nó đi.
hôm em đi quảng ninh mấy bác ở trạm đá bạc chỉ cạp nong em xuống hỏi: xe trang bị đầy đủ thiết bị chữa cháy chưa
em bảo: rồi thưa đồng chí, có mấy chai nước lọc kia cũng là thiết bị chữa cháy đấy.
Nó bảo chứ: thế dụng cụ thoát hiểm ở đâu?
-em chơi luôn 1 câu : quả đấm của tôi đủ sức đấm vỡ cửa kính và rụng răng một cơ số con chó chuyên cắn càn
nghe xong câu này xxx bảo : thôi ông lượn đi cho nước nó trong

xanh

Xe điện
em cũng hay đi qua hải dương, qua chí linh nhưng chưa bị lỗi này bao giờ. hnay đọc mới thấy
bọn này là chó đểu luôn. Kiện chết bố chúng nó đi.
hôm em đi quảng ninh mấy bác ở trạm đá bạc chỉ cạp nong em xuống hỏi: xe trang bị đầy đủ thiết bị chữa cháy chưa
em bảo: rồi thưa đồng chí, có mấy chai nước lọc kia cũng là thiết bị chữa cháy đấy.
Nó bảo chứ: thế dụng cụ thoát hiểm ở đâu?
-em chơi luôn 1 câu : quả đấm của tôi đủ sức đấm vỡ cửa kính và rụng răng một cơ số con chó chuyên cắn càn
nghe xong câu này xxx bảo : thôi ông lượn đi cho nước nó trong
Nếu là iem , sẽ trả lời rằng tui uống nhiều nước lavie rồi , tui luôn đem thiết bị chữa cháy theo người và luôn sẵn sàng ứng cứu ! Không những thế tui còn sẵn sàng giúp đỡ tương trợ nơi khác nữa .:))
Nếu cần cụ vạch ra cho xxx kiểm tra ( thiết bị chữa cháy của em chỉ khoảng 25 cm thui ợ )

Chỉnh sửa cuối:

diennuocxaydung

Xe buýt
Nếu là iem , sẽ trả lời rằng tui uống nhiều nước lavie rồi , tui luôn đem thiết bị chữa cháy theo người và luôn sẵn sàng ứng cứu ! Không những thế tui còn sẵn sàng giúp đỡ tương trợ nơi khác nữa .:))
Nếu cần cụ vạch ra cho xxx kiểm tra ( thiết bị chữa cháy của em chỉ khoảng 25 cm thui ợ )
dài thế:))

Korando Đen

Xe tải
Link Bộ GTVT đã trả lời rõ thế mà con cờ hó xxx ngu này còn ghi vào biên bản là xe con ko có thiết bị chữa cháy.
Hình như chúng nó ko học hành j phải ko các kụ? Nhân danh OFer đề nghị kụ kiện cho nó đi chăn vịt đi.
Về ý thức tự bảo vệ mình trước xăng bẩn, e vẫn mua bình xịt bột, nhưng ko có nghĩa là chúng nó đc phép hỏi và phạt thế này.

su30mkk

Xe buýt
Cái này có trả lời chính thức từ Vụ Pháp chế của Bộ GTVT như các cụ đã dẫn chính là cái mà em muốn nói tới, xxx một số địa phương không hiểu hoặc cố tình không hiểu khi dẫn NĐ 33, Tuy nhiên không thèm chú ý đến câu: "Nếu quy định phải có các thiết bị đó" nhưng quy định loại nào có? hình dạng, kích thước ra sao? thì chả ai biết, nếu bảo để cái búa trên xe, nhỡ xxx Cơ Động thấy thì mắc tội "Tàng trữ vũ khí thô sơ", hay lavie có phải dụng cụ chữa cháy không?

Theo em cụ chủ nên:
- Mang biên bản tới cơ quan xxx đã phạt cụ
- Yêu cầu cung cấp cơ sở để phạt lỗi này
- Viện dẫn trả lời từ Bộ GTVT ra tranh luận với xxx
- Yêu cầu trả lời rõ ràng đúng hay sai
- Nhớ ghi âm chụp hình đầy đủ những đối chất của xxx để làm bằng chứng

Sau khi có đầy đủ tang chứng vật chứng cụ sẽ làm bước tiếp theo (nếu cần và muốn chiến tiếp)
Chúc cụ chiến thắng

binhtx83

Xe buýt
Cái này có trả lời chính thức từ Vụ Pháp chế của Bộ GTVT như các cụ đã dẫn chính là cái mà em muốn nói tới, xxx một số địa phương không hiểu hoặc cố tình không hiểu khi dẫn NĐ 33, Tuy nhiên không thèm chú ý đến câu: "Nếu quy định phải có các thiết bị đó" nhưng quy định loại nào có? hình dạng, kích thước ra sao? thì chả ai biết, nếu bảo để cái búa trên xe, nhỡ xxx Cơ Động thấy thì mắc tội "Tàng trữ vũ khí thô sơ", hay lavie có phải dụng cụ chữa cháy không?

Theo em cụ chủ nên:
- Mang biên bản tới cơ quan xxx đã phạt cụ
- Yêu cầu cung cấp cơ sở để phạt lỗi này
- Viện dẫn trả lời từ Bộ GTVT ra tranh luận với xxx
- Yêu cầu trả lời rõ ràng đúng hay sai
- Nhớ ghi âm chụp hình đầy đủ những đối chất của xxx để làm bằng chứng

Sau khi có đầy đủ tang chứng vật chứng cụ sẽ làm bước tiếp theo (nếu cần và muốn chiến tiếp)
Chúc cụ chiến thắng
Chiến đấu đi cụ ơi. Kèm theo cái đơn khiếu nại khi có quyết định xử phạt nhé.

nhansamvn

Xe đạp

su30mkk

Xe buýt

TieuFu

Xe container

tumy19060708

Xe tải
bây giờ em mới nhìn kỹ là cái thằng lập bb mới thượng sỹ nên khả năng chưa đọc ND33 rồi.
quả này thì về vườn chăn lợn thôi.