[Funland] Không có CR7, Real vẫn vô địch, vì họ đã có Zidane

Láu táu

Xe máy
Cái từ bôi đậm rất phóng đại nhưng mà 3 mùa ấy, ông CR7 cũng rất bùng nổ là hạt nhân chính trong đội, cụ ấy nói quá nhưng mà những năm ấy CR7 ngáo ộp ở C1, các đội khác hạn chế được CR7 thì gần như hạn chế đc 70% lối đá của đội.
Trong trí nhớ của em mấy năm ấy là vậy, có gì cụ chém nhẹ tay
Như thế cụ tự nhận nói oan tôi trong cuộc tranh luận này rồi nhé :)

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Em có nói oan đâu :D ngay từ đầu em đã bảo thấy còm của cụ có tí cay cay mà giờ vẫn vậy nhìn cái còm truyền điện vẫn thấy có tí ớt =))

Láu táu

Xe máy
Em có nói oan đâu :D ngay từ đầu em đã bảo thấy còm của cụ có tí cay cay mà giờ vẫn vậy nhìn cái còm truyền điện vẫn thấy có tí ớt =))
Cụ cứ cố đấm nhét mũ lên đầu tôi nhỉ.
Tôi hỏi cụ nhé "nhìn thấy CR7 tự thua luôn" thì ko truyền điện thì là cái gì. Cụ có hiểu vấn đề ko

vừa đi vừa láii

Xe container
Năm nay Barca suy yếu thấy rõ, còn Real ổn định hơn chút, còn ra C1 mới cần 1 cầu thủ kết liễu trận đấu thì Real chưa có người thay thế CR7 nên dự là khó để vô địch được.
Real nó có 21 cầu thủ ghi bàn cụ ơi, thằng nào nó cũng có thể kết liễu trận đấu cả ;)). Các cụ cứ đánh giá cr7 cao quá, Có chú cr7 có khi lại là suicide chứ béo bở gì :))
Còn vô địch C1 vẫn cần may mắn. May mắn lại hay đến với bọn giỏi và giàu mới đau chứ ;))

All_In_19

Xe đạp
Em là fan của ZZ, nên luôn tin ZZ thành công :). Nhưng giành 3 cái C1 liên tiếp thì quá sức tưởng tượng, không thể không có yếu tố may mắn ;)).
Vì sao em tin ZZ thành công:
- 20 năm thì đấu đỉnh cao của ZZ đã trải qua các HLV hàng đầu. Nếm mùi các trận đấu quan trọng nhất, xương xẩu nhất (cái này Sol của MU không có). Vì vậy các bài học thực chiến ở đẳng cấp cao, các kiểu đối thủ đều đã trải qua làm cho ZZ tỉnh táo, có cách hoá giải.

- Đẳng cấp khi còn thi đấu của ZZ làm cho cầu thủ tin tưởng, ít ông nào dám múa dìu. Đội bóng không bị vấn nạn ông sao

- Ở các trận đấu knock out ZZ rất bình tĩnh, cái đó làm cho cầu thủ không bị khớp trước các trận lớn. Các cầu thủ luôn có niềm tin chiến lược vào chiến thắng :))
....
Cụ comment rất hợp ý em.
Em cũng là fan của ZZ. Thời xem ZZ đá mới thấy hào hoa làm sao, ko dũng mãnh như chị 7, ko hùng hục như M10. 1 phong cách rất hiếm có và xem cực kỳ khoái. Thực ra thì theo góc nhìn của em ZZ đã là HLV từ khi còn cầu thủ rồi. HLV thực sự, thủ lĩnh thực sự. Từ ảnh hưởng tinh thần rất lớn lên các đồng đội, điều tiết lối chơi, đọc trận đấu trong vai trò thủ lĩnh,... những điều mà em chưa thấy 1 cầu thủ nào có được. Năm 2006, Pháp vào đến chung kết là do ZZ chứ đâu phải do gã HLV gàn dở. Cho nên em luôn tin ZZ sẽ thành công trên cương vị HLV bằng tài năng thực sự của mình. Và kết quả đạt đc của ông ấy là ko tưởng, ngoài kỳ vọng của em. Nhưng em luôn tin đấy là do tài năng của ông. Còn may mắn là yếu tố tất yếu của BĐ như mọi nhà vô địch khác đều có! Chúc mừng Real và Zz!

Trần Gia

Xe tăng
Dù Messi vẫn đang là cầu thủ số 1 số 2 trong làng túc cầu,nhưng...1 cầu thủ không bao giờ được lớn hơn lịch sử hào hùng của 1 CLB.
Khi nào Messi giải nghệ thì Barca mới tìm lại được bản sắc của mình...các cule đau lắm,nhưng thà đau một lần rồi thôi.
Cái gì cũng có chu kì mà cụ. Trc đây khi Figo ra đi, Bar cũng dặt dẹo mất mấy năm, đến khi David rồi Ronandinho , Frank Raikak về vực dậy, lấy lại hào quang. Rồi ông Pep cùng lò Lamasia đẩy thành công ấy lên rực rỡ. Thời điểm này chiến lược của lãnh đạo Bar kém quá, chả biết khi a Si nghỉ hưu thì thế nào. Real lúc đó đua 1 mình cũng chán :D

Láu táu

Xe máy
Em là fan của ZZ, nên luôn tin ZZ thành công :). Nhưng giành 3 cái C1 liên tiếp thì quá sức tưởng tượng, không thể không có yếu tố may mắn ;)).
Vì sao em tin ZZ thành công:
- 20 năm thì đấu đỉnh cao của ZZ đã trải qua các HLV hàng đầu. Nếm mùi các trận đấu quan trọng nhất, xương xẩu nhất (cái này Sol của MU không có). Vì vậy các bài học thực chiến ở đẳng cấp cao, các kiểu đối thủ đều đã trải qua làm cho ZZ tỉnh táo, có cách hoá giải.

- Đẳng cấp khi còn thi đấu của ZZ làm cho cầu thủ tin tưởng, ít ông nào dám múa dìu. Đội bóng không bị vấn nạn ông sao

- Ở các trận đấu knock out ZZ rất bình tĩnh, cái đó làm cho cầu thủ không bị khớp trước các trận lớn. Các cầu thủ luôn có niềm tin chiến lược vào chiến thắng :))
....
Vai trò quan trọng đối với thành công của Real thời gian gần đây theo quan điểm của tôi thì thế này:
Zidan>Ramos>Modric> Casemiro, Kros>7

GloryJack

Xe container
Real nó có 21 cầu thủ ghi bàn cụ ơi, thằng nào nó cũng có thể kết liễu trận đấu cả ;)). Các cụ cứ đánh giá cr7 cao quá, Có chú cr7 có khi lại là suicide chứ béo bở gì :))
Còn vô địch C1 vẫn cần may mắn. May mắn lại hay đến với bọn giỏi và giàu mới đau chứ ;))
Em ngoài lề tí về CR7
Xem Juve đá có CR7 em thấy lối đá cũng không phụ thuộc quá nhiều vào CR7, tuy nhiên sức hút bóng cũng như hút hậu vệ đối phương thì lại là một ưu điểm lớn của CR7 trong đội hình Juve hiện tại :)

hoangduc.sbr

Xe container
CR7 khôn lỏi sang Juve là quyết định ngu dốt nhất, ở lại Real có khi ôm thêm 2 QBV.
Dàn lãnh đạo Barca bất tài toàn đốt tiền mua cầu thủ và thuê HLV vớ vẩn.
Real là clb ruột từ nhỏ của Cr7, ở TBN thì cũng chả # j ở quê nhà BĐN vì tương đồng quá nhiều thứ và nằm ngay cạnh nhau.
Vậy theo cụ có thằng dở nào lại muốn đi ko trừ khi lão chủ tịch clb muốn như vậy và gây bất hòa.

Joker86

Xe buýt
Vai trò quan trọng đối với thành công của Real thời gian gần đây theo quan điểm của tôi thì thế này:
Có 1 cầu thủ mà fan real nào cũng đánh giá thấp là Karim Benzema. Benzema đã ở Real gần 10 năm rồi, trải wa rất nhiều đời HLV rồi, mà đời nào thì Mèo lười cũng đá chính. Điều đó đã đủ để nói về vai trò của Ben rồi

Trần Gia

Xe tăng
Đây là bóng đá cụ ơi. Thành công của một đội bóng là tổng hòa của nhiều yếu tố chủ quan và khách quan. Còn trên sân bóng thì cầu thủ tốt và hlv giỏi là yếu tố quan trọng nhất dẫn đến chiến thắng. Mọi vị trí trên sân bóng đều có vai trò để dẫn đến chiến thắng, kể cả mấy ông trợ lí vs bác sĩ.

Trần Gia

Xe tăng
Có 1 cầu thủ mà fan real nào cũng đánh giá thấp là Karim Benzema. Benzema đã ở Real gần 10 năm rồi, trải wa rất nhiều đời HLV rồi, mà đời nào thì Mèo lười cũng đá chính. Điều đó đã đủ để nói về vai trò của Ben rồi
Hơn 10 năm chứ cụ, e nhớ về cùng Cr7, Kaka, Alonso, Albeloa ạ

vừa đi vừa láii

Xe container
Em ngoài lề tí về CR7
Xem Juve đá có CR7 em thấy lối đá cũng không phụ thuộc quá nhiều vào CR7, tuy nhiên sức hút bóng cũng như hút hậu vệ đối phương thì lại là một ưu điểm lớn của CR7 trong đội hình Juve hiện tại :)
Em rất ghét cr7 vì nhiều lúc thấy hắn đá quá cá nhân, nhưng mà không phủ nhận cr7 là cầu thủ giỏi ;))

halloween142

Xe tải
nghe nói Real mất cái cầu thủ gì gì ấy là thủ lĩnh, gánh team vì anh ấy thích đi tìm thử thách. Nhờ có anh ấy mà Real mới có cup nọ, cup kia nên có việc gì là phải đem cup ra đếm vì cup là của riêng anh ấy. Nghe thiên hạ đồn tưởng toang hóa ra laij ngọt nước
Cụ cứ nói quá. Anh ấy giỏi, có nhiều đóng góp cho team. Nhưng ko như lời đồn.
k có cr7 thì cũng chỉ dc 1 lần thôi; em xem cả 3 mùa đó cr7 định đoạt rất nhiều trận quan trong
Có những đội mạnh như Bayern hay Juve (Ý ĐỨc nói chung) nhìn thấy CR7 tự thua luôn; ko tin cụ cứ xem lại youtube
Ghê thế cơ ah cụ #:-s
7 luyện khí công của TQ hay luyện võ công của anh Kiệt vậy.
Ko thấy loài báo viết 7 mời Kiệt sang nhỉ để còn tự hào
Cụ có vẻ cay cú CR7 và phủ nhận về tài năng + đóng góp cho Real của CR7 nhỉ
Không biết fan đội nào, fan của ai hay chỉ là fan đọc báo và xem 2 lai rồi định hình các cầu thủ qua mấy trang báo, fb hội nhóm gây war
Cụ Lại chụp mũ tôi. Tôi phủ nhận tài năng 7 chỗ nào cụ dẫn chứng hộ tôi cái. Tôi quá tuổi để nộp đơn xin gia nhập fan của ai đó rồi
Em chẳng biết, em fan trung lập 100% nhé, đọc cụ phản biện mấy cụ kia thấy văn có tí cay cú nên còm vậy thôi, dù sao thì em nghĩ cụ vẫn phải công nhận, trong những năm CR7 ở Real, cậu ấy vẫn là người nổi bật nhất và có những đóng góp lớn nhất trong đội bóng.
cụ đã trích dẫn thì trích dẫn cho trót. đừng cắt ghép như thế. người ta sẽ nghĩ sai về cụ đấy
Mời cụ trích dẫn nốt #38
Ý cụ là đây ạ, em chỉ bảo trong 2 phản biện kia củ cụ có tí cay cay thôi.
Lời đồn CR7 là một trong 2 huyền thoại đương đại đang còn thi đấu, là người giỏi nhất ..... hay ý cụ là mấy lời đồn của các cháu viết báo như cái lều để cố gây war tìm tương tác ạ.
Cháu tin là cụ hiểu lời đồn cần tương tác và lời đồn của những người xem bóng đá thực tế nó khác nhau, cụ cũng có những luận điểm riêng của mình về từng cầu thủ mà.
Cụ đọc các còm xong sẽ tự có câu trả lời mà
ở còm #43 của tôi quan điểm của cụ thế nào về phần tôi bôi đậm mà cụ phán tôi cay em 7
Cái từ bôi đậm rất phóng đại nhưng mà 3 mùa ấy, ông CR7 cũng rất bùng nổ là hạt nhân chính trong đội, cụ ấy nói quá nhưng mà những năm ấy CR7 ngáo ộp ở C1, các đội khác hạn chế được CR7 thì gần như hạn chế đc 70% lối đá của đội.
Trong trí nhớ của em mấy năm ấy là vậy, có gì cụ chém nhẹ tay
Cụ cứ cố đấm nhét mũ lên đầu tôi nhỉ.
Tôi hỏi cụ nhé "nhìn thấy CR7 tự thua luôn" thì ko truyền điện thì là cái gì. Cụ có hiểu vấn đề ko
Ông L thì không đồng tình với những quan điểm tâng bốc thái quá dành cho 7.
Vì ông L ko đồng tình nên bi ông T dập luôn cho cái dấu cay cú, fan, antifan vào mặt. :))=)):))

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi_xanh

Xe buýt
Barca đang đến lúc thoái trào vì bất ổn, m10 dần già đi. Vs lại barca vô địch 4 năm liên tiếp r. Mãi sao đc. Real năm hay vừa hay vừa hên vô địch là đúng chứ đá cũng bt.
Hlv của barca kém, M10 quyền lực lớn quá giờ ai huấn luyện nổi nữa. Đưa e làm hlv barca e cũng huấn luyện dc. Ngồi chơi và kệ m10
Barca vđ 4 lần liên tiếp lúc nào vậy cụ?

vừa đi vừa láii

Xe container
Chú Ben có cái giỏi là đá ra ngoài nhiều hơn vào trong :((. Ben xưa làm nền cho cr7 nên cũng bị thiệt thòi, quả ngon thì cr7 làm hết =))
ZZ đánh giá cao chú Ben ở khả năng chơi không bóng: theo ZZ thì là số 1 thế giới

ATG

Xe buýt
Lịch sử có lên có xuống, ko gì là mãi mãi;

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
E thấy Zidane cứ ăn may kiểu gì ấy

hoangduc.sbr

Xe container
E thấy Zidane cứ ăn may kiểu gì ấy
Cái chính là sử sách ghi lại cho hậu bối sau này nó chỉ liệt kê thành tích, số cup cũng như thống kê tỷ lệ giành cup của Zizou thôi. Chứ nó ko thòng thêm dòng lưu ý hay mở ngoặc nào là: "do ăn may" đâu cụ:D