[Camera] Không cho vượt, tạt đầu em nguy hiểm quá !

ducletrung

Xe container
Đường 5 nhiều cụ đi rất thiếu ý thức. Trước em đi sau 1 cụ xin vượt ko cho, em vượt bên trong thì đè ga lên không cho vượt, em vượt xong thì lên đè đầu em. Em chửi thì gạ em vào lề, em cầm tuýp lùa thì cụ ấy chạy ko nháy 1 đỏ nào luôn.
Thể loại đấy gặp những ng có văn hóa như cụ cháu mình thì đừng có hỏi...ko chết vì ngu thì cũng chết đòn...cụ Big T nhỉ????
Hoàn toàn ủng hộ 2 cụ gặp những thằng đã chạy chậm lại còn tranh đường không chịu nhường là phải cho cái tuýp :))

mrdeu2

Xe hơi
đâm lun thì ngỏm cái tội

honda_cub79

Xe lăn
Như nhà cháu là nhà cháu cho vượt luôn, đường thoáng thế cơ mà.

daokhacthang

Xe hơi
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=Wb7JMFojc9s[/YOUTUBE]

Suốt quãng đường 7km em bị thúc còi , nháy đèn và cuối cùng thêm một phát tạt đầu, dí phanh..........
Chắc a atis kia đáng yêu lắm.

No Fear

Xe điện
Đường 5 hai làn chạy thoải mái tuy nhiên nếu họ không biết thì mình đảo làn cho người ta vượt cho thoải mái chứ cụ ức chế cái gì.

anhtho

Xe ngựa
ai bẩu cụ nghiêm chỉnh chấp hành luật quá ko nhường nó :))
Đây không phải nghiêm chỉnh chấp hành mà cố chấp. Đường thoáng, cho vượt chưa tới 1 nốt nhạc.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đây không phải nghiêm chỉnh chấp hành mà cố chấp. Đường thoáng, cho vượt chưa tới 1 nốt nhạc.
Cụ nói cũng phải, căn bản cụ ý chạy đúng tốc k muốn cụ sau vi phạm ấy mà :))

Bin_2013

Xe hơi
Mình rất đồng cảm với cụ Altis tạt đầu, nói không điêu chứ chủ thớt đi lú bỏ mie

Xebungto

Xe tải
Em thấy cụ Altis kia vẫn hơi lịch sự. Em mà tạt là tạt cho cụ phải phanh dúi dụi luôn ấy chứ, he he Nhưng nói thật em rất ức chế với thể loại lái xe như cụ chủ thớt. Đi như cụ rõ ràng là sai luật.

motemmotxe

Xe hơi
các cụ cứ gạch đá thớt thế tội thớt ;))

Tóm lại là em xin rút kinh nghiệm như sau:

- Trường hợp trên là phải nhường đường

Ok đồng ý luôn.

Thế còn vụ tạt đầu, các cụ bảo còn nhẹ, như e phải bị nặng hơn. Em hỏi các cụ, các cụ gặp trường hợp như này có tạt đầu người khác không ạ?
Tùy thời tiết, hôm nòa nóng quá em cũng làm phát, cơ mà nặng chứ không dứ nhẹ như ông an tít này đâu.

lmnam2003

Xe buýt
7km mà cụ không cho người ta vượt là sao, phải nói thật cụ rất rất củ chuối đúng không nào, ý thức tham gia giao thông và tôn trọng người khác của cụ cũng không dạng vừa đâu, trong luật GTĐB cụ là người vi phạm, khi đủ an toàn mà có xe xin vượt thì phải cho vượt và tạo điều kiện cho người khác vượt một cách an toàn, học luật có điều này. Tốt nhất nhờ mod xóa thớt này đi, đừng comment lại những lời vô nghĩa nhé.

tomtep251208

Xe tải
Đường vắng tanh=>>Altis còi, xi nhan=> kụ chủ vào làn phải=>altis vượt => Kụ chủ lại ra làn cũ = 10 giây. The end !!!
P/S : Con gà tức nhau tiếng gáy (còi).

chuvoicon

Xe tăng
Ờ đúng thật, hình như nhiều Cụ khổ quen rồi nên sướng quá không chịu được thì phải, ví dụ đường Cầu Giẽ - Ninh Bình 2 làn như nhau mà nhiều lần E đi làn trong tốc độ tối đa 100km/h rồi mà có Cụ vẫn dí *** nháy đèn còi loạn cả lên như thể là đường cấp 4 vậy, trong khi làn bên cạnh vắng hoe tới tận đường chân trời phía trước, sao không chuyển vào làn đó mà đi cho nhàn, đỡ phải xin xỏ. Xong E vẫn nhường cho Cụ ý đi làn trong E đi làn ngoài còn nhanh hơn cả Cụ ý nữa, báo hại Cụ ý thấy tẽn tò quá...
Cũng có nhiều ngừoi ba ngơ lắm, không biết vượt đâu cơ mà lị
VD nhé. Đường vành đai 3 trên cao, max 80km/h cho 2 làn. Rất nhiều ngừoi không biết cứ đi dư lày
- Đi làn sát dải phân cách cứng cứ từ tốn 50km/h ý là ta điềm đạm
- Đi làn sát dải phân cách cứng , sau xe "từ tốn" muốn vượt cứ còi đèn ti toe trong khi làn sát phải còn trống mà có biết chuyển sang mà vượt đâu?

adng

Xe điện
Người ta tạt cụ thì sai, xong cụ không cho người ta vượt là cụ thiếu văn hóa và còn sai nữa là cụ vi phạm luật giao thông khi không cho người ta vượt.

ememladieuha

Xe đạp
em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

- đường giới hạn tốc độ 60, em đang chạy 62
- lịch sự còi xi nhan thì em cho vượt, em nhường đường , kiểu bóp còi ra lệnh, thúc em gây ức chế em không nhường đường, em đang đi nhanh, không phải đi chậm
- tạt đầu em cũng không sợ, em chỉ gây ra tai nạn chứ em không sợ hành động này. Lúc nó vượt sang phải em biết kiểu gì nó cũng tạt đầu cố tình. Xem trên cam thì có khoảng cách thế thôi chứ lúc lái cũng khá nguy hiểm, nhưng e đã chuẩn bị trước.

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... Thì em cũng sang làn phải và lướt. đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau đít bóp còi liên hồi, tầm 7km.

E nói lại em đưa lên để các cụ gặp trường hợp này thì nên nhường hoặc không nhường để tránh phiền phức , chắc sẽ gặp nhiều trên đường.
tốt nhất nên đi thế tiếp nhé, rất hoan nghênh bạn.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ờ đúng thật, hình như nhiều Cụ khổ quen rồi nên sướng quá không chịu được thì phải, ví dụ đường Cầu Giẽ - Ninh Bình 2 làn như nhau mà nhiều lần E đi làn trong tốc độ tối đa 100km/h rồi mà có Cụ vẫn dí *** nháy đèn còi loạn cả lên như thể là đường cấp 4 vậy, trong khi làn bên cạnh vắng hoe tới tận đường chân trời phía trước, sao không chuyển vào làn đó mà đi cho nhàn, đỡ phải xin xỏ. Xong E vẫn nhường cho Cụ ý đi làn trong E đi làn ngoài còn nhanh hơn cả Cụ ý nữa, báo hại Cụ ý thấy tẽn tò quá...
Ý bác là bác đi bên trái, những 100kmh, và thắc mắc:
- Tại sao thằng kia còn đòi vượt?
- Tại sao nó ko đi bên phải, khi bên ấy "vắng hoe tới tận đường chân trời phía trước,", phải không ạ?

Thế sao bác ko sang phải luôn ngay khi có thể nhỉ, bất kể đằng sau có ai thúc với nháy đèn hay không??

Nhiều khi còn thế này: 1 ông cứ làn trái trên cao tốc mà đi; tôi xin vượt, ok, nhường luôn.
Mình qua rồi, sang phải. Nhòm lại đã thấy bác kia lại lững thững sang trái rồi, chả hiểu lang thang sang đó tìm cái gì nữa, mà đi thì nhanh lắm, những 70kmh / 100kmh.