[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Về học lại văn, đọc hiểu cho rõ, rồi hẵng lên đây bi bô
Nhận xét miệt thị hình thức của người khác là hành động tiểu nhân bỉ ổi và thiếu giáo dục từ gia đình nhé. Nhà gần ga hơn trường học à.
Đưa cái ảnh 4x6 lên đây xem có được một phần thần thái của ngta không mà mỉa mai miệt thị?
Gớm, lại chả khác cái xác trôi sông mà còn bày đặt, sốt ruột[/QUOTE]

XPQ

Xe cút kít
1/ Cụ chưa trả lời câu em hỏi trong khi lời của ông chủ tịch tỉnh là cụ thể
2/ Em khẳng định ông H bôi nhọ chỗ nào?

Cụ thể đi cụ, đừng lòng vòng vì thớt này lòng vòng đủ rồi :))
Em dẫn hai cái nghị định, ít nhất là trong đó không có bất cứ chỗ nào nói về việc cấm cái hành vi như chủ tịch tỉnh nói. Thế có được gọi là lòng vòng không?

"Chủ trương là cứ làm từ thiện thì có quyền bôi nhọ CQ vô căn cứ và chủ tịch phải cười xòa cho qua à?", câu này của bác làm em hiểu nhầm thành bác ám chỉ Hải bôi dọ. Không sao, hoặc em hiểu sai em xin lỗi, hoặc không thì cũng không đáng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em dẫn hai cái nghị định, ít nhất là trong đó không có bất cứ chỗ nào nói về việc cấm cái hành vi như chủ tịch tỉnh nói. Thế có được gọi là lòng vòng không?

"Chủ trương là cứ làm từ thiện thì có quyền bôi nhọ CQ vô căn cứ và chủ tịch phải cười xòa cho qua à?", câu này của bác làm em hiểu nhầm thành bác ám chỉ Hải bô dọ. Không sao, hoặc em hiểu sai em xin lỗi, hoặc không thì cũng không đáng.
Chủ tịch tỉnh cấm chỗ nào cụ nói rõ. Trả lời xong em sẽ phân tích cho cụ tại sao em nói đến 2 từ "bôi nhọ" :))

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Nhận xét miệt thị hình thức của người khác là hành động tiểu nhân bỉ ổi và thiếu giáo dục từ gia đình nhé. Nhà gần ga hơn trường học à.
Đưa cái ảnh 4x6 lên đây xem có được một phần thần thái của ngta không mà mỉa mai miệt thị?
Gớm, lại chả khác cái xác trôi sông mà còn bày đặt, sốt ruột
[/QUOTE]
Mặt nó giống chữ L nên nó không đưa cho cụ xem đâu :)

XPQ

Xe cút kít
Chủ tịch tỉnh cấm chỗ nào cụ nói rõ. Trả lời xong em sẽ phân tích cho cụ tại sao em nói đến 2 từ "bôi nhọ" :))

Bác có vấn đề về đọc hiểu hay bác cố tình lòng vòng để gợi cãi nhau thế? Em nói rõ là đọc hai đạo nghị định không có chỗ nào cấm..... Bác lại vẹo thành chủ tịch tỉnh cấm chổ nào.

Trò tranh luận hoặc quá bẩn thỉu hạ đẳng, hoặc quá thiếu hiểu biết.

Rất tiếc thời gian lời qua tiếng lại với bác.

k4mjkaze2

Xe buýt
Gào trên Face có gì sai so với quy định hiện hành, với pháp luật không Cụ?
chẳng có gì sai cả, nhưng làm việc với cq thì cần văn bản. hôm nay ông này đăng fb ngày mai mạnh thường quân khác chỉ đạo = zalo, ngày kia thì đăng twitter bắt CQ phải theo dõi thường xuyên để trl. Thế thì ai rảnh mà hầu các bố

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Chủ tẹt phát biểu public như thế là kém về mặt truyền thông rồi , sai thì nhận sai . Giả sử trong trường hợp phát ngôn vào đợt em Thủy Tiên hồi mùa lũ thì bị fans nó chửi cho sập trang FB :D

chuẩn đấy cụ, nói chung a CTT QNam này non về mặt truyền thông khi ra đôi co chuyện nhỏ này và lời phát biểu rất khệnh và ngu trước dư luận, ko chấp nhận việc lợi dụng hoạt động TT để đánh bóng, xd hình ảnh cá nhân, câu này làm ko những ô Hải mà còn nhiều hội nhóm từ thiện khác ghét và né QNam trong tương lai nếu có bão lũ thiên tai, chỉ thiệt dân nghèo thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác có vấn đề về đọc hiểu hay bác cố tình lòng vòng để gợi cãi nhau thế? Em nói rõ là đọc hai đạo nghị định không có chỗ nào cấm..... Bác lại vẹo thành chủ tịch tỉnh cấm chổ nào.

Trò tranh luận hoặc quá bẩn thỉu hạ đẳng, hoặc quá thiếu hiểu biết.

Rất tiếc thời gian lời qua tiếng lại với bác.
Cụ tranh luận về lời nói của chủ tịch tỉnh mà chẳng dám đưa lời nói ra phân tích thì ai lòng vòng? Còn đoạn sau thì em thông cảm vì khi đuối lý người ta thường thế nên thôi nhé :))

congchi

Xe điện
Bác này cũng có lý. Nhưng CQ cũng nên tự trách mình là tại sao mặt trận rồi hội đồng rồi ủy nọ chi kia...hô hào đóng góp nhưng không hiệu quả. Bởi tiền và vật chất không đúng nơi đến theo ý chí của người đóng góp. Thậm chí còn bị thất thoát và kém công bằng, đích đáng. Vậy nên những người đứng ra như ông Hải, cô Thủy Tiên rồi anh chàng gì đẹp trai tôi quên tên...mới làm được như thế. Rất đáng trân trọng công sức và tâm huyết của các cá nhân.
Nhưng cũng phải nói ngược một tý: Ở ta động một tý là quyên góp. Quyên góp là phải đưa hình rồi tên tuổi xướng ra mới vui lòng. Trong khi đó, họ hàng hang hốc nhà mình còn khó khăn nghèo đói đầy ra nhưng chắc gì đã được hỏi han??? Và những người được hỗ trợ thì...ta cứ nói của cho không bằng cách cho. không khéo họ tự ái này nọ...chả đến nỗi đâu. Đã đói thì ai cho gì cũng vô hết thôi. Chả chê tiền đâu. Chỉ quần áo cũ quá thì chê không lấy thôi. Mà...cũng kỳ: một số anh ăn đồ phát chẩn thế này lại lười làm, lười lao động (không nói toàn bộ) Anh cứ nghĩ hết rồi người ta lại cho. Vậy nên lúc nhận thì đưa hai tay gật gù cảm động lắm. Sau đó coi chừng thành biên đề, tá lả, bầu cua hay vào chai ba...luôn không chừng.
Nói rộng ra, ngay các anh đẹp giai, lành lặn đủ chân tay, kiếm tiền tiêu tiền như cỏ rác cỡ anh Chánh, anh Thương Tín...cũng vào kiếp ăn xin mà cười như mỹ kia kìa.... Thật là nhục! Đám này lúc vô tiền nhiều chỉ cần bỏ ra 5% mỗi tháng cất bảo hiểm hay vàng vọt thì cuối đời đâu có bạc mặt xin sò?
Quay về chuyện anh Hải. Thật khâm phục anh về tâm, nghĩa cử, hành động...nhưng góp ý với anh đừng để zu tút nó mang đi xa cái xe cứu thương nhé. Bữa thấy anh tâm thư về cô giáo gì đó mà chưa gặp mặt người ta, chưa nghe thanh tra kết luận thế nào...thì thấy anh cũng...
thôi mình nghỉ
Em không rõ tiêu chí nào bác nói MTTQ kêu gòi đóng góp không hiệu quả.
2200 tỷ cho Covid thông qua mặt trận không biết có hiệu quả không?

TONGIA

Xe lừa
Thủy Tiên, em nó trụ ngon.
Ngọc Hải, anh trụ đc ko còn phải chờ.

Mệt phết

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là em thấy việc anh Hải mang lên FB rồi gọi các nơi là linh tinh. Có vài vị em quen từ thiện tiền tấn cũng chỉ cười nhè nhẹ là mình may mắn hơn người. Chứ ông anh này lúc đầu thì hay, nhưng giờ thì mất vui. Ngắn cho nó vuông. ! Stop đi cho đỡ lố ! Em vẫn nói lại là đây là việc của nhà nước. Vài căn nhà ông từ thiện được thì người có hưởng và biết ơn nhưng người nghèo còn nhiều lắm.
Tôi không thấy có gì là Đỡ lố ở đây cả.
Anh Hải đại diện ai đó (có thể cả 1 cộng động to to 106 người), đóng góp 106 triệu, là khá to so với những mức đóng góp thông lệ.
Thế nên, ảnh đã đề nghị "Nhận khoản A để làm việc B - và được chấp thuận" ==> giờ ảnh yêu cầu thông báo lại cho các bên về Tiến độ, là chuyện bình thường và đáng trân trọng.
Ảnh đã thể hiện sự tôn trọng với đồng tiền do cá nhân mình đóng góp một phần và đại diện thay mặt toàn bộ.

Cá nhân tôi đã hỏi nhiều lần và chưa bao giờ thấy cái Bảng thông báo chia tiền của các lại Quỹ của cái Phường chỗ tôi cả.
Thậm chí, 1 thông báo là, đã thu được abc tiền và đã chuyển toàn bộ lên cấp trên, cũng đã không có và chắc là sẽ không có nốt.

Vậy, ý bác là "Stop đi ..." cho nó đỡ tăm tối, phỏng ạ?

Anita Emi

Xe điện
Em rất phục anh Hải ở chỗ thử nghiệm, trải nghiệm nhiều hình thức từ thiện phong phú và đa dạng, hôm qua anh đi chở bệnh nhân về quê, hôm nay anh đi ship sữa, mai anh đi làm bồi bàn lấy tiền cho người nghèo, ngày kia anh góp tiền xây nhà...

Em còn phục hơn ở chỗ nhất cử nhất động của anh đều được lên truyền thông, anh Hải đang lái xe, anh Hải đang chạy, anh Hải đang tâm sự, anh Hải đòi lại tiền...

Nói chung là anh Hải giỏi.

XPQ

Xe cút kít
Cụ tranh luận về lời nói của chủ tịch tỉnh mà chẳng dám đưa lời nói ra phân tích thì ai lòng vòng? Còn đoạn sau thì em thông cảm vì khi đuối lý người ta thường thế nên thôi nhé :))

Em dẫn cho bác cả hai cái nghị định, hy vọng bác là người thích tìm tòi mở mang thì đỡ mất công em "phân tích" thôì. Nhưng giờ thì em nhận ra là bác đâu cần lý lẽ, chỉ cần tung hứng cãi nhau cho nóng máu thôi. Mà với bác thì em không có hứng.

Và quả thực là em tiếc thời gian tranh cãi với bác vì cảm giác như đang cãi nhau với một cái cóng sành úp ngược. Mà đối diện với một cái cóng sành úp ngược thì đến Bao công muốn phóng uế cũng chịu chứ chưa nói lý lẽ, tụt quần xuống rồi lại kéo quần lên mà đi chỗ khác thôi.

Cường Ni

Xe hơi
Can bác, mấy bác xây 79 cái nhà (mà sao ko phải 78 hay 80 nhỉ :D ) kia giờ nhờ cồng của bác có khi đang lái ra quần kìa :)), vd như này nhỉ?
"
Có 10 chuồng bò giá trị 2,36 tỷ đồng đồng phục vụ nuôi nhốt bò cho người Ơ Đu ở Nghệ An
Em không thích những người như bác , nên bác bỏ qua cho em nhờ . Khi đang nói một sự vật sự việc thực chất có liên quan đến tiêu đề luôn tìm cách bẻ lái sang một chuyện khác. Nhưng người như bác luôn đánh đồng tất cả với nhau y hệt cái cách các group face .Khi có một sự việc xuất hiện tiêu cực thì bu vào cho ruồi và bắt đầu sáng tác câu chuyện bẻ sang đủ thứ chuyện và chốt lại bao giờ cũng lây sang chính trị và võ đoán về mọi thứ.Những thứ là em chắc chắn rằng bác cũng chả biết gì. Nó hệt như cái cảnh em thấy một thằng trẻ ranh chỉ lên tivi ở chỗ công cộng nói về các ông lãnh đạo đáng tuổi cha ông chỉ thằng này thằng kia ra vẻ rất hiểu biết như bạn đồng niên vậy, thấy rất tởm lợm rẻ tiền.

Trạng thái
Thớt đang đóng