[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

bachlamhqhg

Xe buýt
Em rất phục anh Hải ở chỗ thử nghiệm, trải nghiệm nhiều hình thức từ thiện phong phú và đa dạng, hôm qua anh đi chở bệnh nhân về quê, hôm nay anh đi ship sữa, mai anh đi làm bồi bàn lấy tiền cho người nghèo, ngày kia anh góp tiền xây nhà...

Em còn phục hơn ở chỗ nhất cử nhất động của anh đều được lên truyền thông, anh Hải đang lái xe, anh Hải đang chạy, anh Hải đang tâm sự, anh Hải đòi lại tiền...

Nói chung là anh Hải giỏi.
Đúng rồi đấy cụ, cụ ấy dẹp vỉa hè cũng giỏi, rồi dám từ quan cũng là giỏi. Giờ làm từ thiện lại càng giỏi nữa nên bọn đố kỵ nó ghét, nó soi cụ ạ. Ha ha.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em dẫn cho bác cả hai cái nghị định, hy vọng bác là người thích tìm tòi mở mang thì đỡ mất công em "phân tích" thôì. Nhưng giờ thì em nhận ra là bác đâu cần lý lẽ, chỉ cần tung hứng cãi nhau cho nóng máu thôi. Mà với bác thì em không có hứng.

Và quả thực là em tiếc thời gian tranh cãi với bác vì cảm giác như đang cãi nhau với một cái cóng sành úp ngược. Mà đối diện với một cái cóng sành úp ngược thì đến Bao công muốn phóng uế cũng chịu chứ chưa nói lý lẽ, tụt quần xuống rồi lại kéo quần lên mà đi chỗ khác thôi.
Cứ cho là cụ không hiểu câu hỏi nên em kiên nhẫn rõ ràng thêm lần nữa, cụ nói ông chủ tịch không nên phát ngôn như dưới thì không nên đoạn nào? :))

"Nếu sai thì xin lỗi, nghiêm túc rút kinh nghiệm, còn không sai, không vi phạm cam kết thì xin ý kiến bà con để trả lại, không chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân. Một đồng cũng quý, lời thăm hỏi động viên cũng rất quý nhưng không lấy đau khổ của nhân dân để làm cơ hội gắn với lợi ích riêng của mình dưới mọi hình thức"

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng rồi đấy cụ, cụ ấy dẹp vỉa hè cũng giỏi, rồi dám từ quan cũng là giỏi. Giờ làm từ thiện lại càng giỏi nữa nên bọn đố kỵ nó ghét, nó soi cụ ạ. Ha ha.
Dẹp vỉa hè để lại 1 đống hổ lốn còn từ quan thì có ở cũng ngồi chơi xơi nước. Từ thiện thì dù mục đích gì trước tiên cũng tốt cái đã, rõ ràng thế :))

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm men của phe Tiên Giáo trong thớt này mà lộn cả mề.

Một số kẻ ngồi trên chỗ cao, kiếm ăn bằng cái thẻ bài của mình, không bao giờ biết, hay không bao giờ thèm biết, người dân nghèo cần gì, quý gì, ơn gì???

Đơn giản là người ta cần lắm lắm miếng cơm, manh áo, chỗ ở, ai mang lại những thứ đó cho người ta thì người ta quý, người ta ơn.

Quân Tiên Giáo cứ đòi hỏi người ta phải ơn băng nhóm, ơn triều đình... kẻ nào đứng ngoài băng nhóm, đứng ngoài triều đình mà được dân nghèo ơn là phang gạch phang đá vào đầu.

Lũ thất đức.

XPQ

Xe cút kít
Cứ cho là cụ không hiểu câu hỏi nên em kiên nhẫn rõ ràng thêm lần nữa, cụ nói ông chủ tịch không nên phát ngôn như dưới thì không nên đoạn nào? :))

"Nếu sai thì xin lỗi, nghiêm túc rút kinh nghiệm, còn không sai, không vi phạm cam kết thì xin ý kiến bà con để trả lại, không chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân. Một đồng cũng quý, lời thăm hỏi động viên cũng rất quý nhưng không lấy đau khổ của nhân dân để làm cơ hội gắn với lợi ích riêng của mình dưới mọi hình thức"

Có vẻ ai đi qua đá một cái thành ra ngửa lên rồi. :D:D:D:D:D

"Không chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân"

Đấy là đoạn mà theo đó em ý kiến. Phát biểu của chủ tịch sẽ chuuẩn không cãi vào đâu được khi không có đoạn trên. Lý do là việc lợi dụng hoạt động từ thiện cho bất cứ mục đích bất chính nào đều đã có chế tài luật pháp và vai trò của các cơ quan bảo vệ pháp luật.

QMintech

Xe tăng
Đọc còm men của phe Tiên Giáo trong thớt này mà lộn cả mề.

Một số kẻ ngồi trên chỗ cao, kiếm ăn bằng cái thẻ bài của mình, không bao giờ biết, hay không bao giờ thèm biết, người dân nghèo cần gì, quý gì, ơn gì???

Đơn giản là người ta cần lắm lắm miếng cơm, manh áo, chỗ ở, ai mang lại những thứ đó cho người ta thì người ta quý, người ta ơn.

Quân Tiên Giáo cứ đòi hỏi người ta phải ơn băng nhóm, ơn triều đình... kẻ nào đứng ngoài băng nhóm, đứng ngoài triều đình mà được dân nghèo ơn là phang gạch phang đá vào đầu.

Lũ thất đức.
Theo các anh ấy cứ phải qui về một mối rồi phân bổ...Nhưng cho ai thì ít khi tiết lộ lắm cụ. Chính vì dân dek tin nên mới sinh ra các nhóm tự nguyện.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Theo các anh ấy cứ phải qui về một mối rồi phân bổ...Nhưng cho ai thì ít khi tiết lộ lắm cụ. Chính vì dân dek tin nên mới sinh ra các nhóm tự nguyện.
Em cũng là người hay đi làm mấy việc này, em cũng tiếp xúc hỏi han dân nghèo nhiều lần rồi, nên em hiểu cụ tỷ nó là dư lào.

Nếu em nói ra những chuyện em được nghe, được chứng kiến, chắc ăn ngay cái tội lợi dụng hoạt động từ thiện để chống phá triều đình. :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có vẻ ai đi qua đá một cái thành ra ngửa lên rồi. :D:D:D:D:D

"Không chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân"

Đấy là đoạn mà theo đó em ý kiến. Phát biểu của chủ tịch sẽ chuuẩn không cãi vào đâu được khi không có đoạn trên. Lý do là việc lợi dụng hoạt động từ thiện cho bất cứ mục đích bất chính nào đều đã có chế tài luật pháp và vai trò của các cơ quan bảo vệ pháp luật.
Sao lại ngắt ra thế? CQ sai thì xin lỗi nếu CQ đúng thì ông H sai (chứ làm gì có việc cả 2 đều đúng? :)) ). Nếu ông H sai thì phải bỏ qua vì ông ấy làm từ thiện à? Chưa nói rõ ra đấy nếu cố tình nói sai là bôi nhọ CQ thì thành sao xẹt ngay. Chủ tịch tỉnh phải rõ ràng như vậy chứ nếu a dua hay sợ mất lòng CĐM thì đã là dân đen :))

bachlamhqhg

Xe buýt
Cụ vào SG mà xem hoặc hỏi những người ở SG nếu cụ ngại tốn công còn nhà hàng xóm em thì xây lại ngay sau chiến dịch nhưng em chả rảnh chụp cho cụ :))
Vậy là e đã hỉu, ng quen cụ bị đập tam cấp (e nghi chính là cụ bị). Thảo nào cụ iu quý a Hải là đúng rùi. Héhe

XPQ

Xe cút kít
Sao lại ngắt ra thế? CQ sai thì xin lỗi nếu CQ đúng thì ông H sai (chứ làm gì có việc cả 2 đều đúng? :)) ). Nếu ông H sai thì phải bỏ qua vì ông ấy làm từ thiện à? Chưa nói rõ ra đấy nếu cố tình nói sai là bôi nhọ CQ thì thành sao xẹt ngay. Chủ tịch tỉnh phải rõ ràng như vậy chứ nếu a dua hay sợ mất lòng CĐM thì đã là dân đen :))

Hay này!

Chưa có bằng chứng nào để kết luận chính quyền và Hải có một bên nào sai. Giữa chính quyền và Hải chỉ đang tương tác trao đổi hỏi han chất vấn trả lời trong khuôn khổ hành chính và pháp luật. Cá nhân em chưa thấy bất cứ bên nào sai. Cũng chưa có chứng cứ nào cho phép suy diễn có sự lạm dụng từ thiện để oánh bóng cá nhân, cũng chưa có chứng cứ nào rằng Hải bôi dọ hay có ý bôi dọ chính quyền.

Nhưng phát ngôn của chủ tịch tỉnh thì rõ là thừa đúng cái đoạn gây tranh cãi. Là một người dân đọc báo, em cho là phát biểu này không khôn ngoan mà theo cách châm biếm của em thì tương đương phát ngôn của một anh dân phòng. Thế bác hiểu ý em chửa?

Trạng thái
Thớt đang đóng