[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.25 ton

Xe điện
Sao đang tranh luận một câu nói rõ ràng lại chuyển qua suy diễn nhỉ? cụ nên đọc lại em và cụ kia đang tranh luận về phát ngôn nào nhé :))
Đây, em trích còm của cụ ý kiến ý cò là ông chủ chủ tịch không nên phát ngôn ở đoạn nào . =))

Cứ cho là cụ không hiểu câu hỏi nên em kiên nhẫn rõ ràng thêm lần nữa, cụ nói ông chủ tịch không nên phát ngôn như dưới thì không nên đoạn nào? :))

"Nếu sai thì xin lỗi, nghiêm túc rút kinh nghiệm, còn không sai, không vi phạm cam kết thì xin ý kiến bà con để trả lại, không chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân. Một đồng cũng quý, lời thăm hỏi động viên cũng rất quý nhưng không lấy đau khổ của nhân dân để làm cơ hội gắn với lợi ích riêng của mình dưới mọi hình thức"

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đây, em trích còm của cụ ý kiến ý cò là ông chủ chủ tịch không nên phát ngôn ở đoạn nào . =))
em lại phải copy lại :))

"Nếu sai thì xin lỗi, nghiêm túc rút kinh nghiệm, còn không sai, không vi phạm cam kết thì xin ý kiến bà con để trả lại, không chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân. Một đồng cũng quý, lời thăm hỏi động viên cũng rất quý nhưng không lấy đau khổ của nhân dân để làm cơ hội gắn với lợi ích riêng của mình dưới mọi hình thức"

1.25 ton

Xe điện
em lại phải copy lại :))

Thì rõ là trong câu trả lời báo chí của ông chủ tịch có 2 ý mà. =)).Ý 1 thì chung chung, chưa rõ trắng đen. Nhưng ý 2 là chụp bô rồi còn gì. :))

Chỉnh sửa cuối:

congchi

Xe điện
Cẩu đúng đới, cụ nhầm rồi
Đúng sai, có lý trí sẽ biết.
Còn cảm tính, thì chịu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế chưa khẳng định được ông Hải sai, sao đã chụp bô ông ấy lợi dụng ? =))
Tự nhận là bị chụp bô thôi chứ câu nói quá rõ ràng. Lên face nói về CQ thì phải chịu trách nhiệm với lời nói của chính mình, nếu nói đúng thì CQ phải xử lý nội bộ, xin lỗi còn nói sai thì là bôi nhọ và cũng sẽ bị xử lý là hoàn toàn công bằng :))

buidoimiennui

Xe điện
Qua topic này mới thấy người Việt kém cỏi trong việc tranh luận. Từ việc A xọ sang việc B, rồi lôi việc C vào, xong đuối lý thì phát biểu cảm tính, rồi quay sang công kích cá nhân bừa bãi. Có vẻ như đã có thói quen này từ bé nên giờ lớn không thể sửa!

fanmu12345

Xe điện
Nếu MTTQ Trà My xây nhà đúng như đã thỏa thuận thì cũng yên ắng như những nơi khác anh ấy chuyển tiền xây nhà. Vậy có đúng là dùng việc này để xd thương hiệu cá nhân không?
Vấn đề là ông Hải quăng 1 cục xương cho chính quyền gặm

Ông Hải giao tiền, nhưng không nói rõ xây nhà cho cụ thể người nào, khiến chính quyền khó xử, vì thế nào cũng có sự phản ánh, tranh chấp người này được, người kia không được.

LongLH

Xe điện
Tiền từ thiện có phải tất cả là của bác Hải đâu, bác ấy chỉ là người được uỷ thác của các cá nhân hoặc tổ chức làm từ thiện, thì bác ấy phải có trách nhiệm làm sao tiền đó được sử dụng đúng mục đích. Nên việc bác ấy làm là đúng.

XPQ

Xe cút kít
Khi có thông tin trên mạng nói không tốt về CQ thì đấy chính là căn cứ, sẽ có 2 trường hợp xảy ra là thông tin đúng hoặc sai do đó hiển nhiên người đứng đầu phải nói rõ cách xử lý. Nếu thông tin đúng thì xử quân mình còn sai thì xử đội bạn (không nói đến xử đội bạn mà chỉ từ chối là nhân văn chán rồi :)) ).
Bác có vẻ có định kiến với bọn giang cư mận. Không sao, đấy là quan điểm cá nhân của bác. Em có một phần đồng tình với bác nhưng em không tốn thời gian và đầu óc vào mấy cái thứ đó. Dù sao cũng là tự do tương đối về ngôn luộn, kể cả dán băng dính vào mồm cũng thỉnh thoảng hé ra cho người ta còn nhổ nước dãi.

1.25 ton

Xe điện
Tự nhận là bị chụp bô thôi chứ câu nói quá rõ ràng. Lên face nói về CQ thì phải chịu trách nhiệm với lời nói của chính mình, nếu nói đúng thì CQ phải xử lý nội bộ, xin lỗi còn nói sai thì là bôi nhọ và cũng sẽ bị xử lý là hoàn toàn công bằng :))
Ờ dọa dẫm kinh đấy, thôi em cũng béo dám nói nữa đâu, mà đằng ấy đã lên face xem cụ Hải nói phản ảnh gì mà bị chụp bô kinh nhỉ, thậm chí có ông trên ô phở còn manh miệng dọa " nói sai thì là bôi nhọ và cũng sẽ bị xử lý " . =))

XPQ

Xe cút kít
Tiền từ thiện có phải tất cả là của bác Hải đâu, bác ấy chỉ là người được uỷ thác của các cá nhân hoặc tổ chức làm từ thiện, thì bác ấy phải có trách nhiệm làm sao tiền đó được sử dụng đúng mục đích. Nên việc bác ấy làm là đúng.

Đây cũng là một lý do mà Hải phải chất vấn việc dùng tiền, nếu không lại oan thị Mầu thì phiền. Thị phi với chính quyền không sao chứ với cá nhân Hải thì nuốt không trôi. Cả như em thì kề mè, hơi đâu vác tù và hàng tổng.

fanmu12345

Xe điện
Chắc ông chủ tịch cay cái câu bố tướng của ông Hải " gửi Bí thư tỉnh ủy để biết và chỉ đạo" =))=))=))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khi có thông tin trên mạng nói không tốt về CQ thì đấy chính là căn cứ, sẽ có 2 trường hợp xảy ra là thông tin đúng hoặc sai do đó hiển nhiên người đứng đầu phải nói rõ cách xử lý. Nếu thông tin đúng thì xử quân mình còn sai thì xử đội bạn (không nói đến xử đội bạn mà chỉ từ chối là nhân văn chán rồi :)) ).
2 còm có gì lq không cụ? Không lq cũng không sao xem như là kaicom :))
Bác có vẻ có định kiến với bọn giang cư mận. Không sao, đấy là quan điểm cá nhân của bác. Em có một phần đồng tình với bác nhưng em không tốn thời gian và đầu óc vào mấy cái thứ đó. Dù sao cũng là tự do tương đối về ngôn luộn, kể cả dán băng dính vào mồm cũng thỉnh thoảng hé ra cho người ta còn nhổ nước dãi.

Trạng thái
Thớt đang đóng