[Funland] Không biết nịnh bợ thua thiệt các bác ah

telen

Xe máy
Có năng lực thì chỉ ngồi cày cuốc nhận lương là đúng rồi. Muốn lên lđ phải có tố chất khác nữa.
ko phải lên lãnh đạo , mà sáp nhập các cơ quan thằng khác nịnh thì ở lại, nó ko nịnh nên đưa vào danh sách tinh giảm bche

G810

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông cũng hãm vcl, làm được tý việc mà cứ nghĩ như mình là bố đời có thể quản cả thiên hạ không bằng, ngay cả mấy ông làm được tý kỹ thuật cũng đòi quản lý đòi thăng tiến nhanh còn tìm cách đớp.

Xã hội nó muôn kiểu người-tính cách-nhận thức, cứ khi nào về nhà mà dung hòa được mọi chuyện trong nội tộc nhà mềnh đã hãy nói đến chuyện thăng chức mà quản lý. ;))

hanoipho79

Xe lăn
Không biết uống,không khéo không đưa sếp đi chơi Ái thì out là đúng rồi:))

telen

Xe máy
Không biết uống,không khéo không đưa sếp đi chơi Ái thì out là đúng rồi:))
em bảo thạch sanh thì ít, lý thông thì nhiều, nó bảo tôi không tin một người tử tế ngay thẳng như tôi trời lại không thương

xuantien_mobis

Xe lăn
Nếu năng lực tốt thật thì cũng ko đến nỗi nguy cơ mất việc làm, dù gì người ta cũng cần "thợ làm" Em e là năng lực ở mức ko có cũng chẳng sao, chẳng qua vì sĩ diện nên nói vậy, nói thế cho nhanh.

tuanta

Xe tăng
Bạn cụ ảo tưởng rồi, có năng lực mà phải làm NN?

Tiểungưnhi88

Xe điện
Hôm qua đi uống cà phê với thằng bạn thân, nó kể: nó làm nn trong đợt này sáp nhập nhiều cơ quan, do nó ko biết nịnh bợ, nên nó bị đẩy vào vị trí có nguy cơ bị ra khỏi nn, bạn em nó hiền lành bbằng cấp đầy đủ cả, bao nhiêu thằng nịnh bợ thì bố trí ngay chỗ an toàn.

Em bảo thế sao mày ko chạy, nó bảo tính nó ngay thẳng ko luồn cúi, ko thích nịnh, em bảo hay mày ra khỏi nn đi, nó bảo: tao chỉ uất nghẹn năng lực có, nhưng ko biết luồn cúi, nên bị đối xử thế
Bảo bạn cụ ra ngoài làm, em mới rời nhà nước, sau nhiều năm, ko bị đá thải nhưng tự ra, vì tính ko luồn cúi đc,
Làm nhà nước là phải uyển chuyển, và đi được bằng đầu gối

airi

Xe hơi
Hôm qua đi uống cà phê với thằng bạn thân, nó kể: nó làm nn trong đợt này sáp nhập nhiều cơ quan, do nó ko biết nịnh bợ, nên nó bị đẩy vào vị trí có nguy cơ bị ra khỏi nn, bạn em nó hiền lành bằng cấp đầy đủ cả, bao nhiêu thằng nịnh bợ thì bố trí ngay chỗ an toàn.

Em bảo thế sao mày ko chạy, nó bảo tính nó ngay thẳng ko luồn cúi, ko thích nịnh, em bảo hay mày ra khỏi nn đi, nó bảo: tao chỉ uất nghẹn năng lực có, nhưng ko biết luồn cúi, nên bị đối xử thế
Thua là thua, cứ phải viện lí do làm gì.

hitle888

Xe điện
Em chả tin lắm, cụ chủ thớt đừng giận. Muốn cho một chú ra khỏi biên chế khó lắm, còn tuoiir, bằng cấp phù hợp, không kỷ luật có mà khó như lên giời. Trường hợp xấu nhất bỏ phiếu bình chọn thì cũng phải xem lại mình.
Ps: trong phiếu đánh giá công chức viên chức cuối năm, kiểu gì chả có câu hoà đồng abc.. còn nếu sống không theo được thì nên tự next

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua đi uống cà phê với thằng bạn thân, nó kể: nó làm nn trong đợt này sáp nhập nhiều cơ quan, do nó ko biết nịnh bợ, nên nó bị đẩy vào vị trí có nguy cơ bị ra khỏi nn, bạn em nó hiền lành bằng cấp đầy đủ cả, bao nhiêu thằng nịnh bợ thì bố trí ngay chỗ an toàn.

Đời người được bao nhiêu mà phải luồn cúi nịnh bợ hả cụ. Sống cho thẳng lưng ngẩng cao đầu cụ ạ.

cuongdiv

Xe container
Chỗ nào cũng cần người giỏi vượt trội, kể cả NN hay bên ngoài. Nếu bạn cụ giỏi thật thì cũng chả cần nịnh bợ thì vẫn đc trọng dụng, e sợ chỉ mức khá thôi

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Cậu bạn cụ còn ở trong nn thì còn bị mang tiếng loại vô học

lạc lối

Xe điện
Đuổi cổ là phải , đé.o đâu cái thói bật sếp toanh toách

td lines

Xe điện
Khí không phải bạn cụ chủ có thuộc nhóm tách dời quần chúng cơm nhà má vợ không . Em nghĩ sống hoà đồng quan tâm đồng nghiệp và lãnh đạo của mình thì chả thằng qué nào nó ghét mình cả , có khi nào bạn cụ chủ hiểu sai đây là nịnh bợ không . Nịnh bợ phải như là " Ôi ... nước lọc sao Sếp pha ngon thế " , loại này thằng nghe nó cũng khinh và cảnh giác.

LinhTrườngSa

Xe hơi
Là nguỵ biện thôi, người làm giỏi thì giao tế cũng không thể quá kém. Cơ quan NN muốn cho nhân viên nghỉ cũng không dễ, phải tìm ra cớ mà kỷ luật mới tống ra được. Chắc bạn cụ không những không giỏi nịnh mà làm cũng làng nhàng.

Quan điểm của em thì nịnh là một loại kỹ năng sống. Kể cả đi tán gái, chỉ có hiền lành, chăm làm... cũng chưa chắc đã tán được gái, phải biết nịnh mới có nhiều cơ hội.
Chuẩn cụ, nói chung chỉ số EQ kém.Cơ quan em có chú lãnh đạo nhắn tin giao việc, chú nhắn lại: ok, chuyện thật như bịa.