[Funland] Không biết giao tiếp

Alisoma

Xe buýt
Đẹp trai + kiếm được tiền + hót hay thì mợ chủ cứ xác định ở nhà chồng làm IT nhưng ra ngoài làm tá điền huỳnh huỵch cuốc rất nhiều rau nhé.

Diễm.

Xe tải
Em hay góp ý lắm, toàn khen nào là anh đẹp trai lắm,mắt a đẹp lắm a cứ nhìn thẳng vào người khác khi nói chuyện đi... Nhưng có cải thiện được đâu cụ. Tết vừa rồi về quê gặp gỡ gia đình em nên em gái em nó thấy vậy, nó nt riêng cho em. huhu
Thớt này mà nhiều cccm nghía quá, chứng tỏ việc chê ck của chị e thường rất hót :((

Tính cách của ck mợ thường là bản tính rồi, đặc biệt của dân công nghệ. Tất nhiên người xưa có câu “giang sơn dễ đổi bản tính khó dời” nhưng không có nghĩa là là không thay đổi được.

Thứ nhất mợ nên phải tinh tế để tránh ck mợ thêm tự ti hoặc bị chê sỗ sàng thì lại càng thu mình vào hơn. Nên khen và động viên ck để ck mợ thấy tự tin nên, sau đó như cccm trên tư vấn, tích cực cho ck tham gia vào các hoạt động với bạn bè thân, các hoạt động xã giao, du lịch,... chắc chắn sẽ ck mợ sẽ cải thiện thôi.

Góp ý kinh nghiệm từ người bị vk hay chê cho biết ...........................=))=))=))

dotcms

Xe tăng
Thớt này mà nhiều cccm nghía quá, chứng tỏ việc chê ck của chị e thường rất hót :((

Tính cách của ck mợ thường là bản tính rồi, đặc biệt của dân công nghệ. Tất nhiên người xưa có câu “giang sơn dễ đổi bản tính khó dời” nhưng không có nghĩa là là không thay đổi được.

Thứ nhất mợ nên phải tinh tế để tránh ck mợ thêm tự ti hoặc bị chê sỗ sàng thì lại càng thu mình vào hơn. Nên khen và động viên ck để ck mợ thấy tự tin nên, sau đó như cccm trên tư vấn, tích cực cho ck tham gia vào các hoạt động với bạn bè thân, các hoạt động xã giao, du lịch,... chắc chắn sẽ ck mợ sẽ cải thiện thôi.

Góp ý kinh nghiệm từ người bị vk hay chê cho biết ...........................=))=))=))
Thỉnh thoảng rủ đi some cho đỡ ngại đc ko cụ :)

Highvoltage2207

Xe buýt
Chồng em kém giao tiếp nhưng với người lạ thôi cụ ah. Người quen thì nói chuyện cũng vui lăms. Ngày xưa lúc mới đầu là do em tán chồng em. Em thích lão vì hiền lành tốt tính cv ổn định. Nhưng thấy cái khoản giao tiếp chán quá.
À đấy, thế thì trường hợp này gọi là "không dễ dãi trong giao tiếp" - tức là với người lạ thì cứ ngồi quan sát nghe ngóng xem họ là người ntn đã chứ không phải là không thể bắt chuyện. Tới khi lạ thành quen rồi thì mọi chuyện lại bình thường.

Dân kỹ thuật nói chung và IT nói riêng theo em nhìn nhận cơ bản đều như vậy, nói theo cách nào đó là chồng mợ hơi khó tính và không hòa đồng thôi chứ chả có vấn đề gì. Những ông này nếu chưa vợ và không "bị tán" thì nguy cơ ế rất cao - như chồng mợ là may đấy, xóm em có ông 83 như này hiện vẫn FA....:)):)):))

Nowhere Man

Xe hơi
Chồng mợ người vừa hiền khô dễ thương lại vừa đẹp zai nhất vùng, giỏi kiếm tiền, thì không nhất thiết phải tìm cách thay đổi tính cách của ông ấy, vì nhân vô thập toàn!

Muốn cải thiện tính này thì bản thân chồng mợ phải có động lực đủ lớn cơ, chứ bên ngoài nói không ăn thua. Em hồi trước cũng kiểu này, làm chuyên môn ngồi một chỗ nhiều nên giao tiếp cực kém. Xong thấy nó bất lợi cho việc phát triển sự nghiệp và khi đi tán gái, nên phải tự download mấy sách về dạy tán gái, sách self-helf của mấy tay diễn giả, lừa đảo dạy làm giàu nổi tiếng nước ngoài về đọc, còn cày thêm video trên youtube và bắt chước theo giọng điệu, tư thế của bọn nó. Giờ thì em vẫn là người ít nói, nhưng nếu cần phải giao tiếp thì ai em cũng chém gió cùng được, từ hs cấp 3 cho đến chủ tịch tập đoàn lớn.

LienPhuong

Xe điện
Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.

Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Chồng mợ kém nói thì ảnh hưởng gì đến công việc của mợ, ít nói mà còn trụ cột kiếm nhiều hơn mợ. Mợ đang lấy lý do cho sự kém cỏi trong công việc của mợ thôi.

luot_song

Xe điện
Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.

Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Chắc Chồng mợ là Coder rồi dân lập trình như vậy. nhiều khi các mợ thấy nó kỳ lạ nhưng dân code thấy bình thường vì 2 thế giới \khác nhau

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người có điểm mạnh, điểm yếu. Mà bản tính khó thay đổi. Thay vì chú trọng vào điểm yếu của chồng, hãy nhìn vào những điểm tích cực.
Vừa đẹp trai & kiếm tiền giỏi, mà còn giỏi giao tiếp thì không còn cơ hội cho mợ lên đây chê chồng.
Nhiều mụ đúng không biết thế nào là đủ :(|)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chả bù cho em, em thì giao tiếp đến nỗi các mợ em, mợ cháu mải nghe ko đứng dậy đc ;))
Giống em, em giao tiếp cũng đi vào lòng người phết, mặc dù ngôn ngữ của em toàn Gừ với Gào, chả nói gì

Chỉnh sửa cuối:

Diễm.

Xe tải
Đấy ngày xưa mà e k tán thì còn ế dài.

Haiz. Nói chung là ít nói cũng được, ko sao. ngồi im cũng được, ko sao. Nhưng phải thể hiện được bản lĩnh cụ ah. Nghĩa là phải nhìn thẳng mắt ng khác, luôn ở thế chủ động trong câu chuyện. Chứ cảm giác cứ tự ti thế nào ý. Về quê toàn các ông bà bần nông mà còn thế thì nói gì đi đâu

À đấy, thế thì trường hợp này gọi là "không dễ dãi trong giao tiếp" - tức là với người lạ thì cứ ngồi quan sát nghe ngóng xem họ là người ntn đã chứ không phải là không thể bắt chuyện. Tới khi lạ thành quen rồi thì mọi chuyện lại bình thường.

Dân kỹ thuật nói chung và IT nói riêng theo em nhìn nhận cơ bản đều như vậy, nói theo cách nào đó là chồng mợ hơi khó tính và không hòa đồng thôi chứ chả có vấn đề gì. Những ông này nếu chưa vợ và không "bị tán" thì nguy cơ ế rất cao - như chồng mợ là may đấy, xóm em có ông 83 như này hiện vẫn FA....:)):)):))

hưvô

Xe lăn
Em hay góp ý lắm, toàn khen nào là anh đẹp trai lắm,mắt a đẹp lắm a cứ nhìn thẳng vào người khác khi nói chuyện đi... Nhưng có cải thiện được đâu cụ. Tết vừa rồi về quê gặp gỡ gia đình em nên em gái em nó thấy vậy, nó nt riêng cho em. huhu
Ko biết giao tiếp nhưng có lần mợ lập thớt bảo là lúc đi chơi với mợ mà vẫn liếc gái còn gì :P

Diễm.

Xe tải
Mỗi người có điểm mạnh, điểm yếu. Mà bản tính khó thay đổi. Thay vì chú trọng vào điểm yếu của chồng, hãy nhìn vào những điểm tích cực.
Vừa đẹp trai & kiếm tiền giỏi, mà còn giỏi giao tiếp thì không còn cơ hội cho mợ lên đây chê chồng. :(|)
Em đang lên hỏi để tìm thuốc chữa cụ ah. Để cải thiện chồng em. Em muốn thấy chồng em tốt hơn để tương lai con cái còn tự hào về bố chứ không phải là giữ như hiện tại.

hưvô

Xe lăn

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thế mợ thik ông chông yêu thương Vợ nuôi được Vợ con hay mấy ông thik chém gió ? Giờ xã hội chém gió đầy :D

xemoi21

Xe hơi
Kiếm tiền giỏi nuôi vợ con là được rồi. Có phải ai cũng hoàn hảo đâu? Ko lên chê bai chồng như thế

Diễm.

Xe tải
Ko biết giao tiếp nhưng có lần mợ lập thớt bảo là lúc đi chơi với mợ mà vẫn liếc gái còn gì :P
Vẫn liếc bình thường mà cụ. Chính những ng như ck em mới là hay liếc gái. K dám nhìn thẳng chứ dám liếc

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhất ra ngoài nói nhiều, với ai cũng khéo đấy em gái!
Có chồng thế tốt nhất là cất cho kỹ, và phải biết hài lòng đi!