[Funland] Không biết giao tiếp

BMW R60

Xe tăng
Đờn ông cũng như đờn bà! Nhiều mợ hát hay, kỹ năng kèn, sáo tốt nhưng nói chuyện lại kém, vô duyên :)) :)) :)) :)) :D :D :D

Highvoltage2207

Xe buýt
Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp.
Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.
Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Mợ nói là bệnh thì có vẻ hơi quá, có thể do đặc thù công việc - chồng mợ từ khi ra trường đã làm công việc ít giao tiếp (trực tiếp) tới giờ nên hình thành tính cách như vậy.

Chưa chắc đó đã là bản tính cố hữu đâu, mợ có thể cải thiện bằng cách:
- Thường xuyên đưa chồng đi tụ tập bạn bè thân thiết, ban đầu là ít người sau tăng dần.
- Gợi những chuyện mà chồng mợ có hứng/ có am hiểu/ đam mê (có thể là dính tí chuyên môn công việc cũng được). Hiếm có ông đàn ông nào không có đam mê 1 cái gì đó lắm
- Không tự ti về khoản kém giao tiếp này của chồng, VD việc chồng mợ không nhìn vào mắt ng khác khi nói chuyện thì nên góp ý tinh tế - chớ nói sỗ. Dù sao chồng mợ cũng là trụ cột gia đình, kiếm ra tiền (theo lời của mợ) - thời buổi này đàn ông kiếm ra tiền thì chả có gì phải tự ti với ai cả.

Hơi thắc mắc tí là chồng mợ kém khoản giao tiếp vậy,trong khi tính cách 2 người có vẻ trái ngược nhau sao hồi đó ông ý lại cua được mợ nhỉ ? Hay hồi đó "cọc" đi tìm "trâu" ? :-?:-?:-?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.
Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.
Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Diễm à, hay Diễm thử đổi lái đi. Biết đâu lại vớ được món ngon hơn :(

beSuSu

Xe điện
lầm tưởng kỹ năng giao tiếp với kỹ năng che giấu con ng thật,
Cụ ấy là ng như nào cứ để sống vậy, gồng lên tỏ ra vui vẻ, hòa đồng làm cái gì, bản chất có phải vậy đâu.
Ai hợp tính cách đấy sẽ kết giao. Còn gồng lên tưởng có nhiều mối quan hệ nhưng sau chả còn gì vì ko phải thực chất

Diễm.

Xe tải
Em chủ động tán =)))

Chồng mợ y hệt thằng bạn em. Học giỏi nhất lớp đại học, hiền lành chịu khó, mỗi tội giao tiếp kém (cả ngày hầu như không nói câu nào).
Hồi mới đi làm thì có 1 em chết mê chết mệt vì anh vừa giỏi vừa "cool", nên em ấy chinh phục bằng được, đã cưới và có 1 bé. Đến giờ này thì hai đứa đã ly thân và chuẩn bị ly hôn. Lý do thì em không hỏi sâu, nhưng biết một lý do quan trọng là giờ vợ chê "không biết giao tiếp", "cả ngày chả nói câu nào".
Trước hắn cưa mợ ra sao hay là mợ chủ động?

Diễm.

Xe tải
lầm tưởng kỹ năng giao tiếp với kỹ năng che giấu con ng thật,
Cụ ấy là ng như nào cứ để sống vậy, gồng lên tỏ ra vui vẻ, hòa đồng làm cái gì, bản chất có pahir vậy đâu.
Nhưng em nghĩ ít nhất cần cái căn bản cụ ah. Nói chuyện mà cứ cúi cúi thể hiện sự hèn kém nhút nhát. Thật trông cứ hèn hèn thế méo nào ý

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Đôi khi điểm yếu cũng là thế mạnh mà cụ. Nói nhiều hoạt ngôn quá lại thành dở hơi
Chắc cụ cho tiếp xúc với 1 nhóm bạn hoặc gia đình thân thiết, định kỳ trong thời gian ngắn “ tuần/ lần” = cafe, picnic,…. Hoạt động ngoại khoá… Khoảng 6 tháng em nghĩ là thay đổi thôi.

Diễm.

Xe tải
Chồng em kém giao tiếp nhưng với người lạ thôi cụ ah. Người quen thì nói chuyện cũng vui lăms. Ngày xưa lúc mới đầu là do em tán chồng em. Em thích lão vì hiền lành tốt tính cv ổn định. Nhưng thấy cái khoản giao tiếp chán quá.

Mợ nói là bệnh thì có vẻ hơi quá, có thể do đặc thù công việc - chồng mợ từ khi ra trường đã làm công việc ít giao tiếp (trực tiếp) tới giờ nên hình thành tính cách như vậy.

Chưa chắc đó đã là bản tính cố hữu đâu, mợ có thể cải thiện bằng cách:
- Thường xuyên đưa chồng đi tụ tập bạn bè thân thiết, ban đầu là ít người sau tăng dần.
- Gợi những chuyện mà chồng mợ có hứng/ có am hiểu/ đam mê (có thể là dính tí chuyên môn công việc cũng được). Hiếm có ông đàn ông nào không có đam mê 1 cái gì đó lắm
- Không tự ti về khoản kém giao tiếp này của chồng, VD việc chồng mợ không nhìn vào mắt ng khác khi nói chuyện thì nên góp ý tinh tế - chớ nói sỗ. Dù sao chồng mợ cũng là trụ cột gia đình, kiếm ra tiền (theo lời của mợ) - thời buổi này đàn ông kiếm ra tiền thì chả có gì phải tự ti với ai cả.

Hơi thắc mắc tí là chồng mợ kém khoản giao tiếp vậy,trong khi tính cách 2 người có vẻ trái ngược nhau sao hồi đó ông ý lại cua được mợ nhỉ ? Hay hồi đó "cọc" đi tìm "trâu" ? :-?:-?:-?

tuananh_tlu

Xe buýt

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Em thì ngược lại, giao tiếp với vợ con thì khó mà ra ngoài chém gió vs gái thì trên trời dưới biển =))

Yeu_Hoa

Xe buýt
2 mợ tám chuyện với nhau:
Ôi chồng cậu ít nói thật đấy hihi hôm đi công tác vô tình gặp ở Phú Quốc nói chuyện một lúc mà cả buổi toàn chỉ mình tớ nói còn lão í chỉ nằm ỳ ra đấy chả nói lấy một câu nào nuôn hihi

Dr.MaxCare

Xe buýt
Thớt này mà nhiều cccm nghía quá, chứng tỏ việc chê ck của chị e thường rất hót :((

Tính cách của ck mợ thường là bản tính rồi, đặc biệt của dân công nghệ. Tất nhiên người xưa có câu “giang sơn dễ đổi bản tính khó dời” nhưng không có nghĩa là là không thay đổi được.

Thứ nhất mợ nên phải tinh tế để tránh ck mợ thêm tự ti hoặc bị chê sỗ sàng thì lại càng thu mình vào hơn. Nên khen và động viên ck để ck mợ thấy tự tin nên, sau đó như cccm trên tư vấn, tích cực cho ck tham gia vào các hoạt động với bạn bè thân, các hoạt động xã giao, du lịch,... chắc chắn sẽ ck mợ sẽ cải thiện thôi.

Góp ý kinh nghiệm từ người bị vk hay chê cho biết ...........................=))=))=))

dotcms

Xe tăng

Em lại ngược lại nên nhiều lúc thấy khổ quá mợ ạ