[Thảo luận] Không biết em xử sự có đúng không?

sleepdriver

Xe buýt
Đúng, em vote bác, cho nó chừa cái thói lếu láo vô học ấy đi.
Hôm ra Tết, em mượn cái Vios còi của ông anh đi chơi rồi tiện thể rửa cho ông ấy luôn. Nói chung cũng đông nhưng em chả làm gì nên em gắng đợi sau khoảng 4 xe. Lúc sau có một bác cao to phong độ trung niên đi Cam đến. Mấy thằng cháu rửa xe nó đã nói không nhận nữa nhưng bố vẫn ấy không thèm xếp hàng như bọn em mà phóng thẳng vào sâu, phía trong sát cầu lên rồi quát tháo tùm lum ra vẻ người nhà quen biết (chỗ đấy sở dĩ không ai chen vào vì muốn lấy đường cho xe rửa xong để quay ra hút bụi). Vờ vờ vẫn vẫn lúc sau tưởng không ai để ý, bác ấy định chen ngang trước một em gái i30; bọn trẻ con rửa xe thì cũng cả nể. Em lên luôn phân luồng để em gái kia lên trước rồi quay ra hỏi bác ấy "Bác em có đọc truyện Lênin trong hiệu cắt tóc chưa?" ... Mặt nghệt ra he he; chắc chưa đọc thật ... Nhìn cái mặt ngu thiệt là ngu ... :mad:

Chỉnh sửa cuối:

master_guy

Xe buýt
SF làm như thế thể hiện sự ấu trĩ và vô văn hóa trong lái xe. Thật sự!

ngaytien

Xe máy
lần sau cụ mang theo ít hoa cải, làm cụ giống ở Láng-Hoà Lạc ý. Đúng là tụi vô ý thức
nhân nhắc tới vụ đường láng
các cụ xem vnexpress làm ăn này
http://www.vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/03/3BA19523/

Chiếc xe Kia Forte do Lan điều khiển đã ép xe của Phong xuống vệ đường cũng đã bị cảnh sát thu giữ tại cơ quan điều tra. Ảnh: Nguyên Anh
chẳng hiểu nhà báo mà ko phân biệt nổi sedan với suv:77::77::77:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ bác chủ :41::41::41: em cũng toàn thế

mobifone0906

Xe tải
Nhỡ may ông kia chở vợ đi đẻ thì sao nhỉ:21:
Em thì nghĩ nhường được mà ko ảnh hưởng đến mình thì cứ nhường thôi ạ.
Đôi khi cứ phải lấy nhu thắng cương.
Rồi người ta cũng sẽ có bài học thôi.
Hạ kính xuống trình bày ngay và luôn chứ các cụ nhể. Ai lại cứ ngồi ngó nhau.

heovang

Xe tải
Ặc ặc, thì ra chiều qua em cùng đi đường đó gặp tắc lại là nhờ bác đó à :21: xã hội đen papa nó cũng ko dám vác hoa cà hoa cải phạng mình đâu. Tránh cãi chửi nhau là ok rồi. Tuy nhiên, nhiều lúc chạy vội quá, gặp phải người như bác cũng thấy chuối chuối (b), em thì nếu nhường được thì nhường. Ko để nó chèn ép quá là ok roài.

patuana76

Xe container
Có lời động viên bác chủ thớt.
Bác đừng sợ XHĐ, giữa khu Ba đình thì bố bảo nó dám làm gì.

dang_tim_xe

Xe điện
Chiều nay em đi từ hướng đường Thanh Niên về Tôn Đức Thắng, em đi đến đoạn đường trước Lăng Bác, trước Nhà Quốc Hội đang xây, lúc này giờ cao điểm khá đông cả hai hướng.

Đoạn này mỗi bên chỉ 1 làn đường, phía đường ngược lại 1 hàng dài xe ô tô đang xếp hàng nhích từng bước, lúc đó không hiểu sao phía trước em lại vắng đi 1 đoạn, bỗng nhiên 1 chiếc Santa Fee đen lao thằng từ phía tít xa lấn sang đi ngược chiều phía em, vượt qua 1 loạt xe đang xếp hàng. Em bực mình lao thẳng và phanh lại, lúc này 2 xe gần như đấu đầu nhau. Em vào số P ngồi ngó vì chẳng đi được do chiếc Santa Fee kia lấn mất đường bên em rồi. Phía bên kia cũng không xe nào cho nó quay vào làn lại.

Thế là cả 2 bên ngồi ngó nhau. Em rất bực nhưng cứ ngồi đó, tay lái xe kia lại còn ra vẻ bực tức với em, nhưng không dám hạ kính xuống. Em không kịp nhìn bảng số. 1 lúc sau thì nó cũng lấn trở lại vào đường bên kia được và em phải đánh lái sát vào lề bên em mới đi được. Phía sau xe Santa Fee đó lại có 1 đoàn xe máy chạy theo, 1 lúc em mới đi qua được đoạn đó.

Em không hiểu sao có người lại lái xe như vậy được, trong khi tất cả đang xếp hàng chờ., lúc đó mà tên kia dám hạ kính xuống chắc em cũng hạ kính xuống chửi cho 1 trận quá.
Chuẩn. Cụ cứ đi đúng đường rồi ngồi chơi, lôi thuốc ra hút. Nó có manh động thì nhấc đt gọi 113.
Dân có chửi thì chửi cái thằng đi láo ấy cụ ạ. Lúc ấy mà nó manh động thì vớ vẩn ăn tẩn của người dân đi đường chứ chả cần đến lúc cụ ra tay.

vihali

Xe container
Em lên luôn phân luồng để em gái kia lên trước rồi quay ra hỏi bác ấy "Bác em có đọc truyện Lênin trong hiệu cắt tóc chưa?" ... Mặt nghệt ra he he; chắc chưa đọc thật ... Nhìn cái mặt ngu thiệt là ngu ... :mad:
Khả năng khác: Nin là thằng nào nhể?

Bác chủ thớt không làm thế thì làm sao? Chẳng lẽ bác phi lên vỉa sân quảng trường để nhường cho ông mãnh ấy à? Rồi một lô một lốc các xe đi sau chủ thớt cũng phải làm thế à vì nửa đường trước Hội trường đâu có rộng rãi gì. Phải em, em cứ gí bén cho sát xe rồi bật DVD lên xem. Dân không đi được sẽ đến thịt ông mãnh đấy thôi. Mà chắc là xxx sẽ phi đến ngay vì chỗ đó nhạy cảm, các bố định làm quả khách sạn Caraven hay ĐSQ Mỹ hồi xưa phỏng?

toanvinh_forever

Xe điện
em cũng hay đi như bác, trừ khi có ai nháy đèn xin nhường và có việc khẩn, chứ mấy thằng xe khách với xe tải thì em nhất định không nhường

chymxanh

Xe máy
Em ủng hộ cụ chủ thớt :D
Em buồn cưới nhất ông zippo có cái trò thấy ông nào quay đầu chướng quá là vượt lên chặn đầu, phanh lại rồi đếm từ 1 đến 10 xong mới đi :))