[Thảo luận] Không biết em xử sự có đúng không?

Bắc Âu

Xe điện
Xe cụ chủ thớt có phải Civic không nhỉ?:^)

ducvu

Xe tải
Cũng phải dằn vậy cụ nhể, xe em có cản INOX, mấy lần em chả ủn rồi í ạ, có hôm ngã tư có chú PS choai choai mới coong chưa biển đâm thằng vào em để dọa, em ứ phanh ủn chú lăn quay nhưng em phải chủ động "cho nó ăn đủ thôi", chớ thừa mình cũng toi, chú nhóc ngóc dậy lườm em cười hỏi có cần chở xe về giùm không.
Sống thật khó, ngày xưa em đi xe ngoan mà bạn em suốt ngày chửi cơ đấy, em bảo thôi cứ nhường, có cậu bạn còn bảo "anh tưởng anh sống ở Nhật hả?" em kệ. Nhưng có hôm đi xe đạp qua ngã tư PM nhà em kẹt xe em nhường cả chục xe, còn ke cho họ đi, đến lúc mình buộc phải đi thì có bà tầm 40 chửi "đàn ông gì mà đi thế?", em thề ngày trước em cũng thích đi xe Bus vì tiện, nhưng chưa bao giờ em được ngồi, vì cứ nhìn thấy ai già hơn mình hay trẻ hơn mình chứ chưa nói là đàn bà con gái, họ đứng mà mình được ngồi khó coi lắm, nên em luôn chọn đứng cho thoải mái. Ấy nhưng em đi với mấy cô trẻ, thân thì các cô ấy biết vậy nên làm ngược lại em ngay, chọn và giữ chỗ bắt em ngồi.
Thôi nói tóm lại vẫn nhịn các cụ nhể, nhưng nếu cần thì cũng phải có trách nhiệm như cụ chủ thì mới bớt được mấy lão chí thời thượng này.
EM mời cụ li ạ.

Dương Tử Anh

Xe tải
EM thì em cú nhường cho ông Santa đầu xù ý chạy cho nhanh,chứ em thấy như bác chủ thơt thế mất thời gian quá:P.

vietmen

Xe máy
Cho nó chừa cụ ạ, em là em ko phanh đâu còn cho thêm tí ga ấy chứ:)) thử xem tuí khí thằng nào ngon hơn:69:

Relaxtech

Xe buýt
Chiều nay em đi từ hướng đường Thanh Niên về Tôn Đức Thắng, em đi đến đoạn đường trước Lăng Bác, trước Nhà Quốc Hội đang xây, lúc này giờ cao điểm khá đông cả hai hướng.

Đoạn này mỗi bên chỉ 1 làn đường, phía đường ngược lại 1 hàng dài xe ô tô đang xếp hàng nhích từng bước, lúc đó không hiểu sao phía trước em lại vắng đi 1 đoạn, bỗng nhiên 1 chiếc Santa Fee đen lao thằng từ phía tít xa lấn sang đi ngược chiều phía em, vượt qua 1 loạt xe đang xếp hàng. Em bực mình lao thẳng và phanh lại, lúc này 2 xe gần như đấu đầu nhau. Em vào số P ngồi ngó vì chẳng đi được do chiếc Santa Fee kia lấn mất đường bên em rồi. Phía bên kia cũng không xe nào cho nó quay vào làn lại.

Thế là cả 2 bên ngồi ngó nhau. Em rất bực nhưng cứ ngồi đó, tay lái xe kia lại còn ra vẻ bực tức với em, nhưng không dám hạ kính xuống. Em không kịp nhìn bảng số. 1 lúc sau thì nó cũng lấn trở lại vào đường bên kia được và em phải đánh lái sát vào lề bên em mới đi được. Phía sau xe Santa Fee đó lại có 1 đoàn xe máy chạy theo, 1 lúc em mới đi qua được đoạn đó.

Em không hiểu sao có người lại lái xe như vậy được, trong khi tất cả đang xếp hàng chờ., lúc đó mà tên kia dám hạ kính xuống chắc em cũng hạ kính xuống chửi cho 1 trận quá.
Thỉnh thoảng tôi cũng thế, nhưng thế là không đúng vì bực tức làm gì cho mệt, đằng nào chả phải đứng. Còn ông lấn đường mới cần phải nghĩ, còn nghĩ gì kệ ông ấy.

ITMaster

Xe hơi
Xe cụ chủ thớt có phải Civic không nhỉ?:^)
Em đi CRV cụ ạ. Em rất ghét kiểu đi xem như ông Santa Fee đó, từ trước tới giờ em chưa bao giờ làm vậy, nhưng hôm nay em bực quá vì cả 1 đoạn đường mọi người đều xếp hàng rất đàng hoàn và lịch sự, thậm chí xe máy cũng không lấn sang. Thế mà ông ấy lấn sang và kéo theo cả 1 bầy xe máy phía sau.

quanbom

Xe máy
Cụ CRV nặng 1,4 bill VN Đ, nó S-FEE 1 bill VN Đ, cụ thắng rùi, bravo
CRV nhập hay sao hả bác mà tận 1,4

dù sao gặp phải xhđ thì cũng ghê gớm lắm :-s

FujiS5200

Xe điện
Chả hiểu các cụ nghĩ gì mà lại khuyến khích hành động đó của cụ chủ thớt, chưa nói gì đến gặp mấy ông XH thâm thì cũng làm tắc đường, cụ thỏa mãn tý bực mình thì lại khổ mọi người.:77::77::77:
Mọi người không khuyến khích, nhưng ủng hộ hành động đó của bác chủ thread vì:
Thứ nhất là bác í đi đúng đường, đúng luật;
thứ 2, nếu bác í nhường thì liệu cái SF kia có qua được dãy xe dài phía sau hay không, hay lại đứng nhìn nhau cười;
thứ 3, ai cũng nhường thì những kẻ vô ý thức như thế lại được thể sẽ làm càn => đường xá càng loạn.

Riêng em, nếu vào trường hợp như thế thì em cũng sẽ hành động như vậy, và em đã làm rồi.

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
Không hiểu ông SF nghĩ gì, ổng lấn sang đường của kụ, đến khi quay lại làn ông ấy chắc gì người khác đã nhường??! Bó tay. Kụ chủ xử lý thế cũng không sao. Mời kụ 1 chén!

Equus

Xe buýt
Em thấy nếu mình không vội thì cũng nên cho hắn 1 bài học. Nhẹ nhàng như vậy là ok
Xã hội mình giờ lạ thật, người ngay (XXX) không sợ toàn sợ người gian (XHĐ):77::77::77:

Loạn!

Equus

Xe buýt
Em thấy nếu mình không vội thì cũng nên cho hắn 1 bài học. Nhẹ nhàng như vậy là ok
Xã hội mình giờ lạ thật, người ngay (XXX) không sợ toàn sợ người gian (XHĐ):77::77::77:

Loạn!

quanbom

Xe máy

Equus

Xe buýt

tqt77

Xe điện
nếu em đi uat thì em dám đâm vào đầu thằng kia rồi :mad: ghét nhất cái bọn đi sai làn với ngược chiều. Giả xử có xảy ra chuyện gì thì chúng nó ăn đủ nhỉ, chỉ tiếc xe mình còi chả dám gấu.

Thai Ha

Xe buýt
CRV nhập hay sao hả bác mà tận 1,4

dù sao gặp phải xhđ thì cũng ghê gớm lắm :-s
Xin lỗi cụ, cháu nhầm sang RAV4, deled ngay mà cụ đã quoted nhanh thế. Xin đính chính ngay là CRV chỉ 1,024 bill VN Đ.

SmallRiver

Xe điện
Cụ gan đấy, SFe mà cũng dám đối đầu!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hờ, hum nay e nhường cho 1 a Taxi rẽ sang, đường thì đông, thế mà có 2 e choai vẫn cố lách trước mũi xe a ý để thoát, tí ăn đâm, nhưng vẫn ăn chửi, cái tội bon chen :21:

Hum khác e lại được 1 a Ỉn nhường đường dù đi từ đường nhỏ ra đường nhớn (l)

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt xử sự đúng đấy. Có lần em còn ép cả xe biển xanh 80B cơ. Cậu lái xe thò tay ra chỉ chỏ, em chả nói năng gì chỉ tay xuống đường chỗ đó đang là kẻ vạch liền ... rối dơ ĐT lên giả vờ chụp ảnh (con 1200 của em làn gì có Camera) :21::21::21:.
Em cũng có lần bị một chú biển 80 lấn rồi còn chỉ chỏ, thấy mặt chú đỏ gay, em xuống xe xách cổ chú ra ngoài tý nện. Em là em gét nhất cậy biển làm càn...

Evolution

Xe điện
Đường mình mình đi cụ ơi, chính mấy thằng óc ngắn này là nguyên nhân gây tắc đường :77::77::77: