[Funland] Không biết có phải là Ghẻ hay Rận Mèo đốt :(( Xấu hổ quá

xe ngua go

Xe buýt
Em nhờ người mua rồi Cụ ạ nhưng toàn ông lang trẻ nên lại đi về :D. E đang ngồi buộc tay không tí toạch chọc phá ngứa đây Cụ ạ:(. Tình hình thê thảm quá nên phải Fun tí cho nó đỡ Yêu đời
Bệnh của mợ em có mấy người bạn đông niên lâu năm chữa đc, nhưng em khuyên mợ nên...... là khỏi chứ mợ phải tìm quả mộc cắc về dùng em thấy hơi phí cho quả ấy mợ ạ. Bệnh của mợ là bí hạ phá thượng thôi.

xe thủng lốp

Xe container
Mèo thì làm gì có giận nhỉ em bế suốt có việc gì đâu. Chắc tại mợ lười tắm thôi :D

LongHip

Xe buýt
Hố hố, mừng quá, cuối cùng cũng có người dính chưởng giống em. Em bị gần tháng nay rồi, bôi các loại thuốc theo bs chỉ định mà ko ăn thua mấy. Mấy hôm trời nóng mặc áo ngắn tay ra cafe ai cũng hỏi tay làm sao nhìn gớm thế. Em bị ở 2 tay, 2 bắp chân + bụng. Mấy hôm gần đây em mua D.E.P nước về bôi thì nó thâm lại nhìn mờ mờ rồi ko đỏ choét cả tay như đợt đầu nữa. Nhà em nuôi 2 con mèo Anh, tối nào cũng leo lên ngủ chung với chủ :D

Tự dưng mang tiếng bị ghẻ phải bôi D.E.P thấy hơi ngượng ngượng :">

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Hố hố, mừng quá, cuối cùng cũng có người dính chưởng giống em. Em bị gần tháng nay rồi, bôi các loại thuốc theo bs chỉ định mà ko ăn thua mấy. Mấy hôm trời nóng mặc áo ngắn tay ra cafe ai cũng hỏi tay làm sao nhìn gớm thế. Em bị ở 2 tay, 2 bắp chân + bụng. Mấy hôm gần đây em mua D.E.P nước về bôi thì nó thâm lại nhìn mờ mờ rồi ko đỏ choét cả tay như đợt đầu nữa. Nhà em nuôi 2 con mèo Anh, tối nào cũng leo lên ngủ chung với chủ :D

Tự dưng mang tiếng bị ghẻ phải bôi D.E.P thấy hơi ngượng ngượng :">
Vâng, kinh khủng lắm Cụ à. Giờ Cụ thấy có con Dở nào trông như đạo hồi trong mùa hè này thì đích thị là í em. Giờ ai hỏi tuổi đều khai là sinh năm Báo Gấm. Giờ mới hiểu tại sao móng tay lại dài, hóa ra là để gãi Ngứa :((
Con con mèo nhà em giờ nó như là Ma quỷ, theo kiểu không Xa không Gần, tự hỏi nó có cảm giác ngứa như mình không nhỉ, nếu Có thì làm Mèo khổ quá:D. Giờ vẫn đang crazy vì ngứa Cụ ạ. Có thuốc chống ngứa côn trùng đốt thì có giảm nhưng hậu quả vẫn nặng nề lắm:(

LongHip

Xe buýt
Em thì không bị crazy vì ngứa như mợ, trước chỉ thỉnh thoảng mới ngứa tí ti thôi, dưng mờ lúc nó lên đỏ choe choét em cũng hơi khiếp. Mợ làm tí DEP LÀO bôi thử xem đỡ không ? Cái đấy nó là số 1 trong làng ngứa rồi đấy.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Ghẻ phần lớn là do ăn ở bẩn gây ra, nên em dự là chắc mợ không đến nỗi nào mà bị ghẻ :P. Rận mèo rồi, mợ đi khám đi đừng tự chữa bệnh kẻo lan ra khắp ngườ thì hơi phí. Đồng thời nên mời mấy ông đến phun thuốc diệt côn trùng đến họ vệ sinh nhà cửa cho.

xe thủng lốp

Xe container
Ghẻ phần lớn là do ăn ở bẩn gây ra, nên em dự là chắc mợ không đến nỗi nào mà bị ghẻ :P. Rận mèo rồi, mợ đi khám đi đừng tự chữa bệnh kẻo lan ra khắp ngườ thì hơi phí. Đồng thời nên mời mấy ông đến phun thuốc diệt côn trùng đến họ vệ sinh nhà cửa cho.
Lây tất cho anh em trên OF đấy chứ :D

quangtayho

Xe container
Trị món rần mèo này thì nhà em nhiều kinh nghiệm lắm. Trước hết nếu có mèo thì các mợ nên đưa mèo đến 176 Trương ĐỊnh (bệnh viện chó mèo đấy) để tiêm thuốc trừ rận và mua 1 lọ xịt trừ rận. Xịt 1 vài lần là mèo hết rận ngay. Bước tiếp theo, vì rận từ mèo chuyển ra môi trường nên các mợ nên tỏng vệ sinh buồng phòng. Nếu có điều kiện thì ra chỗ Lò Đuc (vuiện vệ sinh dịch tễ) thuê họ đến phun thuốc diệt côn trùng. Loại này có tác dụng 6 tháng, nhện cũng không có vì chết đói :)). Nhớ là thuê họ đến phun loại thuốc sinh học (triết suất từ hoa cúc, hàng của Nhật) giá tính theo m2 phun thuốc. Năm ngoái nhà em thực hiện theo phương án này và cho đến giờ vẫn không thấy con rận mèo nào hết. Mèo cũng không có con rận nào luôn. Mèo nhà em là mèo xù nhá, nếu có rận thì khỏi bắt luôn.

xe thủng lốp

Xe container
Trị món rần mèo này thì nhà em nhiều kinh nghiệm lắm. Trước hết nếu có mèo thì các mợ nên đưa mèo đến 176 Trương ĐỊnh (bệnh viện chó mèo đấy) để tiêm thuốc trừ rận và mua 1 lọ xịt trừ rận. Xịt 1 vài lần là mèo hết rận ngay. Bước tiếp theo, vì rận từ mèo chuyển ra môi trường nên các mợ nên tỏng vệ sinh buồng phòng. Nếu có điều kiện thì ra chỗ Lò Đuc (vuiện vệ sinh dịch tễ) thuê họ đến phun thuốc diệt côn trùng. Loại này có tác dụng 6 tháng, nhện cũng không có vì chết đói :)). Nhớ là thuê họ đến phun loại thuốc sinh học (triết suất từ hoa cúc, hàng của Nhật) giá tính theo m2 phun thuốc. Năm ngoái nhà em thực hiện theo phương án này và cho đến giờ vẫn không thấy con rận mèo nào hết. Mèo cũng không có con rận nào luôn. Mèo nhà em là mèo xù nhá, nếu có rận thì khỏi bắt luôn.
Nhúng con mèo vào nước sôi đảm bảo rận yêu tinh cũng chết. em gét mèo :((

xe thủng lốp

Xe container
Cả nhà em đều thích mèo. 2 đữa F1 nhà em thì thường xuyên cho "em mèo" ngủ cùng cơ
Mèo nhà em thì chỉ biết rình nồi cá kho để trên bếp kệ chuột chạy đầy nhà ăn no thì lại ngủ định liên hoan phát tiểu hổ nhưng chả biết cách nấu :(

kienbeu

Xe điện
Mợ chụp ảnh các nốt đấy và post lên đây xem nào, xem nó xấu xí tới mức nào nào:-ss
Kụ Đốc đểu thía ai lại bẩu mợ ấy chụp lên bao rờ:P
Để mai em tặng mợ đôi lọ Đép nhá ngày xưa ở trong quân ngũ bọn em dùng suốt cực hiệu quả mà để lại dấu vết cực kì dài lâu:)):)):))

Jaispierre

Xe buýt
Cụ ơi, Cụ đinh chính hộ em cái phần đo đỏ với:D

Nhưng mà bạn em lại nói là chắc do con rệp đốt vì toàn buổi tối thì phát ngứa, ngứa thật, nó đốt chỉ mình em, Rận gì mà quái ác, và giờ có hiện tượng l à khắp người rồi, chán thật :(
Nhà e ko nuôi chó mèo, cũng ko có con gì đốt mà tự nhiên bị nổi mấy cái cục ngứa lên. Một năm kiểu gì cũng bị ít nhất 1 lần, mà toàn vào lúc sắp hè mới đau khổ chứ. Cbi hết 2 mảnh đi biển rùi mà sau chỉ ngồi vắt chân trên bờ ngắm ng khác. Ngứa nổi cục này ngứa lâu mà để lại vết thâm lâu lắm mợ Hồng ạ, e thử các loại thuốc bôi ngoài da rùi mà ko ăn thua, chán hết cả người.

Cụ ,mợ nào vào chuẩn hộ xem e bị làm sao ạ:((

Hyundai avante

Xe máy
gic, chac mo bi benh xa hoi roài, hehe
Một tuần này em xuất hiện khoảng vài chục nốt ngứa đỏ mẩn sưng mẩn to giống nốt muỗi đốt, tập trung thành vung ở quanh cổ chân, 1 bên cánh tay
Hiện tượng ngứa thường xảy ra theo thời điểm như buổi tối khi đi ngủ là chủ yếu và khi ngứa thì phát điên rồ, cào thế nào thì các vết ngứa vẫn thế không có biểu hiện loang ra mà cứ như ban đầu. Em thường ôm Mèo đi ngủ nhưng nếu là Rận Mèo sao ko đốt khắp người mà lại tập trung rất nhiều nốt ở vùng cổ chân, cánh tay.
Ngứa đã rất lâu và đã bôi các loại thuốc như Genfredrem, nizoral, beclogen, metrogyl denta nhưng không ăn thua ( và cũng năng take bath hơn xem sao:D)

Hiện tại thì những vết cào xước thành thâm tím rất tệ hại.
1) Các Cụ Mợ có kinh nghiệm về bệnh này không ạ ( bần cùng lắm e mới đến bệnh viện khám vì em bị hội chứng sợ bệnh viện)

2) Cho em hỏi nên mua loại thuốc xóa vết thâm nào cho hiệu quả

alone_onlne_23

Đi bộ
tớ có nuôi mèo đâu mà sao cũng bị như thế nhỉ hic hicX_XX_XX_XX_X

Acar

Xe hơi
Ôi Ghẻ Mây rồi ạ, nghe tên lạ quá. Hiện tại thì em đang chống trả với cách Ngứa nhất quyết không gãi xem thế nào.
Tại sao em lại sợ hội chứng bệnh viện thế, cứ vào đấy là run lẩy bẩy, khó thở, sợ hãi rồi đi về.
Chết cười quá. mợ muốn khỏi thì đổi con mèo khác đi hoặc con vật khác để ôm khi ngủ là khỏi ngay.

hminh2005

Xe điện
Vụ này năm nào vào dịp này tôi thường xuyên bị dù nhà ko nuôi con gì cả. Ngứa ko thể chịu được, đầu mụn lại có mọng nước nữa

daiduongadv

Xe tải
Em cực ghét mèo nên em không bao giờ đồng ý cho ông xã nuôi mèo trong nhà mặc dù ông xã gợi ý có, mắng mỏ em có, nhưng em luôn luôn giữ quan điểm là Không nuôi.