[Funland] Không biết có phải là Ghẻ hay Rận Mèo đốt :(( Xấu hổ quá

hieunthn

Xe tải
Em đánh dấu phát đã. Cảm ơn cụ. Ở nhà gấu đang kêu ỏm tỏi đòi giải tán đám mèo.

Trị món rần mèo này thì nhà em nhiều kinh nghiệm lắm. Trước hết nếu có mèo thì các mợ nên đưa mèo đến 176 Trương ĐỊnh (bệnh viện chó mèo đấy) để tiêm thuốc trừ rận và mua 1 lọ xịt trừ rận. Xịt 1 vài lần là mèo hết rận ngay. Bước tiếp theo, vì rận từ mèo chuyển ra môi trường nên các mợ nên tỏng vệ sinh buồng phòng. Nếu có điều kiện thì ra chỗ Lò Đuc (vuiện vệ sinh dịch tễ) thuê họ đến phun thuốc diệt côn trùng. Loại này có tác dụng 6 tháng, nhện cũng không có vì chết đói :)). Nhớ là thuê họ đến phun loại thuốc sinh học (triết suất từ hoa cúc, hàng của Nhật) giá tính theo m2 phun thuốc. Năm ngoái nhà em thực hiện theo phương án này và cho đến giờ vẫn không thấy con rận mèo nào hết. Mèo cũng không có con rận nào luôn. Mèo nhà em là mèo xù nhá, nếu có rận thì khỏi bắt luôn.

hminh2005

Xe điện
Nhúng con mèo vào nước sôi đảm bảo rận yêu tinh cũng chết. em gét mèo :((
Bọn bọ này ko dễ chết như cụ nghĩ đâu. Cụ lấy tay dí xuống chưa chắc nó chết, lại nhảy như choi choi, vỏ rất cứng

Trị món rần mèo này thì nhà em nhiều kinh nghiệm lắm. Trước hết nếu có mèo thì các mợ nên đưa mèo đến 176 Trương ĐỊnh (bệnh viện chó mèo đấy) để tiêm thuốc trừ rận và mua 1 lọ xịt trừ rận. Xịt 1 vài lần là mèo hết rận ngay. Bước tiếp theo, vì rận từ mèo chuyển ra môi trường nên các mợ nên tỏng vệ sinh buồng phòng. Nếu có điều kiện thì ra chỗ Lò Đuc (vuiện vệ sinh dịch tễ) thuê họ đến phun thuốc diệt côn trùng. Loại này có tác dụng 6 tháng, nhện cũng không có vì chết đói :)). Nhớ là thuê họ đến phun loại thuốc sinh học (triết suất từ hoa cúc, hàng của Nhật) giá tính theo m2 phun thuốc. Năm ngoái nhà em thực hiện theo phương án này và cho đến giờ vẫn không thấy con rận mèo nào hết. Mèo cũng không có con rận nào luôn. Mèo nhà em là mèo xù nhá, nếu có rận thì khỏi bắt luôn.
cái này mua về tự phun được không cụ nhỉ ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là Mợ Hồng bị rận mèo rồi, toàn rận đực nó đốt nhá! Mua thuốc trị rận về tém cả mèo và người luôn, Mợ chụp ảnh tất cả các chỗ rồi bót lên xem dư lào.
Đúng roài.
Phải chụp hình, bốt lên đây cho các quan Đốc xem hội chẩn mới có phương cách chữa cho tốt được nha :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Sau gừn 1 năm hổng bít tình hình cái ghẻ cái rận của mợ Hồng đến đ6u roài Cụ Vịt nhể?
Àhh mà eim kính chúc Cụ và các Cụ/Mợ trong ngành một ngày lệ thật vui vẻ và hạnh phúc, dồi dào sức khỏe.
Cụ tò mò hay có tình ý gì thì đi mà hỏi trực tiếp mợ í chứ. em bít sao được mà hỏi.
Em đây chỉ tư vấn đúng theo lương tâm nghề nghiệp thôi nha :D

hminh2005

Xe điện
Đọc hết các trang mà ko thấy cụ nào khuyên dùng thuốc gì cả, ngứa quá đi thôi

lyhoa75

Xe điện
Đọc hết các trang mà ko thấy cụ nào khuyên dùng thuốc gì cả, ngứa quá đi thôi
Cụ k dc gãi đâu đấy, gãi là nó thành hoa gấm khó hết lắm,kệ nó dần dần nó lặn đi.
Ngày tắm 2 lần nhóe :))

mabu_210

Xe điện
Mợ bị Ghẻ Mây rồi bệnh này chữa lâu đấy theo Đông y thì Mợ lên phố Lãng ông tìm ông lang nào già chút hỏi mua củ Mộc Cắc về bôi là khỏi
Củ Mộc Cắc - củ này lạ nhểy, đọc ngược lại thì chắc củ này có sẵn ;)).....em fun tí