[Funland] Khôn ngoan ko lại...

present

Xe điện
có lẽ đúng như thế nên mới không bị tội Xâm phạm chỗ ở hay Chiếm đoạt tài sản.

cho thuê, hết hđ, chủ phải có quyền tự thu hồi chứ nhỉ? đất của mình cơ mà?
Hờ, thía thì cần gì đến luật nữa nhể!

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Toàn mấy ông chẳng biết gì phán kiểu hằn học nhỉ, bác này xuất thân nhà nước nhẩy ra ngoài làm kinh tế nên không ưa quan chức, hay góp ý, phản bác quan điểm. Làm kim khí, nhà máy bê tông, mấy chục ha đầm nuôi tôm ...tất nhiên làm gì cũng đặt lợi ích của họ lên trước nhưng không đến mức phi pháp quá.
Quan điểm của cụ hay thật. Đã phi pháp (trái pháp luật) là vi phạm pháp luật thì bị xử lý. Lại còn phải phân chia thành các "mức" phi pháp à???

MinhKhoi2007

Xe tăng
Quan điểm của cụ hay thật. Đã phi pháp (trái pháp luật) là vi phạm pháp luật thì bị xử lý. Lại còn phải phân chia thành các "mức" phi pháp à???
Cụ không đọc à, nhiều người chưa gì đã quy kết loại làm ăn phi pháp, đáng tịch thu tài sản ...trong khi đây chỉ là đọc báo về tranh chấp chứ không nói việc làm ăn của người ta.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản là chống lưng anh không bằng chống lưng bên kia.
Hp: sau khi anh Thành về Hn, cái bóng quá to của anh rút đi (dần) làm cho các em nhao ra tranh phần oánh nhau thôi
Tân quan tân chính sách

Đời nó bạc lắm các cụ ạ, chắc nghĩ mình là khủng long rồi ko ai ăn thịt dc :)

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
bác này xưa còn đề nghị Bộ gtvt không giao cầu đình vũ hơn chục ngàn tỉ cho Nhật, bác ấy đề xuất phương án tương đương có mấy ngàn tỉ thôi. rất thực tế.
Cầu Đình Vũ xây dựng bằng vốn ODA, nói ngắn gọn là phía Việt Nam chỉ có "gật" hoặc "lắc". Dĩ nhiên là cây cầu phải đắt đỏ, vì Nhật Bản cho vay đã "tính đúng, tính đủ" và vật liệu xây dựng cầu phải mua của Nhật Bản. Chính vì thế người Nga gần như không vay vốn ODA mà nói rằng đó là "uống nước cống để giải khát"
Nghề chính Sơn Trường là sản xuất cọc bê tông, đành rằng cầu Đình Vũ phần lớn là cọc, nhưng là cọc khác với cọc Sơn Trường sản xuất. Không phải muốn là được, nếu ta tự xây thi vốn ở đâu, và tiền bôi trơn....

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đ& NN không bao giờ dọa người nào, nhưng đừng bao giờ người nào nghĩ là là có thể dọa Đ&NN

Em thấy đồn là 1 VIP đã nói như vậy
Trong trật tự của Triều đình setup, thì cỡ những doanh nghiệp như mấy ông này chỉ đá hạng lông
Cụ hoa cúng hồi làm bộ trưởng bộ tài chính là người nói câu này khi họp, chỉ đạo, điều hành bình ổn giá xăng dầu chứ ai !

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Ở Hải Phòng rộng lớn em không biết như nào chứ khôn ngoan phải là anh em nhà Thắng Thiều. Từ làm kinh tế đến đoàn kết cũng như sự kín tiếng, kín đáo. Chắc chỉ có bệnh hiểm nghèo mới quật ngã được anh em nhà này chứ không thế lực nào có thể xích được.

congngo

Xe điện
Nó đi thì con cái nó anh em nó vẫn dùng tiền phi pháp hại lương dân thôi. Dạng này cứ bắt bớ tịch thu hết thì mới hết. Giống mầm mống tội ác nhà Đường nhuệ
Không rõ thực hư như thế nào thì đừng nên nói càn, bác Thắng là người có tâm huyết với nghề chế tạo, ép cọc bê tông. Bác cạnh tranh và trúng thầu một cách sòng phẳng bằng giá thấp chứ không ép ai phải mua. Và cọc bê tông của Minh Đức không chỉ bán ở Hải Phòng mà nhiều tỉnh ở bắc bộ, có cả nhà máy ở nam Trung bộ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
ông này nghĩ có nhiều tiền, nên có thể điều khiển quan =))=))=))

Tiền của ông này chắc vẫn chưa nhiều bằng tiền của bà Hằng

Phim Tàu có câu: "Ngheo không đấu lại giàu, giàu cũng không đấu lại quan"
Mợ Hằng sau khi bị bắt lộ ra nợ như chúa Chổm mà cụ ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ thực hư như thế nào thì đừng nên nói càn, bác Thắng là người có tâm huyết với nghề chế tạo, ép cọc bê tông. Bác cạnh tranh và trúng thầu một cách sòng phẳng bằng giá thấp chứ không ép ai phải mua. Và cọc bê tông của Minh Đức không chỉ bán ở Hải Phòng mà nhiều tỉnh ở bắc bộ, có cả nhà máy ở nam Trung bộ.
Hình như cụ ấy còn làm bột đá CaC03 ở Thủy Nguyên thì phải ?

congngo

Xe điện
theo mô tả thì bác này cũng chả làm gì sai quá.
còn không phải ai giàu cũng ăn cướp cả đâu. buôn tàu bán bè trong ngoài nước, tặng dân quê mình cả cái cầu 80 tỉ thì cũng là rất tâm huyết.

bác này xưa còn đề nghị Bộ gtvt không giao cầu đình vũ hơn chục ngàn tỉ cho Nhật, bác ấy đề xuất phương án tương đương có mấy ngàn tỉ thôi. rất thực tế.
Dự án mà bác ấy tâm huyết và đề xuất với bộ GTVT cho bác ấy làm là cầu vượt biển trên tuyến Tân Vũ - Lạch Huyện cụ ạ.

fanmu1234

Xe container
Mợ Hằng sau khi bị bắt lộ ra nợ như chúa Chổm mà cụ ?
Nợ là chuyện bình thường, vấn đề là tài sản (BĐS, tiền mặt, CP ...) lớn hơn số nợ phải trả là ok

Giả sử 1 NH có tổng tài sản 200.000 tỷ, vốn chủ sở hữu là 40.000 tỷ, thì có nghĩa là NH đang nợ 160.000 tỷ. Chẳng ai nói NH nợ như chúa chổm

Vấn đề là 200.000 tỷ trên sổ sách của NH quy đổi thành tiền có đúng là 200.000 tỷ hay không

datinh

Xe container
Hôm nay cụ còm ngắn thế, đoạn cuối hình như vẫn thiếu, đại ý "hiểu biết của tôi là có hạn, bác có thể nghe hoặc không nghe bla blo ..." nữa nhỉ? :))
dù sao tôi cũng chả để í. chắc chắn rồi =))

sthd

Xe lăn
Cầu Đình Vũ xây dựng bằng vốn ODA, nói ngắn gọn là phía Việt Nam chỉ có "gật" hoặc "lắc". Dĩ nhiên là cây cầu phải đắt đỏ, vì Nhật Bản cho vay đã "tính đúng, tính đủ" và vật liệu xây dựng cầu phải mua của Nhật Bản. Chính vì thế người Nga gần như không vay vốn ODA mà nói rằng đó là "uống nước cống để giải khát"
Nghề chính Sơn Trường là sản xuất cọc bê tông, đành rằng cầu Đình Vũ phần lớn là cọc, nhưng là cọc khác với cọc Sơn Trường sản xuất. Không phải muốn là được, nếu ta tự xây thi vốn ở đâu, và tiền bôi trơn....
bác Thắng đề xuất thay đổi hướng tuyến và công nghệ, không phải dùng cọc nhà sx
Dự án mà bác ấy tâm huyết và đề xuất với bộ GTVT cho bác ấy làm là cầu vượt biển trên tuyến Tân Vũ - Lạch Huyện cụ ạ.
vâng

nhutinhco

Xe điện
Em quan tâm săp tới media đăng gì!Hihi

Hieumos

Xe container
thấy báo viết, cho mượn đất, đòi không trả nên tự thu hồi.
nếu đúng thế sao có tội Gây rối?

bác này đại gia, tâm huyết, hay góp ý với lđ. chả có lẽ vì thế mà bị ghét?
Vấn đề là thế này. Ông A cho ông B mượn đất. Ông B cho ông C thuê bến bãi tại khu đất đó.

Ông A đòi đất ông B không được, lại đi tịch thu tài sản của ông C đang để trên khu đất.

Giờ ông C kiện ông A, ông A chết là đúng rồi.

Tự nhiên cái thằng đáng chết nhất là thằng B giờ vô can. Cả A và C đều tèo, chỉ vì phút bốc đồng của A.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Đ& NN không bao giờ dọa người nào, nhưng đừng bao giờ người nào nghĩ là là có thể dọa Đ&NN

Em thấy đồn là 1 VIP đã nói như vậy
Trong trật tự của Triều đình setup, thì cỡ những doanh nghiệp như mấy ông này chỉ đá hạng lông
Liên quan gì đến bọn ấy mà cụ lôi vào làm gì?