[Funland] Khôn ngoan ko lại...

DurexXL

Xe lăn
Đ& NN không bao giờ dọa người nào, nhưng đừng bao giờ người nào nghĩ là là có thể dọa Đ&NN

Em thấy đồn là 1 VIP đã nói như vậy
Trong trật tự của Triều đình setup, thì cỡ những doanh nghiệp như mấy ông này chỉ đá hạng lông

Belat Missan

Xe điện
có lẽ đúng như thế nên mới không bị tội Xâm phạm chỗ ở hay Chiếm đoạt tài sản.

cho thuê, hết hđ, chủ phải có quyền tự thu hồi chứ nhỉ? đất của mình cơ mà?
Làm hơi quá tay.
Chính ra cẩu mấy cái Công hay cho vài con tải để ở cổng là xong. :))

Quan_woodman

Xe điện
Ngu, thì cỡ như bác này chả ngu đâu... Các cụ ộp phơ ở đây còn chả ngu nữa là...
Nhưng có câu: thời thế nó phải thế!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ồ, tôi không rõ lắm chỗ các bác nhưng đất bên kia cầu chắc là ruộng rồi phải không nào? Nếu chỉ lấy ruộng mà người quê người ta còn ghét thế thì những kẻ đuổi hàng loath nhà máy trong đô thị đi để xây tổ ong chắc hẳn phải đáng tru di đúng không nào?

Tất nhiên ai cũng đáng được tôn trọng cho đến khi mọi người hết tôn trọng rồi. Chắc chắn là thế rồi.
Không phải cụ ạ. Trong nội thành làm đếch gì có ruộng.

Pvsc

Xe ba gác
có lẽ đúng như thế nên mới không bị tội Xâm phạm chỗ ở hay Chiếm đoạt tài sản.

cho thuê, hết hđ, chủ phải có quyền tự thu hồi chứ nhỉ? đất của mình cơ mà?
Cụ cho thuê thử rồi sẽ biết, mệt mỏi lắm

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thời buổi này tầm quan hệ với 4 trụ còn đi nếu láo, chứ mới vo ve ở tỉnh mà tưởng là vua thì đi là phải.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đây là ngu thì chết, loại làm giàu nhờ ngồi lên luật xứng đáng bị tống trại. 70 rồi còn đi tù, chết trong nhục nhã.

sthd

Xe lăn
Thời buổi này tầm quan hệ với 4 trụ còn đi nếu láo, chứ mới vo ve ở tỉnh mà tưởng là vua thì đi là phải.
Đây là ngu thì chết, loại làm giàu nhờ ngồi lên luật xứng đáng bị tống trại. 70 rồi còn đi tù, chết trong nhục nhã.
theo mô tả thì bác này cũng chả làm gì sai quá.
còn không phải ai giàu cũng ăn cướp cả đâu. buôn tàu bán bè trong ngoài nước, tặng dân quê mình cả cái cầu 80 tỉ thì cũng là rất tâm huyết.

bác này xưa còn đề nghị Bộ gtvt không giao cầu đình vũ hơn chục ngàn tỉ cho Nhật, bác ấy đề xuất phương án tương đương có mấy ngàn tỉ thôi. rất thực tế.

fanmu1234

Xe container

Vụ này hình như chưa có thớt. Trước em để ý thấy cụ này rầm rộ được báo chí khen "tặng" HP cây cầu. Về quê thấy anh em ở quê bảo chả tốt đẹp gì, nó làm cây cầu ấy sau khi đã gặm cả khu bên kia cầu. Để được phép làm cây cầu ấy cũng ko đơn giản. Đất bên kia cầu đắt lên bao lần.
Khôn vậy mà sao lại dại dám đem quân giương oai diễu võ trước mặt quan trên.
ông này nghĩ có nhiều tiền, nên có thể điều khiển quan =))=))=))

Tiền của ông này chắc vẫn chưa nhiều bằng tiền của bà Hằng

Phim Tàu có câu: "Ngheo không đấu lại giàu, giàu cũng không đấu lại quan"

cdcn

Xe điện
Ồ, tôi không rõ lắm chỗ các bác nhưng đất bên kia cầu chắc là ruộng rồi phải không nào? Nếu chỉ lấy ruộng mà người quê người ta còn ghét thế thì những kẻ đuổi hàng loath nhà máy trong đô thị đi để xây tổ ong chắc hẳn phải đáng tru di đúng không nào?

Tất nhiên ai cũng đáng được tôn trọng cho đến khi mọi người hết tôn trọng rồi. Chắc chắn là thế rồi.
Hôm nay cụ còm ngắn thế, đoạn cuối hình như vẫn thiếu, đại ý "hiểu biết của tôi là có hạn, bác có thể nghe hoặc không nghe bla blo ..." nữa nhỉ? :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
theo mô tả thì bác này cũng chả làm gì sai quá.
còn không phải ai giàu cũng ăn cướp cả đâu. buôn tàu bán bè trong ngoài nước, tặng dân quê mình cả cái cầu 80 tỉ thì cũng là rất tâm huyết.

bác này xưa còn đề nghị Bộ gtvt không giao cầu đình vũ hơn chục ngàn tỉ cho Nhật, bác ấy đề xuất phương án tương đương có mấy ngàn tỉ thôi. rất thực tế.
Kể cả bác có làm việc tốt có tâm nhưng không có nghĩa bác làm bừa việc khác được.
Việc gì ra việc đấy không sinh ra LP làm gì ?
Thời buổi này mua danh ba vạn mà bán danh 1 đồng thì quá dở rồi.
Đến các anh xã hội đen một thời tung hoành mà khoác ái doanh nhân còn phải sử dụng LP chứ trong tay các anh ấy đám lâu nhâu thiếu gì, ở đời hơn nhau cái đấy thôi.

cusao

Xe lăn
Rất khôn nhưng chẳng ngoan tẹo nào

Mít tờ Tung

Xe buýt
Nó đi thì con cái nó anh em nó vẫn dùng tiền phi pháp hại lương dân thôi. Dạng này cứ bắt bớ tịch thu hết thì mới hết. Giống mầm mống tội ác nhà Đường nhuệ

AnhViVu

Xe điện

Cụ bị đuổi à mà hằn học thế.
E chả có tí liên quan gì nhưng em không thích mấy cái nhà máy độc hại bên trong đô thị :)

ying80

Xe buýt
E ngay đầu cầu đá mà bác ấy tặng cho TP. Nội tình e chả rõ mấy mà nhiều bác phán như ở trong nhà họ ấy 🤣

MinhKhoi2007

Xe tăng
Toàn mấy ông chẳng biết gì phán kiểu hằn học nhỉ, bác này xuất thân nhà nước nhẩy ra ngoài làm kinh tế nên không ưa quan chức, hay góp ý, phản bác quan điểm. Làm kim khí, nhà máy bê tông, mấy chục ha đầm nuôi tôm ...tất nhiên làm gì cũng đặt lợi ích của họ lên trước nhưng không đến mức phi pháp quá.