[Funland] Khởi tố vụ án hình sự vụ Trường Quân sự Quân khu 7

Mãnh Hổ Ngạnh Ba Sơn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em thấy PV báo Bộ Công Thương viết nên em mới bảo vậy. Vụ việc như thế này là việc "trọng", lại đang điều tra làm rõ nên càng phải chặt chẽ, chính xác, kết luận chuẩn. Viết kiểu " theo tìm hiểu ... của PV " không ổn.
Nên để các báo chuyên môn như QĐND, ANTV ... thông tin thì ổn hơn.
Không tìm hiểu sao có bài mà viết hả cụ? Mà người ta viết thế chuẩn thủ pháp trong trường lớp dạy rồi.

dheIa

Xe điện
Không tìm hiểu sao có bài mà viết hả cụ? Mà người ta viết thế chuẩn thủ pháp trong trường lớp dạy rồi.
Ý của chị quynhdiem là phải theo tìm hiểu của "chị í" và lấy nguồn từ "chị í" thì tin đưa nó mới ổn ^^
Em chán chả buồn nói từ hôm hổm ^^

VoCan

Xe điện
Ối giời thoáng qua fb BVT này thấy "nguy hiểm" quá. Bài báo của PV tự viết thế này (lại không nêu nguồn dẫn tin cậy) khác nào quảng bá lan truyền cho người đọc tò mò tìm đoc mấy fb kiểu này.
Cõi mạng nguy hiểm thật, cách đấu tranh, phản bác thông tin độc hại đúng là còn nhiều hạn chế, lúng túng.
Nhưng ai vào đó bình luận thì rén phết đấy cụ.

.Bo My

Xe lăn
Không vậy được đâu... Trước hết theo em nên bổ sung vào luật cho dù đối tượng ở nước ngoài cũng phải khởi tố - xét xử. Rùi làm việc thông qua ngoại giao của ngành công an lôi về.
Không được thì làm đặc nhiệm qua khử vài vụ làm gươngm
cái này chả cần luật cũng có rồi, có điều là đến mức nào thì mới bỏ công thôi.

Gionam72

Xe lăn
Không vậy được đâu... Trước hết theo em nên bổ sung vào luật cho dù đối tượng ở nước ngoài cũng phải khởi tố - xét xử. Rùi làm việc thông qua ngoại giao của ngành công an lôi về.
Không được thì làm đặc nhiệm qua khử vài vụ làm gươngm
Khổ nỗi bọn nó không còn là công dân Việt Nam nữa. Mà không phải lúc nào cũng ngoại giao được.

hd-vt

Xe container
Good idea.
Để đúng quy trình, phải đấu thầu bác ạ.
Rồi nộp Hồ sơ năng lực, rồi Hợp đồng tương tự (75% giá trị).
Rồi 3 báo giá.
Em báo giá cho cụ nhé. Mất tý da là 3 đồng sáu, mất tý máu là 6 đồng tư. Mất tý gân là gần chục bạc.
Tạm thế hãng, thế cũng vãi ra rồi hehe.

Gionam72

Xe lăn
Em báo giá cho cụ nhé. Mất tý da là 3 đồng sáu, mất tý máu là 6 đồng tư. Mất tý gân là gần chục bạc.
Tạm thế hãng, thế cũng vãi ra rồi hehe.
Cái lưỡi giá nhiêu cụ.

caisua

Xe lăn
Good idea.
Để đúng quy trình, phải đấu thầu bác ạ.
Rồi nộp Hồ sơ năng lực, rồi Hợp đồng tương tự (75% giá trị).
Rồi 3 báo giá.
Xong XHĐ cũng phải nộp lại toàn bộ hóa đơn chi phí và hóa đơn trừ khử của cty đang còn đủ tư cách hoạt động. Trên 300tr phải đấu thầu rộng rãi, đăng báo các kiểu thì phải

quynhdiem

Xe tăng
Ý của chị quynhdiem là phải theo tìm hiểu của "chị í" và lấy nguồn từ "chị í" thì tin đưa nó mới ổn ^^
Em chán chả buồn nói từ hôm hổm ^^
Cụ lại nhét chữ.
Ý em là việc PV tự xem rồi phán rằng fb Thuận Vạn Bùi nào đó đăng tải nhiều , sớm nhất thông tin này mà không dẫn nguồn tin cậy là khiên cưỡng. Việc này phải qua điều tra, giám định của cơ quan chức năng có chuyên môn. Nhỡ đâu có bọn khác là chủ mưu, fake và vi phạm đăng tải tin nhiều hơn thì sao?
Nhờ các Cụ mà em biế rồi lướt qua cái fb này, em thấy chính cái fb này từ tuần trước cũng đăng tin fake việc thay đổi nhân sự cấp cao vủa NN ta với giọng điệu mỉa mai, không thân thiện. Hành vi như thế vừa là lọt lộ thông tin, vừa công kích trái pháp luật làm mất uy tín cá nhân lãnh đạo cũng như tổ chức Đ, NN cũng đáng khởi tố. Vậy mà chưa thấy khởi tố gì, PV vào đọc xong cũng chưa thấy lên án gì? Chắc chuẩn bị lên án ở bài viết khác.

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Cụ lại nhét chữ.
Ý em là việc PV tự xem rồi phán rằng fb Thuận Vạn Bùi nào đó đăng tải nhiều , sớm nhất thông tin này mà không dẫn nguồn tin cậy là khiên cưỡng. Việc này phải qua điều tra, giám định của cơ quan chức năng có chuyên môn. Nhỡ đâu có bọn khác là chủ mưu, fake và vi phạm đăng tải tin nhiều hơn thì sao?
Nờ các Cụ mà em lướt qua cái fb này, em thấy chính cái fb này từ tuần trước cũng đăng tin fake việc thay đổi nhân sự cấp cao vủa NN ta với giọng điệu mỉa mai, không thân thiện. Hành vi như thế vừa là lọt lộ thông tin, vừa công kích trái pháp luật làm mất uy tín cá nhân lãnh đạo cũng như tổ chức Đ, NN cũng đáng khởi tố. Vậy mà chưa thấy khởi tố gì, PV vào đọc xong cũng chưa thấy lên án gì? Chắc chuẩn bị lên án ở bài viết khác.
Chị Quỳnh gài lồng giỏi quá ^^

Hôm đầu đưa tin, cũng vì đắn đo cái FB đó nên tớ đã ko muốn dẫn nguồn. Thì chính chị là người chế giễu doạ nạt khích bác ám chỉ tớ phét lác thì sẽ đc lên phường ^^
Lên phường tớ chả sợ. Chị Quỳnh thì tớ càng ko sợ ^^
Nhưng cuối thì tớ cũng đã dẫn nguồn vì tôn trọng đề nghị của nhiều cụ khác.

Giờ, sau mấy ngày ủ mưu, chị Quỳnh đã nghĩ ra quả lồng ghép khiên cưỡng thô thiển như còm ở trên của chị. Cái cách pr rất "mời mọc" như chị đang làm mới càng khiến người ta tò mò!

Chị định âm mưu để cái còm dẫn nguồn đó bị xoá tiếp chứ gì?
Tớ nghĩ là nguồn của trang chính thống thì ko sao đâu. Chị đừng "lo lắng" quá ^^

Chỉnh sửa cuối:

Ct.Thang

Xe tăng
Nếu nước mình với nước có đối tượng bình luận sai sự thật trên mạng có quan hệ ngoại giao, có hỗ trợ luật pháp lẫn nhau thì mới ngăn cản hoặc xử lý được các cụ nhỉ.

MrMilan

Xe điện
Trên FB còn có con hàng dưa leo, vẫn quả quyết vụ này có thật, kèm theo up clip và xin donate.
Thằng này mà còn ở Vn chắc sớm đi ăn cơm nhà nước thôi

cuhaifus

Xe container
Bắt được đứa nào chế cháo lồng tiếng chưa các cụ?

quynhdiem

Xe tăng
Chị Quỳnh gài lồng giỏi quá ^^

Hôm đầu đưa tin, cũng vì đắn đo cái FB đó nên tớ đã ko muốn dẫn nguồn. Thì chính chị là người chế giễu doạ nạt khích bác ám chỉ tớ phét lác thì sẽ đc lên phường ^^
Lên phường tớ chả sợ. Chị Quỳnh thì tớ càng ko sợ ^^
Nhưng cuối thì tớ cũng đã dẫn nguồn vì tôn trọng đề nghị của nhiều cụ khác.

Giờ, sau mấy ngày ủ mưu, chị Quỳnh đã nghĩ ra quả lồng ghép khiên cưỡng thô thiển như còm ở trên của chị. Cái cách pr rất "mời mọc" như chị đang làm mới càng khiến người ta tò mò!

Chị định âm mưu để cái còm dẫn nguồn đó bị xoá tiếp chứ gì?
Tớ nghĩ là nguồn của trang chính thống thì ko sao đâu. Chị đừng "lo lắng" quá ^^
Cụ nghiêm trọng vấn đề quá. Em cũng không hiểu rõ ý Cụ như thế nào nữa. Quan điểm của em là không nên phổ biến thông tin , không đọc các trang điện tử như vậy . Tết đến rồi 😁

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ có câu: Cây ngay ko sợ chết đứng.
Nếu thực sự là tin fake thì chẳng mấy người tin, ngoài số ít câu view vớ vẩn.
Đáng sợ nhất là thật giả lẫn lộn thôi!

VoCan

Xe điện
Chỉ cần có người nghĩ chuyện " thật giả lẫn lộn" thì người tung tin đã thành công rồi.

niceshot

Xe container
Cụ vẫn muốn theo đuổi việc tung tin à?

XuKem2408

Xe hơi
vụ này ko biết nên tin bên nào nhưng đã có quyết định khởi tố rồi thì chú nào đăng lên thì mất tết