[Funland] Khởi tố vụ án hình sự vụ Trường Quân sự Quân khu 7

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Có mà cụ.

Lotus – mạng xã hội của người Việt
Loutus là một trong các mạng xã hội phổ biến ở Việt nam được thành lập bởi Công ty Công nghệ truyền thông VCCorp thu hút hơn 2,5 triệu người hoạt động hàng tháng.
  • Lotus được hỗ trợ trên nhiều nền tảng, có các tính năng nổi bật như:
  • Bảo vệ danh tính, nội dung chính chủ, tăng cường bảo mật lên mức tối đa. Các chủ tài khoản Lotus được cung cấp công cụ CMS (Content Management System) để tùy biến, thiết kế bài đăng thực sự thành một sản phẩm chuyên nghiệp
  • Lotus vận hành dựa trên tin tức và cộng đồng, đảm bảo sự vững chắc, xác thực và chính xác.
  • Ngoài ra, Lotus còn được hỗ trợ nhiều cách kiếm tiền khác nhau.
Và đây là sơ lượt của mục tiêu 4triệu người

Cái này e biết,vấn đề có mấy ai dùng đâu cụ, nếu nhiều người dùng kiểm duyệt được thông tin và không bị chi phối bởi nước ngoài thì phải tốt hơn chứ nhỉ

Dancingwiththewind

Xe điện
Ngay sáng hôm nghe em đã thấy điêu rồi mà mấy người phòng em say sưa kể và tin lắm.

hd-vt

Xe container
Ngay lúc sốt sồn sột trên mạng, được dí vào mũi cho xem. Em không xem chỉ thở dài lèm bèm...giờ tớ chả còn ngạc nghiên bất cứ cái gì, bất lực òi. :P

Dưng cccm, nhìn phát, đọc vị, bẩu phếch, không thể. Thì cũng là cao thủ, lập trường kiên định vữn chắc :D, em thật. ^:)^

Xe gia đình

Xe điện
Tin tức trên mạng bây giờ như bọn ăn xin ngoài đường, không biết đâu là thật, giả

yamaha-x8

Xe tăng
Chủ thớt sao lại bị xì lóip thế ?!

dheIa

Xe điện
Thế mấy đồng chí Sao và Vạch "động đến CA với QĐ", thì ta nên làm răng bác?
Xử vượt khung?
Nếu được thì cũng nên thế cụ ạ b-)

Còn tôi nói riêng với cụ như thế này nhé, người bình thường sẽ hiểu là tôi hỏi để biết sự việc nó đang như thế nào rồi. Chứ đi vặn vẹo lại câu hỏi rồi so sánh này nọ thì hãm lắm, cụ nên đọc chậm thôi và nghĩ về cuộc đời tươi sáng lên.
Thú thực mấy ngày nay tôi bận, nên đọc được mấy tin bập bõm về vụ này, chỉ muốn hỏi cho rõ chứ chả có ý gì khác cụ nhé. Cụ thạo tin chỉ cần trả lời: Toàn tin bịa đấy cụ. Thế có phải là cùng vui ko. 😆
Vâng, anh ngây thơ trong sáng quá ạ 😆

Anh biết người ta trong veo rồi mà vẫn cố hỏi có chết người ko?
Thế thì anh còn hãm hơn tôi.
(Từ "hãm" này là anh dùng và tôi mượn lại anh một tẹo thôi nhé, ko anh lại đi mách Chã.
Cụ Mistore bực mình cái gì mà để bị mách thế ^^)

Tuy nhiên, tôi vẫn sẽ zút kinh nghiệm để lần sau nếu lỡ có dịp đụng phải thì sẽ chu đáo với anh hơn ạ...!!!

skype0211

Xe tăng
Nếu được thì cũng nên thế cụ ạ b-)

Vâng, anh ngây thơ trong sáng quá ạ 😆

View attachment 7623846
View attachment 7623848

Anh biết người ta trong veo rồi mà vẫn cố hỏi có chết người ko?
Thế thì anh còn hãm hơn tôi.
(Từ "hãm" này là anh dùng và tôi mượn lại anh một tẹo thôi nhé, ko anh lại đi mách Chã.
Cụ Mistore bực mình cái gì mà để bị mách thế ^^)

Tuy nhiên, tôi vẫn sẽ zút kinh nghiệm để lần sau nếu lỡ có dịp đụng phải thì sẽ chu đáo với anh hơn ạ...!!!
Ủa, chả thấy ai trả lời mà lại có ông kia hỏi lại vặn vẹo nên tôi tự tìm hiểu thông tin vài phút là ra và đã trả lời được câu hỏi vặn vẹo kia thôi.
Chào cụ nhé, nghĩ gì mà rắc rối vậy, tôi bảo rồi, nghĩ về cuộc đời tươi đẹp lên.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng,
dưng mờ cứ chờ diễn biến tiếp theo đã chứ

Khởi tố vụ án hình sự rồi. Đầu đã là con voi
Mà kết thúc không đến nơi đến chốn,
Không có vài đứa đi tù
Nếu mà đuôi chuột thì bọn mạng mẽo chúng càng hoành hành dữ tợn hơn.

Dưng mờ, cái khả năng có đứa nào đó đi tù vì vụ này thấy nó mông lung quá

Làm án điểm cho 1 lũ bò bị xỏ sẹo nhớ đến già luông đi
Kỷ luật là sức mạnh quân đội.
Quân đội sinh ra để bảo vệ tổ quốc mà chúng nó lại dám nhờn. Bố mẹ chúng nó ko dạy được thì để nhà tù dạy dỗ.
Em ủng hộ khởi tố vụ này
- Làm cho cái án điểm để bọn ngoa mồm bớt thói nói bừa đi
- Những kẻ chưa đến mức ăn án thì có cơ hội đóng ngân sách cho Nhà nước
Báo viết rõ là Cơ quan ĐT hình sự QK 7 khởi tố mà cụ
Làm cho ra ngô ra khoai, tống vài chú đi tù cho chừa.

Nghĩ cũng lạ đời. Cái clip fake lòi ra như vậy mà cũng dắt mũi được ối người :)). Không bàn đến chi tiết nội dung quá vô lý thì ngay việc video quay từ xa, mờ mịt nhưng âm thanh lại rõ như thể hét vào loa điện thoại, hoàn toàn không có độ vọng tự nhiên là đủ là ném vào sọt rác rồi.
Nó đu bám ăn theo ai còn đc, chứ động đến CA với QĐ thì dù còn nhiều việc phải bàn, em vẫn tuyệt đối ủng hộ lấy án điểm xử làm gương. Nếu có thể thì xử vượt khung cũng ok b-)
Cả mấy đứa quay clip gốc nữa. Nhất là cái đứa chèn sub "hấp diêm hả". Ko ngây thơ như nàng giả vờ đâu. Có mà ngây thơ vô số tội.
Bọn này cũng phải cho lên đồn lấy lời khai b-)

Phí công cho ăn học :-B

Còn thành viên tha về đây, em muốn tìm lại cái tên. Có cụ nào còn nhớ ko ạ. Loại này cũng phải cho lên đồn b-)

alceste

Xe điện
Dư Lào cụ Mít uôi, cháu tưởng nhỡ có bị híp râm mà ko chạy được thì cứ nằm im mà hưởng thụ thôi chứ. Sức yếu mà chống khéo nó đang nổi cơn thú tính nó bóp cổ chết.
Thì lúc đó mình bảo, "em thì tất nhiên là em lỗ rồi, em chỉ sợ anh thiệt thôi."
Khéo có khi nó sợ thiệt nó lại dừng tay cũng nên.

just for fun

Xe lăn
Thì lúc đó mình bảo, "em thì tất nhiên là lỗi rồi, em chỉ sợ anh thiệt thôi."
Khéo có khi nó sợ thiệt nó lại dừng tay cũng nên.
Lúc đó mắng thêm nó 1 câu “tưởng thế nào” thì liệu có sao ko mợ nhỉ?

toyennha

Xe lăn
Cái này e biết,vấn đề có mấy ai dùng đâu cụ, nếu nhiều người dùng kiểm duyệt được thông tin và không bị chi phối bởi nước ngoài thì phải tốt hơn chứ nhỉ
Buồn cụ ơi. Em biết,cụ biết. Mà biết để mà biết chẳng 1 lần vào đó. Thua xa quán cafe "cóc" này :D

hd-vt

Xe container
Cơ quan chức năng đang điều tra, chưa kết luận mà cụ tung fake new thế này khéo lại lên đồn đấy 😁
Cũng có lý. Ngay em còn chả tin em nữa là tin tức (tức là tin chỉ thêm cóau). :D

P/s: xl cccm, em giờ hay bị ngộ chữ ạ. :D

dheIa

Xe điện
E đọc trên báo hôm trước. Có cả mẹt "lồng chí tù nhân đáng kính" đang ngồi tù đẹp zai nhắm ^^
Để em tìm lại phục vụ các cụ :D
Đây đây các cụ ơi...!!!

"Clip fake" về vụ nữ sinh trường HUFLIT được lan truyền mạnh mẽ nhất và được biết tới nhiều nhất là từ Facebook có tên Thuan Van Bui chia sẻ.

Theo tìm hiểu, tài khoản Facebook mang tên Thuan Van Bui được cho là của Bùi Văn Thuận, trú tại thị xã Nghi Sơn, Thanh Hoá, giáo viên hợp đồng của một trường trên địa bàn Hà Nội. Bùi Văn Thuận là đối tượng cốt cán trong tổ chức ********* "Hội Anh Em Dân Chủ", công khai ủng hộ tổ chức khủng bố ********. Hắn được giao nhiệm vụ phát triển lực lượng chống phá tại tỉnh Hoà Bình.

Bùi Văn Thuận đã lập và sử dụng các tài khoản facebook cá nhân “Thuan Van Bui”, “Từ Việt Dân” và fanpage “Cha già dân tộc - danh nhân văn hóa quốc tế Việt Nam” để phục cho hoạt động tuyên truyền chống phá nhà nước, bôi nhọ và xuyên tạc về Chủ tịch Hồ Chí Minh, cũng như đường lối, chính sách của Nhà nước...

Ngày 30/08/2021 Bùi Văn Thuận chính thức bị bắt với tội danh “Làm, tàng trữ, phát tán hoặc tuyên truyền thông tin, tài liệu, vật phẩm nhằm chống Nhà nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam”. Theo đó, Bùi Văn Thuận đã bị kết án 8 năm tù giam và 5 năm quản chế.

Bản cáo trạng ghi rõ đường link Facebook của Bùi Văn Thuận trùng khớp với Facebook Thuan Van Bui mà có chia sẻ "clip fake" về vụ nữ sinh. Tuy nhiên đối tượng này đã bị bắt vào năm 2021. Do đó, có thể tài khoản Facebook này đang được đồng bọn quản lý.

Sau khi có thông tin đính chính từ phía nhà trường về vụ việc, tài khoản Thuan Van Bui cũng xoá vội "clip fake" và tiếp tục đăng bài bóng gió...

quynhdiem

Xe tăng
Đây đây các cụ ơi...!!!

"Clip fake" về vụ nữ sinh trường HUFLIT được lan truyền mạnh mẽ nhất và được biết tới nhiều nhất là từ Facebook có tên Thuan Van Bui chia sẻ.

Theo tìm hiểu, tài khoản Facebook mang tên Thuan Van Bui được cho là của Bùi Văn Thuận, trú tại thị xã Nghi Sơn, Thanh Hoá, giáo viên hợp đồng của một trường trên địa bàn Hà Nội. Bùi Văn Thuận là đối tượng cốt cán trong tổ chức ********* "Hội Anh Em Dân Chủ", công khai ủng hộ tổ chức khủng bố ********. Hắn được giao nhiệm vụ phát triển lực lượng chống phá tại tỉnh Hoà Bình.

Bùi Văn Thuận đã lập và sử dụng các tài khoản facebook cá nhân “Thuan Van Bui”, “Từ Việt Dân” và fanpage “Cha già dân tộc - danh nhân văn hóa quốc tế Việt Nam” để phục cho hoạt động tuyên truyền chống phá nhà nước, bôi nhọ và xuyên tạc về Chủ tịch Hồ Chí Minh, cũng như đường lối, chính sách của Nhà nước...

Ngày 30/08/2021 Bùi Văn Thuận chính thức bị bắt với tội danh “Làm, tàng trữ, phát tán hoặc tuyên truyền thông tin, tài liệu, vật phẩm nhằm chống Nhà nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam”. Theo đó, Bùi Văn Thuận đã bị kết án 8 năm tù giam và 5 năm quản chế.

Bản cáo trạng ghi rõ đường link Facebook của Bùi Văn Thuận trùng khớp với Facebook Thuan Van Bui mà có chia sẻ "clip fake" về vụ nữ sinh. Tuy nhiên đối tượng này đã bị bắt vào năm 2021. Do đó, có thể tài khoản Facebook này đang được đồng bọn quản lý.

Sau khi có thông tin đính chính từ phía nhà trường về vụ việc, tài khoản Thuan Van Bui cũng xoá vội "clip fake" và tiếp tục đăng bài bóng gió...

Ối giời thoáng qua fb BVT này thấy "nguy hiểm" quá. Bài báo của PV tự viết thế này (lại không nêu nguồn dẫn tin cậy) khác nào quảng bá lan truyền cho người đọc tò mò tìm đoc mấy fb kiểu này.
Cõi mạng nguy hiểm thật, cách đấu tranh, phản bác thông tin độc hại đúng là còn nhiều hạn chế, lúng túng.