[Funland] Khởi tố, bắt tạm giam ông Tất Thành Cang

Trạng thái
Thớt đang đóng

giang.nguyen

Xe điện
Em không xem nhưng có câu “Bí thư kiêm chủ tịch thì to quá, ai kiểm soát ông?” không cụ?
Thì tới bây giờ đã hợp nhất 2 chức danh đó làm 1 đâu cụ.
Cụ tổng chẳng qua là kiêm nhiệm khi cụ Quang mất trong nhiệm kỳ, còn để mà nói có hợp nhất hay không thì chờ đại hội sau mới biết.

LeTai1979

Xe cút kít
em thích câu của Qua Vũ tiền nhiều để làm gì trong trường hợp này
Tiền nhiều để tiêu chứ làm gì Cụ, như nhà nó giờ tiêu 3 đời ko hết, giờ nó tù chục năm là xong. Nhà nc có thu hồi đc hết đâu?

Vulcan V70

Xe trâu
Tay Cang này 49 tuổi ,mà nhìn già như 60 tuổi nhỉ!
3 năm qua cứ thấp tha thấp thỏm... không già đi thì hóa là thần kinh thép à bác?
Gấu nhà Cang còn mướt nhưng tỉnh đòn xin thôi chức Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam TP.HCM từ 1 năm nay rồi, chắc thoát khỏi tổ chức để lo tẩu tán tài sản

datto70

Xe container
Anh Cang bị bắt vụ nào em không bàn, nhưng vụ này em không phục lắm:

Sự việc này, năm 2018, Thanh tra TP.HCM đã có kết luận chỉ ra rằng thời điểm phát hành cổ phiếu SADECO chưa thực sự có nhu cầu cần thiết tăng vốn. Việc bán với giá 40 nghìn đồng/cổ phiếu có khả năng gây thiệt hại hàng trăm tỉ đồng cho SADECO dẫn đến thiệt hại vốn nhà nước.

Cứ kêu gào bán cổ phiếu cho tư nhân đi, bán xong mà nó làm ăn lãi là vô lò.
XEm anh # phản bác VKS cũng có cái hay vụ đang sử: Gọi điện thoại 22 cuộc cho nhau cũng là căn cứ để luận tội 8-> 8-> 8-> 8-> 8-> ^:)^^:)^^:)^^:)^ đúng kiểu 1 Đ lãnhđạo có khác.

lexus315

Xe điện
Tiền nhiều để tiêu chứ làm gì Cụ, như nhà nó giờ tiêu 3 đời ko hết, giờ nó tù chục năm là xong. Nhà nc có thu hồi đc hết đâu?
Ai tiêu cụ? Có khi thằng lái xe cũ thì nó lại ơn sếp đã đi tù, để lại 1 gia sản lớn

TraiKhongSo

Xe tăng
Tất rồi cũng sắp Thành Than
Chứng tỏ quá số má
Thảo luận mất mấy năm đến tận giờ mới có đ lệnh bắt

datto70

Xe container
Bổ sung thêm ý của Cụ , sai của ông này chính xác là phê duyệt phương án CP hoá trái với điều lệ . Khi CP hoá đã bán CP cho ngừoi ngoài HTX và cho đối thủ cạnh tranh trên cùng lĩnh vực
Có nhóm định thâu tóm Cop, bắt là đúng.

muadem

Xe cút kít

xalong

[Tịch thu bằng lái]
Thế bác sửa lại hay không thì nhón tay làm phúc chỉ ra hộ em chỗ "sai niêm thất luật" nhé! :P
Em đội ơn bác! ^:)^ ^:)^ ^:)^

BTW, Niêm (dính) chứ không phải liêm bác ạ! [-X
Còn nếu bác không chỉ ra được "sai niêm thất luật" trong các câu em viết thì làm ơn ngậm miệng dùm, kẻo người hiểu luật thơ lục bát, chửa nói hay dở, sẽ...... :D
Nói suy nghĩ của tôi với bạn:
Bạn nên lập ra một cái góc, hay cả cái diễn đàn nào đấy mà khoe phô thơ của bạn. Tôi thấy mọi người đang đàm đạo, tranh luận hay bình luận, ông táng ngay mấy câu thơ dở hơi vào cứ như đang kho cá mà ném sỏi cát. Tôi thấy cũng ngứa lâu rồi nhưng nghĩ mình tàu ngầm chủ yếu nên chả nói. Nay có mấy bác nói xa, nói gần tưởng ông quang 1970 này hiểu ra mà tốp bớt. Ai dè ông tưởng ông hay ho với mấy cái câu vè cán chổi mà lại còn mắng mỏ người khác như này.
Xem ra bọn nhà thơ tưởng hiền nhưng cũng có kẻ chanh chua nhỉ?
Nói cho ông biết: cái trình độ làm thơ của ông thì 85 triệu dân Việt ai cũng có thể làm ngày chục bài. Báu gì mà phô phang.
đọc nhé tức thì:
Ô tô Phun có ông Quang
Làm thơ ghép chữ làng nhàng tưởng hay
Lại còn ra vẻ ta đây
La mắng người khác...A kay chắc rồi!
Biết thân Sì tốp đi thôi...

Vậy đó, cứ ghép vè, ghép vần thì xalong mình sản xuất 1 ngày vài trăm bài. Nỡm vừa thôi!
PS: nhớ cho: thơ là sự chắt lọc của ngôn ngữ, là kết tủa của tâm hồn, là cô đọng của tâm trạng...không phải ai cũng làm được thơ cho cái đời này. Còn làm vè thì...

Chỉnh sửa cuối:

hong.viwaco

Xe container
Tất Thành Than, Tan Thành Mứt...

1.25 ton

Xe điện
CT HĐ Thơ (ĐN) đã phát biểu, đại ý:...ranh giới đúng-sai rất mong manh giữa rừng luật (..) nên thời nay 'công bộc' dễ thành củi khô/tươi...:-/https://danviet.vn/nhung-tam-tu-cua-chu-tich-ubnd-tpda-nang-truoc-khi-roi-ghe-nong-20201209092425495.htm
P/S: Năm ngoái đ/c Cang được thuyên chuyển lánh nạn về phụ trách soạn sử SG...==>> Giờ đ/c Cang được khoác áo Juventus thì ai đủ tầm để thay thế tiếp tục việc biên soạn lịch sử (chìm +nổi) thành phố SG nhỉ???;)
Cụ đọc tạm " Sài gòn tạp pí lù " của cụ Vương Hồng Sển nhé. :)) Anh Cang viết thì xa rời quần chúng nhân dân lắm.

1.25 ton

Xe điện
Vô lò rồi sẽ mở rộng điều tra, lôi ra bao nhiêu tội, vụ khác nữa....
Mấy năm qua thì cũng hành cho tơi tả rồi...
Chắc lại giống anh # quê em, mỗi năm lại đem ra xử một lần, năm nào cũng xin lỗi đảng và nhân dân.

Trạng thái
Thớt đang đóng