[Funland] Khởi tố, bắt tạm giam ông Tất Thành Cang

Trạng thái
Thớt đang đóng

trancannam

Xe điện
Anh Cang có vài trăm tỏi nhưng vừa rồi ói mất 1/2. Tội

Bus_nhanh

Xe điện
Đúng rồi. Sao lại bán chỉ định. Sao lại bán giá 40k. Trong khi không chào giá công khai. Ai trả cao hơn thì bán. Như đất phải đấu giá đấy
Cái này do nhiều yếu tố lắm, không phải cứ giá cao là bán đâu.
Thực tế, tình trạng TSNN đội nón ra đi là khá nhiều. Nhưng cũng có đầy chỗ khoai, muốn thoái để thu tiền về nhưng mãi không bán được do không ai dám quyết giá thấp cả.

Bus_nhanh

Xe điện
k đơn giản như cụ nói đâu . Cty Sabeco đang ăn lên làm ra , k có nhu cầu tăng vốn thì nó tự nhiên bán đi 9 triệu cổ phiếu (định giá quá rẻ 40.000 1 cp thu vè 360 tỉ) rồi lấy tiền gửi ngân hàng . Thằng Nguyễn Kim mua vào và nghiễm nhiên thau tóm luôn Sabeco
Đấy theo cụ thằng này có oan k ?
Cụ này có lẽ chưa đọc nên viết bừa....
Bình tĩnh ngồi đọc rồi viết cho lập luận của mình có giá trị hơn.
Cung là cô... nhưng không phải sabeco!

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ này có lẽ chưa đọc nên viết bừa....
Bình tĩnh ngồi đọc rồi viết cho lập luận của mình có giá trị hơn.
Cung là cô... nhưng không phải sabeco!
Nhầm chữ "d" thành chữ " b" :))
Sabeco thì bên lão Hoàng, mụ Thoa với lão " cẩu"

QUANG1970

Xì hơi lốp
Nói suy nghĩ của tôi với bạn:
Bạn nên lập ra một cái góc, hay cả cái diễn đàn nào đấy mà khoe phô thơ của bạn. Tôi thấy mọi người đang đàm đạo, tranh luận hay bình luận, ông táng ngay mấy câu thơ dở hơi vào cứ như đang kho cá mà ném sỏi cát. Tôi thấy cũng ngứa lâu rồi nhưng nghĩ mình tàu ngầm chủ yếu nên chả nói. Nay có mấy bác nói xa, nói gần tưởng ông quang 1970 này hiểu ra mà tốp bớt. Ai dè ông tưởng ông hay ho với mấy cái câu vè cán chổi mà lại còn mắng mỏ người khác như này.
Xem ra bọn nhà thơ tưởng hiền nhưng cũng có kẻ chanh chua nhỉ?
Nói cho ông biết: cái trình độ làm thơ của ông thì 85 triệu dân Việt ai cũng có thể làm ngày chục bài. Báu gì mà phô phang.
đọc nhé tức thì:
Ô tô Phun có ông Quang
Làm thơ ghép chữ làng nhàng tưởng hay
Lại còn ra vẻ ta đây
La mắng người khác...A kay chắc rồi!
Biết thân Sì tốp đi thôi...

Vậy đó, cứ ghép vè, ghép vần thì xalong mình sản xuất 1 ngày vài trăm bài. Nỡm vừa thôi!
PS: nhớ cho: thơ là sự chắt lọc của ngôn ngữ, là kết tủa của tâm hồn, là cô đọng của tâm trạng...không phải ai cũng làm được thơ cho cái đời này. Còn làm vè thì...

1/ Bác cứ thử đoc "cái má bác vửa viết" ở trên coi có "trôi mồm êm họng" không? :P

2/ Đâu có ai cấm bác xalong cũng như những bác nào không thich em hay đọc đưa tên em vào Black list dể khỏi rác mắt mính khi đọc những cái "rác rưởi" em viết, làm lấm bẩn cái đầu thông tuệ và hao mòn cái trình độ cao cấp về thưởng thức văn chương cũa các bác nhỉ? [-X :-?

3/ Xin trân trọng nhắc bác, Diễn đàn Otofun là một diễn đàn mở, mọi thành viên đã đăng ký và đang sinh hoạt bình thường, đều có quyền tham gia đóng góp ý kiến quan điểm của mình miễn là nhưng gì mình viết phù hợp và tuân thủ theo quy định của diễn đàn. Mọi sai sót của bài viết và xử lý nó (nếu có) là việc của Min Mod cũng các thành viên khác đều có quyền báo cáo với Min mod về những sai sót hay vi phạm này, mọi chỉ trích cá nhân, nhất là với những lời lẽ không phù hợp với quy định là là vi phạm nội quy diễn đàn đấy! :))

Xem ra bác xalong có vẻ thích sân si tranh cãi những cái không đáng để quan tâm hay để mắt trong quan điểm và nhân sinh quan của bác nhỉ?! :))

In addition, em cùng rất thích và quen dùng các danh xưng "tôi, bạn, chúng tôi, các bạn" trong nói chuyện hàng ngày cũng như khi tranh luận, nhưng vào Otofun, theo quỵ định chung về danh xưng (em bác, nhà cháu, cháu, cậu, mợ,..." là danh xưng trong diễn đàn nên em luôn tuân thủ! "Nhập gia tuỳ tục, đáo giang tùy khúc", bác ạ! :D
Đến cái nhỏ xíu là danh xưng mà bác còn "ngổi xổm lên" thì .... =))

Rõ là .... :P

Chỉnh sửa cuối:

xalong

[Tịch thu bằng lái]
1/ Bác cứ thử đoc "cái má bác vửa viết" ở trên coi có "trôi mồm êm họng" không? :P

2/ Đâu có ai cấm bác xalong cũng như những bác nào không thich em hay đọc đưa tên em vào Black list dể khỏi rác mắt mính khi đọc những cái "rác rưởi" em viết, làm lấm bẩn cái đầu thông tuệ và hao mòn cái trình độ cao cấp về thưởng thức văn chương cũa các bác nhỉ? [-X :-?

3/ Xin trân trọng nhắc bác, Diễn đàn Otofun là một diễn đàn mở, mọi thành viên đã đăng ký và đang sinh hoạt bình thường, đều có quyền tham gia đóng góp ý kiến quan điểm của mình miễn là nhưng gì mình viết phù hợp và tuân thủ theo quy định của diễn đàn. Mọi sai sót của bài viết và xử lý nó (nếu có) là việc của Min Mod cũng các thành viên khác đều có quyền báo cáo với Min mod về những sai sót hay vi phạm này, mọi chỉ trích cá nhân, nhất là với những lời lẽ không phù hợp với quy định là là vi phạm nội quy diễn đàn đấy! :))

Xem ra bác xalong có vẻ thích sân si tranh cãi những cái không đáng để quan tâm hay để mắt trong quan điểm và nhân sinh quan của bác nhỉ?! :))

In addition, em cùng rất thích và quen dùng các danh xưng "tôi, bạn, chúng tôi, các bạn" trong nói chuyện hàng ngày cũng như khi tranh luận, nhưng vào Otofun, theo quỵ định chung về danh xưng (em bác, nhà cháu, cháu, cậu, mợ,..." là danh xưng trong diễn đàn nên em luôn tuân thủ! "Nhập gia tuỳ tục, đáo giang tùy khúc", bác ạ! :D
Đến cái nhỏ xíu là danh xưng mà bác còn "ngổi xổm lên" thì .... =))

Rõ là .... :P
Một còm nữa phần lớn ngoài anh Cang:
bạn Quang 1970 viết:
...rác mắt mính khi đọc những cái "rác rưởi" em viết, làm lấm bẩn cái đầu thông tuệ và hao mòn cái trình độ cao cấp về thưởng thức văn chương cũa các bác nhỉ?
Tôi xin giả nhời: Cái này ông bạn nói đúng luôn. Rác rưởi thì không thể thành hoa Phong Lan. Tự nhận là tiến bộ

Bạn quang 1970 viết:
Đến cái nhỏ xíu là danh xưng mà bác còn "ngổi xổm lên" thì ....
Tôi xin giả nhời:
Xưng hô là của mỗi người. cái dòng bạn gõ mà tôi in đậm nghiêng, bôi đỏ là theo qui định nào vậy hả nỡm? Không có nhẽ xưa nay tôi không tuân thủ qui định của nơi này? Sao không ai hay min mod nào nhắc cho để hôm nay ông bạn khập khểnh sửa lưng thành gù thế này? Nỡm giở nội qui của diễn đàn xem mọi người có phải "theo qui định" chung về danh xưng (em bác, nhà cháu, cháu, cậu, mợ,.) không nhé! Hay mắt bạn lại bị sang vành rồi?
Sửa thành gù của tự do ngôn từ rồi qui chụp người ta "ngồi xổm lên" xem ra xứ này chỉ có mỗi ông bạn ít tắm lâu đến thế chứ quê tôi người ta bỏ kiểu tranh luận này từ những năm đầu giải phóng.
Có xổ ra như thế người ta mới biết cái "trình" của nhà làm vè Quang 1970 nó ...""rác rưởi" em viết" (nguyên văn gõ phím của bạn) đến siêu xào nấu như thế nào!
Không tiễn!

@ các bác: Nói về anh Cang: kể ra xử lý anh về vụ đất Tân Thuận thì thuyết phục hơn. Bởi lúc này tranh tối tranh sáng khi anh # vừa đi, anh Hột chưa về, anh nghĩ tranh thủ tát nước. Mà tội tranh thủ dắt dê mới là đáng xét chứ

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Một còm nữa phần lớn ngoài anh Cang:
bạn Quang 1970 viết:

Tôi xin giả nhời: Cái này ông bạn nói đúng luôn. Rác rưởi thì không thể thành hoa Phong Lan. Tự nhận là tiến bộ

Bạn quang 1970 viết:

Tôi xin giả nhời:

Xưng hô là của mỗi người. cái dòng bạn gõ mà tôi in đậm nghiêng, bôi đỏ là theo qui định nào vậy hả nỡm? Không có nhẽ xưa nay tôi không tuân thủ qui định của nơi này? Sao không ai hay min mod nào nhắc cho để hôm nay ông bạn khập khểnh sửa lưng thành gù thế này?
Sửa thành gù của tự do ngôn từ rồi qui chụp người ta "ngồi xổm lên" xem ra xứ này chỉ có mỗi ông bạn ít tắm lâu đến thế chứ quê tôi người ta bỏ kiểu tranh luận này từ những năm đầu giải phóng.
Có xổ ra như thế người ta mới biết cái "trình" của nhà làm vè Quang 1970 nó ...""rác rưởi" em viết" (nguyên văn gõ phím của bạn) nó siêu xào nấu như thế nào!
Không tiễn!
@ các bác: Nói về anh Cang: kể ra xử lý anh về vụ đất Tân Thuận thì thuyết phục hơn. Bởi lúc này tranh tối tranh sáng khi anh # vừa đi, anh Hột chưa về, anh nghĩ tranh thủ tát nước. Mà tội tranh thủ dắt dê mới là đáng xét chứ

Một khi đã lý sự cùn thì ..................

:)) :)) :)) :)) :)) :))

=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

ADH

Xe tải
Hết cãi rồi phải không? Vậy uống cà phê đi vì nơi ấy có thời gian đọc lại nội qui cà phê đấy!
Nếu thấy cụ ấy vi phạm nội quy thì báo min mod xử lý. Còn nếu không vi phạm mà cụ thấy ngứa mắt thì block cho khỏi phiền. Cãi qua cãi lại thế này chẳng phải cụ cũng góp phần làm rác diễn đàn à?

Xechaybangcom

Xe điện
Nếu thấy cụ ấy vi phạm nội quy thì báo min mod xử lý. Còn nếu không vi phạm mà cụ thấy ngứa mắt thì block cho khỏi phiền. Cãi qua cãi lại thế này chẳng phải cụ cũng góp phần làm rác diễn đàn à?
Cụ nói thế không đúng, cụ Quang kia em vẫn thích đọc comment của cụ ấy, trừ vụ làm thơ :(
Sorry cụ Quang nhé, nhưng đúng là em không thích cụ làm thơ thật.

hp220606

Xe tải
Tất Thành Cang= Tết mới thành than. Bây giờ bắt là đúng

toimuondie

Xe container
Cái này do nhiều yếu tố lắm, không phải cứ giá cao là bán đâu.
Thực tế, tình trạng TSNN đội nón ra đi là khá nhiều. Nhưng cũng có đầy chỗ khoai, muốn thoái để thu tiền về nhưng mãi không bán được do không ai dám quyết giá thấp cả.
Thật ra trên otofun nhiều cụ có biết gì đâu, toàn chém bừa kiểu luận đề lúc 18h30.
Đây là cty Cổ phần, Nguyễn Kim là cổ đông chiến lược.
Việc tăng vốn nội bộ lần này hoặc là bán cho các cổ đông hiện hữu hoặc cổ đông chiến lược mà cụ ấy đòi bán công khai.
Đầu tiên Đại hội cổ đông họp, thông qua nghị quyết tăng vốn, bán cho Nguyễn Kim. Đại khái là các cty nhà nước không muốn điều hành nữa, để tư nhân họ nắm quyền chi phối để điều hành, mình ngồi thu lãi thôi. Ý tưởng này không sai, hợp ý rất nhiều cụ đang kêu gào tư nhân hoá vì rõ ràng để tư nhân làm thì lãi nhiều hơn, 44% có khi được chia nhiều hơn 60%. Đến VNA các cụ ấy còn kêu gào đòi cho phá sản mà không thèm quan tâm nếu nó phá sản thì nhà nước và dân sẽ lao đao như nào.
Giá bán ở mức 40 nói cao hay thấp rất khó, thực tế là họ cũng đã thuê Công ty cổ phần Chứng khoán TP HCM để xác định giá trị doanh nghiệp rồi, kết quả là 36 nên bán 40 là hợp lý.
Đúng là Sadeco làm ăn đang có lãi nhưng ít vốn, bị bó buộc là cty cổ phần nhưng nhà nước chi phối, làm ăn lại đang xuống dốc (năm 2017 lãi giảm mạnh, chưa bằng 1/4 năm 2018).
Nhưng nói chung anh Cang xứng đáng vào lò.

Ladagia

Xe điện
Nói suy nghĩ của tôi với bạn:
Bạn nên lập ra một cái góc, hay cả cái diễn đàn nào đấy mà khoe phô thơ của bạn. Tôi thấy mọi người đang đàm đạo, tranh luận hay bình luận, ông táng ngay mấy câu thơ dở hơi vào cứ như đang kho cá mà ném sỏi cát. Tôi thấy cũng ngứa lâu rồi nhưng nghĩ mình tàu ngầm chủ yếu nên chả nói. Nay có mấy bác nói xa, nói gần tưởng ông quang 1970 này hiểu ra mà tốp bớt. Ai dè ông tưởng ông hay ho với mấy cái câu vè cán chổi mà lại còn mắng mỏ người khác như này.
Xem ra bọn nhà thơ tưởng hiền nhưng cũng có kẻ chanh chua nhỉ?
Nói cho ông biết: cái trình độ làm thơ của ông thì 85 triệu dân Việt ai cũng có thể làm ngày chục bài. Báu gì mà phô phang.
đọc nhé tức thì:
Ô tô Phun có ông Quang
Làm thơ ghép chữ làng nhàng tưởng hay
Lại còn ra vẻ ta đây
La mắng người khác...A kay chắc rồi!
Biết thân Sì tốp đi thôi...

Vậy đó, cứ ghép vè, ghép vần thì xalong mình sản xuất 1 ngày vài trăm bài. Nỡm vừa thôi!
PS: nhớ cho: thơ là sự chắt lọc của ngôn ngữ, là kết tủa của tâm hồn, là cô đọng của tâm trạng...không phải ai cũng làm được thơ cho cái đời này. Còn làm vè thì...
Công nhận với cụ, thím ý cũng đanh đá chua chát ra phết đấy :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ nói thế không đúng, cụ Quang kia em vẫn thích đọc comment của cụ ấy, trừ vụ làm thơ :(
Sorry cụ Quang nhé, nhưng đúng là em không thích cụ làm thơ thật.

Yêu nhau yêu cả đường đi,
Ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng! :D
Quyền ai, ai viết, viết chẳng bàn,​
Còn em, sẽ cứ tuôn ngàn câu thơ! :P
Nếu bác chắng thể ngó ngơ,​
Thì thôi tiễn bác, chẳng chờ "còm" sau! :-h

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng