[Funland] Khởi nghiệp mùa suy thoái

Dân miền núi TM

Xe điện
Đằng nào cũng mất tiền thì để nhậu và hát karaoke đi cụ.

Napolong

Xe điện
Làm kết nối việc làm, bản chất là 2-side market & matching, nó có nguyên tắc như sau:

. Phải có cách xây một bên thật nhanh, thật rẻ để hút bên kia.

Ví dụ trước đây em làm một cái, thì bằng cách nào đó sẽ có 1M profile jobseeker trước.

. Chỉ được thu tiền một phía hoặc không thu tiền.

Ngoài ra, nếu được nên test thị trường trước khi làm platform. Không có tín hiệu tốt thì dừng.

Nếu cụ/ mợ đang nghĩ mở ra, nó dần dần lớn thì hai bên sẽ thu hút đông dần, đó là một cách tư duy không có phương pháp, nhiều khả năng sẽ không đi đến đâu.

Mà cụ/mợ có quyết tâm làm không? :P

baba77

Xe tăng
Đét,.... Hay.... các cụ chê đứng sang 1 bên để cụ chủ phi thân nào. ...

phuongmit

Xe cút kít
Ai chơi trên này cỡ 5-10 năm mà hay lượn chợ giời thì chắc vẫn nhớ trc trên này có 1 thớt kết nối xe rảnh rỗi của thành viên với khách có nhu cầu. Ban đầu nguồn xe của các thành viên rảnh rỗi t7&cn, chạy lấy cước gánh bớt chi phí nuôi xe và dc đi vi vu, giao lưu. Phế phẩy thì nộp vào quỹ 1 số tiền nho nhỏ. Sau này tan tác hết do lái và khách kết nối luôn với nhau, chả cần qua thớt đó làm gì nữa cho mất thời gian.

arsenal7

Xe tăng
Ý tưởng khởi nghiệp mùa suy thoái ???

Khó khăn, khó khăn và khó khăn rất nhiều !!!

Dịch vụ hướng đến là xây dựng 1 kênh việc làm bình dân. Các website việc làm hiện giờ chỉ dành cho công ty, các hội nhóm fanpage việc làm cho cá nhân thì lại lừa đảo rất nhiều toàn ảo ma canada.

Tuy nhiên rất nhiều cửa hàng quán ăn offlie, shop online, gia đình có nhu cầu tìm ng làm part time, full time nhưng không có kênh tìm lao động chất lượng, người lao động thì cũng không có kênh uy tín để tìm việc làm.

Ý tưởng là xây dựng một website, app hoặc fanpage kết hợp các điểm cung cấp thông tin 2 chiều tạo nên 1 sàn giao dịch việc làm bình dân. Thời sau covid kinh tế khó khăn thất nghiệp đầy rẫy thì nhu cầu này là rất lớn, tính khả thi cao.

Điểm mấu chốt thành công là một bộ lọc chất lượng, 70% đến từ nhà tuyển dụng (ntd) và 30% đến từ ng lao động (nld). Muốn đạt chất lượng bắt buộc admin phải kiểm soát chặt đầu vào từ ntd, tiến hành thẩm định đánh giá thậm chí đến tận nơi để kiểm tra, nld yêu cầu cung cấp đủ giấy tờ tùy thân. Tạo 1 bản cam kết online ký 3 bên để tạo tính ràng buộc pháp lý khi có 1 bên vi phạm.

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Chậc. Tức là bán súng và có bia bắn thử luôn ah ? Em hiểu thế có đúng ko ah ? Nếu đúng em xin mở hàng đâu tiên
Có thuốc dùng thử ấy cụ ơi. Ko fai có bia dùng thử

Quê bầm

Xe điện
Về startup thì ủng hộ các cụ
Nhưng về kinh doanh đơn thuần, Hồi 2022 em còn rung đùi với việc kinh doanh của mình thì bây giờ xác định đối mặt với khó khăn khốc liệt rồi
Mọi thứ khốc liệt thật sự
Năm nay đơn hàng đi đâu hết cụ ạ

Idemitsu

Xe tăng
Em có ý tưởng khởi nghiệp mùa suy thoái
Tất nhiên là khó khăn, khó khăn và khó khăn rất nhiều
Em đưa lên và kêu gọi các sác tăng, và xin thêm ý kiến đóng góp, nhưng dù cccm chê thế nào thì em cũng sẽ quyết chí làm.
Chém vậy thôi, em nghĩ khả thi vì:
Dịch vụ em hướng đến là xây dựng 1 kênh việc làm bình dân, các web việc làm hiện giờ chỉ dành cho các công ty, các hội nhóm hiện giờ lừa đảo quá nhiều và toàn ảo ma
Rất nhiều cửa hàng, gia đình có nhu cầu nhưng không có kênh tìm lao động, người lao động cũng không có kênh uy tín để tìm việc làm
Em đang muốn xây dựng một website kết hợp các điểm cung cấp thông tin 2 chiều tạo nên 1 sàn giao dịch việc làm bình dân. Em nghĩ thời này nhu cầu này rất cao, khả thi
Các cccm có kinh nghiệm có thể cho em vài lời khuyên trong lĩnh vực này được không?
2016-09-12 14.52.03 - Copy.jpg
Mô hình này tương tự như Workstream của Mỹ. Cụ tham khảo nhé. Họ ứng dụng công nghệ để làm mảng này và đang khá thành công.

Napolong

Xe điện
Ai chơi trên này cỡ 5-10 năm mà hay lượn chợ giời thì chắc vẫn nhớ trc trên này có 1 thớt kết nối xe rảnh rỗi của thành viên với khách có nhu cầu. Ban đầu nguồn xe của các thành viên rảnh rỗi t7&cn, chạy lấy cước gánh bớt chi phí nuôi xe và dc đi vi vu, giao lưu. Phế phẩy thì nộp vào quỹ 1 số tiền nho nhỏ. Sau này tan tác hết do lái và khách kết nối luôn với nhau, chả cần qua thớt đó làm gì nữa cho mất thời gian.
Cụ nói chí lý. Trả lời được cả là dịch vụ của mình mang lại hiệu quả cao hơn việc bị cắt cầu nữa, mà không phải bằng biện pháp kỹ thuật.

Kiểu như môi giới mua nhà, cho view tin, che số đt, vẫn chỉ là biện pháp kỹ thuật.

Semanon

Xe hơi
Cái này cụ nào có lực thì làm ạ
1 Chi phí xây dựng nền tảng: Web, App, .. > 1 tỏi
Chi phí vận hành, bảo trì 30 tr/tháng
Chi phí chạy ad: tùy tâm ạ, nhưng để tạo hiệu ứng 100-200 củ khoai/tháng
Nguồn doanh thu đến từ đâu ? Khi nào thì có dòng tiền dương ,,,... Các cụ tự tính ạ ;;)

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
muốn làm vẫn phải bơm tiền vào để web nó lên thôi rồi và bơm bao nhiêu để lên và lên mức độ như nào thì không ai biết