[Funland] Khởi nghiệp mùa suy thoái

vanhai493

Xe điện
ý cụ là giống grab?
bật định vị lên là có tìm việc quanh đây?
sẽ có app riêng cho người tìm việc và app riêng cho người post việc?
app của ng tìm việc sẽ hiện thông tin ng post việc và giá cả, thời gian ....

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
ý cụ là giống grab?
bật định vị lên là có tìm việc quanh đây?
sẽ có app riêng cho người tìm việc và app riêng cho người post việc?
app của ng tìm việc sẽ hiện thông tin ng post việc và giá cả, thời gian ....
Đấy - ít nhất phải có từ khoá ‘app’ này mới còn phải suy nghĩ chút. Chứ chỉ nghĩ đến từ ‘Web’ là muộn rồi.

vanhai493

Xe điện
Đấy - ít nhất phải có từ khoá ‘app’ này mới còn phải suy nghĩ chút. Chứ chỉ nghĩ đến từ ‘Web’ là muộn rồi.
9 xác là như v, giờ phải làm app chứ làm web thì tù lắm.
hoặc làm web thì phải hiển thị thông tin rõ ràng chút và phù hợp các màn hình đt phổ thông .

MuathuHN252

Xe cút kít
2 thớt khởi nghiệp rồi ạ. Em cũng cbi theo chân các cụ, mà e bán thuốc cường dương, cụ nào ysl thì nhớ ib cho em nhớ =))

Langthang_Mercedes

Xe container
2 thớt khởi nghiệp rồi ạ. Em cũng cbi theo chân các cụ, mà e bán thuốc cường dương, cụ nào ysl thì nhớ ib cho em nhớ =))
Bán xong ngồi cạnh chờ uống mới hiệu quả.

Còn không thì 99% là bán vịt giời :D

Anita Emi

Xe điện
Em có ý tưởng khởi nghiệp mùa suy thoái
Tất nhiên là khó khăn, khó khăn và khó khăn rất nhiều
Em đưa lên và kêu gọi các sác tăng, và xin thêm ý kiến đóng góp, nhưng dù cccm chê thế nào thì em cũng sẽ quyết chí làm.
Chém vậy thôi, em nghĩ khả thi vì:
Dịch vụ em hướng đến là xây dựng 1 kênh việc làm bình dân, các web việc làm hiện giờ chỉ dành cho các công ty, các hội nhóm hiện giờ lừa đảo quá nhiều và toàn ảo ma
Rất nhiều cửa hàng, gia đình có nhu cầu nhưng không có kênh tìm lao động, người lao động cũng không có kênh uy tín để tìm việc làm
Em đang muốn xây dựng một website kết hợp các điểm cung cấp thông tin 2 chiều tạo nên 1 sàn giao dịch việc làm bình dân. Em nghĩ thời này nhu cầu này rất cao, khả thi
Các cccm có kinh nghiệm có thể cho em vài lời khuyên trong lĩnh vực này được không?
2016-09-12 14.52.03 - Copy.jpg
Làm ra cái website thì nhanh, dễ, chi phí cũng không cao, ngân sách cỡ trăm triệu. Có thể nói là ai cũng làm được.

Kéo người mua/bán (sức lao động/việc làm) đến với web của mình: Khó, lâu, về chi phí thì ngân sách phải tính tiền tỷ.

Có giải pháp và thực hiện được việc quản lý chất lượng nhân sự, chất lượng thông tin, uy tín dịch vụ... với đối tượng người giúp việc, thợ thuyền, lao động bình dân: Gần như không thể :))

Nhiều cụ cứ nghĩ có ý tưởng với ra cái app, cái web... là xong việc. Thực tế thì đấy mới chỉ là một phần trăm, một phần ngàn của công việc thôi.

Ví dụ để làm cái app như Grap, chắc chỉ mất triệu USD. Nhưng để chạy cái hệ thống đó, thì đốt hàng tỷ USD rồi mà còn chưa có lãi.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ phải chỉ mặt đặt tên dc sản phẩm thì mới tính đến việc rao nó và lấy phế dc. Việc làm bình dân cụ thể là gì: tạp vụ, lau nhà dọn vườn, đập đá phá nhà hay gì gì đi nữa. Và cái khó nhất của loại hình dịch vụ này là khi người bán và người mua kết nối dc với nhau ngay tại lần đầu tiên thì lần kế tiếp họ sẽ có xu hướng làm tay bo với nhau để hất cẳng ông kết nối, viết app và thu phế như cụ ra ngay lập tức. Giờ mạng xã hội nó phát triển, em ở cc ví dụ nếu cần dọn nhà, sửa chữa lặt vặt, mua bánh mua rau chỉ vào nhóm fb của cư dân gõ từ khoá là đã ra khá nhiều lựa chọn rồi, k cần đi đâu xa và gần như kiểm chứng dc chất lượng 1 cách tương đối thông qua phản hồi của hàng xóm đã sử dụng dịch vụ

Demchinhhang.net

Xe container
Trước e và thằng bạn nối khố cũng định viết cái app “thợ đụng”. Nhưng bắt tay vào thấy mình ko được nhanh như lớp trẻ nên chết yểu mất.
Đội thợ đụng đứng ngã 3 ngã 4 theo khu vực, có 1 tổng thầu hú cái phi đi. Họ có đt to như cái dép nhưng chỉ thích lướt xem lăng nhăng chứ cài app là ko dùng mấy. Em khảo sát tầm 10 đội rồi và công thức đứng đường, khách quen và người chỉ mách là chính.

MuathuHN252

Xe cút kít

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Thất nghiệp thì phải khởi nghiệp thôi…
Món này nói dễ làm dễ nhưng hiệu quả cực kẻm
Trước em cũng hừng hực làm vụ dichungxe.vn báo đài loan tin free ầm ĩ, bạn bè tán dương thục mạng…
2 năm sau ngỏm, chỉ chi không thu được xu nào

NNS

Xe ngựa
xưa e đi thuê osin qua trung tâm môi giới vl mà tí đốt mẹ nó tiệm, chúc cụ chủ khởi nghiệp thành công, nhưng em thật, lao động giản đơn Việt Nam mình láo như ranh nên cụ cẩn thận mà lựa chọn, đào tạo kẻo vỡ mồm vì môi dưới, à lộn, môi giới =))

Khanhnho

Xe buýt
Ngây ther quá. ;)) Chúc cụ trẻ sớm rút chân được ra khỏi vũng bùn khởi nghiệp.

blackhole1

Xe tăng
Rảnh đi làm cốc beer cho lành cụ ah , viết cái App thì dễ mà vận hành trơn tru thì thực sự kinh khủng 99.99% là mất tiền mất thời gian để nhận lại một bài học đã cũ .

Ai bảo cụ ko có kênh nào? Ổn nhất hiện tại là jupviec.vn. Còn thợ kỹ thuật các thứ thì cũng vô thiên lủng các loại app.

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
Về startup thì ủng hộ các cụ
Nhưng về kinh doanh đơn thuần, Hồi 2022 em còn rung đùi với việc kinh doanh của mình thì bây giờ xác định đối mặt với khó khăn khốc liệt rồi
Mọi thứ khốc liệt thật sự

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Mợ lỗi nghiêm trọng về marketing và chốt sale ở OF rồi

Mợ phải đưa thông tin như này nhá:

e bán thuốc cường dương, cụ nào có thằng bạn, đứa em... mợ nào có chú gia sư, anh hàng xóm... ysl thì nhớ ib cho em nhớ

App làm thì dễ bèo, dạng app môi giới cũng lắm người làm rồi, vấn đề có ai dùng ko ấy chứ, kiếm đc người dùng cũng tốn tiền tấn, thu về chưa biết khi nào khi mà mục tiêu bình dân, chả shark nào đầu tư đâu :D