Đánh giá Khoe xe - Đánh giá - So sánh Everest Biturbo VS Các xe khác

Alibusay

Xe tải
Thưa cụ, e nghĩ xe thì không thiếu cụ nhé
Ae mình toàn gặp lính sale chém gió và khi cụ đưa ra mức lạc thấp hơn so với quy định của đại lý thì lính sale phải chờ gật đầu của sếp sale
sep sale này mới là tổng hợp các ý kiến của các lính sale, căn cứ lượng xe đã nhập về, đơn hàng bla blo các kiểu rồi mới cho lính sale quyết
Quy trình nó cũng rối rắm với mục tiêu tối đa hoá lợi nhuận của đại lý
Mịa mà đôi khi lính sale cũng đíu biết chiến lược bán hàng nữa.
Trong trường hợp này e nghĩ đang có kiểu kinh doanh: thiếu cung giả tạo
Xe đầy, nhưng lúc nào cũng báo thiếu và chờ
Mặt khác trên các diễn đàn xh tạo sự khác biệt của ford gây tâm lý đám đông, nhiều người muốn mua gọi là dư cầu
Với kiểu này e dự từ nay đến tết âm vẫn còn bia - lạc
Vấn đề là các cụ mua sau phải tỉnh táo để mất ít lạc nhất
Cá nhân e đi tham khảo tiền xăng, cafe có khi nhiều là sale giảm tý lạc âcc.
Cuối cùng vẫn mua và kèm mấy chục củ lạc
Em vừa vodka cụ ạ. Cụ làm em nhớ đọc đâu đó ngày xưa câu nói của một tỷ phú đại loại là: " Đừng mua bất cứ thứ gì trước khi hỏi giá ít nhất 3 nơi". Kể cả thời điểm này có lạc cũng ok miễn là mình đã sure là lạc bé nhất là ok. Sau này nó có giảm giá bao nhiêu thì mình cũng chả quan tâm vì mình đã deal được giá tốt nhất tại lúc mình cần. Cái này chúng ta phải học tập, cụ chủ chia sẻ chi tiết hơn để ae học theo đi ạ.

Jomsviking

Đi bộ
tầm 13h trưa nay, e vừa đọc trên otofun - có cụ nào đấy đưa thông tin bên ford thái dừng bán xe everest, ranger do lỗi hộp số 10 cấp ( cả trang website, và công văn tiếng thái) - giờ em tìm lại không thấy.
e đặt xe rồi, lại thấy hoang mang quá.
Có cụ nào nắm được thông tin này mở mang đầu em tý! thanks
Em cũng hóng giống cụ :)
Em có coi qua( coi hình) thấy đăng hình Ranger đời cũ 2017 chứ ko phải bi tubo ,em nghĩ là tin vịt.....
Lỗi hộp số là bình thường cụ ạ. Vì 10 cấp thì phức tạp lắm. Với lại hãng Ford thực ra cũng có truyền thống Lỗi Hộp số rồi.

Trước hộp số powershift hồi mới ra mắt hãng quảng cáo ghê lắm, thế rồi sau này thế nào thì cụ biết.

Tin thu hồi này trước khi ford everest ra mắt và cũng có liên quan đến hộp số 10 cấp của F150. Nhưng em nghĩ ford đã biết có lỗi và thu hồi rồi thì chắc phải khắc phục rồi mới lắp vào everest chứ ạ.
E xin phép chia sẻ, Everest không phải là chiếc xe đầu tiên gắn cái hộp số 10R80, trước ẻm thì đã có những e này được trang bị hộp số

General Motors:
2017- Chevrolet Camaro ZL1
2018- GMC Yukon Denali
2018- Chevrolet Tahoe
2018- Cadillac Escalade
2019- Cadillac CT6
2019- Chevrolet Suburban RST Signature package

Ford
2017- Ford F-150
2018- Ford Mustang
2018- Ford Expedition
2018- Lincoln Navigator

Nên e nghĩ các bác không phải lo nghĩ lắm về hộp số 10R80, mấy xe khác nặng cân hơn xài hộp này cũng đã năm hơn gần 2 năm vẫn chưa thấy gì to tát ngoài cái vụ triệu hồi trên F150 (lỗi khi dừng xe chứ cũng không phải lỗi khi vận hành hộp số trên đường)

Optimizerhn

Xe đạp
Cụ sơn ở đâu mà đẹp thế? Chỉ chỗ m đi,

bigtiger0905

Đi bộ
vụ lỗi hộp số 10 cấp giờ như thế nào rồi các cụ. tính cưới e nó mà thấy vụ lỗi hộp số nên cũng hơi quan ngại ah.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Một con F150 mà cu. Làm gì có raptor 2.0 trong ảnh.
Đúng rồi cụ ạ. F150 Raptor của đại gia SG mới đưa về. Một bên là Toyota Tacoma TRD Pro 3.5 V6 cũng mới về VN.

Dưới đây mới là con đang nói chuyện cụ ạ.... :)

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
vụ lỗi hộp số 10 cấp giờ như thế nào rồi các cụ. tính cưới e nó mà thấy vụ lỗi hộp số nên cũng hơi quan ngại ah.
Cụ đi ít, thuộc dang mua xe đi chơi thì lỗi này nhằm nhò gì đâu cụ.... Mua đi sợ gì.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Chuyên mua bán các dòng xe Ford cũ - mới chính hãng
Nên e nghĩ các bác không phải lo nghĩ lắm về hộp số 10R80, mấy xe khác nặng cân hơn xài hộp này cũng đã năm hơn gần 2 năm vẫn chưa thấy gì to tát ngoài cái vụ triệu hồi trên F150 (lỗi khi dừng xe chứ cũng không phải lỗi khi vận hành hộp số trên đường)
Lão giải thích hộ em về vấn đề này tý? Xem nó có ảnh hưởng đến vận hành không?

HUYCORP

Xe hơi
Website
facebook.com
Vừa gặp xe cụ ở hồ Đắc Di

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Cái mùi xe Ford mới sao mà kinh khủng thế nhỉ? làm thế nào để hết mùi này các cụ nhỉ? Từ fiesta, focus, giờ là ngồi đến FE mà sao em vẫn khôgn thể chịu được. Các cụ khử mùi như nào ạ?

thanh040506

Xe trâu
E thấy các cụ nếu đã ưng rồi thì tới luôn thôi, trước bản full còn chênh 500tr cơ mà. Giờ ngon hơn đẹp hơn kèm theo ít lạc cũng k quá khó chịu so với giá xe. E không phải sâu đâu mà vì ưng quá nên cọc rồi ạ. E k vội nên đặt tháng 12 \:D/
P/s: không quên chúc mừng cụ :x
Chênh ở đâu hơn 500 tr vậy cụ?

SUKHOI47

Xe hơi
Cái mùi xe Ford mới sao mà kinh khủng thế nhỉ? làm thế nào để hết mùi này các cụ nhỉ? Từ fiesta, focus, giờ là ngồi đến FE mà sao em vẫn khôgn thể chịu được. Các cụ khử mùi như nào ạ?
Em phơi nắng, mở che nắng cửa sổ trời, bật sưởi max 1 tiếng, nhiệt độ lên 50- 60 độ, om cho khoảng tiếng thì mở cửa cho thoát đi lặp lại quy trình đến khi hết nắng. Làm vài hôm là hết.

SUKHOI47

Xe hơi
Con bi vẫn bị độ trễ chân ga lúc đi vận tốc thấp à cụ? Em tưởng cái turbo nhỏ dùng để khắc phục điểm này rồi?
Nếu cụ ập ga sâu thì trễ độ 0,5-1s rồi máy mới gầm lên, đây là hệ thống chống đạp nhầm phanh sang ga làm việc. Ga bình thường thì không cảm thấy trễ. Vận tốc dưới 30km/h thì thường nó nhảy 2 số: đang số 1 thì đến 30km/h nhảy luôn lên 3; còn số 2 tăng lên 40km/h thì nhảy luôn số 4. Do vậy cảm giác không mượt mà, số 4 trở lên thì thôi rồi là mượt.

Jomsviking

Đi bộ
Lão giải thích hộ em về vấn đề này tý? Xem nó có ảnh hưởng đến vận hành không?
Câu nói của e mang tính tổng thể, 1000 chiếc đó là gì so với tổng số xe đang dùng hộp số 10R80?

Mà bác đã đọc link bác quote chưa nhỉ? Lỗi này là do một bên cung cấp linh kiện thứ 3 cho Ford và là lỗi trong quá trình sản xuất, chứ đâu phải lỗi phát sinh trong quá trình vận hành.
Bác chắc cũng phân biệt được sự khác nhau giữa 2 lỗi này đúng không?
Lỗi phát sinh trong quá trình vận hành thường là do lỗi từ trong thiết kế, còn lỗi trong quá trình sản xuất là do nguyên liệu, tay nghề, máy móc quá trình kiểm tra chất lượng sau sản xuất.
Một món đồ thiết kế tốt vẫn có thể gặp lỗi trong khi sản xuất.
Sản xuất đại trà thì có nhiều lô, lâu lâu có lô bị lỗi chứ bác. Chuyện thường tình trong sản xuất qui mô công nghiệp.

Tóm lại, so với số lượng hộp số 10R80 đã sản xuất và với số lượng gặp lỗi, e dám nói chẳng đáng là bao. Các bác đừng thổi phồng quá đáng vấn đề.

chebon

Xe buýt
Em lấy chuẩn giá công bố chả bia lạc mẹ j hết.các cụ cứ tham khảo trả giá nhé