Đánh giá Khoe xe - Đánh giá - So sánh Everest Biturbo VS Các xe khác

quang191981

Xe hơi
Không ai ở đây trả lời được câu hỏi này của cụ. Vì động cơ 2.0L bi-tubo này là hoàn toàn mới ra mắt của Ford. Không chỉ mới ở VN mà nó cũng là mới đối với các thị trường lớn khác như Thái Lan, Âu, Mỹ....

Nhưng cụ ạ, nguyên lý cơ học luôn luôn đúng. Đó là cái dung tích bé mà ép ra công suất lớn thì phải làm việc nhiều, các chi tiết trong động cơ phải làm việc mạnh mẽ hơn, sức ép lớn trên 1 diện tích nhỏ sẽ cao, do đó đòi hỏi vật liệu phải cực kỳ tốt thì mới bền và ngược lại, đó là nguyên lý cơ học của bất kỳ một vật gì.
Em thích còm của cụ. Đây là câu trả lời có lý nhất

CERATO6826

Xe tải
Cụ chủ khả năng rất thích để chế độ S chạy, hôm qua gặp cụ ở đền đỏ Cổ Linh. Hết đèn cụ biến mất trước mắt em vài giây, em cứ ngẩn ngơ nên hôm nay xem các video và bài viết về em này. Phải nói là mê quá rồi!

hyundaii30

Xe tăng
Hy vọng là ổn, vì ever 2018 chạy nhiều rồi mà chưa thấy cụ nào phản ánh gì!
Vả lại nếu đúng như ford thái cảnh báo mag ford vịt ỉm đi để bán thì nhục cụ nhỉ
Em nghĩ nếu phần mềm thì dễ hỏng chứ phần cứng hay cơ khi thì vài tháng chưa nói lên điều gì, ít cũng phải 1 hoăc 2 năm trở lên. Chạy các thể loại đường như Hà nôi, trong điều kiện giao thông Việt Nam, rôi nắng nóng, thay đổi nhiệt độ liên tục mới đánh giá được.

frenchiebull

Xe buýt
Cụ chủ khả năng rất thích để chế độ S chạy, hôm qua gặp cụ ở đền đỏ Cổ Linh. Hết đèn cụ biến mất trước mắt em vài giây, em cứ ngẩn ngơ nên hôm nay xem các video và bài viết về em này. Phải nói là mê quá rồi!
Vâng hôm qua e vội đi cv nên cứ S mà phang thôi :))

xanhnuocbien

Xe máy
Em nghĩ nếu phần mềm thì dễ hỏng chứ phần cứng hay cơ khi thì vài tháng chưa nói lên điều gì, ít cũng phải 1 hoăc 2 năm trở lên. Chạy các thể loại đường như Hà nôi, trong điều kiện giao thông Việt Nam, rôi nắng nóng, thay đổi nhiệt độ liên tục mới đánh giá được.
ok thanks cụ. em đã cọc em titanium rồi, chờ giao xe.
nói thật với cụ e đã đi thử traiblazer, mux 1.9 sau đó mới quyết - em thấy chấp nhận được với mức xèng bỏ ra chỉ hơi bực tý là phải mất tý lạc thôi.

hyundaii30

Xe tăng
ok thanks cụ. em đã cọc em titanium rồi, chờ giao xe.
nói thật với cụ e đã đi thử traiblazer, mux 1.9 sau đó mới quyết - em thấy chấp nhận được với mức xèng bỏ ra chỉ hơi bực tý là phải mất tý lạc thôi.
Chạy so mấy em kia thì chăng ăn được, mấy xe kia vừa ồn, vừa ì, thời điểm này yêu công nghệ và trải nghiệm thì everest là lựa chọn hàng đầu luôn, còn để đánh giá tính ổn định cua xe e nghĩ phải 2 năm nưa mới biết. Em cũng đang đi phò!

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
tầm 13h trưa nay, e vừa đọc trên otofun - có cụ nào đấy đưa thông tin bên ford thái dừng bán xe everest, ranger do lỗi hộp số 10 cấp ( cả trang website, và công văn tiếng thái) - giờ em tìm lại không thấy.
e đặt xe rồi, lại thấy hoang mang quá.
Có cụ nào nắm được thông tin này mở mang đầu em tý! thanks
Lỗi hộp số là bình thường cụ ạ. Vì 10 cấp thì phức tạp lắm. Với lại hãng Ford thực ra cũng có truyền thống Lỗi Hộp số rồi.

Trước hộp số powershift hồi mới ra mắt hãng quảng cáo ghê lắm, thế rồi sau này thế nào thì cụ biết.

Chỉnh sửa cuối:

nhutan266

Xe đạp
Lỗi hộp số là bình thường cụ ạ. Vì 10 cấp thì phức tạp lắm. Với lại hãng Ford thực ra cũng có truyền thống Lỗi Hộp số rồi.

Trước hộp số powershift hồi mới ra mắt hãng quảng cáo ghê lắm, thế rồi sau này thế nào thì cụ biết.

Tin thu hồi này trước khi ford everest ra mắt và cũng có liên quan đến hộp số 10 cấp của F150. Nhưng em nghĩ ford đã biết có lỗi và thu hồi rồi thì chắc phải khắc phục rồi mới lắp vào everest chứ ạ.

frenchiebull

Xe buýt
Ơ cái post vừa xong của cụ chủ thớt bay đâu mất rồi??? Em đang định quote bảo cụ thật có tâm :-?
E tự xóa vì e đang nghr ngóng thêm, toàn tiếng Thái khó hiểu vcđ cụ ah. Khi nào chắc chắn hơn e mới chia sẻ đc vì vẫn còn ý kiến trái chiều

quang191981

Xe hơi
Thớt này toàn hội tụ các cụ có kiến thức và kinh nghiệm nên tranh luận rất sôi nổi và có chất lượng. Cháu vì là mới chuyển từ 2 bánh lên 4 bánh nên đọc còm thấy phê quá:x

quang191981

Xe hơi
Em mần thử con này lâu hơn cả Trailblazer rồi cụ ơ :) cá nhân em thấy quá nó thực dụng và hợp lý :) với mức giá đó.

Nội thất nó màu sáng nhìn thoáng đáng hơn eve , em chê mỗi cái vô lăng xe tải của nó + trợ lực vô lăng. Với cả cái chính, em thích eve từ đời 2.2 trước rồi, giờ 2.0 nó lại hoàn thiện hơn :) và lại đúng thời điểm :)
Quả thực lúc đầu vần thấy nặng nhưng sau 2 tuần giờ thấy quen nên thấy đầm nhưng cũng không thể vân1 tay được

ajmclean

Xe tải
Tin thu hồi này trước khi ford everest ra mắt và cũng có liên quan đến hộp số 10 cấp của F150. Nhưng em nghĩ ford đã biết có lỗi và thu hồi rồi thì chắc phải khắc phục rồi mới lắp vào everest chứ ạ.
Ban căng quá cụ ạ

xanhnuocbien

Xe máy
E nghĩ nếu do lỗi phần mềm thì dễ khắc phục, còn nếu do lỗi thiết kế hộp số không phù hợp thì sẽ hỏng trong thời gian ngắn.
E dự câu chuyện sẽ là lỗi vật liệu chế tạo - lỗi này chỉ phát hiện trong khi chạy xe lâu or điều điện vận hành khắc nhiệt hơn
Nôm na như mình sử dụng thiết bị G7 và thiết bị tàu. Loại xịn chạy 5 năm, loại lởm chạy 2 năm mặc dù thông số vật liệu, kỹ thuật giống hệt nhau
Phải không cụ!

SUKHOI47

Xe hơi
single turbo thì nó yếu hơn con bi cụ ak,nhưng khả năng vận hành cũng ko kém đâu ạ
Single turbo của san nó không như sing của fe đâu. Bi của fe cũng chỉ ngang ngửa sing của san thôi. Nói nghe có vẻ lạ nhưng vì sing của san nó dùng công nghệ turbo cánh biến thiên độc quyền sáng chế, từ lâu rồi, nó hiệu quả như bi tức là gộp 2 turbo trong 1. Đến BMW đi sau còn phải phát triển bi vì cánh biến thiên bị sáng chế độc quyền rồi

Chỉnh sửa cuối:

frenchiebull

Xe buýt
Single turbo của san nó không như sing củ fe đâu. Bi của fe cũng chỉ ngang ngửa sing của san thôi. Nói nghe có vẻ lạ nhưng vì sing của san nó dùng công nghệ cánh turbo biến thiên độc quyền sáng chế, từ lâu rồi, nó hiệu quả như bi tức là gộp 2 turbo trong 1. Đến BMW đi sau còn phải phát triển bi vì cáng biến thiên bị sáng chế độc quyền rồi
E vừa đi thử lại san full dầu thì thấy bi đi sướng hơn, êm hơn và bốc hơn san nhé. Đbiệt cái tiếng máy dầu của san è è nghe rất chán so vs tiếng um um mạnh mẽ của bi.

me pickup

Xe hơi
Tính em đi xe không thích đạp lút cán, em thấy bi turbo nếu đạp nhẹ nhàng, từ tốn thì nó không khác con wt 2.2 là mấy, còn máy của con hilux 2.8 nó hay ở chỗ là đạp nhẹ nhàng nó tăng tốc rất mượt theo chân ga của mình đi rất hay, ( ghi chú em đang đi wt bi tur bo) hilux em đi ké thôi