Đánh giá Khoe xe - Đánh giá - So sánh Everest Biturbo VS Các xe khác

SUKHOI47

Xe hơi
E vừa đi thử lại san full dầu thì thấy bi đi sướng hơn, êm hơn và bốc hơn san nhé. Đbiệt cái tiếng máy dầu của san è è nghe rất chán so vs tiếng um um mạnh mẽ của bi.

Lâu rồi e chưa ngồi san nên ko nhớ cảm giác để so sánh. Sau 2 tuần cưỡi bi thì e thấy đánh giá của cụ là chính xác. Có mấy điều: (1) Điều hòa của ford nếu lấy gió ngoài khi trời ẩm là hay bị đóng đá dàn lạnh, bi khắc phục chưa ko rõ vì đợt này thời tiết mát, dh không đến công suất cao. (2) đèn pha lù mù nhưng thay bóng led khó khăn, lắp thêm thì e ko thích. Nhân thể cụ đọc thư em rồi mật thư cho cái vụ này nhé. Thanks cụ. (3) nội thất họ nhà quạ, kém hứng thú, so vs vinfast thì thua xa độ tinh tế sang trọng. Cũng đang muốn tham khảo cụ vụ đổi màu.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Thớt này toàn hội tụ các cụ có kiến thức và kinh nghiệm nên tranh luận rất sôi nổi và có chất lượng. Cháu vì là mới chuyển từ 2 bánh lên 4 bánh nên đọc còm thấy phê quá:x
Em khoái xe dưới đây hơn xe của cụ chủ:

Theo cụ hai đối thủ này thì xe nào chất:
1. Tacoma TRD Pro 3.5l V6 (G) nhập Mỹ.
2. Ford Ranger Raptor 2.0L (D) nhập Thái.

thuongxenat

Xe tải
bên em còn eve titanium trắng đen xám đỏ, eve trend đỏ đen, các cụ quan tâm alo em, nhận xe ngay ạ. 0975136399

xanhnuocbien

Xe máy
E thấy các cụ toàn khoe em biturbo! Vậy có cụ nào trải nghiệm em titanium chưa? Chênh 200 củ liệu có xuéng đáng kg? E đang lăn tăn quá, cụ nào thực sự trải nghiệm rồi cho e lời khuyên

Mingxing

Xe buýt
E thấy các cụ toàn khoe em biturbo! Vậy có cụ nào trải nghiệm em titanium chưa? Chênh 200 củ liệu có xuéng đáng kg? E đang lăn tăn quá, cụ nào thực sự trải nghiệm rồi cho e lời khuyên
Tính cả lạc nữa thì chênh 400 củ đấy cụ ạ, 200 là 200 thế nào. Em tính giá lăn bánh

xanhnuocbien

Xe máy
Tính cả lạc nữa thì chênh 400 củ đấy cụ ạ, 200 là 200 thế nào. Em tính giá lăn bánh
Cụ tính thế nào mà ra 400
Tita lăn bánh khoang 1,38 cả lạc
Bitu lăn bánh khoảng 1,7 cả lạc
Tuy nhiên e lăn cái điều hoà ở hàng ghế thứ 2 ở tita đíu có đc nhiệt độ và hướng gió

tranhaxd

Xe hơi
E cũng đang phân vân chốt e titan hoặc bi, các cụ nào đi rồi cho e ý kiến để chốt hạ phát!

fordtot_dongever

Xe buýt
Cụ tính thế nào mà ra 400
Tita lăn bánh khoang 1,38 cả lạc
Bitu lăn bánh khoảng 1,7 cả lạc
Tuy nhiên e lăn cái điều hoà ở hàng ghế thứ 2 ở tita đíu có đc nhiệt độ và hướng gió
E cũng đang phân vân chốt e titan hoặc bi, các cụ nào đi rồi cho e ý kiến để chốt hạ phát!
em đã bán 2 chú Titan vừa xong và KH đều cực kỳ chim ưng. Em có thể hỗ trợ các cụ trải nghiệm em nó trước khi ra quyết định cuối cùng. Em gửi mật thư 2 cụ đọc nhé.

Anhden

Xe đạp
Cụ cho xin thông tin về lạc với. Thks

xanhnuocbien

Xe máy
Em cũng hóng xe này nhưng đợi giá nét xem thế nào. Lạc liếc là em không thích rồi.
E đi khắp các đại lý đều có lạc, nhưng lạc mỗi nơi một khác và trả giá, kỳ kèo như mua rau í cụ - chán mớ
Nhưng kinh nghiệm của em là đi thử xe ở các đại lý gần mình
Còn ra các đại lý ngoại thành thì lạc dễ chịu hơn
Tốt nhất là kg nói chuyện với sale về kỹ thuật vì hầu như kg hiểu, chỉ bàn về lạc cho nhanh
Gặp sale 2 tháng chưa bán được e nào là cắt máu or đại lý dư xe là cụ ok lạc hấp dẫn
Mua xe như kiểu mèo vờn chuột í cụ hehe
E đặt e tita 5 ngày có xe

nhattri

Xe hơi
E đi khắp các đại lý đều có lạc, nhưng lạc mỗi nơi một khác và trả giá, kỳ kèo như mua rau í cụ - chán mớ
Nhưng kinh nghiệm của em là đi thử xe ở các đại lý gần mình
Còn ra các đại lý ngoại thành thì lạc dễ chịu hơn
Tốt nhất là kg nói chuyện với sale về kỹ thuật vì hầu như kg hiểu, chỉ bàn về lạc cho nhanh
Gặp sale 2 tháng chưa bán được e nào là cắt máu or đại lý dư xe là cụ ok lạc hấp dẫn
Mua xe như kiểu mèo vờn chuột í cụ hehe
E đặt e tita 5 ngày có xe
E thấy các cụ nếu đã ưng rồi thì tới luôn thôi, trước bản full còn chênh 500tr cơ mà. Giờ ngon hơn đẹp hơn kèm theo ít lạc cũng k quá khó chịu so với giá xe. E không phải sâu đâu mà vì ưng quá nên cọc rồi ạ. E k vội nên đặt tháng 12 \:D/
P/s: không quên chúc mừng cụ :x

xanhnuocbien

Xe máy
Thưa cụ, e nghĩ xe thì không thiếu cụ nhé
Ae mình toàn gặp lính sale chém gió và khi cụ đưa ra mức lạc thấp hơn so với quy định của đại lý thì lính sale phải chờ gật đầu của sếp sale
sep sale này mới là tổng hợp các ý kiến của các lính sale, căn cứ lượng xe đã nhập về, đơn hàng bla blo các kiểu rồi mới cho lính sale quyết
Quy trình nó cũng rối rắm với mục tiêu tối đa hoá lợi nhuận của đại lý
Mịa mà đôi khi lính sale cũng đíu biết chiến lược bán hàng nữa.
Trong trường hợp này e nghĩ đang có kiểu kinh doanh: thiếu cung giả tạo
Xe đầy, nhưng lúc nào cũng báo thiếu và chờ
Mặt khác trên các diễn đàn xh tạo sự khác biệt của ford gây tâm lý đám đông, nhiều người muốn mua gọi là dư cầu
Với kiểu này e dự từ nay đến tết âm vẫn còn bia - lạc
Vấn đề là các cụ mua sau phải tỉnh táo để mất ít lạc nhất
Cá nhân e đi tham khảo tiền xăng, cafe có khi nhiều là sale giảm tý lạc âcc.
Cuối cùng vẫn mua và kèm mấy chục củ lạc

E thấy các cụ nếu đã ưng rồi thì tới luôn thôi, trước bản full còn chênh 500tr cơ mà. Giờ ngon hơn đẹp hơn kèm theo ít lạc cũng k quá khó chịu so với giá xe. E không phải sâu đâu mà vì ưng quá nên cọc rồi ạ. E k vội nên đặt tháng 12 \:D/
P/s: không quên chúc mừng cụ :x

Mingxing

Xe buýt
E vừa đi thử lại san full dầu thì thấy bi đi sướng hơn, êm hơn và bốc hơn san nhé. Đbiệt cái tiếng máy dầu của san è è nghe rất chán so vs tiếng um um mạnh mẽ của bi.

Con bi vẫn bị độ trễ chân ga lúc đi vận tốc thấp à cụ? Em tưởng cái turbo nhỏ dùng để khắc phục điểm này rồi?

Mingxing

Xe buýt
Xứng nếu cụ hay đi đường xấu và đi cao tốc cụ ạ