[Funland] Khóc ròng :)

TRINHNX72

Xe tải
Đọc thớt cụ mở em thấy thương cho sinh viên của cụ và quan ngại sâu sắc về trình độ giảng viên bách khoa
Vâng cụ, ai cũng muốn mua nhà ở Park thì giá nó cao thôi
Cụ chủ đã từng là giáo viên KTQG mà ko hiểu quy luật sơ đẳng đó của KTTT, chắc là giáo viên môn lịch sử đảng >:D<>:D<

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ đừng giả vờ. Ngày trc bọn e học BK đi phong bao thầy cô suốt. Ai chả giàu. Thế mà vẫn toạch môn thi lại mới đau.
Thày cô thế là chuẩn.
Ko p.bao cho toạch 90%, có p.bao cho toạch 50%...ko phải các a chị có tiền là xong đáu, vẫn phải học nhé :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ chắc chắn giá cc sẽ tiếp tục tăng và tốc độ tăng hàng năm cao hơn gửi tk. Điều này thì ko chắc chắn, thứ nhất phụ thuộc thị trường, hết nóng sẽ có điều chinh thứ 2 phụ thuộc vị trí, thứ 3 giá cc sẽ giảm dần theo tg sử dụng của cc, tầm 5, 7 năm nữa khu times sau hơn 10 năm sử dụng không còn được như bây giờ đâu.
Time city là sản phẩm dạng flagship của VIN. Vậy nên lúc nào nó cũng duy trì quản lý và bảo trì chặt chẽ để ng mua ko lăn tăn về dịch vụ sau bán hàng và nâng tầm thương hiệu.
Một khi quản lý chặt ko có cơi nới chuồng cọp hay đeer vẻ ngoài đi xuống thì 30 năm sau nó vẫn ko thay đổi j đâu.

bizicafe

Xe tăng
Trâu già thích gặm cỏ non mà đi dạy đại học thì không sớm muộn lại thầy trò thò chày thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi nào giảng viẻn kiêm người mua nhà bị chụp mũ thành sale vậy cụ :))
Cụ cho cái ảng đứng lớp lên cho đỡ tranh cãi.
Minh chứng mình gvien khó j đâu, nghề cao quí sao phải giấu
Còn ofer nông cạn, hạn hẹp tầm nhìn và thic chém gió bốc phét thì nó là đặc trưng rồi.

80Bê

Xe buýt
Time city là sản phẩm dạng flagship của VIN. Vậy nên lúc nào nó cũng duy trì quản lý và bảo trì chặt chẽ để ng mua ko lăn tăn về dịch vụ sau bán hàng và nâng tầm thương hiệu.
Một khi quản lý chặt ko có cơi nới chuồng cọp hay đeer vẻ ngoài đi xuống thì 30 năm sau nó vẫn ko thay đổi j đâu.
Sau 10 năm đều đi xuống cả, kể cả nội thất bên trong, khí hậu ở miền bắc thì cụ biết rồi đấy.

domino_js

Xe tăng
cụ chỉ thích gặm cỏ non thôi thì phải chịu khó nhiều nhiều :))
Ko mua park thì mua T. Sợ gì… gặm cỏ lấy động lực đổi sau :))

Xe gia đình

Xe điện
Mua nhanh kẻo tăng giá

thanhtran72

Xe tải
Nhiều bạn tôi biết cũng đam mê dạy học và nghiên cứu. Sau khi NCS ở nước ngoài về các trường như KTQD, ĐH QG, BCVT đều bỏ ra ngoài làm hoặc ra nước ngoài

Đúng như cụ nói, ở nước ngoài họ chỉ tập trung giảng dạy và nghiên cứu, làm việc với SV,... riêng thời gian cho mấy việc này đã quá tốn kém rồi.
Ở mình thì trả lương thấp nên các thày cô phải chạy sô dạy thêm, làm thêm, lên lớp thì dạy qua loa, cho SV tự học.... Thế nhưng những người kiếm được lại thành tấm gương để có thể chê các thày cô không chạy sô là không năng động. Cứ như vậy nó sẽ thành 1 cái vòng luẩn quẩn.

Nhưng mà nếu có tăng lương cho các thày cô thì các thày cô vẫn tiếp tục chạy sô nếu có cơ hội.
Nói chung là vô vọng...

Em có cô bạn tiến sĩ ở phâp về, sau một năm về ktqd đã phải bỏ việc quay về pháp vì lương quá thấp không trụ nổi hà nội :D

nói thật với cụ là việc chạy sô giảng dạy hay làm tay trong tay ngoài ảnh hưởng công việc chính! Bên tây họ chỉ ăn lương cứng và tập trung giảng dạy và nghiên cứu phục vụ việc chính!

đây cũng là lí do mà chất lượng giáo dục đại học của ta thấp vì các thày cô phải mưu sinh bơi chải nhiều việc. Không toàn tâm cho việc chính!

cu mậm

Xe buýt
Time mà là flagship thì những Vin Bà triệu, Metropolis, Landmark81 là hàng siêu sang hả cụ?

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Ở chỗ khác cũng được chứ đâu cứ phải là Times City nếu cụ chủ dạy ở khu Bách Kinh Xây! Bán kính vài cây, mạn Lương Yên hay dưới Pháp Vân cũng được mà. Dành tiền để làm việc khác.

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thuê nhà 15tr/tháng còn vứt 3ty vào ck, chắc lãi thừa đủ tiền thuê nhà
chứng khoán rủi ro phết bác ạ, năm nay em lãi 500 củ trong 3 tháng qua nhưng không có gì đảm bảo cuối năm lãi nhiều hơn! Trước đây có lúc em lỗ 700 củ trong1 năm :D

[Tịch thu bằng lái]
Ở chỗ khác cũng được chứ đâu cứ phải là Times City nếu cụ chủ dạy ở khu Bách Kinh Xây! Bán kính vài cây, mạn Lương Yên hay dưới Pháp Vân cũng được mà. Dành tiền để làm việc khác.
vâng chắc phải tính thế thôi cụ nếu vin thời gian giá cao như vậy!

Nay em đi thăm vin thời gian, ma rin ga đần 2 tân mai của hòa phát và thăm gôn mác ci ty chỗ nghĩa trang mai dịch! Em thấy khá chán ma rin ga đần 2 vì có mỗi mấy khối nhà không có không gian xanh, riêng gôn mác em khá ngạc nhiên vì không gian xanh khá và có rất nhiều khoảng vui chơi cho trẻ em, phần cho người lớn thể thao thì ít nhưng gôn mác được không gian thế cũng rất ấn tượng, và dĩ nhiên time thời gian có không gian cho trẻ em chơi lẫn không gian cho người lớn thể thao và dạo bộ!

Giá của gôn mác chỉ 2.1 tỉ cho căn tương tự ở vin thời gian tận 4.2 tỷ! Gần như gấp đôi :)) Em thấy gôn mác chỉ có mỗi vụ năm gần các cụ ở mai dịch nên có lẽ giá mềm hơn? Nhưng giá chỉ một nửa thì sốc thực sự! Em vào gôn mác khá là ấn tượng và thích thú!

À em thăm cả im pê ri a pa la già ở 360 giải phóng thì quá ít cây xanh nhưng có sân chơi cho trẻ em và tạm được để đi dạo! Tiếc là gần đường nên ồn ào và không có cây xanh mấy! Chỗ thể thao cho người lớn đi bộ hoặc chạy bộ không có!

[Tịch thu bằng lái]
Time mà là flagship thì những Vin Bà triệu, Metropolis, Landmark81 là hàng siêu sang hả cụ?
vin bà triệu me trô pô lô và lan mác được cái đất vàng thôi, chứ về không gian xanh thì xách dép cho vin thời gian cụ à :)) mấy ông kia làm gì có không gian xanh mà thở, toàn mấy khối bê tông trong trung tâm! Đất vàng thì đắt thôi chứ không gian xanh thì vin thời gian rất tuyệt mà vin thời gian vẫn gần trung tâm. Vin ô sừn pác và vin sờ ti thì không gian xanh tuyệt vời nhưng là ngoại ô xa xôi quá :D Em đang nói theo tên gọi cụ gì hôm trước đã nói, em mô phỏng lại cho vui :D

Đại tướng Alo

Xe điện
Landmark81 là 1 tòa nhà cao 81 tầng trong KĐT Vinhomes Central Park ở SG, bỏ khu đó ra đi cụ, khu đó ngoại hạng rồi.
Còn vin Bà Triệu và Metropolis thì căn hộ có thể sang-xịn-mịn hơn nhưng về tổng thể các tiện ích nội khu, độ rộng rãi thì không so được với Times City đâu.

Chỉnh sửa cuối:

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Cụ thớt có vẻ như vô tình đag giúp sales cò Vin nâng giá, chứ tiền cụ thớt thế, cứ gửi NH mà thuê CC Times. Ko thì còn đầy DA quanh khu đó.
Cụ có thể mua khu ko hót như Times ở Hà Đông, Lòng Biên r cho thuê dùng tiền đó thuê căn ở Times trải nghiệm, vui đáo để đó 😆😆😆.
Nói thật chứ môi trường Times em thấy chi là thích mắt, từ sugar bb cho đến hót tiktoker khoe body mạng, dù e rất thích thì mụ nhà em cũng chả đồng ý cho gia đình em vô đó ở 😅😅😅.

kfcminh

Xe tăng
Về bách khoa dạy định mua căn park ở time để tiện công tác mà giờ giá lên kinh quá, 70m2 park sale bảo giờ không có giá dưới 4 tỷ :((
E mới mua cuối năm ngoái ở park 11 đã 6tỷ6 rồi. Bây giờ giá đấy còn khó tìm nhà đấy

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
vâng chắc phải tính thế thôi cụ nếu vin thời gian giá cao như vậy!

Nay em đi thăm vin thời gian, ma rin ga đần 2 tân mai của hòa phát và thăm gôn mác ci ty chỗ nghĩa trang mai dịch! Em thấy khá chán ma rin ga đần 2 vì có mỗi mấy khối nhà không có không gian xanh, riêng gôn mác em khá ngạc nhiên vì không gian xanh khá và có rất nhiều khoảng vui chơi cho trẻ em, phần cho người lớn thể thao thì ít nhưng gôn mác được không gian thế cũng rất ấn tượng, và dĩ nhiên time thời gian có không gian cho trẻ em chơi lẫn không gian cho người lớn thể thao và dạo bộ!

Giá của gôn mác chỉ 2.1 tỉ cho căn tương tự ở vin thời gian tận 4.2 tỷ! Gần như gấp đôi :)) Em thấy gôn mác chỉ có mỗi vụ năm gần các cụ ở mai dịch nên có lẽ giá mềm hơn? Nhưng giá chỉ một nửa thì sốc thực sự! Em vào gôn mác khá là ấn tượng và thích thú!

À em thăm cả im pê ri a pa la già ở 360 giải phóng thì quá ít cây xanh nhưng có sân chơi cho trẻ em và tạm được để đi dạo! Tiếc là gần đường nên ồn ào và không có cây xanh mấy! Chỗ thể thao cho người lớn đi bộ hoặc chạy bộ không có!
Goldmark nó xa tâm hơn nên phần nào giá cũng mềm hơn. Với cả thương hiệu nữa. Dính Vin là sẽ đắt hơn.