[Funland] Khóc ròng :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ chém kinh thế. Em có 200m2 ở khu Park, cụ bán giúp :D
E mạnh dặn trả cụ 16tỷ. Ok mai e chồng tiền luôn. Làng time h 1 người bán, vạn người mua. Hở căn nào ra là đớp luôn căn đấy.
Chỗ a e offer e khuyên cụ ko nên bán vội. Giá còn lên nữa. Cuối năm ko dưới 1 tăm nhá. Sai cứ chặt đầu e đi😆
Tôi trả 16 tỷ rưỡi.
Chốt thì tý mang tiềng sang chồng hết luôn, lấy sổ đỏ. Mai làm thủ tục.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn.
Thớt 1 làm bách khoa, thớt 2 làm ktqd thì lẽ ra thớt 3 làm xây dựng cho đủ bộ Bách Kinh Xây chứ
Tên nick như vậy mà dạy 2 trường đại học thì nguy hiểm cho các em nữ sinh quá cụ nhể.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Các thày cô chỉ giỏi dậy thôi chứ làm thật nó còn cần nhiều kỹ năng khác cụ ạ.
Thầy cô đúng nghĩa, họ lại sẽ không (thậm chí không bao giờ) kêu họ nghèo ạ. Bởi vì mục tiêu cuộc sống của họ không phải là tiền, nên họ không lấy tiền ra làm thước đo.

Nên tôi nói nếu là thầy cô, mà lại than nghèo tiền bạc thì họ đã suy nghĩ khác rồi, mục tiêu của họ đã là tiền bạc, mà khi không đạt mục tiêu thì có nghĩa là xần xem lại năng lực của chính mình.
Giỏi và đặt mục tiêu là phải kiếm tiền, thì sẽ không nghèo đâu ạ.

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
Thầy cô đúng nghĩa, họ lại sẽ không (thậm chí không bao giờ) kêu họ nghèo ạ. Bởi vì mục tiêu cuộc sống của họ không phải là tiền, nên họ không lấy tiền ra làm thước đo.

Nên tôi nói nếu là thầy cô, mà lại than nghèo tiền bạc thì họ đã suy nghĩ khác rồi, mục tiêu của họ đã là tiền bạc, mà khi không đạt mục tiêu thì có nghĩa là xần xem lại năng lực của chính mình.
thầy cố cũng là người thôi bác :D thần thánh hóa quá! Ngoài ra nhiều thày cô bây giờ thực dụng quá mức, dù em cũng là thày cô nhưng cũng thừa nhận sự thật :)) em chưa từng ăn tiền sinh viên nhưng thực tế có rất nhiều thày cô ăn tiền sinh viên :D
Nói mục tiêu của họ k phải là tiền là sai bét nhè rồi! Nhưng như em dù mục tiêu là tiền thì cũng không bao giờ vì tiền mà tiêu cực :D

Việt nam vẫn có gdp đầu người thuộc hàng đội sổ thế giới, rất nhiều quan chức phải làm giàu kể cả đến bộ trưởng bằng những cách không tích cực đến nỗi phải đi tù :D Không phải kiếm tiền dễ đâu nếu chân chính! Còn lại rất nhiều người ở vn giàu nhờ lừa đảo và không chân chính, điển nhình như vụ việt á kit test xét nghiệm covid, ăn tiền của người dân trong cơn hoạn nạn đại dịch! Nói thế để cụ hiểu đừng có rao giảng đạo đức :))

Kết luận là ở vn để giàu mà làm ăn chân chính làm giàu chính đáng đem lại giá trị cho bản thân và xã hội là rất khó! Hầu hết làm giàu không được chính đáng! Ví dụ thày cô tiểu học trung học thì dạy thêm nhồi nhét cho học sinh nhiều để kiếm tiền, gây áp lực cho phụ huynh chi nhiều khoản, thày cô đại học nhiều nơi ăn tiền sinh viên đổi điểm chác, quan thì tham nhũng móc nối tiêu cực, doanh nhân đa phần đại gia buôn đất mua đi bán lại kiếm lời, móc nối quan để lấy đất và có thông tin làm giàu! Thương nhân thì gian thương nhiều, kinh doanh ăn uống thì bất chấp sức khỏe cộng đồng để có lợi, đồ ăn hỏng bẩn độc hại vẫn bán! Quần áo thì nhập đồ tàu rẻ về bán cắt cổ và trốn thuế,... :)) Các chú cảnh sát giao thông thì bắt lỗi để nhận tiền làm giàu, các chú quản lí thị trường thị vòi tiền và bỏ qua lỗi hàng hóa độc hại không đủ tiêu chuẩn,... Công an thì bảo kê cho tội phạm như mại dâm, bảo kê đánh bạc,. chạy án,... để làm giàu, nếu chỉ có lương vài củ mỗi tháng sao họ mua được nhà lầu xe hơi?. Các em các anh yêu ngành thổi nến và fo rét thì tăng cường dụ dỗ lùa gà, kể cả tụi đánh bạc cũng lừa đảo dụ người lương thiện vướng vào nghiện ngập để làm giàu! Thương nhân khác như kit test việt á được nhận anh hùng lao động, từng hô tự sản xuất được kit test được who cấp chứng chỉ thực chất là mua kit tàu về bán, lừa đảo rằng đã được who công nhận chất lượng tự sản xuất để nhận anh hùng lao động, đúng là bó tay toàn tập! Nói chung không gian khó giàu :D

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
KĐT Times City là 1 KĐT mà có lẽ sẽ không bao giờ có khu thứ 2 như thế nữa.
Lý do:
1. Khu ĐT có 30 tòa chung cư cao 28-35 tầng, nằm trong 4 Quận trung tâm HN ( cụ thể nó nằm ở quận HBT) và có diện tích 36 Hecta. Trong các Quận trung tâm HN sẽ không bao giờ còn đủ đất để xây dựng 1 KĐT đồng bộ "all in one" với diện tích lớn đến như vậy, tương lai ở 4 Quận nội đô chỉ có các tòa nhà Chung cư lẻ tẻ được xây mới mà thôi.
2. Hạ tầng nội khu có đủ từ Trường học liên cấp, đại siêu thị, Mega Mall, bệnh viện quốc tế Vinmec, đến các trung tâm vui chơi giải trí, rạp chiếu phim, ẩm thực...
3. Hạ tầng ngoại khu, đường Minh Khai - Đại La - Ngã tư Vọng - Ngã Tư sở ( vành đai 2 ) đã xong phần đi dưới đất và đang hoàn thiện phần đi trên cao, đường đã thông thoáng hơn rất nhiều. Cầu Vĩnh Tuy giai đoạn 2 cũng đang được gấp rút hoàn thành, tạo điều kiện đi lại dễ dàng với khu vực Quận Long Biên và đi xa hơn ra Hải Phòng, Hạ Long ...rất thuận tiện.
4. Times City cách phố đi bộ Hồ Gươm 4km, một cự ly rất lý tưởng cho những ai muốn tận hưởng không khí phố cổ HN mỗi cuối tuần.

Do vậy: các căn hộ trong khu Times City đang rất hot và được các cò BĐS săn ngày đêm, cụ nào có căn hộ bán là sẽ có khách mua ngay, giá nào cũng có người mua.

P/S: Em không quảng cáo gì cho Vin đâu nhé, em cũng không cò vạc gì. Em thấy vậy em nói vậy thôi. :D
Cụ ko saler của Vin thì cũng Viner chứ ai mất công như này :)).

114hangbong

Xe cút kít

Kêu ca và việc đặt làm mục tiêu nó khác nhau chứ cụ. Như nhà em ngày trước lương các cụ một giảng viên với một giáo viên thì cứ tầm 20 hàng tháng mà phải đóng khoản gì là kêu liền. :)

80Bê

Xe buýt
4 tỷ cho thuê 14 triệu là ổn rồi vì bằng lãi ngân hàng kỳ hạn 3 tháng (thậm chí cao hơn). Tiền cho thuê có thể lấy ra tiêu thoải mái (giá cho thuê có thể tăng theo năm), còn giá nhà thì chắc chắn sẽ chống được lạm phát trong dài hạn. Như vậy là hơn hẳn gửi tiết kiệm rồi.
Cụ tính như nào mà hơn tiết kiệm? 14tr 1 tháng, 12 tháng thu 168tr, tính gốc 4 tỷ có 4,2%, còn nếu gửi tk cũng đc 7% tính ra 4 tỷ có 240tr. Cho thuê nhà ko ăn thua, 1 là thừa nhà ko muốn bán hoặc nghĩ nhà sẽ lên giá. Ví dụ trước căn đó là 3 tỷ, giờ lên 4 tỷ thì ăn ra 1 tỷ. Cho nên vấn đề là liệu giá căn đó 4 tỷ có lên giá tiếp ko.

80Bê

Xe buýt
E mạnh dặn trả cụ 16tỷ. Ok mai e chồng tiền luôn. Làng time h 1 người bán, vạn người mua. Hở căn nào ra là đớp luôn căn đấy.
Chỗ a e offer e khuyên cụ ko nên bán vội. Giá còn lên nữa. Cuối năm ko dưới 1 tăm nhá. Sai cứ chặt đầu e đi😆
Nghe câu 1 người bán vạn người mua làm em phì cười, cụ có động cơ gì ko đấy :)).

Vietex

Xe điện
Cụ tính như nào mà hơn tiết kiệm? 14tr 1 tháng, 12 tháng thu 168tr, tính gốc 4 tỷ có 4,2%, còn nếu gửi tk cũng đc 7% tính ra 4 tỷ có 240tr. Cho thuê nhà ko ăn thua, 1 là thừa nhà ko muốn bán hoặc nghĩ nhà sẽ lên giá. Ví dụ trước căn đó là 3 tỷ, giờ lên 4 tỷ thì ăn ra 1 tỷ. Cho nên vấn đề là liệu giá căn đó 4 tỷ có lên giá tiếp ko.
Cháu trả lời hộ cụ Koala.
Cụ đó nói là gửi tiết kiệm kì hạn 3 tháng. 3 tháng 4% là đúng rồi còn gì.
Thách kẹo cụ gửi đc 7% với 4 tỉ. ~7% áp dụng cho khoản tối thiểu 2-300 tỉ thôi.

Em muốn đua

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chưa khóa top sao

tunglam28062009

Xe tăng
Nghe câu 1 người bán vạn người mua làm em phì cười, cụ có động cơ gì ko đấy :)).
Động cơ j đâu. E đang có nhu cầu tìm mua nhà cc của vin ợ. Hiện e đang làm giảng viên ở Ba Vì. Định nhắm đến Vin sờ mát, Vin thời gian, Vin âu sừn pát. Giá lên kinh quá ạ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu à? Giá nhà sẽ tăng bù lạm phát là chắc chắn. Nhà giờ 4 tỷ, 5 năm nữa bao nhiêu? Hàng tháng cụ còn có tiền rút ra tiêu mà gốc vẫn tăng.. vậy là hơn tiết kiệm trong dài hạn còn gì.

GMT7

Xe buýt

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ đừng giả vờ. Ngày trc bọn e học BK đi phong bao thầy cô suốt. Ai chả giàu. Thế mà vẫn toạch môn thi lại mới đau.
Ngày xưa của cụ là bao giờ? Cụ K bao nhiêu? Trừ thể dục ra gần như không thầy cô nào ở BK nhận tiền hết.
Nhất là mấy môn điện, vật lý, Đút tiền còn bị đuổi luôn khỏi thi :-?

80Bê

Xe buýt
Cụ ko hiểu à? Giá nhà sẽ tăng bù lạm phát là chắc chắn. Nhà giờ 4 tỷ, 5 năm nữa bao nhiêu? Hàng tháng cụ còn có tiền rút ra tiêu mà gốc vẫn tăng.. vậy là hơn tiết kiệm trong dài hạn còn gì.
Đấy là cụ chắc chắn giá cc sẽ tiếp tục tăng và tốc độ tăng hàng năm cao hơn gửi tk. Điều này thì ko chắc chắn, thứ nhất phụ thuộc thị trường, hết nóng sẽ có điều chinh thứ 2 phụ thuộc vị trí, thứ 3 giá cc sẽ giảm dần theo tg sử dụng của cc, tầm 5, 7 năm nữa khu times sau hơn 10 năm sử dụng không còn được như bây giờ đâu.

Thanhz

Xe tăng
KĐT Times City là 1 KĐT mà có lẽ sẽ không bao giờ có khu thứ 2 như thế nữa.
Lý do:
1. Khu ĐT có 30 tòa chung cư cao 28-35 tầng, nằm trong 4 Quận trung tâm HN ( cụ thể nó nằm ở quận HBT) và có diện tích 36 Hecta. Trong các Quận trung tâm HN sẽ không bao giờ còn đủ đất để xây dựng 1 KĐT đồng bộ "all in one" với diện tích lớn đến như vậy, tương lai ở 4 Quận nội đô chỉ có các tòa nhà Chung cư lẻ tẻ được xây mới mà thôi.
2. Hạ tầng nội khu có đủ từ Trường học liên cấp, đại siêu thị, Mega Mall, bệnh viện quốc tế Vinmec, đến các trung tâm vui chơi giải trí, rạp chiếu phim, ẩm thực...
3. Hạ tầng ngoại khu, đường Minh Khai - Đại La - Ngã tư Vọng - Ngã Tư sở ( vành đai 2 ) đã xong phần đi dưới đất và đang hoàn thiện phần đi trên cao, đường đã thông thoáng hơn rất nhiều. Cầu Vĩnh Tuy giai đoạn 2 cũng đang được gấp rút hoàn thành, tạo điều kiện đi lại dễ dàng với khu vực Quận Long Biên và đi xa hơn ra Hải Phòng, Hạ Long ...rất thuận tiện.
4. Times City cách phố đi bộ Hồ Gươm 4km, một cự ly rất lý tưởng cho những ai muốn tận hưởng không khí phố cổ HN mỗi cuối tuần.

Do vậy: các căn hộ trong khu Times City đang rất hot và được các cò BĐS săn ngày đêm, cụ nào có căn hộ bán là sẽ có khách mua ngay, giá nào cũng có người mua.

P/S: Em không quảng cáo gì cho Vin đâu nhé, em cũng không cò vạc gì. Em thấy vậy em nói vậy thôi. :D
Khu này của cụ chỉ là khu có một không hai thứ n. Khu em có một không hai từ những năm cuối thế kỷ trước, giờ vẫn có một không hai: mãi vẫn không giải tỏa, chuyển đổi hiện trạng nổi. Cụ biết khu em không :D

80Bê

Xe buýt
Cháu trả lời hộ cụ Koala.
Cụ đó nói là gửi tiết kiệm kì hạn 3 tháng. 3 tháng 4% là đúng rồi còn gì.
Thách kẹo cụ gửi đc 7% với 4 tỉ. ~7% áp dụng cho khoản tối thiểu 2-300 tỉ thôi.
Cụ cần đưa em 4 tỷ em gửi bank cho cụ ls trên 7%, cụ cắt hoa hồng cho em chênh phần trên 7% đó nhé.

onano69

Xe container
Nhà nhà đi mua đất :) các kụ muốn có tấc đất cắm dùi thì nên về quê làm 1 mảnh để đấy, sau lấy chỗ nuôi gà trồng rau là đẹp :)

Thanhz

Xe tăng
Về bách khoa dạy định mua căn park ở time để tiện công tác mà giờ giá lên kinh quá, 70m2 park sale bảo giờ không có giá dưới 4 tỷ :((
Hôm trước bác dạy kinh tế quốc dân, nay dạy thêm cả bách khoa thì thừa xèng để mua :))
Chuyển từ Kinh tế sang Bách khoa thì ... biết bao giờ mới mua được nhà :D