[Funland] Khóc ròng :)

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu lắm? Thế giờ bán 3 tỷ cụ có tiền mua không? Lương 10tr thật thì 4 hay 3 tỷ cụ cũng mua được đâu? :-?

Húp sụp sụp

Xe điện
Chẳng qua là tinh hoa trước nó rẻ thôi, cứ nghĩ vậy cho đỡ xót ruột :)
Như cặp vé bóng đá ấy, lúc đông người quan tâm thì kênh nhiều, tùy mình lựa chọn lúc đi xem đông hay vắng thôi, còn người nhiều tiền lúc nào dỗi họ đi không quan tâm đến giá thì đừng đú với họ, mệt lắm

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu lắm? Thế giờ bán 3 tỷ cụ có tiền mua không? Lương 10tr thật thì 4 hay 3 tỷ cụ cũng mua được đâu? :-?
Em có hơn 3tỵ do không làm nghề giáo. Trc làm giảng viên 1 trg lớn lúc mới ra trg lương có 1.1 cụ / tháng nên bỏ đi làm nơi khác, giờ muốn quay về nghề giảng viên mà em yêu thích :)) giờ giảng viên lương 10 cụ gấp 10 lần ngày trước có 1 cụ tháng :D

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em có hơn 3tỵ do không làm nghề giáo. Trc làm giảng viên 1 trg lớn lúc mới ra trg lương có 1.1 cụ / tháng nên bỏ đi làm nơi khác, giờ muốn quay về nghề giảng viên mà em yêu thích :)) giờ giảng viên lương 10 cụ gấp 10 lần ngày trước có 1 cụ tháng :D
Thì cụ cày tiếp thôi, tốc độ thu nhập từ 0 lên 3 tỏi của cụ rõ ràng nhanh hơn tốc độ tăng giá nhà rồi.

Mà bách khoa, xây dựng thì có 1 loạt chung cư đầu Hoàng Mai, hoặc Giải Phóng đi làm tiện hơn nhiều.
Sao cụ không mua mà nhất thiết phải là times? :-?

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ cày tiếp thôi, tốc độ thu nhập từ 0 lên 3 tỏi của cụ rõ ràng nhanh hơn tốc độ tăng giá nhà rồi.

Mà bách khoa, xây dựng thì có 1 loạt chung cư đầu Hoàng Mai, hoặc Giải Phóng đi làm tiện hơn nhiều.
Sao cụ không mua mà nhất thiết phải là times? :-?
Em thích cái không gian xanh của time park đó cụ, tiện ích tốt và chủ đầu tư quản lí vận hành chuyên nghiệp. Các khu chung cư khác thấy đi vào ở đều có vấn đề làm cư dân rất mất hạnh phúc khi có rất nhiều lùm xùm với chủ đầu tư :(

[Tịch thu bằng lái]
Lẽ ra tiêu chí đầu tiên là giảng viên phải có văn hóa!
Em thấy câu nói của cụ hơi thiếu văn hoá một chút rồi đó!
Chim khôn kêu tiếng rảnh rang
Người khôn nói tiếng dịu dàng dễ nghe
Đất xấu trồng cây rườm rà
Những người thanh lịch nói ra dịu dàng :))

Cocuavt

Xe hơi
Em cựu sv ktqd đây. Cụ nói sao ấy chứ, Giảng viên ai cũng mấy căn nhà hết ấy chứ. Chả cần phải đen tối mới có tiền. Ngoài lương ra các cô các thầy đi giảng bên ngoài thôi thu nhập cũng cao rồi chưa kể liên kết nghiên cứu đề tài nữa

Có tiền mua ở Time thì không phải nghèo rồi, nghèo đã hỏi mua căn tập thể hay NOXH.
Còn chém phũ như cụ em mới nghi là nghèo, vì người có tiền thường nghĩ và nói sâu hơn. Hy vọng em sai.
Cụ chuẩn, em nghèo quá nên phải ở đê ... River

[Tịch thu bằng lái]
Em cựu sv ktqd đây. Cụ nói sao ấy chứ, Giảng viên ai cũng mấy căn nhà hết ấy chứ. Chả cần phải đen tối mới có tiền. Ngoài lương ra các cô các thầy đi giảng bên ngoài thôi thu nhập cũng cao rồi chưa kể liên kết nghiên cứu đề tài nữa
Em có cô bạn tiến sĩ ở phâp về, sau một năm về ktqd đã phải bỏ việc quay về pháp vì lương quá thấp không trụ nổi hà nội :D

nói thật với cụ là việc chạy sô giảng dạy hay làm tay trong tay ngoài ảnh hưởng công việc chính! Bên tây họ chỉ ăn lương cứng và tập trung giảng dạy và nghiên cứu phục vụ việc chính!

đây cũng là lí do mà chất lượng giáo dục đại học của ta thấp vì các thày cô phải mưu sinh bơi chải nhiều việc. Không toàn tâm cho việc chính!

Chỉnh sửa cuối:

tunglam28062009

Xe tăng
Về bách khoa dạy định mua căn park ở time để tiện công tác mà giờ giá lên kinh quá, 70m2 park sale bảo giờ không có giá dưới 4 tỷ :((
Sale nó nói chưa chính xác cho cụ rồi. Khu park thấp nhất phải 80tr/m2. Khu T thấp nhất 70tr/m2 nhé. Cụ vay tiền mua nhanh ko nó còn lên nữa😂

[Tịch thu bằng lái]
Sale nó nói chưa chính xác cho cụ rồi. Khu park thấp nhất phải 80tr/m2. Khu T thấp nhất 70tr/m2 nhé. Cụ vay tiền mua nhanh ko nó còn lên nữa😂
Covid mà dân vẫn ngày càng nhiều xèng mua nhà :)) nhưng đây là tầng lớp thượng lưu số ít :)

banmotnucuoi

Xe lăn
À đấy là do tinh hoa thôi, chứ em thấy các giảng viên trẻ BK,XD hay KTQD toàn mua ở định công hay linh đàm có 2 tỷ căn, hai vợ chồng hai xe ô tô loại dưới tỷ nữa. Tiền còn lại mua thêm 1 căn cho các bạn SV thuê lấy tiền đổ xăng và gửi xe.
GV có khách đến chơi là mừng chứ có phải như đội tài chính phải chui vào mấy chung cư cao cấp để khách ko qua đc bảo vệ đâu

Đại tướng Alo

Xe điện
KĐT Times City là 1 KĐT mà có lẽ sẽ không bao giờ có khu thứ 2 như thế nữa.
Lý do:
1. Khu ĐT có 30 tòa chung cư cao 28-35 tầng, nằm trong 4 Quận trung tâm HN ( cụ thể nó nằm ở quận HBT) và có diện tích 36 Hecta. Trong các Quận trung tâm HN sẽ không bao giờ còn đủ đất để xây dựng 1 KĐT đồng bộ "all in one" với diện tích lớn đến như vậy, tương lai ở 4 Quận nội đô chỉ có các tòa nhà Chung cư lẻ tẻ được xây mới mà thôi.
2. Hạ tầng nội khu có đủ từ Trường học liên cấp, đại siêu thị, Mega Mall, bệnh viện quốc tế Vinmec, đến các trung tâm vui chơi giải trí, rạp chiếu phim, ẩm thực...
3. Hạ tầng ngoại khu, đường Minh Khai - Đại La - Ngã tư Vọng - Ngã Tư sở ( vành đai 2 ) đã xong phần đi dưới đất và đang hoàn thiện phần đi trên cao, đường đã thông thoáng hơn rất nhiều. Cầu Vĩnh Tuy giai đoạn 2 cũng đang được gấp rút hoàn thành, tạo điều kiện đi lại dễ dàng với khu vực Quận Long Biên và đi xa hơn ra Hải Phòng, Hạ Long ...rất thuận tiện.
4. Times City cách phố đi bộ Hồ Gươm 4km, một cự ly rất lý tưởng cho những ai muốn tận hưởng không khí phố cổ HN mỗi cuối tuần.

Do vậy: các căn hộ trong khu Times City đang rất hot và được các cò BĐS săn ngày đêm, cụ nào có căn hộ bán là sẽ có khách mua ngay, giá nào cũng có người mua.

P/S: Em không quảng cáo gì cho Vin đâu nhé, em cũng không cò vạc gì. Em thấy vậy em nói vậy thôi. :D

Chỉnh sửa cuối:

CuTrongSay

Xe hơi
Hình như hôm trước có lão nào cũng có 3.2tỷ lập thớt hỏi mua CC quanh khu BK nên mua ở đâu, xong lại có lập thớt (quên mẹ tên thớt) rằng thì là mà...CC nó cháy...thì chạy thế nào....loanh quanh...lại loanh quanh...lại loanh quanh....

Người cứ lập thớt....mà CC thì nó cứ lên giá....

[Tịch thu bằng lái]
Hình như hôm trước có lão nào cũng có 3.2tỷ lập thớt hỏi mua CC quanh khu BK nên mua ở đâu, xong lại có lập thớt (quên mẹ tên thớt) rằng thì là mà...CC nó cháy...thì chạy thế nào....loanh quanh...lại loanh quanh...lại loanh quanh....

Người cứ lập thớt....mà CC thì nó cứ lên giá....
Ngoài time ra các khu khác không lên giá. Time có lẽ hiếm như cụ trên đã nói!

[Tịch thu bằng lái]
KĐT Times City là 1 KĐT mà có lẽ sẽ không bao giờ có khu thứ 2 như thế nữa.
Lý do:
1. Khu ĐT có 30 tòa chung cư cao 28-35 tầng, nằm trong 4 Quận trung tâm HN ( cụ thể nó nằm ở quận HBT) và có diện tích 36 Hecta. Trong các Quận trung tâm HN sẽ không bao giờ còn đủ đất để xây dựng 1 KĐT đồng bộ "all in one" với diện tích lớn đến như vậy, chỉ có các tòa nhà Chung cư lẻ tẻ được xây mới mà thôi.
2. Hạ tầng nội khu có đủ từ Trường học liên cấp, đại siêu thị, Mega Mall, bệnh viện quốc tế Vinmec, đến các trung tâm vui chơi giải trí, rạp chiếu phim, ẩm thực...
3. Hạ tầng ngoại khu, đường Minh Khai - Đại La - Ngã tư Vọng - Ngã Tư sở ( vành đai 2 ) đã xong phần đi dưới đất và đang hoàn thiện phần đi trên cao, đường đã thông thoáng hơn rất nhiều. Cầu Vĩnh Tuy giai đoạn 2 cũng đang được gấp rút hoàn thành, tạo điều kiện đi lại dễ dàng với khu vực Quận Long Biên và đi xa hơn ra Hải Phòng, Hạ Long ...rất thuận tiện.
4. Times City cách phố đi bộ Hồ Gươm 4km, một cự ly rất lý tưởng cho những ai muốn tận hưởng không khí phố cổ HN mỗi cuối tuần.

Do vậy: các căn hộ trong khu Times City đang rất hot và được các cò BĐS săn ngày đêm, cụ nào có căn hộ bán là sẽ có khách mua ngay, giá nào cũng có người mua.

P/S: Em không quảng cáo gì cho Vin đâu nhé, em cũng không cò vạc gì. Em thấy vậy em nói vậy thôi. :D
Đúng là nội thành hà nội hiếm có nơi nào như tine. Giờ có khu đẳng cấp hơn là tây hồ tây siêu xịn thì hơi xa bách khoa! Khu tây hồ tây do hàn làm vô cùng đẳng cấp đó cụ! Starlake đúng là siêu dự án

Hieumos

Xe container
Vãi cả ông sale. Hôm trước thì dạy ở trường KTQD, hôm sau đã về Bách Khoa ngay được.

Bịa thì cho nó logic một tý. Mà đã bịa là giảng viên thì chịu khó đừng viết tắt, đừng dùng ngôn ngữ teen.