[Funland] Khổ thân Công Phượng

obi

Xe tăng
Ít được bóng quá nên không có cơ hội thể hiện. Phải chấp nhận thực tế thôi, ở HAGL là số 1 nhưng bêb đó thì khác.

Cơ hội sẽ đến với ai biết kiên trì nhẫn nại.
Mới dự bị có mấy trận mà đã nản với chán thì ko làm cầu thủ đc.

Như Chicharito, Gunnar dự bị muôn kiếp ở MU mà vẫn trở thành ngôi sao của tuyển.

Em thấy cu CP này có chí phết đấy, chắc sẽ nhẫn nhục được để có ngày tỏa sáng. Nó chưa buồn chưa nản sao lắm vong khóc thay thế.
Em cũng không rõ lắm nhưng trình độ của các đội Nam Mỹ , Châu Âu so với ĐNA thì nó xa nhau lắm nên cũng khó cái của Phượng là thể lực chưa tốt , đá còn rườm rà dễ bị bắt bài lắm

mazda3_pro

Xe lăn
Trả lương đủ là ngon rồi, sao phải xoắn :D
không đá thì đỡ chấn thương, cứ âm thầm tập luyện thường xuyên là được :D

mazda3_pro

Xe lăn
K ngồi lau ghế với làm quân xanh hơi phí. Ảo tưởng àh mà đòi sang đó làm ông tướng ông tượng.
Không có tác dụng thì người ta sẽ không bỏ tiền ra đem về làm gì, họ làm cái gì cũng tính toán cả đó cụ. Có thể mấy trận vừa rồi chưa sử dụng là do chưa hợp với chiến thuật thôi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
nhiều cụ có quan điểm khắt khe nhỉ. em nó từ nền bóng đá thấp mà chân ướt chân ráo đấy ngồi dự bị là lẽ thường tình. còn chuyện tốt hơn hay ko hơn nếu ở việt nam đá thì tương lai sẽ rõ, chưa gì đã phán như thánh. Sang hàn môi trường tốt hơn, hàng ngày đc ăn cùng, uống cùng, chia quân xanh đỏ luyện tập với những người đồng đội đẳng cấp, đc các huấn luyện viên giỏi rèn kĩ năng, thể lực cho ko tốt hơn à. Hỏi trăm ông đá bóng chuyên nghiệp từ trc đến này từ hồng sơn, huỳnh đức, công vinh...nếu có cơ hôi đc sang hàn, nhật thi đấu xem có ông nào từ chối ko :).
Quan điểm của em sang đấy là rất tốt, còn việc Công Phượng có giỏi hơn hay tàn lụi là do em ý có chịu khó luyện tập và học hỏi thôi.
Đứng về phía cầu thủ, sang bển là có thể phát triển tài năng và danh tiếng. Tuy nhiên cứ ngồi dự bị thế thì tài năng chắc chắn không lên được mà danh tiếng sẽ thụt lùi.

Về phía CLB nói riêng và giải Vleage nói chung, bán đi các ngôi sao là giảm sự hấp dẫn của CLB cũng như cả giải. Công Phượng bán đi thì số người xem HAGL chắc chắn sẽ giảm. Hà nội mà bán Quang Hải và Văn Hậu đi nữa thì Vleage chán ngắt luôn.

Fan_Nadal

Xe buýt
Cơ hội sẽ đến với ai biết kiên trì nhẫn nại.
Mới dự bị có mấy trận mà đã nản với chán thì ko làm cầu thủ đc.

Như Chicharito, Gunnar dự bị muôn kiếp ở MU mà vẫn trở thành ngôi sao của tuyển.

Em thấy cu CP này có chí phết đấy, chắc sẽ nhẫn nhục được để có ngày tỏa sáng. Nó chưa buồn chưa nản sao lắm vong khóc thay thế.
Cụ Chuẩn.

Chắc phải kêu thằng CP về Ba Vàng cúng vong gấp ko thì suốt ngày váng đầu đá đấm gì nữa :))

Giomua1002

Xe máy
Nói tóm lại thằng cu em cứ chăm chỉ tập luyện, tuân thủ chỉ đạo của HLV đi, đừng quan tâm facebook làm gì cho đỡ phân tâm, phỏng lão? :)
Phượng nó nếm đủ đắng cay từ truyền thông, người hâm mộ rồi nên giờ nó bơ lắm, cụ yên tâm ạ.
Những người suy nghĩ hạn hẹp như chủ thớt thì không vượt qua được cái ao làng đâu. Đời người, nhất là người trẻ thì cứ có cơ hội là dấn thân thôi, thành công hay thất bại không biết nhưng trải nghiệm, kinh nghiệm chính là những thứ tuyệt vời cho tương lai.
Với CP thì em không biết chứ Xuân Trường, dù đá hay dở thế nào em tin sau này sẽ là 1 HLV tốt với sự thông minh, tinh tế như bác Sẹo bây giờ!

PeonyNguyen

Xe buýt
Bênh CP thì cứ bênh, nếu đủ lý lẽ, nhưng đi vang đểu những người bất đồng ý kiến là xin lại quả cụ đủ dùng luôn

Phượng nó nếm đủ đắng cay từ truyền thông, người hâm mộ rồi nên giờ nó bơ lắm, cụ yên tâm ạ.
Những người suy nghĩ hạn hẹp như chủ thớt thì không vượt qua được cái ao làng đâu. Đời người, nhất là người trẻ thì cứ có cơ hội là dấn thân thôi, thành công hay thất bại không biết nhưng trải nghiệm, kinh nghiệm chính là những thứ tuyệt vời cho tương lai.
Với CP thì em không biết chứ Xuân Trường, dù đá hay dở thế nào em tin sau này sẽ là 1 HLV tốt với sự thông minh, tinh tế như bác Sẹo bây giờ!

Tiền Xu1

Xe tải
Tuổi lờ đá chính. Em nó còn phải thể hiện dần dần

DuongTOTO

Xe buýt
Đứng về phía cầu thủ, sang bển là có thể phát triển tài năng và danh tiếng. Tuy nhiên cứ ngồi dự bị thế thì tài năng chắc chắn không lên được mà danh tiếng sẽ thụt lùi.

Về phía CLB nói riêng và giải Vleage nói chung, bán đi các ngôi sao là giảm sự hấp dẫn của CLB cũng như cả giải. Công Phượng bán đi thì số người xem HAGL chắc chắn sẽ giảm. Hà nội mà bán Quang Hải và Văn Hậu đi nữa thì Vleage chán ngắt luôn.
Vleage giảm hấp dẫn đi thì em không biết, nhưng chiều ngược lại bán lứa công phượng đi thì tốt cho các lứa nhỏ hơn. Thứ 1 là về mặt cơ hội được ra sân, được cọ sát tại Vleage lớn hơn, vì các em ấy là tương lại của lứa công phượng. Thứ 2 là các em nhìn các tấm gương công phượng, quang hải, xuân trường để có động lực phát triển cụ ạ

lany

Xe tải
CP có thể sẽ có cơ hội hơn XT. Quan trọng là thể hiện đc bản thân, chứ trình độ thì nói thực lòng còn kém xa. Đang tiếc cho XT, đang từ 1 ngôi sao rất sáng trong lứa ý, sang đấy ngồi chơi về giờ ko còn là chính mình. XT giờ ko đá nổi nữa dù rất đc ưu ái.

Acheng122

Xe hơi
Sang Incheon tưởng làm gì, hóa ra nó cho đá mấy trận giao hữu với mấy đội hạng lông, rồi ngồi dự. Kêu ca hoài thì đến phút 96 của trận nó cho vào 1 phút lấy lệ. Hóa ra bên đó họ cũng chẳng cần Phượng đá, chẳng qua là miếng mồi câu khán giả VN mà thôi. Mấy tay ở HN FC trông thế mà tỉnh táo phết ở nhà đá Vleage khi lại hay.
sang đó học chiến thuật rồi về VN truyền lại kinh nghiệm cho thế hệ sau

Kurumasuki

Xe container
Lại khổ thân tiếp rồi. Đúng là CP lận đận thật.