[Funland] khổ sở

kfc1981

Xe điện
Còn lâu nó mới đi cụ ah, chỉ có nhà của ô bà và vợ con nó bỏ đi thôi. Lần nào cũng hứa, lần nào cũng viết cam kết.
Thế mà cụ và nhà cụ vẫn đồng ý đều sau mỗi lần nó mang họ hứa vậy á? Như vậy thì cụ mê muội hơn nó chứ tỉnh gì

leanhduc1707

Xe tăng
Thế mà cụ và nhà cụ vẫn đồng ý đều sau mỗi lần nó mang họ hứa vậy á? Như vậy thì cụ mê muội hơn nó chứ tỉnh gì
Thế e mới nói, vs mấy ô nghiện, cờ bạc thì nên Ko có lần đầu luôn, có lần đầu kiểu j chẳng có thêm lần sau vì nó biết còn chỗ bấu víu

--Lamborghini--

Xe cút kít
Loại này kê nó đi, trả rồi lại đường cũ thì lai loanh quanh.
Ng nhà mà cứng thì bọn chủ nợ nó không căng được đâu.
Thâm trí chỉ trả gốc cho bọn nó thôi.

kfc1981

Xe điện
Thế e mới nói, vs mấy ô nghiện, cờ bạc thì nên Ko có lần đầu luôn, có lần đầu kiểu j chẳng có thêm lần sau vì nó biết còn chỗ bấu víu
Cháu hiểu nỗi lòng cụ, bản thân cháu có 2 thằng em còn nhà chú cũng ngu dại bài bạc và về báo nhà , mình thì ko pải người chính đứng ra giải quyết mặt tiền nong cho chúng nó nhưng quan điểm và hành động cũng như công tác tư tưởng cho cả gia đình là " cứu nó 1 lần " cho nó thấy nó còn có gia đình người thân , nhưng chỉ duy nhất 1 lần, và cả 2 thằng liên tiếp có những lần sau nữa nhưng mức độ nhẹ hơn và GĐ kệ chúng tự gq cũng bị dân anh chị về nhà đã thúng đụng nia nhưng rất khoát bảo muốn làm gì nó thì làm gia đình hết máu rồi lg còn mà hút. Vậy là cũng yên đc mấy năm nay ko thấy có sự vụ gì lôi về GĐ nữa ! Ơn zời trắc bọn chúng vẫn còn tý máu "sợ" trong người!

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kêu làm cái éo j

Ruột hay j cứ kệ mẹ nó.

Lo đc thì lo , ko thì thôi

Ngu thì chết

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em hỏi ra sự thật một phần, nó dính cờ bạc và vay nặng lãi, nên khả năng tái phạm cao vì cờ bạc mà.

Có điều em không biết phải giải quyết thế nào về việc. Hiện tại em đã báo cho bố mẹ biết. Tuy nhiên thằng em trai em tuy hôm trước thì van xin nài nỉ anh cứu hết lời thế này thế nọ. Nhưng bây giờ em đề xuất phương án giải quyết thì nó lại không chịu nghe.

Bây giờ mẹ em lại cũng bênh nó về phương án không nên nói cho bên nôi ngoại. Mẹ em nói sẽ xấu hổ và nhục nhã lắm nên không nên nói ra. Thằng em em nó cũng chỉ muốn anh trai cứu nó thôi, ban đầu nó k chịu nói cho bố mẹ, nhưng em đã nói, ý em còn muốn nói cho nội ngoại biết và có thể lấy tiền của mình đưa cho nội ngoại đứng ra để cho nó vay để nó biết mà tích lũy trả lại.

Không biết cách xử lí nói cho nội ngoại của em có sai không/ Tuy nhiên lại đang bất đồng với cả mẹ em và thằng em trai vì không muốn xấu hổ!
Bản thân em thì nghĩ đến nước này còn xấu hổ danh dự gì nữa, quan trọng là ép nó để nó cải biết mà cải tạo. Nhưng em vẫn không chắc chắn phương án của mình có sai không?

anh kéo mo cau

Xe điện
cụ chịu khó coi gạo nếp gạo tẻ nhé. nó còn cái suy nghĩ trong đầu là không chết được đâu kiểu đxx chả có người cứu là éo bao giờ chừa

taobalan

Xe tải
Hôm nay em hỏi ra sự thật một phần, nó dính cờ bạc và vay nặng lãi, nên khả năng tái phạm cao vì cờ bạc mà.
Có điều em không biết phải giải quyết thế nào về việc. Hiện tại em đã báo cho bố mẹ biết. Tuy nhiên thằng em trai em tuy hôm trước thì van xin nài nỉ anh cứu hết lời thế này thế nọ. Nhưng bây giờ em đề xuất phương án giải quyết thì nó lại không chịu nghe.

Bây giờ mẹ em lại cũng bênh nó về phương án không nên nói cho bên nôi ngoại. Mẹ em nói sẽ xấu hổ và nhục nhã lắm nên không nên nói ra. Thằng em em nó cũng chỉ muốn anh trai cứu nó thôi, ban đầu nó k chịu nói cho bố mẹ, nhưng em đã nói, ý em còn muốn nói cho nội ngoại biết và có thể lấy tiền của mình đưa cho nội ngoại đứng ra để cho nó vay để nó biết mà tích lũy trả lại.

Không biết cách xử lí nói cho nội ngoại của em có sai không/ Tuy nhiên lại đang bất đồng với cả mẹ em và thằng em trai vì không muốn xấu hổ!
Bản thân em thì nghĩ đến nước này còn xấu hổ danh dự gì nữa, quan trọng là ép nó để nó cải biết mà cải tạo. Nhưng em vẫn không chắc chắn phương án của mình có sai không?
em tò mò muốn biết cách giải quyết của gia đình cụ ntn và sau 1 năm thì chú em nhà cụ đã tu chí làm ăn trả nợ chưa ạ ?

biahoihanoi

Xe lăn
Em tôi nó nợ nần éo gì không bit, nhưng vừa rồi nó xin vay 200 củ trả nợ. Tôi gạn hỏi giờ nó nói thực chất nợ 500 củ.

Tôi có nên nói với ông bà già ở nhà để nhờ cô gì chú bác trợ giúp giải quyết không các bác!

DM cái đời đau khổ, thằng anh nai lưng làm được tí xèng thì thằng em khốn nạn quá, xưa nói éo nghe.
Anh nói trưng cổ lên cãi, giờ tai vạ thì lại kêu đến anh trai.

Nó trước vay có hơn 200 nhưng lãi mẹ đẻ lãi con lên đến 500 rồi :( Không trả cho nó thì đời nó tàn mất :(
Em có nên nói cho ông bà già biết không ạ? :((
Không trả thì đời nó tàn
Trả thay cho nó đời nó vẫn tàn và đời cụ cũng tàn
Loại này thương cũng phải rắn. Cứ để cho XH nó đánh cho bầm dập rồi xem giúp thế nào? Thậm chí đánh cho đi viện, đánh cho bò lê ra đó cũng phải cho nó biết cái giá nó phải trả khi vay XH.
Nó xin dễ thì nó nộp cho thiên hạ dễ. Mà em đoán nó cờ bạc, mà cờ bác thì xác định luôn phương án dài hạn đi.

bigdeal

Xe hơi
phình phường cụ ah, nợ thế còn thương lượng được với chủ nợ , đứa e bạn em cầm luôn xe chị đi đặt hai loét, auto phải thanh toán để lấy xe về, auto ko giám trình báo xxx ko thì thằng e cũng không có đường về

Bimmer

Xe điện
Không trả thì mất em. Trả thì mất tiền mất em. Rõ khộ.

Hai Toan

Xe container
Em có ông bạn cũng giàu có,ông em về báo có tỏi bảy,năn nỉ ỷ ôi nhờ vợ chồng anh trai trả hộ,thương em ông anh trả luôn một cục,đến lúc trả xong thì chủ nợ ùn ùn kéo đến lòi ra khoảng 7 tỏi nữa,ông em trốn mất,khổ thân thằng anh ở lại chịu trận,nhà thì KD đêm nào bọn chúng cũng vất chất bẩn vào nhà,đến độ mua máy bơm cao áp loại lớn để chấp nhận sáng nào cũng rửa cửa hàng,chứ không có tiền để trả.
Vụ này theo em thì chủ thớt đừng có ra mặt,để ông bà già(Lớn tuổi)chốt nợ gốc thôi,còn lãi bắt thằng em phải trả dần hàng tháng(Thì bọn XHD nó đỡ quấy),hàng tháng nó ko trả đc thì mình hỗ trợ.Mà tốt nhất để bọn chủ nợ nó hành cho một thời gian cho nhớ chứ những thể loại này chúng nó mất nhân tính hết cả rồi không biết thương những người ruột thịt đâu.
Cũng tại là nhà nghèo,anh có đc chút đk lo cho em nhiều quá nên nó sinh ra ích kỷ,chúng nó chỉ coi những ham muốn của chúng là trên hết thôi.Còn bố mẹ già thì hầu hết chỉ muốn lấy của đứa giàu chia cho đứa nghèo nên bảo sao hay mâu thuẫn giữa dâu với rể.
Chủ thớt phải thật tỉnh táo nhé,không cẩn thận vừa mất tiền,vừa mất em lại còn mâu thuẫn với bố mẹ thì khổ.