[Funland] khổ sở

hanoipho79

Xe lăn
Nợ Xã hội chứ gì...Cụ gọi tất cả đến nợ 200tr thì thu xếp cho em tầm 100 củ thôi,gia đình chỉ có thế thôi...trả mỗi đầu tầm 30%,còn mỗi tháng nhiều thì trả cho 2tr ít 1tr hoặc 500k...bắt cu em đi làm để trả.
Chứ cụ trả hết 1 lần nhé thì sẽ có lần thứ 2 thứ 3 và thứ N đấy.

meomun346

Xe container
Trên OF này có cụ đã kể chuyện cho đội nón ra đi cả 2 cái nhà của cha mẹ (ở Hnhé) cùng với rất nhiều tiền mà vẫn chưa cai được cờ bạc.^:)^^:)^^:)^. Nên cụ phải xác định rắn lên. Nếu cụ có hẳn mấy tỉ thì cũng giúp nó 1 phen, nhưng nếu cụ cũng cầy cuốc khó khăn; cụ giúp em nó thì vợ con cụ ai lo.
Kể cả khi mất đi 1 người thân, có đau đấy nhưng mình cũng ko chết đâu cụ ơi. Mà bọn chủ nợ nó chỉ chặt 1 ngón tay thôi :)). Bố mẹ cụ mà biết tin này, có khi tăng xông mà tèo luôn ấy chứ.

hanoipho79

Xe lăn
Em cũng gặp mấy trường hợp như này rồi. Gọi cả gia đình ra họp toàn thể cả nhà giúp cho 1 lần duy nhất, quay đầu là bờ.
Cụ cho em nó vay 200 kêu 10 năm thì trả a và không lấy lãi. Còn gia đình ai giúp bao nhiêu ghi vào sổ nợ.
Sau lần này mà còn thế thì cút đi thật xa.
Không trả kiểu 1 phát luôn thế được...kể cả có tiền,làm thế càng nhanh hỏng hơn cụ nhé.

Roses

Xe điện
Theo e kệ mịa nó. Cứu 1 người chết nhiều người bất quá để 1m nó chết để ng khác đc sống.

Gary Hoàng

Xe tải
em cũng nghỉ vậy, phải nói với các cụ để gỡ rối. phải làm cho ra nhẽ trước khi xử lí.
Không thì nó coi em là bia đỡ đạn mất. Nó biết anh trai có tiền nên bất cần như thế, để to như thế rồi vẫn gọi cho anh bắt anh xử lí :(
Theo em cụ nên làm rõ việc cứu chỉ có 1 lần và cụ cũng chả dư dả để cứu nó suốt đâu. Kể cả cụ có dư thật nhưng để nó bám vào thì cụ chỉ có đi trả nợ đậy cho nó cả đời thôi. Thứ nữa là nó có đáng để cho cụ cứu ko, đành rằng là em ruột đấy nhưng bt nó đối xử với cụ thế nào? Em chả phải hẹp hòi đòi phải tốt với em thì em mới tốt lại đâu nhưng cái tính người nó khó thay đổi lắm.

BadBoy79

Xe lăn
Em nghĩ Cụ họp toàn thể gia đình lại ạ, giải quyết dứt điểm nợ không cái lãi gấp thếp đấy mà để lâu nhanh lên đến củ to lắm.
Mà nhất quyết Cụ đứng ra làm việc với người cho vay trả xong gọn gàng, không đưa tiền cho cậu em mang đi trả nhé.
Toàn bộ số tiền đấy Cụ bắt cậu em trả trong 5 năm hoặc lâu hơn, mỗi tháng vài củ nhỏ.
Quan trọng nhất là cậu em Cụ có công ăn việc làm không ạ :((

ubisapro

Xe trâu
Bên nhà e (con chú con bác) dính 3 ông. Méo ông nào ... chừa được. Thậm chí 1 ông khá giỏi, nợ nần be bét nhiều lần, sau bán cả nhà đi để trả mà méo hết, phải trốn vào Tây nguyên. Vào đó làm ăn kiếm được xèng, về quê trả hết nợ nần, sửa sang lại nhà của bác e ... Tuyên bố xanh rờn: nhục lắm, thấm lắm rồi. Và ... hơn năm sau lại đi trốn tiếp :(

Abram

Xe điện
Theo cụ có nên nói cho ông bà già biết không?
Em đang lăn tăn quá :(
Theo em thì nên, thậm chí cả họ.
Tuy nhiên nếu các cụ đã già, hơn 60, thì có thể cách nói giảm đi tí. Tỉ như không cho nó tiền, nó chơi cờ bạc hết, không nói cụ thể số tiền, các cụ lại sốc.

Abram

Xe điện
Có thì trả giúp cho nó, nói thẳng méo có lần th2 nữa đâu nhé,
Câu này em đã nói một lần, chỉ khác là không phải em ruột em. Tuy nhiên lần 2 vẫn đến và em đã lạnh như đá.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ chủ nên lo lấy vợ, chuyện thằng em kệ nó. Cụ có lo cho nó hết cả 500 củ thì sẽ phát sinh tỏi to mới trong tương lai không xa. Ngã cờ bạc thì phải tự đứng dậy được, còn đứng bằng cách nào là do nó.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nên lo lấy vợ, chuyện thằng em kệ nó. Cụ có lo cho nó hết cả 500 củ thì sẽ phát sinh tỏi to mới trong tương lai không xa. Ngã cờ bạc thì phải tự đứng dậy được, còn đứng bằng cách nào là do nó.
Hơn 30 tuổi đầu lang thang tứ xứ cố gắng chăm chỉ, nuôi thằng em ăn học tưởng nên người, ai ngờ nó ăn học rồi đi làm rồi mà vẫn làm khổ, em vẫn còn chưa lấy vợ chưa mua nhà cửa được đã phải gánh họa, số em đúng là vất rồi :(

Abram

Xe điện
Cứu người thì đừng nên loa làng. Cùng lỗ chui ra giúp được thì giúp không giúp thì thôi cũng chẳng ai trách.
Không phải loa làng đâu cụ. Cụ thật nông cạn!
Đời đôi khi phải gạt nước mắt mà cố gắng làm người dưng đấy cụ.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
nó mà bị đánh chết thì em cả đời không sống nổi vì ân hận. Chắc chắn em phải trả rồi.
Cơ mà em muốn tìm giải pháp nào cho thật sự lôi ra được sự thật rồi giải quyết.
Nó vẫn còn dấu em :(

kinhcao

Xe buýt
nó nói với em là nó cho bạn vay rồi bạn chạy mất. sau đó phải vay lãi ngày để bù, em éo hiểu ra sao nữa.
Sao lại đến nỗi 500 triệu ???? Chả lẽ chơi cá độ
Cụ phải tìm hiểu kỹ sự thể nó thế nào, nếu nó nói đúng thì giúp còn không thì có giúp lần này thì chắc chắn sẽ có các lần nữa nhé. Không tin được bọn này đâu, em gặp nhiều rồi.

MAGIC LIFE

Xe buýt
nó mà bị đánh chết thì em cả đời không sống nổi vì ân hận. Chắc chắn em phải trả rồi.

Cái này mới đáng lo. Trả xong về sau nó lại "dấu" rồi đi chơi tiếp thì bằng hòa.
Bọn cờ bạc là nó hay "mơi" con bạc lắm. Dù trả xong là bọn nó lại đến "mơi" và tỉ lệ dính tiếp là 90%.
Xong nó có bỏ xứ mà đi thì may ra thoát. :)

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ Cụ họp toàn thể gia đình lại ạ, giải quyết dứt điểm nợ không cái lãi gấp thếp đấy mà để lâu nhanh lên đến củ to lắm.
Mà nhất quyết Cụ đứng ra làm việc với người cho vay trả xong gọn gàng, không đưa tiền cho cậu em mang đi trả nhé.
Toàn bộ số tiền đấy Cụ bắt cậu em trả trong 5 năm hoặc lâu hơn, mỗi tháng vài củ nhỏ.
Quan trọng nhất là cậu em Cụ có công ăn việc làm không ạ :((
Nó làm bên tài chính ạ. Mình sẽ không bao giờ đưa tiền cho nó mà sẽ trả trực tiếp thôi :(

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Em tôi nó nợ nần éo gì không bit, nhưng vừa rồi nó xin vay 200 củ trả nợ. Tôi gạn hỏi giờ nó nói thực chất nợ 500 củ.

Tôi có nên nói với ông bà già ở nhà để nhờ cô gì chú bác trợ giúp giải quyết không các bác!

DM cái đời đau khổ, thằng anh nai lưng làm được tí xèng thì thằng em khốn nạn quá, xưa nói éo nghe.
Anh nói trưng cổ lên cãi, giờ tai vạ thì lại kêu đến anh trai.

Nó trước vay có hơn 200 nhưng lãi mẹ đẻ lãi con lên đến 500 rồi :( Không trả cho nó thì đời nó tàn mất :(
Em có nên nói cho ông bà già biết không ạ? :((
Ko nên nói cho ông bà cụ ạ. Hãy đưa cho nó và bảo, đây là lần cuối cùng. Tao ko cho ai biết cả và đừng bao giờ để xẩy ra lần nữa, ông bà mà biết tao sẽ cho mày đi luôn đấy

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em dự là thằng em cụ nó chưa dừng lại ở chỗ 500 ây đâu. Toàn là vào dịp cuối năm, nhưng cơ sợ khốn khố nó mới lòi ra thế đấy

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cụ nên làm rõ việc cứu chỉ có 1 lần và cụ cũng chả dư dả để cứu nó suốt đâu. Kể cả cụ có dư thật nhưng để nó bám vào thì cụ chỉ có đi trả nợ đậy cho nó cả đời thôi. Thứ nữa là nó có đáng để cho cụ cứu ko, đành rằng là em ruột đấy nhưng bt nó đối xử với cụ thế nào? Em chả phải hẹp hòi đòi phải tốt với em thì em mới tốt lại đâu nhưng cái tính người nó khó thay đổi lắm.
Anh em tình cảm, mỗi cái tội nó không biết nghĩ và ngu dại thôi :(

Quỳnh hp

Xe tăng
Định mệnh, bên e đầy ng trốn nợ sang đây mà vẫn lao đầu vào cờ bạc và vay lãi cao rồi lại chốn về vn