[Funland] Khó như mua nhà tập thể cũ trên khu phố cổ

Auto-run

Xe hơi
Em đặt tiêu đề ngược để xem có cụ nào gặp khó như mình không thôi. Đúng ra phải là "Khó như bán nhà tập thể cũ trên khu phố cổ".

Em rao bán nhà hơn năm nay chả ai mua. Thời gian đầu còn hào hứng, đặt giá ngất ngưởng, khách nghe giá xong, một đi ko trở lại. Gần đây, đại hạ giá 50%, khách chỉ muốn thuê chứ ko mua. Thật là thời buổi KT suy thoái hay chỉ có mình suy thoái em cũng chả biết nữa.

Em không có ý định bán nhà trên này, chỉ đưa lên xả súp páp cho đỡ đau đầu các cụ nhé.

Cụ nào có hứng thú thì cùng fun thôi ạ...

Tiger Hunter

Xe container
Cụ làm quả đấu giá ngượcthử xem. Không khó lắm đâu cụ ạ :D

boy_xedap

Xe điện
Hì, em cũng thấy khó bán thật

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em đặt tiêu đề ngược để xem có cụ nào gặp khó như mình không thôi. Đúng ra phải là "Khó như bán nhà tập thể cũ trên khu phố cổ".

Em rao bán nhà hơn năm nay chả ai mua. Thời gian đầu còn hào hứng, đặt giá ngất ngưởng, khách nghe giá xong, một đi ko trở lại. Gần đây, đại hạ giá 50%, khách chỉ muốn thuê chứ ko mua. Thật là thời buổi KT suy thoái hay chỉ có mình suy thoái em cũng chả biết nữa.

Em không có ý định bán nhà trên này, chỉ đưa lên xả súp páp cho đỡ đau đầu các cụ nhé.

Nhà cụ định bán dư lào mà khó ạ. E thấy ngon bổ hợp ví vẵn có giao dịch bình thuờng đấy chứ ạ. Mặc dù khó khăn hơn nhưng mà dân vẫn còn nhiều xèng lắm

tainon

Xe điện
Chỉ những ai có việc gần khu ấy hoặc coi HN bé như cái làng mới phi vào mua thôi ạ.

Helio

Xe hơi
cụ ngược vs em, em cho thuê mà khách thì nằn nì hỏi mua

boy_xedap

Xe điện
Em thấy chính cái tâm lý cậy là gần phố cổ, gần hồ gươm chứ thực ra giờ tiện công việc ở đâu thì là trung tâm thôi. Khu nhà em ở chỗ euroland làng vk châu âu, có xa hồ gươm không?có chứ xa vãi chưởng luôn, lên hồ gươm cực kỳ ngại vì xa và tắc đường. Nhưng như này nhé, cảnh quan quy hoạch có đẹp không? có chứ đẹp vãi chưởng luôn, hạ tầng, cây xanh đường vỉa hè đồng bộ rộng rãi, chất lượng xây rất tốt. Chợ búa mua bán có tiện không? có chứ mấy cái siêu thị : coop mart, euromart, các thể loại siêu thị điẹn máy. Học hành có tiện không? hơi hơi tiện vì tiểu học trung học thì ít nhưng đại học nhiều vô kể: kiến trúc, học viện công an, học viện bưu chính, ngoại ngữ,,,thế có tiện đi làm ko? có chứ vì 2 vc chia đôi đg mỗi người 6km.Thế có nhếch nhác không?không đời nào. Thế ăn uống vặt có nhiều không?Nhiều chứ, ra Nguyễn Trãi có mà ăn cả đêm cũng có. Thế đi chơi thì sao?không tiện đâu, nhưng mấy khi đi, loanh quanh em cho trẻ chơi trong toà nhà cũng mệt rồi, đủ vườn hoa, đủ hồ, đủ đường đi dạo, còn chơi to to thì mấy khi đi, mà đi chút độ 10km ko vấn đề

Chính vì thế các khu đô thị mới dần nó chiếm ưu thế hơn nên nhà khu cũ thường khó bán hơn cũng phải.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Bán rẻ đi bao nhiêu E mua hết chả có gì khó cả

bentley8

Xe điện
Cháu đồng ý với cụ ở không gian, nhưng vấn đề ẩm thực và học hành cho F1 dưới 15 tuổi thì e khu của cụ 20 năm nữa sợ vẫn chưa bằng phố cổ được đâu.
Em thấy chính cái tâm lý cậy là gần phố cổ, gần hồ gươm chứ thực ra giờ tiện công việc ở đâu thì là trung tâm thôi. Khu nhà em ở chỗ euroland làng vk châu âu, có xa hồ gươm không?có chứ xa vãi chưởng luôn, lên hồ gươm cực kỳ ngại vì xa và tắc đường. Nhưng như này nhé, cảnh quan quy hoạch có đẹp không? có chứ đẹp vãi chưởng luôn, hạ tầng, cây xanh đường vỉa hè đồng bộ rộng rãi, chất lượng xây rất tốt. Chợ búa mua bán có tiện không? có chứ mấy cái siêu thị : coop mart, euromart, các thể loại siêu thị điẹn máy. Học hành có tiện không? hơi hơi tiện vì tiểu học trung học thì ít nhưng đại học nhiều vô kể: kiến trúc, học viện công an, học viện bưu chính, ngoại ngữ,,,thế có tiện đi làm ko? có chứ vì 2 vc chia đôi đg mỗi người 6km.Thế có nhếch nhác không?không đời nào. Thế ăn uống vặt có nhiều không?Nhiều chứ, ra Nguyễn Trãi có mà ăn cả đêm cũng có. Thế đi chơi thì sao?không tiện đâu, nhưng mấy khi đi, loanh quanh em cho trẻ chơi trong toà nhà cũng mệt rồi, đủ vườn hoa, đủ hồ, đủ đường đi dạo, còn chơi to to thì mấy khi đi, mà đi chút độ 10km ko vấn đề

Chính vì thế các khu đô thị mới dần nó chiếm ưu thế hơn nên nhà khu cũ thường khó bán hơn cũng phải.

Bullkeo

Xe tải
Cháu đồng ý với cụ ở không gian, nhưng vấn đề ẩm thực và học hành cho F1 dưới 15 tuổi thì e khu của cụ 20 năm nữa sợ vẫn chưa bằng phố cổ được đâu.
Hẹn bạn bè : lại cà phê ở phố cổ cho tiện.

Ăn uống : phố cổ cho ngon, đúng vị.

Công việc : lên phố cổ gặp khách tiện hơn.

Đi chơi : có phố cổ nhiều thứ chơi hơn ( chả trách pháo hoa Hà Nội bắn rất nhiều điểm, nhưng chỉ có bờ Hồ là ùn tắc người tham dự)

Nói tóm lại : ở phố sinh hoạt tiện hơn nhiều, vì vậy giá đất cũng tỉ lệ thuận, được cái này mất cái khác. Còn ở phố như khu Vincom Bà Triệu hay khu Trần Hưng Đạo xem có sạch sẽ, tiện nghi ko ạ !

Cậu bé

Xe buýt
Cụ phải xem thằng tây nó sống ở đâu, hoặc mọi người nơi khác lên hn thì thích tập trung ở đâu. Nói chung phố cổ nó là cái j không thể thay thế được, quá khó. Em cũng thích ở phố cổ lắm. Nhưng mà phải cực nhiều tiền thì mới có chỗ ở khang trang sạch sẽ được :)

chuotlang

Xe lừa

Em nói thật, em gặp nhiều người nhà mặt phố lắm, cứ vỗ ngực bảo nhà bán vứt đi cũng đc bao cây vàng/m2
Nói chung là ít giao dịch lắm, nhà ống khác nhà mặt tiền rộng, ko thể đổ đầu là phố đó bao cây 1m2 đâu
Mấy thanh niên bạn em giờ hỏng hêt, toàn con nhà phố lớn, đếm cua trong lỗ chả chịu làm lụng gì mấy, lúc nào cũng nghĩ mình đang sống trên nghàn cây vàng, h còn ko bằng mấy ông nhà xa hay tỉnh lên nữa

Theo em cụ nên gặp bank vay đểu rồi ko làm hợp đồng vay, xem họ định giá thế nào, rồi tăng gấp 1.5 lần giao giá, cho khách mặc cả từ từ
Bán căn nhà phố ko dễ như căn trung cư hay bt đâu, mỗi nhà 1 kiểu, giá cả khác nhau hoàn toàn

Liberty8x

Xe hơi
em đọc báo muaban thấy có cụ nhà tt cũ ở Lê Phụng Hiểu view nhìn ra trần quang khải có 30m sổ đỏ mà tri hô 2 tỏi 6 ...chả biết nói sao vì độ ảo :(

gunners

Xe tải
Các cụ cứ chê phố cổ chứ nếu có nhiều tiền các cụ chả sắm ngay nhà ở phố cổ ấy chứ. Em nghĩ ở thành phố nào cũng vậy thôi, khu CBD bao giờ cũng là nơi tập trung đông dân cư nhất, nhiều văn phòng trung tâm thương mại nhất, nơi tổ chức những sự kiện văn hóa lớn, tập trung khách du lịch. Ăn một bát phở Thìn hoặc một bát bún thang Cầu Gỗ, tráng miệng bằng que kem Tràng Tiền hay cốc hoa quả dầm Tô Tịch, vào xem sách ở Đinh Lễ - đấy là ẩm thực, là văn hóa đấy ạ.

Nhà e thỉnh thoảng tối tối ăn cơm xong hai vợ chồng bắt xe buýt lên phố cổ chơi, nhất là dịp có sự kiện văn hóa nào đấy. Hay phết các cụ ạ :D

mebongxu101

Xe máy
Càng ngày thì giá trị các nhà ở tập thể nhỏ ở nội đô càng giảm giá trị. Do diện tích nhỏ, hạ tầng xuống cấp

LamKhanh

Xe tải
Sống ở đâu quen đấy mà, gần chỗ làm việc, có đầy đủ tiện nghi: điện, đường, trường, trạm, khu ăn uống vui chơi giải trí đều là Trung tâm cả mà.

chaybo

Xe điện

Em thương cụ quá! Cụ viết nhiều thế này..... Cơ mà em hiểu và thương cụ! Có nhẽ???? Cụ chả được ăn ngon bao giờ!????