[Funland] Khó khăn ập đến ở xế chiều

dautunganhan

Xe tải
Cụ chủ chắc tầm 8x như mình, chắc cụ phải nhanh lại vợ sớm còn chuyện có tầm 1 củ to ít hay nhiều thì tùy quan điểm hoàn cảnh của mỗi người thui,thực tế 40 mà chỉ có 1 củ to thì cũng hơi ít thật...
đúng rồi cụ, quan trọng là phải có gia đình vợ con, tiền ít nhiều giờ để sau, khổ cái già mà ít tiền ở thành thị khó lấy vợ phết! Ít tiền thì lo lấy lúc còn trẻ dưới 30 tuổi là hợp lí, để muộn là khoai rồi :D

dautunganhan

Xe tải
Cái yếu kém của cụ đó là sự bi quan chứ được như cụ hơn khối người rồi, lạc quan mà tiến lên, cụ còn trẻ lắm gì mà đã kêu xế chiều
em cũng lạc quan nhưng sau nhiều thất bại, nhất là thất bại trong tình cảm không thể thực hiện được ý nguyện thì mới bi quan như vậy đó cụ!

Kutonhufik

Xe đạp
cảm ơn cụ, đúng là hợp với thế hệ 8x cụ nhỉ! Còn em k tán được là chủ yếu giờ do già đó cụ, lúc trẻ gái theo em nhiều lắm, mà em tán mấy bạn 8x cũng đổ hết mà :D giờ k tán được các cháu vì mình già quá với tụi 9x mạnh mẽ và cá tính k tình cảm thì mình cũng dễ tổn thương và bó tay thui cụ!
Kém thì nhận mọe nó là kém đi cho nó tiến bộ, kêu ca cái coincard

Người thật việc thật: Zai 1980, 1 đời vợ 1 con lớp 8, vợ chồng bỏ nhau năm dịch dã. Giờ vẫn nuôi con.
Lương nhà nước, 8 quả/ tháng cộng thêm phụ cấp đâu đó 0,8 thì phải.
Tay trắng chả có nhà cửa gì, 43 tuổi vẫn ở cái nhà cũ rích từ thời Pháp, do ông bà cha mẹ để lại đâu có vài trăm mét vuông ở Lý Nam Đế, hoa quả, rau còn không có tiền mua, phải trồng ở cái vườn sau nhà mà ăn

Tháng 8 vừa rồi cưới vợ lần 2, Nữ 1995, chưa chồng, làm bên Viettel, cao 1m7, căng mọng đẹp như người mẫu

Nhìn thế cho nó vuông cạnh, đèo mè, 1985 mà không tán được 1995 là ở cái kém, cái này là do rèn luyện chứ bẩm sinh éo đến mức thế

dautunganhan

Xe tải

Người thật việc thật: Zai 1980, 1 đời vợ 1 con lớp 8, vợ chồng bỏ nhau năm dịch dã. Giờ vẫn nuôi con.
Tay trắng chả có nhà cửa gì, 43 tuổi vẫn ở cái nhà cũ rích từ thời Pháp, do ông bà cha mẹ để lại đâu có vài trăm mét vuông ở Lý Nam Đế, hoa quả, rau còn không có tiền mua, phải trồng ở cái vườn sau nhà mà ăn

Tháng 8 vừa rồi cưới vợ lần 2, Nữ 1995, chưa chồng, làm bên Viettel, cao 1m7, căng mọng đẹp như người mẫu

Nhìn thế cho nó vuông cạnh, đèo mè, 1985 mà không tán được 1995 là ở cái kém, cái này là do rèn luyện chứ bẩm sinh éo đến mức thế
he em kém mà cụ! Cụ có vài trăm m2 ở lý nam đế thì hơn hẳn em chả có nhà cửa gì cả rồi :D
Em tay trắng phấn đấu mãi được 5 tỏi chưa kịp mua nhà thì bị phá sản còn có 1 tỏi k đủ mua vài m2 ở hà nội nên mới khó đó cụ! Già rồi mà k có gì, k có nhà cửa hay đất đai gì ở thủ đô thì lấy gì để tán :D

Chỉnh sửa cuối:

sherlock cốc

Xe buýt
Kể ra cụ có cái nhà thì cũng nhẹ nhàng hơn đấy, 1 mình tiêu 30, 40 củ thì cũng tốn.

tungpt13

Xe tăng
cảm ơn cụ, đúng là hợp với thế hệ 8x cụ nhỉ! Còn em k tán được là chủ yếu giờ do già đó cụ, lúc trẻ gái theo em nhiều lắm, mà em tán mấy bạn 8x cũng đổ hết mà :D giờ k tán được các cháu vì mình già quá với tụi 9x mạnh mẽ và cá tính k tình cảm thì mình cũng dễ tổn thương và bó tay thui cụ!
Em nói thế này có gì không phải cụ bỏ qua .
Em thấy cụ xác định vấn đề sai ngay từ đầu . giả sử trong trường hợp cụ đầu tư có lãi thay vì giờ còn 1 tỷ , cụ có 7 tỷ đi . thì liệu nếu có 7 tỷ cụ có lấy được vợ không . và nếu lấy được vợ với suy nghĩ của cụ như thế , lấy được em 9x đi thì liệu cuộc sống gia đình liệu có ổn không ? Có đi được tới cuối con đường không . hay 4 5 năm nữa lại có 1 thớt khủng hoảng .

Qua câu chuyện cụ kể , trong vấn đề với giới nữ , em thấy cụ nhạt và khá bảo thủ . ngay cậu bạn sn 85 kia của em cũng mới lấy được vợ tầm này năm ngoái . Thời trẻ cũng là hot boy đó cụ , gă lăng mạnh mẽ , chính em cũng chứng kiến các bạn gái oánh nhau vì hắn. nhưng mà năm ngoái lúc báo tin ăn cỗ thì không ai tin. mà nói chuyện với cô dâu , thì cũng do nhà gái chủ động đó cụ , không đến giờ chắc vẫn ế. nhìn đó để nói hồi trẻ cụ tán được bạn gái chưa chắc là do tính cụ ổn mà do điều kiện lúc đó cụ ngon thôi , thế hệ 84 85 thì con gái vẫn nhiều hơn con giai mà xem hoàn cảnh cụ lúc đó cụ cũng là được so với lứa tuổi . Nhưng giờ cụ đã 37 thời thế nó khác nhiều rồi , không chấp nhận hoàn cảnh , thực tế ở năm 2023 này thì khó lắm.

Ngay đến chính ở quê em thôi , cách hà nội có 70km. Hồi giữa năm về nói chuyện với ông chú , giờ này giai tân lấy được gái 1 con đã là hạnh phúc , mà không phải 1 đám đâu , 4 5 đám rồi , nó giờ là trào lưu chứ không phải chuyện hiếm gặp nữa .

Điều kiện như cụ là ok rồi , tuổi 37 cũng là tuổi chín chắn , thu nhập , tích lũy cũng rất ok . Cái cụ thiếu là sự tinh tế , dí dỏm , quan tâm tới chị em thôi . Đời không qua được chữ hợp , nhất là chuyện vợ chồng , nói chuyện với phục nữ mà cứ cân nặng , tuổi tác là hỏng rồi .
. Phụ nữa thời nay họ giỏi lắm, nhưng phụ nữa vẫn là phụ nữ . họ vẫn cần sự mạnh mẽ , che chở . Cụ có làm được không ?

Chỉnh sửa cuối:

VanThanh75

Đi bộ

Chắc cụ ni miệng mồm chắc khéo lắm chứ không quá giàu mà làm được như ri thì cũng nể đấy.

Kutonhufik

Xe đạp
Chắc cụ ni miệng mồm chắc khéo lắm chứ không quá giàu mà làm được như ri thì cũng nể đấy.
Thằng em em mà
Mồm miêng thì khéo òi, trước bên quân đội, ngạch sỹ quan chính trị dân vận, xong chuyển ngành về bên Hàng Không

dautunganhan

Xe tải
Em nói thế này có gì không phải cụ bỏ qua .
Em thấy cụ xác định vấn đề sai ngay từ đầu . giả sử trong trường hợp cụ đầu tư có lãi thay vì giờ còn 1 tỷ , cụ có 7 tỷ đi . thì liệu nếu có 7 tỷ cụ có lấy được vợ không . và nếu lấy được vợ với suy nghĩ của cụ như thế , lấy được em 9x đi thì liệu cuộc sống gia đình liệu có ổn không ?

Qua câu chuyện cụ kể , trong vấn đề với giới nữ , em thấy cụ nhạt và khá bảo thủ . ngay cậu bạn sn 85 kia của em cũng mới lấy được vợ tầm này năm ngoái . Thời trẻ cũng là hot boy đó cuj , gá lăng mạnh mẽ , chính em cũng chứng kiến các bạn gái oánh nhau vì hắn. nhưng mà năm ngoái lúc báo tin ăn cỗ thì không ai tin. mà nói chuyện với cô dâu , thì cũng do nhà gái chủ động đó cụ , không đến giờ chắc vẫn ế.

Ngay đến chính ở quê em thôi , cách hà nội có 70km. Hồi giữa năm về nói chuyện với ông chú , giờ này giai tân lấy được gái 1 con đã là hạnh phúc , mà không phải 1 đám đâu , 4 5 đám rồi , nó giờ là trào lưu chứ không phải chuyện hiếm gặp nữa .

Điều kiện như cụ là ok rồi , tuổi 37 cũng là tuổi chín chắn , thu nhập , tích lũy cũng rất ok . Cái cụ thiếu là sự tinh tế , dí dỏm , quan tâm tới chị em thôi . Theo e điều này mới là quan trọng nhất . Phụ nữa thời nay , họ giỏi lắm nhưng phụ nữa vẫn là phụ nữ . họ vẫn cần sự mạnh mẽ , che chở . Cụ có làm được không ?
Em cũng thấy quê em giờ mấy trai tân phải tán mãi mới cưới được mấy em có 1 đời chồng đó nen nhà em cũng kể cho em nghe và kêu gặp được mối nào tàm tạm lấy ngay không là k còn cơ hội!

Em tán gái k quá tệ nhưng vừa rồi phá sản mất tiền gần hết nên tâm lí bị ảnh hưởng lớn! Không có gì trong tay rất thiếu tự tin khi tán gái ở đất hà thành! Thôi giờ chấp nhận sự thật mình còn có vậy, sẽ cố gắng bước tiếp cuộc đời và tìm người hợp với điều kiện hiện tại vậy thoai cụ!

1.25 ton

Xe điện
Không cần biết nhiều tiền hay ít tiền, nhưng 40 mà chưa lấy được vợ là có vấn đề về tâm sinh lý rồi. Già vậy rồi thì khó lấy vợ đã xinh là còn trẻ lắm. :))

phuongan

Xe điện

Đúng là chả có gì thật, chỉ có đất trồng rau giữa 4 quận nội thành thôi :D

xecub49

Xe điện
Cụ tính ăn gian thế nhể? Vàng nay 68.4 X 1.2 cây thôi mà cụ tính tận 4tỉ thế thì thì chắc của cụ phải là kim cương loại 1 roài. =))
Cụ ấy tính giá rẻ đấy. Đội golf trước tính tận 2,5 củ to 1 viên cơ. :))

1.25 ton

Xe điện

Nhà vài trăm mét vuông ở Lý Nam Đế, lại có cả vườn trồng rau thì cụ lấy hoa hậu cũng được mà.

VanThanh75

Đi bộ
Em cũng thấy quê em giờ mấy trai tân phải tán mãi mới cưới được mấy em có 1 đời chồng đó nen nhà em cũng kể cho em nghe và kêu gặp được mối nào tàm tạm lấy ngay không là k còn cơ hội!

Em tán gái k quá tệ nhưng vừa rồi phá sản mất tiền gần hết nên tâm lí bị ảnh hưởng lớn! Không có gì trong tay rất thiếu tự tin khi tán gái ở đất hà thành! Thôi giờ chấp nhận sự thật mình còn có vậy, sẽ cố gắng bước tiếp cuộc đời và tìm người hợp với điều kiện hiện tại vậy thoai cụ!
Vấn đề của cụ chắc do cụ hơi tự ti vì mới bị phá sản mất gần hết tiền nơi mới thế, cụ nên làm chuyến du lịch thay đổi không khí tìm lại các mối quan hệ trước đây,thường xuyên gặp gỡ bạn bè hi vọng hữu duyên sẽ tới sớm,mình cũng 32t mới lấy vợ,cũng hên là mọi việc khá ổn, tự tin lên đi cụ,cuộc đời mình là do mình quyết mà.

Nhimtiu

Xe container
Vấn đề của cụ chắc do cụ hơi tự ti vì mới bị phá sản mất gần hết tiền nơi mới thế, cụ nên làm chuyến du lịch thay đổi không khí tìm lại các mối quan hệ trước đây,thường xuyên gặp gỡ bạn bè hi vọng hữu duyên sẽ tới sớm,mình cũng 32t mới lấy vợ,cũng hên là mọi việc khá ổn, tự tin lên đi cụ,cuộc đời mình là do mình quyết mà.
Theo em cụ ý bán con hai bánh đê xong lên mui trần rồi phượt cùng em Gào kitty một chuyến xiên 1/4 Vịt thì kiểu gì chả kiếm đc 1/2. Không cần phải thất bại như cụ Hoàng bán ê tô đi phượt đâu ợ:

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ đừng chủ quan. 36 tuổi thì cụ sắp bước vào chu kỳ khấu hao cái 4 tỷ rồi đấy. Mà từ 40 chậm nhất 45 tốc độ khấu hao nó càng cao í cú.
Thì cũng phải khấu hao dần đi chứ. 50-60 mà vẫn như thanh niên thì mới là đại họa. Người ta sẽ bảo già đầu còn dê.

VanThanh75

Đi bộ
Theo em cụ ý bán con hai bánh đê xong lên mui trần rồi phượt cùng em Gào kitty một chuyến xiên 1/4 Vịt thì kiểu gì chả kiếm đc 1/2. Không cần phải thất bại như cụ Hoàng bán ê tô đi phượt đâu ợ:

View attachment 8101198
Ý của cụ cũng ổn đấy, chơi lớn thì vay ít làm con xe sang lun,lúc đấy có khi nhiều e quá phải đắng đo nữa ah, đảm bảo sang năm gửi thiệp liền...

xukthal

Xe lăn
Có 1 tỷ thu nhập 40 củ 1 tháng gặp dB thì hết lước chấm lun L-)L-)
Em trẻ hơn nhưng chỉ có 2 chăm mốt cả lương 12 củ bị cho ra rìa rồi #:-s#:-s