[Funland] Khó khăn ập đến ở xế chiều

hay_doi_day

Xe tải
có vợ con là hạnh phúc rồi mà cụ, tiền ít thì từ từ cố gắng! Em giờ khổ nhất là không dám gặp bạn bè và người thân, bạn bè thì nó cười chê còn người thân thì hối thúc than thở! Khổ tâm lắm!
cụ cứ chê con gái bây giờ, chứ như giờ có tiền là ok, chứ 8x tình cảm thật nhưng tốn công sức lắm, có tiền chưa chắc đã tán được.

Kiabuoisang

Xe container
Lương và tiền như vậy thì còn hơn vạn người. Chịu khó làm người tử tế thì vẫn có hậu vận tốt :D

vin_tq

Xe hơi
Cụ vừa khó tính vừa kén chọn vừa kễnh. Ai lấy phải cụ rồi cũng khổ thôi :)

Hoàng tử đỏ

Xe container
kêu than giảm stresss chứ cụ, nhiều người trầm cảm rồi tự tử kìa cụ! Có ông làm ăn nợ nần vỡ nợ trang trại còn đầu độc CO cả vợ và 4 con rồi tự sát không thành kìa cụ! :(( Lên đây kêu than xiu được chia sẻ ít ra cũng làm cho tâm nó thoải mái hơn và tích cực sống! Không thì trầm cảm đến toi mất
Cụ lấy vk cụ cứ theo phương châm coi là "đầu tư ngắn hạn", k ổn thì làm lại là OK.

DurexXL

Xe lăn
kêu than giảm stresss chứ cụ, nhiều người trầm cảm rồi tự tử kìa cụ! Có ông làm ăn nợ nần vỡ nợ trang trại còn đầu độc CO cả vợ và 4 con rồi tự sát không thành kìa cụ! :(( Lên đây kêu than xiu được chia sẻ ít ra cũng làm cho tâm nó thoải mái hơn và tích cực sống! Không thì trầm cảm đến toi mất
Sang thớt Tâm linh kể chuyện ma đi cụ, 5 năm trước, em vượt qua được cũng nhờ có các cụ mợ bên dòng Ma ám ấy đấy

Quê bầm

Xe điện
Nhiều cụ cứ nghĩ đk của cụ chủ là tốt và lấy vk dễ. E thì ko nghĩ vậy, e đang chơi vs 1 ông 39 xuân, làm IT, lương cao hơn cụ chủ, có cc 3 ngủ thế mà mãi ko lấy đc vk.
Nó là cái duyên chứ chưa hẳn cái nhà hay cái xe đâu cụ, nếu nói chuyện chán khô khan hay quá nghiêm nghị thì hơi lâu chút, chứ cứ dí dỏm, mặt có thể nghiêm nghị nhưng nói chuyện hài hước hoặc lạnh lùng nhưng tạo sự an tâm cho người đối diện thì ko cần tán mà các em có khi chủ động tấn công ấy chứ

Quê bầm

Xe điện
em thì cũng không nghĩ là mình hâm gì cả! Có điều lúc tuổi cưới vợ thì bỏ qua vài cơ hội và tập trung kiếm tiền, đến lúc chẳng may sa cơ mất tài sản thì đâm ra tâm lí nặng mà tuổi lại cao! Cơ hội ít đi nên thấy khó khăn! Chứ về con người em thì thấy hoàn toàn bình thường! Có chăng lúc trước em hơi kén tí thôi!

Mà em thấy thế hệ 8x con gái tình cảm lắm chứ tụi trẻ bây giờ em thấy đúng là hưởng thụ nhiều hơn đòi hòi và rất ít chịu khó chia sẻ khó khăn!
Thế hệ nào cũng có người nọ người kia, có duyên sẽ gặp

Bobbo

Xe điện
Cụ mới 38 có gì mà căng thế, thằng bạn cùng phòng trọ em tuổi dê hơn cụ 6 nháy giờ vẫn làm thơ đi tìm nửa kia đích thực kia kìa, mấy lần bảo đưa đi khám nó bảo hoạt động bình thường, trên chưa bảo dưới đã nghe và có hành động rồi
Cụ có ông bạn kinh đấy

Pvsc

Xe ba gác
Cụ có lớn mà đếch có khôn. Giờ còn đâm đầu vào lũ trẻ ranh đấy làm gì, sao không tán các mợ 7x, 8x cho nó chững chạc, nhà cửa gọn gàng sạch sẽ, cơm dẻo canh ngọt không sướng ah.

Các cụ bẩu dồi, ngoan thì cái gì chả có :))
Đằng nào cũng là sư tử, tại sao k chọn con 2k :-??

cu mậm

Xe buýt
Các cụ troll cụ thớt hay sao ấy nhỉ. Có nhõn 1 củ trong khi nhà, xe chưa có, tuổi thì 40 rồi, thu nhập 30 - 40tr ở cái đất hn này thì có gì cao. Gái nó lấy mấy ông tầm tuổi này thì ít nhất phải có nhà cửa xe cộ đàng hoàng, chứ tay không bắt giặc thì dành cho các cháu mới ra trường thôi, e thật.

tungpt13

Xe tăng
em thì cũng không nghĩ là mình hâm gì cả! Có điều lúc tuổi cưới vợ thì bỏ qua vài cơ hội và tập trung kiếm tiền, đến lúc chẳng may sa cơ mất tài sản thì đâm ra tâm lí nặng mà tuổi lại cao! Cơ hội ít đi nên thấy khó khăn! Chứ về con người em thì thấy hoàn toàn bình thường! Có chăng lúc trước em hơi kén tí thôi!

Mà em thấy thế hệ 8x con gái tình cảm lắm chứ tụi trẻ bây giờ em thấy đúng là hưởng thụ nhiều hơn đòi hòi và rất ít chịu khó chia sẻ khó khăn!
Em cũng quen mấy bạn nam 85 , tính tính cũng bay bay . may mà cũng đã lấy được vợ rồi .
Đội 8x nên lấy vợ ở tầm tuổi đấy thôi , đội em 8 thằng cấp 3 chơi với nhau , mấy thằng lấy vợ trẻ 9x tạch hết , tập 2 cũng phải quay về 8x hết . Tính như cụ chủ , k chịu nổi nhiệt mấy em 9x đâu , còn các cháu thì bỏ qua đi , cụ tha cho chúng nó .
Các cụ trên cũng khuyên cụ rồi , cụ k tán được là do ăn nói kém duyên , không phải do tuổi tác đâu , nên đi gặp các em , cứ tuổi thật mà khai . Được hay không nó cũng là do cái số với năng lực tán của mình , k phải do tuổi tác .
Chúc cụ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em 36 tuổi. 1 vợ 2 con, lương 8 triệu (mới được tăng lương từ 1/7). Không có tài sản gì ngoài 4 tỉ trong đũng quần lắm lúc cũng vướng víu

dautunganhan

Xe tải
Em cũng quen mấy bạn nam 85 , tính tính cũng bay bay . may mà cũng đã lấy được vợ rồi .
Đội 8x nên lấy vợ ở tầm tuổi đấy thôi , đội em 8 thằng cấp 3 chơi với nhau , mấy thằng lấy vợ trẻ 9x tạch hết , tập 2 cũng phải quay về 8x hết . Tính như cụ chủ , k chịu nổi nhiệt mấy em 9x đâu , còn các cháu thì bỏ qua đi , cụ tha cho chúng nó .
Các cụ trên cũng khuyên cụ rồi , cụ k tán được là do ăn nói kém duyên , không phải do tuổi tác đâu , nên đi gặp các em , cứ tuổi thật mà khai . Được hay không nó cũng là do cái số với năng lực tán của mình , k phải do tuổi tác .
Chúc cụ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.
cảm ơn cụ, đúng là hợp với thế hệ 8x cụ nhỉ! Còn em k tán được là chủ yếu giờ do già đó cụ, lúc trẻ gái theo em nhiều lắm, mà em tán mấy bạn 8x cũng đổ hết mà :D giờ k tán được các cháu vì mình già quá với tụi 9x mạnh mẽ và cá tính k tình cảm thì mình cũng dễ tổn thương và bó tay thui cụ!

j23

Xe container
Tôi thoắt cái đã 40 tuổi, đầu tư thất bại tài sản còn có 1 tỷ! Tuổi này con số là quá bé nhỏ ở đất hà nội!

Tuy vẫn còn công việc nhưng lương 30-40tr chỉ đủ tiêu!

Nhà xe chưa có khó lấy vợ

Năm 33 tuổi tôi có 3 tỏi, đầu tư đến 37 lên 5 tỏi! Xong rồi có 5 tỏi mà đầu tư thế nào, giờ 40 tuổi mất sạch nên tâm lý rất nặng nề!
giờ nhiều người tuổi cụ thậm chí hơn, ước có còn 1 tỷ vốn và thu nhập 30M/40M như cụ để nuôi vợ con mà ko đc, cụ còn đang độc thân thì càng nhẹ gánh, giờ lấy vợ xong là trọn vẹn, đáng ăn mừng ấy chớ

jang

Xe tăng
40 năm ở vậy rồi sao còn nghĩ đến chuyện lấy vk làm gì cho nhọc hả cụ chủ thớt.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em 36 tuổi. 1 vợ 2 con, lương 8 triệu (mới được tăng lương từ 1/7). Không có tài sản gì ngoài 4 tỉ trong đũng quần lắm lúc cũng vướng víu
Cụ đừng chủ quan. 36 tuổi thì cụ sắp bước vào chu kỳ khấu hao cái 4 tỷ rồi đấy. Mà từ 40 chậm nhất 45 tốc độ khấu hao nó càng cao í cú.