[Funland] Khó hơn kiếm tiền

kienvinh

Xe lăn
Vấn đề chính là thời gian chứ không phải khoảng cách, cùng chạy 10k nhưng người chạy 40p sẽ thấy đỡ mệt hơn rất nhiều người chạy 60p.
Còn chuyện ăn uống thì khó chứng minh vì không bao giờ đủ mẫu để đưa ra số liệu thống kê tin cậy được.
Ý tưởng cụ thể nhất có thế là mô phỏng cách ăn uống của người hái lượm vì con người sống trong khoảng thời gian này lâu nhất nên việc tiến hoá sẽ có thể hoàn toàn hỗ trợ cho người thời kỳ hái lượm. Nhưng mục đích tiến hoá có phải để con người sống lâu và dai không chắc cũng là một câu hỏi khó trả lời.
Chỗ bôi đậm cụ nhịu tí phỏng :D Chạy tốc độ càng nhanh càng mệt chứ.

Sự tiến hóa đã dẫn đến tuổi thọ con người tăng lên rất nhiều so với thời tiền sử, cái đấy rõ ràng rồi chứ không phải là câu hỏi nữa. Các loài linh trưởng ngày nay chỉ có tuổi thọ 40-50 năm thôi. Người thông minh (homosapien) lúc mới đặt chân lên mặt đất chỉ có tuổi thọ 20 năm.

tieunhilang

Xe điện
Em đang trên con đường giảm 5 buổi đều đặn/ tuần xuống còn 2 buổi đều đặn, đó là giảm nhậu, cái này khó hơn cụ chủ

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đàn ông các cụ ít người tập yoga nhỉ. Chắc nghĩ môn này mềm dẻo chỉ dành cho phụ nữ. Nhưng em nghĩ đàn ông cũng nên tập yoga, nhất là các cụ 40 tuổi trở lên, khi sức đã không còn khỏe. Em và bạn bè, người thân đã tập hết các môn thể thao nhưng thấy yoga là tốt nhất. Vừa không mất nhiều sức lại giảm mỡ toàn thân đặc biệt là mỡ bụng. Tập yoga vừa khỏe vừa đẹp. Đẹp người, khuôn mặt đẹp, da dẻ hồng hào, cơ thể mềm dẻo săn chắc, chữa được nhiều căn bệnh thông thường
Chuẩn đấy Cụ. Tứ tuần trở lên tập được Yoga hay hơn Gym nhiều. Nhưng cũng như các môn khác lựa chọn cái này là do sở thích.

Chỗ bôi đậm cụ nhịu tí phỏng :D Chạy tốc độ càng nhanh càng mệt chứ.

Sự tiến hóa đã dẫn đến tuổi thọ con người tăng lên rất nhiều so với thời tiền sử, cái đấy rõ ràng rồi chứ không phải là câu hỏi nữa. Các loài linh trưởng ngày nay chỉ có tuổi thọ 40-50 năm thôi. Người thông minh (homosapien) lúc mới đặt chân lên mặt đất chỉ có tuổi thọ 20 năm.
À, ý em là nếu vào race giả định là cùng cố gắng hết sức, người kết thúc sớm hơn sẽ đỡ mệt hơn rất nhiều.

ganghiadan

Xe buýt
Chắc cụ có niềm đam mê với yoga nên không sợ mọi người ê nhỉ. Trước em ghét yoga lắm, cứ nghĩ nó khó và buồn tẻ. May có bà chị dâu cưng em lắm nên ngày nào cũng thuyết phục em tập, đi mua cho em bao nhiêu bộ đồ tập đẹp nên em cũng thử tập. Mới được 2 tháng mà khỏe, đẹp lắm luôn, đúng là thuốc tiên :)) . Trước đó em chỉ mỗi dance tuần 3 buổi. Giờ tuần 1 buổi dance, 7 buổi yoga
Vâng mợ, đúng là em có đam mê với yoga nên mới theo đc lâu như vậy, em thật sự đắm chìm vào yoga trong mỗi buổi tập, nó cũng giúp em vượt qua những giai đoạn khó khăn nhất của cuộc đời bằng sự dẻo dai, bình tâm mà em có đc từ yoga.
Mợ tập tuần 7 buổi yoga là cũng nhiều đấy nhỉ, em chỉ tuần 3 buổi thôi. Nó cũng giúp em hồi phục sau khi chạy bộ buổi sáng

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng mợ, đúng là em có đam mê với yoga nên mới theo đc lâu như vậy, em thật sự đắm chìm vào yoga trong mỗi buổi tập, nó cũng giúp em vượt qua những giai đoạn khó khăn nhất của cuộc đời bằng sự dẻo dai, bình tâm mà em có đc từ yoga.
Mợ tập tuần 7 buổi yoga là cũng nhiều đấy nhỉ, em chỉ tuần 3 buổi thôi. Nó cũng giúp em hồi phục sau khi chạy bộ buổi sáng
Chuẩn đấy Cụ. Tứ tuần trở lên tập được Yoga hay hơn Gym nhiều. Nhưng cũng như các môn khác lựa chọn cái này là do sở thích.
Em không thích yoga đâu, chỉ thích dance nhưng vì khỏe đẹp nên cố. Bà chị dâu em u40 sức khỏe bắt đầu kém, người hơi đậm nhưng mặt hốc hác như đầu lâu xương chéo, thật chứ không nói quá. Bà ấy tập yoga 2 năm người thon gọn được ít, eo nhỏ hơn, mặt đầy đặn hồng hào, sức khỏe thì trở lại như 18,20 nên em thấy cũng ham. Bà ấy tập ngày 2 lần, mỗi lần 1tiếng rưỡi. Tập theo bài nhạc dàn dựng với những động tác khó, mềm dẻo toát hết mồ hôi như tắm luôn. Sáng nào bả cũng dậy từ 4 rưỡi sáng để tập, xong tắm rồi đi làm. Tối tan làm tập lần nữa. Em mới nên chỉ tập những bài đơn giản nhất, mỗi ngày em chỉ tập 1 buổi, mỗi buổi 1 tiếng thôi, tập đúng động tác mồ hôi cũng ra được một ít :) . Hồi bị covid em ăn nhiều cho mau khỏe nên bị tăng 3kg. Sau 2 tháng yoga giờ giảm được như cũ, dáng với mặt đẹp hơn cũ, thấy người nhẹ nhàng khỏe mạnh hơn hẳn

uây tầu

Xe tải
Nhìn ảnh chủ thớt đi tập gym mà ăn mặc màu mè thế kia thì em dự là vào chả phải để tập, cũng chả phải ngắm gái mà khả năng lại ngắm zai:))

Dancingwiththewind

Xe điện
Đúng vấn để trăn trở của em. Qua tuổi 40 em thấy cơ thể bị béo ra phần bụng và hông. Do em yếu nên em không tập đc các bài mạnh. E chỉ thích đi bộ nhưng nó chả tiêu đc tí mỡ nào của em. Em mà bớt ăn thì có xuống kg nhưng các xét nghiệm máu của em lung tung cả, thiếu máu nặng luôn.
Giờ tối nào em cũng nhìn cái bụng màu mỡ của em mà chưa tìm ra giải pháp nào phù hợp. À mà em hỏi tí là đạp xe có giảm đc tí nào không để em vác xe của thằng bé nhà em ra đạp?
Đúng là khó thật!

can.mua.xe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng tự ái chứ em dị ứng mấy ae check in ở phòng tập lắm, kể cả là bạn em, trông phèn bỏ mẹ. Mỗi tội ko dám góp ý bạn sợ nó dỗi ;)). Làm gì cứ vừa tập vừa canh máy, về nhà check cũng được :P
Em giống bác tập cũng 5,6 năm rồi .nhưng éo bh chụp choẹt chắc tại body xấu há há

THÀNH FOOD

Xe tải
Bác cho e hỏi ăn chay như nào để giữ cơ ạ?

edc

Xe lăn
Đúng vấn để trăn trở của em. Qua tuổi 40 em thấy cơ thể bị béo ra phần bụng và hông. Do em yếu nên em không tập đc các bài mạnh. E chỉ thích đi bộ nhưng nó chả tiêu đc tí mỡ nào của em. Em mà bớt ăn thì có xuống kg nhưng các xét nghiệm máu của em lung tung cả, thiếu máu nặng luôn.
Giờ tối nào em cũng nhìn cái bụng màu mỡ của em mà chưa tìm ra giải pháp nào phù hợp. À mà em hỏi tí là đạp xe có giảm đc tí nào không để em vác xe của thằng bé nhà em ra đạp?
Đúng là khó thật!
Cụ muốn chơi thể thao thường xuyên, thì cụ kiếm bạn chơi cùng, chọn môn phù hợp. Đi bộ thì ăn thua gì cụ. Cụ muốn tiêu mỡ bớt thì phải tập nặng hơn (vd; chạy). Em 1 mình em chả chơi được môn gì lâu. Chơi vài hôm là bỏ :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ muốn chơi thể thao thường xuyên, thì cụ kiếm bạn chơi cùng, chọn môn phù hợp. Đi bộ thì ăn thua gì cụ. Cụ muốn tiêu mỡ bớt thì phải tập nặng hơn (vd; chạy). Em 1 mình em chả chơi được môn gì lâu. Chơi vài hôm là bỏ :D
Em là mợ mà em lại không đc chơi gì nặng do vấn đề sức khoẻ nên em mới bảo là khó quá cụ ạ.

• Vodka
Reactions: edc

Dancingwiththewind

Xe điện
Em không thích yoga đâu, chỉ thích dance nhưng vì khỏe đẹp nên cố. Bà chị dâu em u40 sức khỏe bắt đầu kém, người hơi đậm nhưng mặt hốc hác như đầu lâu xương chéo, thật chứ không nói quá. Bà ấy tập yoga 2 năm người thon gọn được ít, eo nhỏ hơn, mặt đầy đặn hồng hào, sức khỏe thì trở lại như 18,20 nên em thấy cũng ham. Bà ấy tập ngày 2 lần, mỗi lần 1tiếng rưỡi. Tập theo bài nhạc dàn dựng với những động tác khó, mềm dẻo toát hết mồ hôi như tắm luôn. Sáng nào bả cũng dậy từ 4 rưỡi sáng để tập, xong tắm rồi đi làm. Tối tan làm tập lần nữa. Em mới nên chỉ tập những bài đơn giản nhất, mỗi ngày em chỉ tập 1 buổi, mỗi buổi 1 tiếng thôi, tập đúng động tác mồ hôi cũng ra được một ít :) . Hồi bị covid em ăn nhiều cho mau khỏe nên bị tăng 3kg. Sau 2 tháng yoga giờ giảm được như cũ, dáng với mặt đẹp hơn cũ, thấy người nhẹ nhàng khỏe mạnh hơn hẳn
Em lại không sắp giờ đi tập yoga đc mợ Nắng ạ. Sáng em dậy đi bộ tranh thủ đi chợ về nấu ăn sáng và bữa trưa. Em đi làm phải gần 7h tối em
mới lết về đến nhà. Chả lẽ tập mỗi thứ bảy chủ nhật có hiệu quả không mợ nhỉ?

Nắng nhạt

Xe điện
Em lại không sắp giờ đi tập yoga đc mợ Nắng ạ. Sáng em dậy đi bộ tranh thủ đi chợ về nấu ăn sáng và bữa trưa. Em đi làm phải gần 7h tối em
mới lết về đến nhà. Chả lẽ tập mỗi thứ bảy chủ nhật có hiệu quả không mợ nhỉ?
Mợ không đến phòng tập được thì mở youtube ra tập 2 bài cơ bản bài số 1, số 2 của Nguyễn Hiếu. Yoga là môn khó, nó gần như vật lý trị liệu nên mợ kiên trì và cẩn thận trong từng động tác kẻo bị chấn thương nhé. Mới tập không thể chuẩn được như người hướng dẫn đâu, mợ tập vừa sức mình, mỗi ngày kéo dãn cơ thêm một chút, đừng ham cố quá dễ bị chuột rút, nặng thì rách cơ, dãn dây chằng. Hiệu quả dần dần sau mỗi lần tập mợ ạ. Mấy hlv yoga cũng bị bệnh mà tìm đến yoga đấy. Sau này khỏi họ thành HLV yoga luôn

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ không đến phòng tập được thì mở youtube ra tập 2 bài cơ bản bài số 1, số 2 của Nguyễn Hiếu. Yoga là môn khó, nó gần như vật lý trị liệu nên mợ kiên trì và cẩn thận trong từng động tác kẻo bị chấn thương nhé. Mới tập không thể chuẩn được như người hướng dẫn đâu, mợ tập vừa sức mình, mỗi ngày kéo dãn cơ thêm một chút, đừng ham cố quá dễ bị chuột rút, nặng thì rách cơ, dãn dây chằng. Hiệu quả dần dần sau mỗi lần tập mợ ạ
Em sẽ cố xem sao, cảm ơn mợ

Nắng nhạt

Xe điện
Em sẽ cố xem sao, cảm ơn mợ
Vâng, chắc chắn hiệu quả. Những lần đầu chưa quen mợ sẽ thấy khó, chán và thấy hơi mệt, mệt thì nghỉ một tí lại tập tiếp. Mợ cứ kiên trì tập sau khoảng 10 ngày sẽ thấy đỡ mệt hơn, làm những động tác dễ dàng hơn. Chúc mợ thành công

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn ảnh chủ thớt đi tập gym mà ăn mặc màu mè thế kia thì em dự là vào chả phải để tập, cũng chả phải ngắm gái mà khả năng lại ngắm zai:))
Cái này phải hỏi những người xung quanh xem Cụ là người ntn đã rồi mình mới trả nhời Cụ được :)

Chỉnh sửa cuối: