[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

kodani

Xe tăng
E dự là đang thương lượng.cụ chủ vẫn im lặng phụ lòng ae quá

QuietmanQ

Xe điện
Thì e đã bảo là hòa rồi :D các cụ cứ cố hỏi.......:D
Thế những đoạn như thế này đi sao cho đúng nhỉ?
Em giả định (theo Luật nhé):
- Tất cả oto xếp hàng rồng rắn đi về phía phải của phần đường, tốc độ phải <= 54,9 km/h (đúng luật nhé)
- Vì 1 lý do nào đấy mà cái đoàn rồng rắn này nó bị ùn, chỉ đi được 40 km/h thôi, một số xe sẽ tách ra bên trái và vượt lên, tốc độ > 40 km/h nhưng vẫn <= 54,9 km/h (lại càng đúng luật)
- Rồi cũng vì 1 lý do nào đấy cái đoàn bên trái lại bị ùn và chỉ đi được 40 km/h mà không thể nào quay lại được đoàn bên phải, trong khi đoàn bên phải đã thông và tiếp tục di chuyển với tốc độ > 40 km/h nhưng vẫn <= 54,9 km/h. Như thế vô tình những xe nào ở đoàn bên phải mà đi qua 1 hoặc nhiều xe ở đoàn bên trái --> Toét.

Em nghĩ tình huống này vô cùng phổ biến ở những phần đường rộng thênh thang như chỗ cụ chủ bị toét. Cách khắc phục tốt nhất là kẻ làn có chiều rộng đủ cho 1 xe lưu thông. Cụ chủ cố lên, bắt xxx ghi vào biên bản là sẽ kiến nghị với GTCC kẻ vạch ở đây.

fireman

Xe tăng
- Tất cả oto xếp hàng rồng rắn đi về phía phải của phần đường, tốc độ phải <= 54,9 km/h (đúng luật nhé)
- Vì 1 lý do nào đấy mà cái đoàn rồng rắn này nó bị ùn, chỉ đi được 40 km/h thôi, một số xe sẽ tách ra bên trái và vượt lên, tốc độ > 40 km/h nhưng vẫn <= 54,9 km/h (lại càng đúng luật)
- Rồi cũng vì 1 lý do nào đấy cái đoàn bên trái lại bị ùn và chỉ đi được 40 km/h mà không thể nào quay lại được đoàn bên phải, trong khi đoàn bên phải đã thông và tiếp tục di chuyển với tốc độ > 40 km/h nhưng vẫn <= 54,9 km/h. Như thế vô tình những xe nào ở đoàn bên phải mà đi qua 1 hoặc nhiều xe ở đoàn bên trái --> Toét.

Em nghĩ tình huống này vô cùng phổ biến ở những phần đường rộng thênh thang như chỗ cụ chủ bị toét. Cách khắc phục tốt nhất là kẻ làn có chiều rộng đủ cho 1 xe lưu thông. Cụ chủ cố lên, bắt xxx ghi vào biên bản là sẽ kiến nghị với GTCC kẻ vạch ở đây.
Thì theo xxx trường hợp đầu đúng, TH sau sai và tài bị ăn phạt. Tài không cãi lại được. Dù tài có bảo là tôi vẫn đi trong làn với tốc độ cho phép. xxx thì vẫn bảo nhưng theo luật ông vượt phải. Những tình huống 50/50 thế này là chỗ để kiếm cơm của xxx mà cụ.
Đi cho an toàn để ko bị phạt ở tình huống sau là chịu khó sau *** đoàn bên trái.

linhkienxedien

Xe tải
Xin lỗi vì để các cụ phải đợi lâu, em xin báo cáo kết quả thực hiện ạ: Sáng nay, theo lịch hẹn em xuống HD làm việc, được các đ/c xxx chào đón nồng nhiệt, nhẹ nhàng rót trà ngon ngồi trao đổi. Em chưa kịp hỏi gì thì 1 đ/c tươi cười hỏi em làm ở đâu, bla bla.... Em bảo các đ/c cứ xử phạt đi rồi em xin phép nộp đơn khiếu nại. 1 cu mạnh miệng tuyên bố e sai còn cố nói lý, cho kiện này nọ, 1 cụ thì nhẹ nhàng bảo phải biết là luật mình nó như thế, mơ hồ nên nói e sai cũng đc, e đúng cũng đc, đại khái thấy em căng thì ý là thôi ko cần làm to chuyện, hủy biên bản ko phạt em nữa, trả em giấy tờ mang về.......... Để em làm ngụm nước đã xong kể tiếp ạ
Em dự là thế ạ :))
3 hồn 7 vía cụ chủ về báo cáo tình hình cho ae nắm được phát, cấm mất tích nhé :D
Lỗi cũng là do em, em chẳng nhớ cụ chủ là cụ nào nữa nên cứ tưởng là cụ, lần sau thì cụ chết với e :)

robeo1958

Xe điện

Troll tiếp:
Không liên quan nhưng chỗ em bôi đỏ là cụ sai nhé. > 50km tới <= 54,9km là sai luật rồi nhưng khi vi phạm trong mức này thì hình phạt chỉ là cảnh cáo, nhắc nhở, chưa đến mức bị xử phạt hành chính thôi ạ. Thôi em té ko bị các cụ gạch thì biêu đầu mất, hn troll hơi nhiều ạ :P:P:P

zwickau

Xe hơi
Cụ chủ mà thua thì hơi bùn!

QuietmanQ

Xe điện
Thì theo xxx trường hợp đầu đúng, TH sau sai và tài bị ăn phạt. Tài không cãi lại được. Dù tài có bảo là tôi vẫn đi trong làn với tốc độ cho phép. xxx thì vẫn bảo nhưng theo luật ông vượt phải. Những tình huống 50/50 thế này là chỗ để kiếm cơm của xxx mà cụ.
Đi cho an toàn để ko bị phạt ở tình huống sau là chịu khó sau *** đoàn bên trái.
Thế cái điều khoản này để làm gì cụ:
(Trích Nghị định 171)
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a)...
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy, trừ trường hợp các xe khác đi cùng chiều chạy quá tốc độ quy định;
c)...

Nói tóm lại đây là tình huống mập mờ, thích toét thằng nào thì thằng đấy mất thời gian và khi đó cũng chẳng phạt được thằng nào --> Hòa.

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Xe có tốc độ chậm hơn thì đi sát lề phải chứ đâu phải phía lề phải dành cho xe tải, xe máy. Hưng Yên nhà cháu phạt xe máy sài làn vì đi sát lề phải đó đấy.
Xe máy là phương tiện cơ giới có giới hạn tốc độ thấp nhất rồi, chắc quê cụ bị phạt vì đi vào làn của xe thô sơ :)

springsea

[Tịch thu bằng lái]

Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải: Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái; Khi xe điện đang chạy giữa đường; Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
E sẽ kiến nghị bổ sung t/hợp "tắc đường", "xe trước gặp sự cố" nữa. Trước mắt coi như là đã duyệt, luật bất thành văn :))

Chỉnh sửa cuối:

QuietmanQ

Xe điện
E sẽ kiến nghị bổ sung t/hợp "tắc đường", "xe trước gặp sự cố" nữa. Trước mắt coi như là đã duyệt, luật bất thành văn :))
Cái em giả định nó sẽ rơi vào 2 trường hợp:
1. Cưỡng ép vào lỗi vượt phải như cụ trích
2. Lỗi em nêu ở còm 410 (lỗi này còn rõ hơn lỗi vượt phải)
Luật Nhà (nước) hay Luật Rừng (xxx) mà khi mập mờ cũng k phạt được ai cụ ạ.

fireman

Xe tăng
Thế cái điều khoản này để làm gì cụ:
(Trích Nghị định 171)
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a)...
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy, trừ trường hợp các xe khác đi cùng chiều chạy quá tốc độ quy định;
c)...

Nói tóm lại đây là tình huống mập mờ, thích toét thằng nào thì thằng đấy mất thời gian và khi đó cũng chẳng phạt được thằng nào --> Hòa.
Theo cụ điều khoản này áp dụng được cho trường hợp đầu hay TH sau mà cụ đã nêu ra ạ.
Nếu áp dụng cho TH đầu thì không được vì xe đi chậm do có chướng ngại vật.
áp dụng cho TH sau thì đoàn bên phải càng sai, vì đoàn bên phải đi nhanh hơn thì mới vượt được đoàn bên trái. Đi nhanh hơn mà lại đi bên phải thì sai so với điều khoản cụ đưa ra " Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy"

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cái em giả định nó sẽ rơi vào 2 trường hợp:
1. Cưỡng ép vào lỗi vượt phải như cụ trích
2. Lỗi em nêu ở còm 410 (lỗi này còn rõ hơn lỗi vượt phải)
Luật Nhà (nước) hay Luật Rừng (xxx) mà khi mập mờ cũng k phạt được ai cụ ạ.
Khổ nỗi trước anh Công lý thì do cưỡng ép hay tự nguyện cũng bị cấu thành tội. T/hợp bị "ép" thường được xét xử nhẹ hơn, "nhắc nhở" cho đi nếu ko để lại hậu quả nghiêm trọng. T/hợp của cụ ko chấp nhận 50/50, để lại hậu quả móm, theo e chắc phải xử đúng khung :D

QuietmanQ

Xe điện
Em nghĩ đây là 1 tình huống điển hình nên sau khi cụ chủ thớt có kết quả đề nghị Mod [@DiCham;40] move vào box [VHGT & ATGT].

fireman

Xe tăng
Em dự là cụ chủ thớt khó thắng xxx vì tình huống này là 50/50.

Trường hợp cãi lý 50/50 thì phần thắng sẽ nghiêng về thằng có quyền, hoặc to mồm.
Cụ chủ càng to mồm thì khả năng thắng càng cao. Độ khó còn phụ thuộc vào mấy ông xxx có thích cãi nhau hay không nữa.

Em thì ủng hộ cụ chủ to mồm và làm cho rõ ràng. Càng rõ ràng thì dân càng được lợi, ngược lại càng mập mờ thì càng tạo sự ăn bẩn.

Scooterman

Xe tăng
Mỏi mít quá mà chưa thấy cụ chủ đâu! Các cụ nói chiện bé bé thôi để em chợp mắt tý!

linhkienxedien

Xe tải
em nhớ cách đây 4 năm, e ra HP bằng 2b, qua địa phận Hải Dương. Mấy chú CSGT vẫy vào
E: Em có lỗi gì?
XXX: A đi sai làn và chuyển làn không có tín hiệu
E: (Chết *** rồi, đi làn ô tô thật, và lúc bị vẫy vào thế điếu nào quên xinhan). Tôi ko đi sai làn
XXX: A đi vào làn ô tô.
E: (hồi đó luật GT em chẳng biết mấy) Tôi không sai, làn trong có xe ô tô đỗ nên tôi vượt trái ra làn ngoài
XXX: Và anh không xinhan khi chuyển hướng khi chúng tôi yêu cầu anh vào lề đường. A xuất trình giấy tờ xe
XXX khác ra sờ cái guơng bảo gương bé thế này sao quan sát được (gương cầu nhỏ)
E: Nhưng tôi vẫn quan sát được
XXX: Tôi lập biên bản anh lỗi chuyển hướng ko có tín hiệu 200k
E: Thôi a thông cảm, e có việc gấp ngoài này nên anh linh động giải quyết nhanh cho.
XXX: THế thì anh nộp nhanh 150k
E: Các anh thông cảm, em vội đi gấp nên cũng không cầm theo tiền
XXX: Thế ah? Vậy thì 100k
E: (E thành thật) A thông cảm cho, em còn có 120k (giở ví ra còn đúng 120k). E nộp phạt 100k thì em còn có 20k, không đủ tiền đổ xăng về HN.
XXX: Thế ko lẽ a bỏ tiền ra nộp phạt cho chú
E: Im lặng đứng xem các XXX bắt người
3" sau XXX gọi ra sau xe ô tô và rút sẵn ra 50k, e biết ý đưa cho XXX 100k. Xong là XXX trả lại giấy tờ và em lại lên đường.
Có câu chuyện hầu các cụ trong khi chờ đợi cụ chủ

Tham gia giao thông là phải học được tính kiên nhẫn các cụ nhé. Nếu các cụ đi đường 10, chỉ từ ngã ba đường 10 về đến Quán Toan có hơn 20 km thôi mà tốc độ chủ yếu là 50 nhé. Gặp con xe tải nó chạy 40 là cứ phải lẽo đẽo đằng sau hàng chục cây số không dám vượt.:D Nếu vượt trái đúng luật thì dẫm vạch,:D vượt phải cũng chết:D xxx nhiều vô kể:D hơn 20km mà có ngày 5 trạm:D E đi nhiều đoạn này, mới đầu ức chế , sau này nhìn mấy e sốt ruột vượt lên đều bị cạp nong đâm ra thành quen lại thấy vui vui ...vì mình không mất xiền lại không mất thời gian ...:D

VCHDHN

Xe container
Tóm lại ra luật mà để cho 100 người ai nói cũng có lí, mỗi người hiểu theo cách của mình....cộng với hệ thống biển báo vạch chỉ dẫn bên Gt làm để cho xxx đói thì đè ra thịt k thì thôi là như cccc rồi.