[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

Website
www.facebook.com
Vụ này xxx đã cho người đem giấy tờ về tận nhà kụ chủ để trả.

Chắc kụ chủ nể tình xxx nên xóa thông tin vụ việc khỏi các còm đầu tiên thôi.

ngungo thien ly

Xe container
Cũng buồn buồn vì cụ chủ hơi phũ với sự hóng kết quả của cụ

blackpaint

Xe container
Em cũng đoán thế.

khkdgs

Xe điện

làm gì có chuyện đó,cụ chủ đang thụ án thu bằng,buồn không thèm vào ÔF nữa,tại nghe OF nhưng áp dụng sai --> chim cú,biết thế zúi 2lit xong đỡ khổ.

ubisapro

Xe trâu
Đọc còm update của cụ chủ em thấy 50/50. Hi vọng đấu đến cùng để anh em ofer có kinh nghiệm. Cụ nào làm or có người nhà làm về luật, tư vấn bổ sung phấn trách nhiệm của lực lượng điều hành giao thông đi. Chẳng hạn bắt sai, lập biên bản sai... khi bị khiếu nại và thừa nhận sai thì phải bồi thường thiệt hại... + người lập biên bản sai bị kỷ luật. Chứ bây h, nếu sai, thì cũng chỉ toàn câu: em nó mới ra đường, non kinh nghiệm, để nhắc nhở, xử lý sau... Trong khi tài xế vất vả ngược xuôi khiếu nại, mất time, mất tiền chẳng được cái j. Xong đâu về đấy. CSGT miệng thì xin lỗi, rút kinh nghiệm... nhưng bụng em đảm bảo nghĩ: cùng lắm bọn tao ko thu được tiền cái biên bản này nộp ngân sách NN (xxx có được cái j đâu) nhưng hành được mày đi lại, khiếu nại cũng đủ rồi. Cứ lập sai thì kỷ luật, lần 1 khiển trách , 2 cảnh cáo , 3 giáng quân hàm, 4 thuyên chuyển công tác, 5 đuổi khỏi ngành. Đơn giản thế thì nó mới vào kỷ cương được. Nhưng nó là 1 xâu chuỗi các mối quan hệ nên các ông làm luật + thực thi có làm đâu.

Em cũng làm nhà nước, mà đã dân công chức thì ông nào cũng sợ khiếu nại dù đúng hay sai, nhưng nếu ko giải quyết triệt để, dĩ hòa vi quý thì chẳng giải quyết vde j. Có thể cụ chủ cứ khiếu nại nhiều lần, bọn xxx cũng chán => uh thôi, hủy biên bản, hành mày mất time, mất tiền đi lại là quá đủ. Đó cũng là 1 khả năng. Nên tốt nhất tránh được thì tránh, sau vụ này cụ chủ cho anh em ít kinh nghiệm thực để anh em biết đường phòng thân.

Thông tin của cụ có chuẩn ko ợ. Nếu đúng thế thật thì đúng như e dự đoán và kết luận chẳng được j. A e đi qua cẩn thận thui, chứ xxx hành cụ chủ đi đi lại lại là quá đủ rùi. Chẳng biết ai hả hê hơn

Lubricant

Xe tăng
Hơn 1 tháng rùi mà chưa có cái kệt các cụ nhỉ ?

leo ngoc

Đi bộ
cái chỗ này ngày nào em cũng đi làm qua, và cũng đã dính chưởng 1 lần tuy nhiên không cãi được đành ngậm bồ hòn chìa ra 3lit cho bọn xxx.
cũng bọn xxx Hải Dương nhà em này bắt lỗi đè vạch hôm em ở quê lên (nhà em ở TPHD quê ở KM) bọn xxx bắt xe em ở gần tiền trung em hỏi lỗi gì thì xxx nói từ cầu thái đi ra đường 5 qua cầu vượt phú thái xe em đè vạch, xxx bảo có hình ảnh lỗi và đòi KT giấy tờ, khi cầm bắng lái của em xong cũng k thèm hỏi giấy tờ xe.
xxx bảo em đi qua chỗ đó phải chú ý...hic mà thực sự là em đi đứng rất cẩn thận nên không biết có đè vạch k. 1 hồi sau vợ em gọi cho người quen bên xxx tỉnh thì xxx gọi ra bảo thôi bỏ qua cho ae 3lit uống nc (*** nó chứ uống trà đá cả tháng ). xxx nói lỗi này nặng nếu lập biên bản thì 1T+ giữ bằng lái 1 tháng.
như vậy có đúng không các bác? theo luật lỗi đè vạch chỉ bị phạt 200k thôi mà nhỉ. và thế là e phải cho nó tiền uống trà aá 1 tháng.

ubisapro

Xe trâu
PS: thớt này close được rùi add ơi. Tóm lại cụ chủ làm mọi người thất vọng, ra đi ko lời nhắn nhủ.

Vĩnh Sơn

Xe hơi
Nhà cháu xin có ý kiến nho nhỏ như sau cùng kụ chủ.

1- Trong Đơn khiếu nại, kụ nên ghi rõ ràng, ngắn gọn ngay tại dòng đầu tiên về điều kụ khiếu nại. Phía dưới mới ghi giải thích thêm.
Ví dụ:
a- Khiếu nại việc cán bộ tên abc thiếu hiểu biết luật pháp, áp dụng sai luật để lập biên bản với lỗi vượt phải mà kụ không thực hiện.
Diễn giải: ....

b- Đề nghị Đội Trưởng Đội Csgt chứng minh bằng luật rằng kụ đã phạm lỗi.
Diễn giải: ...

c- về phía mình, kụ đưa ra lí lẽ bảo vệ mìnhG không vi phạm.
Diễn giải: ...
v.v...

2- Kụ có thể bổ sung thêm các điều kụ Kiến nghị bên Csgt phải làm, ví dụ :
a- Giải tỏa (Hủy hiệu lực) Biên bản đã lập ngày... không ra QĐ xử phạt kụ về lỗi abc, vì kụ không phạm lỗi đó;
b- Trả lại giấy tờ đã thu giữ của kụ,
c- Bồi thường thiệt hại, gây nên bởi sự yếu kém của cán bộ tuàn tra kiểm soát;
d- Yêu cầu anh xyz xin lỗi, đã bắt sai lỗi, gây phiền hà cho kụ,
v.v...
(Luật quy định người ra QĐ xử phạt có nghĩa vụ chứng minh lỗi vi phạm. Kụ càn yêu cầu họ làm nghĩa vụ đó. Kụ có quyền (nhưng không bắt buộc) phản biện để chứng minh mình không sai)

3- Đơn cần viết theo mẫu. Trong đó, phần đầu phải có dòng chức Tên tôi là, cmnd số, ngày cấp, nơi cấp, nay Đề nghị BCH Đội Csgt abc giải quyết một việc như sau....
I/ nội dung sự việc đã xảy ra:
II/ Nội dung Khiếu nại
III/ Kiến nghị

(Kụ nên tham khảo đơn của 3 kụ OF đã có kinh nghiệm kia). Về nơi gửi đơn, nếu chưa ra QĐ xử phạt, thì gửi Đội, nếu đã ra QĐ XP thì gửi Phòng.

4- Kụ nên xóa ngay các thông tin cá nhân trong bài viết này trên OF, như số đt, số cmnd, địa chỉ, cơ quan, ... vì đây là mạng xã hội, kụ không thể biết ai đó có thể sử dụng thông tin cá nhân của kụ vào việc gì đâu.
Cụ là luật sư phỏng. có lẽ anh em hỗ trợ nhau làm 1 vụ lấy tiếng và kinh nghiệm để anh em otofun biết và xử lý nếu chẳng may như cụ thớt

kt3x

Xe buýt
Anh em hóng kết quả lâu quá, đợi cụ chủ update tình hình đây

Gianadai

Xe tải
đề nghị Mod đóng thớt này lại để ae đỡ mất công ra vào

trongtoibds

Xe tải
liệu rằng có giống không các cụ

cap3hk

Xe tăng
cái chỗ này ngày nào em cũng đi làm qua, và cũng đã dính chưởng 1 lần tuy nhiên không cãi được đành ngậm bồ hòn chìa ra 3lit cho bọn xxx.
cũng bọn xxx Hải Dương nhà em này bắt lỗi đè vạch hôm em ở quê lên (nhà em ở TPHD quê ở KM) bọn xxx bắt xe em ở gần tiền trung em hỏi lỗi gì thì xxx nói từ cầu thái đi ra đường 5 qua cầu vượt phú thái xe em đè vạch, xxx bảo có hình ảnh lỗi và đòi KT giấy tờ, khi cầm bắng lái của em xong cũng k thèm hỏi giấy tờ xe.
xxx bảo em đi qua chỗ đó phải chú ý...hic mà thực sự là em đi đứng rất cẩn thận nên không biết có đè vạch k. 1 hồi sau vợ em gọi cho người quen bên xxx tỉnh thì xxx gọi ra bảo thôi bỏ qua cho ae 3lit uống nc (*** nó chứ uống trà đá cả tháng ). xxx nói lỗi này nặng nếu lập biên bản thì 1T+ giữ bằng lái 1 tháng.
như vậy có đúng không các bác? theo luật lỗi đè vạch chỉ bị phạt 200k thôi mà nhỉ. và thế là e phải cho nó tiền uống trà aá 1 tháng.
Không tuân thủ vạch kẻ đường: 150k :)
Cụ nên in ND 171 để cốp tay

ngungo thien ly

Xe container
Quá buồn vì thái độ của cụ chủ lập thớt để ace hóng kết quả mấy chục trang rồi lặng lẽ lặn mệ mất tăm, nhà em theo dõi từ đầu mà buồn vì cái kết này nó liên quan đến rất nhiều ace hay đi trên đường No5

Little Rock

Xe đạp
Túm lại kết luận thế nào nhỉ? Em mất 2 ngày chịu khó đọc từng còm trong thớt này, thấy hơi hụt hẫng. Em thấy Cụ chủ đã tốn công sức, thời gian và tiền bạc với mục đích cao cả để trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm với ae nên có gì cụ cập nhật thông tin em với. Và em rất quý những ng như cụ. Ps em lâu lâu mới đi tuyến của cụ, nhưng hay giao thông QL5 và nộp tiền ngu khá nhiều.

bymbym

Xe hơi
Cụ chủ chắc lộ thông tin. Xxx đi đường vòng tác động rồi.