[Thảo luận] Khi xe Bus sờ "mít" xe ta!

ZIC

Xe máy
Chào các cụ, em gặp hai tình huống là nạn nhân của xe Bus. Các cụ cho ý kiến nên xử lý thế nào:
1. Một lần em đưa gia đình đi chơi về Thái Bình, khi đi đến ngã 3 bến xe Nước Ngầm thì tắc đường nên giông thẳng đường 1 cũ. Đến Ngọc Hồi thì lại bị đường tắc. Xe em dừng sau một đoàn các xe khác đúng làn, sát vạch phân cách thì có ku xe Bus chạy cùng chiều chen vào vượt phải làn trong giành cho xe máy trờ tới miết vào gương phải của em. Hậu quả là cái gương lật ngược về phía trước, xước ra một vệt bằng nửa bàn tay và trám vào chỗ xước là sơn vàng của xe Bus. Bực như bác thường trực nhưng em vẫn cho xe chạy tiếp vì đằng sau em còn rất nhiều người khác đang chờ. :77:

2. Tất niên cuối năm em và mấy đứa bạn ăn xong rủ nhau đi hát hò. Qua quán Ngân Hà (Vọng) không có chỗ để xe nên mấy cậu trông xe dẫn qua 1A Trường Chinh (cạnh vũ trường gì đó mới xây). Thằng bạn em mới lấy bằng tay run quá không giám lùi vào ngõ nên nhờ em đánh xe vào. Nó vừa mở cửa xe bước ra để đổi lái (trong khi xe đã tiến vào vỉa hè được 1/3 thân) trong khi có sự giúp đỡ của cậu trông xe đứng sau vẫy tay nhờ mọi người tránh giùm thì có chú xe Bus xông tới. Rất may là mọi người đứng gần hét ầm lên nên cậu trông xe chạy thoát được và xe của thằng bạn em bị cào mất 2/3 cái mông. Cũng như tình huống thứ nhất, xe Bus giông thẳng 1 mạch. :77::77:

Nếu là các cụ, lần sau như thế thì em xử lý sao đây???

Chỉnh sửa cuối:

NguoiGia

Xe tăng
Nhẹ thì thôi chấp nhận vậy, nặng thì ghi số xe nó lại rồi gọi cho cty nó bác ạ. Nhớ gọi người làm chứng để khỏi cãi vã lôi thôi.

hvthu

Xe hơi
Xe buýt là loại được ưu tiên vì nó là phương tiện công cộng, nó có thể đi vào một số đường cấm ô tô, có đường riêng, có thể nói trong các loại xe ưu tiên, nó đứng hàng đầu, hầu như chẳng mấy khi nó bị xử lý khi vi phạm, nếu bác không may bị nó va phải, chắc cũng đến ngậm ngùi mà than mình đen đủi thôi....

—E†3rNaL

Xe tải
Bác hiền lành thật thà quá ! em cũng giống như bác cái khoản đấy! bao nhiêu lần đi trên đường mà phát bực với bọn Bus. Đi thì hổ báo, cả mấy ông Tặc xí nữa.Hay là mình hiền lành nên nó bắt nạt...????? theo em bác ghi lại biển số rồi gọi thẳng đến đường giây nóng, hoặc trên xe luôn thủ sẵn hòn đá to to chút, nếu trường hợp nó bỏ chạy mà đường đông ném cho nó phát vào đít cho nó sướng !:69::69::69:

Xecutkit2008

Xe điện
...ập...ết ...a chúng nó đi.:mad::mad::mad:

ZIC

Xe máy
Nhẹ thì thôi chấp nhận vậy, nặng thì ghi số xe nó lại rồi gọi cho cty nó bác ạ.
Em thấy ý kiến của bác hay. Chắc có lẽ bực quá máu dồn nên não nên em ko nghĩ được. :^)

bachkhoak40

Xe điện
Gọi cho công ty chắc cũng khong ăn thua gì đâu, vì kiểu gì nó cũng bênh nhân viên của mình, cùng lắm chỉ vâng dạ sẽ kỷ luật này nọ rồi nó không làm hay là có làm thì mình cũng có biết đâu.

Okane

Xe container
Chào các cụ, em gặp hai tình huống là nạn nhân của xe Bus. Các cụ cho ý kiến nên xử lý thế nào:
1. Một lần em đưa gia đình đi chơi về Thái Bình, khi đi đến ngã 3 bến xe Nước Ngầm thì tắc đường nên giông thẳng đường 1 cũ. Đến Ngọc Hồi thì lại bị đường tắc. Xe em dừng sau một đoàn các xe khác đúng làn, sát vạch phân cách thì có ku xe Bus chạy cùng chiều chen vào vượt phải làn trong giành cho xe máy trờ tới miết vào gương phải của em. Hậu quả là cái gương lật ngược về phía trước, xước ra một vệt bằng nửa bàn tay và trám vào chỗ xước là sơn vàng của xe Bus. Bực như bác thường trực nhưng em vẫn cho xe chạy tiếp vì đằng sau em còn rất nhiều người khác đang chờ. :77:

2. Tất niên cuối năm em và mấy đứa bạn ăn xong rủ nhau đi hát hò. Qua quán Ngân Hà (Vọng) không có chỗ để xe nên mấy cậu trông xe dẫn qua 1A Trường Chinh (cạnh vũ trường gì đó mới xây). Thằng bạn em mới lấy bằng tay run quá không giám lùi vào ngõ nên nhờ em đánh xe vào. Nó vừa mở cửa xe bước ra để đổi lái (trong khi xe đã tiến vào vỉa hè được 1/3 thân) trong khi có sự giúp đỡ của cậu trông xe đứng sau vẫy tay nhờ mọi người tránh giùm thì có chú xe Bus xông tới. Rất may là mọi người đứng gần hét ầm lên nên cậu trông xe chạy thoát được và xe của thằng bạn em bị cào mất 2/3 cái mông. Cũng như tình huống thứ nhất, xe Bus giông thẳng 1 mạch. :77::77:

Xin lỗi, nghe giọng bác quen quen, có phải hôm nọ bác bắn nhưng k trúng vào 1 thằng đi xe bus k ạ, đoạn gần cổng Parabol ĐHBK ấy ?

hungapu

Xe buýt
:21:Theo em thì bác làm như thế này . Bác nhìn xem xe BUS đấy là xe số bao nhiêu ? Đi tuyến nào . Bác mua mắm tôm và dầu luyn trộn với nhau cho vào túi và phục ở điểm đón khách . Xe vừa mở cừa toẹt 1 cái ......chạy cong đít nhảy lên xe máy đón sẵn dông thẳng . Đảm bảo xe buýt đấy sẽ phải cất ở xưởng 2 tuần . Em cứ nghĩ đến cái vẻ mặt của chúng nó mà em sung sướng thế ko biết ! :21::))

desert_sand

Xe máy
Em ở sài thành đây cũng khổ vì chúng nó, chẳng khác nào chén kiểu va vào chén sành. Gặp nó thì em cứ in ỏi kèn vào hoặc nhường cho chúng đi trước cho nó lành. Thui chia buồn cùng Bác!

Côngnôngv12

Xe buýt
Xin lỗi, nghe giọng bác quen quen, có phải hôm nọ bác bắn nhưng k trúng vào 1 thằng đi xe bus k ạ, đoạn gần cổng Parabol ĐHBK ấy ?
Bắn trúng nhưng bắn khéo nên mang tính chất dằn mặt là chính ... :21:

ZIC

Xe máy

mazda626

Xe buýt

Hầu các cụ chuyện em chứng kiến
hôm vừa rồi, có xe buýt gây tai nạn ở Giảng võ, bỏ chạy, có bác đi đường bức xxúc quá, đuổi theo, chặn xe lại, nhưng bị hội xe buýt (khoảng 4-5 đông fhcí) đánh hội đồng, lúc e đến, thấy 4-5 tằng lái xe buýt đánh bác kia, e cứ tưởng bác ấy chắc sai, gây gổ nên ko làm gì. Mãi sau này mới biết, bac sấy cũng là người đi đường, thấy xe buýt gây tai nạn, bức xúc đuổi theo và bị đánh, ...***...bọn xe buýt, e mà biết, e tẩn chết *** chúng nó ngay...